[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Tau77

Xe tải
dòng máy rửa bát dưới 20tr chỉ rửa sạch đc bát đĩa, không rửa sạch đc nồi, xoong, chảo. Tốt nhất nên mua máy rửa nội địa nhật (chỉ rửa bát, đĩa), rửa khá sạch. Còn để rửa cả xoong, nồi thì mua bosh giá tầm 30 - 40tr trở lên.

hieukon

Xe container
E đang dùng đây, sao thấy vẫn sạch mà.
- viên rửa bát finish all in 1, e dùng 1/4 viên/lần. Mấy lần đầu dùng 1/2 viên đều thừa, để lại cặn ở hộc đựng bột rửa
- nc làm bóng để mức 3
- rửa eco mất 3 tiếng
Nhược điểm là nó sấy k khô lắm, căn giờ nó rửa xong thì phải bật mở hé cửa cho hết hơi nc chứ k tự động bật mở như các mrb xịn xò khác
Nhà em 3 ng lớn, 1 trẻ em
e cũng định mua e này, tầm 7t, cũng vừa túi tiền.
Nhưng thấy nhiều luồng ý kiến quá cụ nhỉ, với cả, e xem e này ngoài siêu thị, hơi dại dại, :)

huongnt89

Xe tải
e cũng định mua e này, tầm 7t, cũng vừa túi tiền.
Nhưng thấy nhiều luồng ý kiến quá cụ nhỉ, với cả, e xem e này ngoài siêu thị, hơi dại dại, :)
Nhà cháu mua dc 2 tháng rồi, dùng ổn mà cụ. Làm đúng theo hướng dẫn, cho muối, nc làm bóng đầy đủ. Viên rửa bát thì lúc đầu cháu tham, cho nửa viên nhưng thấy còn cặn nên bỏ còn 1/4 viên. Nồi niêu xoong chảo sạch bong. Cụ nào bảo nồi k sạch thì chắc cụ nhét nồi kho cá vào thì k sạch dc hoặc tham nhét nhiều quá
Nhà cháu 3 ng lớn, 1 trẻ con, buổi trưa có thêm vài cái bát gộp rửa chung vào bữa tối là bữa chính. Ăn xong lấy giấy ăn lau miệng xong lau dọn qua thức ăn thừa xong tống hết vào mrb.

MiTa

Xe lăn
1 đống tiền ko lẽ lại ko bằng cái máy cơm e dùng hơn chục năm nay ah? Dùng máy cơm như e cho ngon.

vihali

Xe container
Con này cũng mới về 2 năm nay thôi. Em xài 2 năm thấy vẫn ổn.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nhà các cụ chắc toàn ăn tiệc nhể. Em thấy 4 5 người thì rửa bằng cơm nhanh hơn. Rửa máy công xếp ra xếp vào thì rửa gần xong bằng cơm rồi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Xưa quê em có thẳng bị bôi mứt gà vài mũi nhưng éo rửa mũi mà toàn đi khắp xóm bảo nhà nào cũng bẩn vì có mùi mứt gà sát.

hieukon

Xe container
Nhà cháu mua dc 2 tháng rồi, dùng ổn mà cụ. Làm đúng theo hướng dẫn, cho muối, nc làm bóng đầy đủ. Viên rửa bát thì lúc đầu cháu tham, cho nửa viên nhưng thấy còn cặn nên bỏ còn 1/4 viên. Nồi niêu xoong chảo sạch bong. Cụ nào bảo nồi k sạch thì chắc cụ nhét nồi kho cá vào thì k sạch dc hoặc tham nhét nhiều quá
Nhà cháu 3 ng lớn, 1 trẻ con, buổi trưa có thêm vài cái bát gộp rửa chung vào bữa tối là bữa chính. Ăn xong lấy giấy ăn lau miệng xong lau dọn qua thức ăn thừa xong tống hết vào mrb.
nhà e trc dùng bếp ga, hút mùi của elex thấy k ổn, sửa chữa khá max, nên bh hơi tâm lý khi chọn ông elex cụ ak, cũng đã ra siêu thị ngắm e này, thấy nó đóng mở phập phành quá :) nếu cụ đã khen, để e xem lại. Tầm 7tr thì e mua đc và nó nhỏ gọn, e đặt trên mặt bếp vì trc tủ bếp k thiết kế để cho máy rửa bát âm cụ ak.

Còn mua Nhật bãi cũ thì cũng k yên tâm lắm, ăn uống vào người, k thi hàng qua sử dụng.

yuh2105

Xe tăng
Nhà em chưa dùng cơ mà 3 năm mà vẫn kiên trì dùng và rửa lại bát thì em cũng chịu :))

Hana Cao

Xe hơi
3 năm k sạch mà cụ vẫn dùng á, nghe sai sai

hairyscary

Xe điện
Nhà em cũng dùng một cái máy loại nhỏ, nhưng hiệu khác. Viên rửa nhỏ Finish Nhật, muối nước bóng đầy đủ. Nhưng bát đũa khi ăn xong thì em vét sạch thức ăn thừa nước sốt.. và cọ sơ bằng chổi cho bong hết những thức ăn bám trên thành bát. Ăn đồ nướng, kho, sốt nhiều, mà ngồi ăn lai rai lâu, xong tống ngay vào máy thì em nghĩ ít máy nào rửa sạch được.

huongnt89

Xe tải
nhà e trc dùng bếp ga, hút mùi của elex thấy k ổn, sửa chữa khá max, nên bh hơi tâm lý khi chọn ông elex cụ ak, cũng đã ra siêu thị ngắm e này, thấy nó đóng mở phập phành quá :) nếu cụ đã khen, để e xem lại. Tầm 7tr thì e mua đc và nó nhỏ gọn, e đặt trên mặt bếp vì trc tủ bếp k thiết kế để cho máy rửa bát âm cụ ak.

Còn mua Nhật bãi cũ thì cũng k yên tâm lắm, ăn uống vào người, k thi hàng qua sử dụng.
Cụ nên dành ít tgian vào xem cái thớt tất cả về mrb trên OF này. Trên đó gần 1000 trang rồi. Cháu ngồi search trên đó cả mấy tháng thì hàng này các cụ bảo là làm outsource của Electrolux, made in China thôi chứ k phải hàng Đức đâu. Nó cũng same same cái thằng Eurosun ấy. Tầm 7 - 8 củ mà 8 bộ nhét dc nồi niêu xoong chảo vào dc cả thì cháu nghĩ cũng hợp lý rồi chứ nhà cũng k có đk đầu tư lên con mấy chục củ :))
Mà đồ liên quan đến vệ sinh thì nhất định cháu k dùng hàng Nhật bãi, bẩn thỉu k biết có mầm bệnh j không

Zin_3_cau

Xe tăng
Nhà em cũng đang dùng loại này, gần được 1 năm. Em dùng 3 loại riêng: Muối, bột rửa, nước bóng. Nhìn chung là khá okie.

Altis 2011

Xe điện
Em không ủng hộ dùng hàng bãi nhé, nhưng Lần đầu dùng máy rửa bát, cũng chưa biết hay dở nên em mua còn nhật bãi, đâu như 3-4 tr gì đó. Con đấy chả cần nước bóng, viên rửa gì cả, rửa xong cầm bát nóng bỏng tay. Chỉ có điều nếu không biết xếp thì nó sẽ bị bẩn vì nước nó không phun đến đó được. Nhiều hôm thức ăn dính vào đĩa, em mệt xếp cả vào nó vẫn sạch.
Cái đó nhỏ, nếu muốn rửa xoang nồi thì phải mua cái nồi chảo dùng kep, nó sẽ gọn xếp vào ngăn trên được. Nhà em 4 người lớn dùng khá thoải mái. Nó giờ là 1 phần không thiếu của nhà em. Cái máy đó bé có thể treo hoặc để trên kệ bếp được. Như nhà em là treo. Tuy nhiên nhà có cỗ thì không dùng được con đó, vẫn phải máy cơm. Nhưng thực ra năm chắc 1-2 lần nhà có cỗ thui.

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Nhà các cụ chắc toàn ăn tiệc nhể. Em thấy 4 5 người thì rửa bằng cơm nhanh hơn. Rửa máy công xếp ra xếp vào thì rửa gần xong bằng cơm rồi.
Ở đây không tính nhanh hay chậm cụ ạ mà là giải phóng sức lao động cho chị em. Bản thân em nầu nướng không ngại thậm chí rất thích vào bếp. Còn lúc ăn xong căng da bụng chùng da mắt rồi thì nói đến rửa bát rất ngại. Nhà em toàn gấu và F1 rửa. Nhưng suy từ mình ra thôi nên cũng quyết định phải làm 1 cái. Đang đắn đo chưa biết dùng loại nào phù hợp với kinh tế của mình thôi, tầm khoảng 10 củ quay đầu.

poiuy

Xe cút kít
Ở đây không tính nhanh hay chậm cụ ạ mà là giải phóng sức lao động cho chị em. Bản thân em nầu nướng không ngại thậm chí rất thích vào bếp. Còn lúc ăn xong căng da bụng chùng da mắt rồi thì nói đến rửa bát rất ngại. Nhà em toàn gấu và F1 rửa. Nhưng suy từ mình ra thôi nên cũng quyết định phải làm 1 cái. Đang đắn đo chưa biết dùng loại nào phù hợp với kinh tế của mình thôi, tầm khoảng 10 củ quay đầu.
Em thấy cái công làm sạch sơ bát đĩa trước khi xếp vào máy đã mất 1/2 công rửa bát rồi chứ không ít. Thế nên ở nhà em tập cho F1 rửa bát cho quen, máy rửa lại vứt xó.

hbu082

Xe container
máy boss nhà e mua gần 40 củ rửa cũng bẩn. E cũng k hiểu sao, gọi hãng rồi vẫn thê. Nên chạy cơm thôi ạ
mợ xem xếp bát đũa chuẩn chưa? mợ sử dụng bột rửa nước bóng hãng nào? dùng viên rửa hay dùng bột tách rời, máy nhà em làng nhàng có 2 chục củ mà rửa sạch tinh, trừ khi xếp bát ẩu hoặc tham xếp nhiều, hoặc vướng làm kẹt tay quay thì mới bẩn thôi, đặc biệt mấy đồ mà nấu bị két, cháy thì phải rửa tay mới sạch được, máy khó sạch.

hbu082

Xe container
Em thấy cái công làm sạch sơ bát đĩa trước khi xếp vào máy đã mất 1/2 công rửa bát rồi chứ không ít. Thế nên ở nhà em tập cho F1 rửa bát cho quen, máy rửa lại vứt xó.
chỉ là gạt thức ăn thừa đi thôi để tránh làm tắc bơm và hôi máy. ăn xong bát ai gạt sạch của người đấy, đồ ăn thừa gạt sạch đi rồi xếp vào, chứ nhiều cụ mợ cẩn thận quá lại còn tráng qua nữa thì quá tội.