[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Cụ thử đổi dùng sang bột rửa 3 trong 1 xem sao. Chứ con hàng này đang bán rất chạy khách phản hồi rất ok đó ạ

hbu082

Xe container
Em không ủng hộ dùng hàng bãi nhé, nhưng Lần đầu dùng máy rửa bát, cũng chưa biết hay dở nên em mua còn nhật bãi, đâu như 3-4 tr gì đó. Con đấy chả cần nước bóng, viên rửa gì cả, rửa xong cầm bát nóng bỏng tay. Chỉ có điều nếu không biết xếp thì nó sẽ bị bẩn vì nước nó không phun đến đó được. Nhiều hôm thức ăn dính vào đĩa, em mệt xếp cả vào nó vẫn sạch.
Cái đó nhỏ, nếu muốn rửa xoang nồi thì phải mua cái nồi chảo dùng kep, nó sẽ gọn xếp vào ngăn trên được. Nhà em 4 người lớn dùng khá thoải mái. Nó giờ là 1 phần không thiếu của nhà em. Cái máy đó bé có thể treo hoặc để trên kệ bếp được. Như nhà em là treo. Tuy nhiên nhà có cỗ thì không dùng được con đó, vẫn phải máy cơm. Nhưng thực ra năm chắc 1-2 lần nhà có cỗ thui.
con đấy thì dùng cũng ổn với nhà cơ bản 4 người, nhưng nó bất tiện chỗ là không đút xoong nồi vào được, chỉ mỗi bát đĩa thôi, đồ nấu vẫn phải rửa tay, mà đã mất công rửa tay thì ngoáy thêm 3 phát cho nốt chỗ đĩa với bát chứ máy móc làm gì cho mệt. nhà em lôi cái máy nội địa về được đúng 1 tuần tống đi mua con boss to.

huusang

Xe buýt
Nhà em dùng máy nội địa, tráng sạch thức ăn rồi xếp vào bấm nút thôi, nó hâm nóng nước lên rồi rửa sạch bong, sờ bát đũa kin kít luôn. Tháng em mới cho 1 viên vào để vừa rửa và vệ sinh khoang bên trong máy

hieukon

Xe container
Cụ nên dành ít tgian vào xem cái thớt tất cả về mrb trên OF này. Trên đó gần 1000 trang rồi. Cháu ngồi search trên đó cả mấy tháng thì hàng này các cụ bảo là làm outsource của Electrolux, made in China thôi chứ k phải hàng Đức đâu. Nó cũng same same cái thằng Eurosun ấy. Tầm 7 - 8 củ mà 8 bộ nhét dc nồi niêu xoong chảo vào dc cả thì cháu nghĩ cũng hợp lý rồi chứ nhà cũng k có đk đầu tư lên con mấy chục củ :))
Mà đồ liên quan đến vệ sinh thì nhất định cháu k dùng hàng Nhật bãi, bẩn thỉu k biết có mầm bệnh j không
e thấy page đó dài quá nên hơi ngán :D

pifather

Xe hơi
Em cũng đang tìm hiểu để giải phóng sức lao động cho chị em. Định chọn dòng 60x60x84 thì khổ hơn lớn so với chỗ đặt, còn con như thế này em thấy xếp được hơi ít đồ, ngăn trên ko xếp dc bát, muốn xếp thêm nồi nữa thì khá chật. Các cụ nào đang dùng loại này cho em lời khuyên với. Nhà em 3 lớn, 1 nhỏ. Rượu em đã chắt sắn ra can rồi.
Cụ xếp bát con, muỗng to lên ngăn trên. Ngăn dưới xếp đĩa, nồi, chảo. Ống cắm ngăn dưới thì cắm đũa, thìa. Nhà em 3 người lớn, 1 trẻ em vẫn dùng thoải mái.

Altis 2011

Xe điện
con đấy thì dùng cũng ổn với nhà cơ bản 4 người, nhưng nó bất tiện chỗ là không đút xoong nồi vào được, chỉ mỗi bát đĩa thôi, đồ nấu vẫn phải rửa tay, mà đã mất công rửa tay thì ngoáy thêm 3 phát cho nốt chỗ đĩa với bát chứ máy móc làm gì cho mệt. nhà em lôi cái máy nội địa về được đúng 1 tuần tống đi mua con boss to.
Không, nhà em cũng hay bày biện nhưng cũng không phải rửa tay nhiều đâu, có cái thớt với cái âu nhưa thôi, còn nồi chảo em dùng loại không quai dùng kẹp ấy (nhiều nồi chảo đẹp còn làm bát to và đĩa luôn ấy). Cái loại nồi chảo ấy tiện, gọn, cho vào ngăn trên máy rửa là ổn. Trước em ở Nhật thấy nó còn có cái nồi silicon cho máy rửa bát cũng tiện ah.

xecub49

Xe điện
dòng máy rửa bát dưới 20tr chỉ rửa sạch đc bát đĩa, không rửa sạch đc nồi, xoong, chảo. Tốt nhất nên mua máy rửa nội địa nhật (chỉ rửa bát, đĩa), rửa khá sạch. Còn để rửa cả xoong, nồi thì mua bosh giá tầm 30 - 40tr trở lên.
Căn cứ đâu cụ. Máy Bosch nhà em 20 củ rửa nồi chảo ầm ầm mà

Bakanbonko

Xe tải
Lại chém vớ vẩn. Em cũng dùng cái Elec này mà rửa sạch bong. Mà em cũng chẳng tìm hiểu gì nhiều, cứ nhét vào là rửa thôi.

chamuchalong

Xe tải
Dạo này vợ ăn nhiều quá nên phải rửa bát mệt, cc tư vấn cho cái nào full size như cụ trên dưới 20 củ. Mà nhà để sẵn đường chờ nước nóng cắm vào có được ko hay phải cắm đường lạnh nhỉ. Size chờ rộng 90cm chắc vẫn đủ nhét cái thùng rác.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
3 năm chịu đựng được thì cụ đừng kêu, cứ dùng tiếp đi =))

Kiabuoisang

Xe container
MRB mà rửa xong vẫn bẩn thì khó tin nhỉ; Nhà em dùng 2 cái, 1 cái 13 bộ của Bosch (hay hỏng vặt vãi), 1 cái 4 bộ của Xiaomi; Thấy rửa rất sạch sẽ và nhàn. Tất nhiên về hóa chất thì phải đủ muối, bột rửa, nước làm bóng rồi.

ririar84

Xe tải
Nhà e hay dùng khăn rửa bát ngoáy sơ 1 lần nước, rồi xếp vào máy, và ko cho muối viên rửa dầu bóng j hết. Như thế có ổn ko cccm thông thái

Tau77

Xe tải
Dạo này vợ ăn nhiều quá nên phải rửa bát mệt, cc tư vấn cho cái nào full size như cụ trên dưới 20 củ. Mà nhà để sẵn đường chờ nước nóng cắm vào có được ko hay phải cắm đường lạnh nhỉ. Size chờ rộng 90cm chắc vẫn đủ nhét cái thùng rác.
trước cũng dùng con bosh rửa cả xoong nồi 18 củ rửa ko được sạch (dùng cả muối làm mềm nước lẫn viên rửa bát finish), sau bán đi 9 củ mua con máy mitsu nội địa nhật 16 củ chỉ rửa bát ko thì khá sạch.

Ms.Bui

Xe buýt
Nhà e hay dùng khăn rửa bát ngoáy sơ 1 lần nước, rồi xếp vào máy, và ko cho muối viên rửa dầu bóng j hết. Như thế có ổn ko cccm thông thái
Muối là chất làm mềm nước cứng, nên dùng để bảo vệ máy cụ ạ. Còn nước bóng nhà em cũng không dùng vì thấy không cần thiết, rửa xong bát đũa xoong nồi sáng loáng rồi. Nhà em cũng không dùng viên rửa, mà dùng bột rửa thì em cũng cho khoảng 1-2 thìa caffe, chứ rửa nước nóng xong thì vẫn sạch nhưng cảm giác không có bột rửa hơi gợn.

Ms.Bui

Xe buýt
Máy nhà em còn có 17 củ thôi ý mà vẫn sạch bong bong nồi chảo, mà em mua máy rửa bát chủ yếu phải rửa sạch xoong nồi, vì đồ nhà em nặng, chứ còn chỉ rửa bát đũa không thì mua làm quái gì vì bát đũa rửa rất nhanh, xoong nồi rửa mới lâu và mất sức.

xecub49

Xe điện
Máy nhà em còn có 17 củ thôi ý mà vẫn sạch bong bong nồi chảo, mà em mua máy rửa bát chủ yếu phải rửa sạch xoong nồi, vì đồ nhà em nặng, chứ còn chỉ rửa bát đũa không thì mua làm quái gì vì bát đũa rửa rất nhanh, xoong nồi rửa mới lâu và mất sức.
Giá đấy là em báo với vk, chứ giá thực cũng có 16.5tr thôi. Cụ bé mồm thôi hộ em nhé. :))

Kiabuoisang

Xe container
Làm như thế ko ổn do: Chỉ cần gạt thức ăn còn trên bát, đĩa và cho vào máy rửa bát (nếu ta rửa trước 1 lần sơ qua thì mua máy làm rì cho mệt ợ); Khi rửa bắt buộc phải có muối (để làm mềm nước, tránh đóng cặn dẫn tới tắc và hỏng máy); Phải cho xà phòng (hoặc viên rửa) để tẩy sạch các vết bẩn bám trên bát, đĩa; Phải cho chất làm bóng để bảo vệ bề mặt của lớp men tránh cũ bát đĩa sau nhiều lần rửa.
Tóm lại là: Không nên làm trái những gì nhà SX đã hướng dẫn cụ ợ. Không nên làm những việc thừa thãi như rửa xơ qua do máy là phục vụ con người và nó đã có lớp lưới chặn rác, chất cặn bã rồi ợ.

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Nhà em ít tiền định lựa chọn 1 trong 2 con này. Con to phải tính toán lại chỗ để vi để trên bệ bếp thì hơi cao. Có cụ nào dùng rồi cho em xin ý kiến với để em còn triển chứ thêm mấy ngày nữa sợ máy rửa bát quy hết ra bia rồi thì bỏ mợ, =)) =)) =))
Thêm logo.jpg

Kiabuoisang

Xe container
Có nhiều người bị nấm móng tay, hỏng da tay vì rửa bát quá nhiều ko dùng găng tay cụ ạ. Đối với những nhà bận nhiều việc thì MRB là rất hữu ích. Nói chung có là tốt, rất tốt.

Ms.Bui

Xe buýt
Có nhiều người bị nấm móng tay, hỏng da tay vì rửa bát quá nhiều ko dùng găng tay cụ ạ. Đối với những nhà bận nhiều việc thì MRB là rất hữu ích. Nói chung có là tốt, rất tốt.
Cụ có trích nhầm bài không vậy, em ủng hộ mua máy rửa bát mà, nó mà món đồ không thể thiếu trong nhà em. Em đang phản hồi ý kiến của cụ nào ở trên nói nên mua máy chỉ để rửa bát kìa còn xoong nồi thì rửa tay.