[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

rav4_2010

Xe buýt
Máy rửa bát lắp dễ thôi. Trước mua ở Bếp Nam Dương Bosch khá ok.

Thanmen

Xe buýt
Nay em mới lắp xong cụ ạ. Chờ HMH mà không thể chờ được nữa. Hỏi được ông bạn cho quẹt visa nhờ nên em múc luôn. Mẻ đồ đầu tiên của nhà em dùng máy rửa bát. Sướng hết cả người. :))
Trình e xếp bây giờ thì phải nhét gấp đôi của cụ

thinhtd

Xe container
Xê di 6 là ngon dồi ;))
Vâng. Nghèo cũng phải cố đấm cái seri 6 2021 cụ ạ. :))
May mà ông bạn em cho quẹt nhờ cái thẻ visa của hắn. =)) Nên em mua trả góp, hôm qua thanh toán xong nay thợ lắp luôn. Chở hàng từ Hà Đông sang em ở Gia Lâm đấy ạ.

xanhxanh0093

Xe hơi
Vâng. Nghèo cũng phải cố đấm cái seri 6 2021 cụ ạ. :))
May mà ông bạn em cho quẹt nhờ cái thẻ visa của hắn. =)) Nên em mua trả góp, hôm qua thanh toán xong nay thợ lắp luôn. Chở hàng từ Hà Đông sang em ở Gia Lâm đấy ạ.
Cho em số, cả đục khoan là bn tiền vậy bác?

lodudu

Xe điện
Tầm 15 củ mua máy nào các cụ? Dịch dã ăn uống quần quật, bát đũa ngập

thinhtd

Xe container
Cho em số, cả đục khoan là bn tiền vậy bác?
Em inbox cụ nhé. Nhà em thiết kế tủ bếp sẵn để lắp máy rồi, thợ họ chỉ đục lại gầm tủ để đi ống nước từ bên chậu rửa sang nên chỉ mất tiền vật tư thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

agrimeco

Xe lăn
Ko biết gian hàng mợ MP3 có giao hàng mùa dịch đc ko?

• Vodka
Reactions: MP3

LongLH

Xe điện
Xê di 6 là ngon dồi ;))

Nhà cháu xong bữa xếp vào bấm nút và kệ cho đến bữa sau. Dọn đồ ăn bữa sau từ tủ ra bàn thì xếp bát đũa từ máy lên tủ...cứ xoay vòng thế.
Nhà em khác cụ, khi sử dụng ưu tiên lấy đồ sạch trong máy ra dùng, khi rửa thì chỉ lấy đồ sạch còn lại trong máy ra xếp lên tủ, sau đó xếp đồ bẩn vào rửa.
Làm như cụ là không tối ưu chu trình rồi.

Hại Điện

Xe container
Em dùng máy Elec 8 bộ này với viên rửa Finish all in one. Vẫy có cần phải dùng thêm muối ko các cụ nhỉ ?

butchikim

Xe ba gác
Nhà em khác cụ, khi sử dụng ưu tiên lấy đồ sạch trong máy ra dùng, khi rửa thì chỉ lấy đồ sạch còn lại trong máy ra xếp lên tủ, sau đó xếp đồ bẩn vào rửa.
Làm như cụ là không tối ưu chu trình rồi.
Vâng, không tối ưu với nhà cụ nhưng lại tối ưu với nhà cháu ;))

network1

Xe tải
Em dùng máy Elec 8 bộ này với viên rửa Finish all in one. Vẫy có cần phải dùng thêm muối ko các cụ nhỉ ?
Có dùng thêm muối hay không thì phụ thuộc vào mức độ cứng của nước ở khu vực cụ ở. Ở Việt nam chất lượng nước kém thì thường là nên dùng thêm muối cụ à.

duongctt

Xe tăng
Em tưởng món này nhu cầu dạo này cao, thế mà lại bị ế ạ. Méo hiểu sao HMH lại không có hàng. :(
Chắc do dịch nên các showroom k dám nhập hàng, em mua của thằng trực tiếp nhập từ Đức với Thổ nên giá mềm hơn chút, nhưng mùa này phải tự ship, tự lắp đặt và tiền tươi :D

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl

pisces_hn

Xe container
Em mua cái có hơn chục củ. Chả nhớ mã gì của Bosh. K biết dùng có bền không.

Suneo99

Xe tải
Thật tiếc khi đến giờ phụ nữ vẫn dạy nhau phải nấu cơm, rửa bát phục vụ đàn ông ngồi chơi. Sẽ buồn hơn nếu quan điểm này được số đông ủng hộ, và tư duy tiến bộ chìm trong sự la ó của tư tưởng hủ nho.

Mạng xã hội vừa bùng lên những tranh cãi đa chiều xung quanh câu chuyện nữ quyền bắt nguồn từ việc một bạn gái trẻ chơi TikTok bày tỏ quan điểm phản đối phụ nữ truyền dạy nhau phải nấu cơm, rửa bát, phục vụ đàn ông ngồi chơi uống rượu.

Cụ thể, bạn gái trẻ này viết: "Khi các cô các dì lớn tuổi trong gia đình bảo tôi phải nấu cơm rửa bát, phục vụ đàn ông trong nhà để họ ngồi chơi uống rượu", tôi kiểu: "Họ có đủ hai tay mà?".

Quan điểm của bạn gái trẻ nhìn qua lăng kính của bình đẳng giới có vẻ rất tiến bộ và đúng đắn: Đàn ông cũng có đủ hai tay như phụ nữ, tại sao phụ nữ lại phải phục vụ họ để họ "ngồi chơi xơi nước" sau mỗi bữa cơm? Song thật đáng ngạc nhiên (và đáng tiếc) là, quan điểm của bạn trẻ này sau đó vấp phải nhiều ý kiến trái ngược, thậm chí chỉ trích nặng nề, các ý kiến đến từ cả những người phụ nữ cho rằng bạn gái lười biếng, không biết kính bề trên lớn tuổi, đi ngược lại với truyền thống tốt đẹp của phụ nữ, so đo với đàn ông, lớn tiếng đòi nữ quyền một cách thiếu hiểu biết.

Bạn gái sau đó đã phải làm clip đính chính, giải thích rằng mình chỉ không đồng tình khi nghe quá nhiều ý kiến rằng con gái khi cưới chồng phải biết làm việc này việc kia, phải phục vụ chồng… chứ không phải đang tỵ nạnh chuyện rửa bát hay cư xử không đúng mực với người lớn tuổi. Cô hy vọng mọi người sớm bỏ quan điểm chồng ngồi chơi, vợ phục vụ, để cùng đỡ đần nhau. Song các ý kiến bình luận từ mạng xã hội vẫn đang tiếp tục và chưa đến hồi kết.

Một số ý kiến còn cho rằng: "Các bạn trẻ ngày nay thường dễ ngộ nhận về nữ quyền, đánh mất vai trò của người phụ nữ trong gia đình", "Vai trò của người phụ nữ luôn gắn với thiên chức làm vợ, làm mẹ", và "Dù ở thời đại nào, "công - dung - ngôn - hạnh" vẫn còn nguyên giá trị cho người phụ nữ hiện đại soi mình để hoàn thiện. Những quan niệm "tứ đức, tam tòng" trong chế độ phong kiến đã có thay đổi phù hợp với xã hội hiện đại, song không có nghĩa người phụ nữ hiện đại bỏ quên những giá trị truyền thống về gia phong, gia đạo, gia huấn"...

Tôi cũng đồng ý rửa chén, nấu ăn, giặt giũ, hay bất cứ thứ gì khác cũng đều không phải là chức phận của đàn bà. Hoàn toàn đồng ý.
Nhưng tôi nghĩ rằng các chị em biết nấu ăn, rửa chén, giặt giũ, v.v... sẽ chiếm một lợi thế lớn trong cuộc sống, đặc biệt là cuộc sống gia đình.

Chỉnh sửa cuối: