[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

LaziCat

Xe container
à, thì ra cụ trẻ nghe lỏm được vài thông tin ất ơ lf mrb bosch series 8 ít chức năng hơn series 4 từ cụ đó hả?
nói cụ trê nghe, cụ quen đi con wai tàu cụ có thể nghĩ thằng đi SH ngu thế ko biết, meb Đức đắt mà ít chức năng hơn .... máy tàu, thôi mình thông cảm =))
Cụ dạo này khẩu nghiệp hơi nhiều thì phải, hạ bớt hoả nào! Người ta thường tin với thứ họ đã trải nghiệm mà :D

KeanuR

Xe tăng
Nếu cụ mà mua con máy tầu
số tiền còn lại mua các món khác , có khi còn tuyệt hơn nữa
E k nghĩ thế, em thì k mua thì thôi chứ mua thì phải tốt nhất trong tầm giá có thể chi
Nhà e cứ đồ gì mua "đểu" tí là dùng 1-2 năm chỉ muốn gọi đồng nát vào thanh lý
E cug quen dùng đồ bếp của mấy hãng danh tiếng Anh Pháp Đức rồi dù hơi lục tốn

Bobibong

Xe tải
Nói về Mrb e lại nhớ trước đây lúc chốt mua là khoảng tháng cuối 11 âm cách đây 2 năm, hàng Bosh giá tăng phi mã mà mấy mẫu series 6 lại còn khan hàn (e chọn dòng s6 zeolith sx tạ Đức), nhiều khi chấp nhận giá cao và đặt trước để có hàng (vì tham khảo thấy bảo năm nào thằng bosch này nó cũng thế!). E thấy nếu thích Bosch các cụ cứ chọn model sx tại Đức cho yên tâm!.

Thành Thơm

Xe tải
E k nghĩ thế, em thì k mua thì thôi chứ mua thì phải tốt nhất trong tầm giá có thể chi
Nhà e cứ đồ gì mua "đểu" tí là dùng 1-2 năm chỉ muốn gọi đồng nát vào thanh lý
E cug quen dùng đồ bếp của mấy hãng danh tiếng Anh Pháp Đức rồi dù hơi lục tốn
góc nhìn của cụ khác với e là bình thường ạ

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nó dễ bị hỏng mạch ấy cụ.E suy từ trường hợp nhà e, để máy trong hốc tủ bếp tầng 1( không thông thoáng) bị hỏng mạch.
Thực tế máy rửa bát nó đc thiết kế để dưới gầm bếp nên về cơ bản phải tính đến cả độ ẩm và thông thoáng khí , rồi côn trùng ... Có thể do bên châu Âu độ ẩm ko cao như bên mình nên hay bị hỏng hơn

Thành Thơm

Xe tải
à, thì ra cụ trẻ nghe lỏm được vài thông tin ất ơ lf mrb bosch series 8 ít chức năng hơn series 4 từ cụ đó hả?
nói cụ trê nghe, cụ quen đi con wai tàu cụ có thể nghĩ thằng đi SH ngu thế ko biết, meb Đức đắt mà ít chức năng hơn .... máy tàu, thôi mình thông cảm =))
cụ thượng đẳng rồi
toàn đi cò kè , rồi nâng bi bên gian hàng gì đó

giống hệt tính cách cụ mỳ 2 tôm

NoithatHP

Xe hơi
Thực tế máy rửa bát nó đc thiết kế để dưới gầm bếp nên về cơ bản phải tính đến cả độ ẩm và thông thoáng khí , rồi côn trùng ... Có thể do bên châu Âu độ ẩm ko cao như bên mình nên hay bị hỏng hơn
Để gầm tủ chung cư thì ổn vì độ ẩm ko cao, nhà tầng 1 có lẽ nên để ngoài thì tốt hơn-ý kiến cá nhân của e.

nxtother

Đi bộ
Máy rửa bát nhà em Bosch SMS46MI05E đang chạy thì báo lỗi E27, rút điện cắm lại báo lỗi E02. Lúc bị lỗi trong máy không có nước. Bây giờ bật lên chọn các chương trình rửa bình thường nhưng bấm bắt đầu rửa thì không có động tĩnh gì, nước không vào, đồng hồ đứng im không nhấp nháy cũng không đếm lùi. Nhà em đợi cả tiếng vẫn vậy.

Máy hết bảo hành rồi, các cụ cho em hỏi lỗi này có khắc phục được không với sửa có tốn tiền không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Sàn AROMA

Xe tải
em cũng mới vợt được con seri 2 về đươc mấy hôm, các chụ cho em hỏi dùng loại muối, viên rửa và dầu bóng nào bậy giờ hợp với dòng này và hiệu quả
Nói về hợp thì hãng nào cũng đc cụ ạ. Finish, Alio hay Satos đều ổn. Còn hiệu quả và tiết kiệm thì dùng bột tkiem hơn viên đó cụ.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Em định mua cái máy rửa bát 14 bộ. Ngắm nghía mấy anh serie 6 của Bosch thì không có hàng. Còn mấy anh Tầu thì không biết thế nào. Các cụ tư vấn em cái. Nhu cầu nhà có 3n, cuối tuần em hay mời ae nên mới tính mua cho đỡ cực.
dùng serial 4 của Bosch hàng Đức ok không cụ, bên em còn :)

lenhhoxung1980

Xe điện
hổi xưa em cũng khuyên 1 thằng đừng mua Mercedes mà mua 10 con xe BaiC mà đi mà nó chửi thôi rồi=))
Hí hí, mua xe Mer thà mua Toy, tiền thừa đi ăn chơi đập phá
Hãng galanz. Họ có nhà phân phối ở VN luôn. Mấy con bosh hay bị kêu hỏng bảng mạch chứ con máy tàu của em đặt ngay cạnh chổ vòi nước suốt ngày ẩm thấp mà đến giờ vẫn trâu bò, rửa thì e chưa có dk để so sánh với bosh nhưng so với rửa tay thì nó sạch hơn nhiều lần, như thế là quá đạt với yêu cầu của em rồi.
Galanz này ổn. Kể trong điều kiện bình thường, Bosch đắt hơn Galanz vài triệu còn cân nhắc; chứ bây giờ Bosch khan hàng, giá đội lên nhiều thì Galaz, Texgio là lựa chọn không tệ.

network1

Xe tải
Máy rửa bát nhà em Bosch SMS46MI05E đang chạy thì báo lỗi E27, rút điện cắm lại báo lỗi E02. Lúc bị lỗi trong máy không có nước. Bây giờ bật lên chọn các chương trình rửa bình thường nhưng bấm bắt đầu rửa thì không có động tĩnh gì, nước không vào, đồng hồ đứng im không nhấp nháy cũng không đếm lùi. Nhà em đợi cả tiếng vẫn vậy.

Máy hết bảo hành rồi, các cụ cho em hỏi lỗi này có khắc phục được không với sửa có tốn tiền không ạ.
Cụ kiểm tra ổ cắm có chắc chắn không, điện có yếu hay mạnh quá không, và vệ sinh sạch hố lọc rác xem có kẹt gì không.
Lỗi E02 liên quan đến nhiều linh kiện và 1 trong các khả năng sau:
1- Dây điện bị đứt lỏng do chuột, côn trùng cắn.
2- Hỏng bộ phận làm nóng nước (Lỗi này dưới 2 triệu)
3- Hỏng cảm biến nhiệt. (Lỗi này nhẹ dưới 1 triệu)
4- Hỏng bảng mạch điều khiển. (cái này thay đắt nhất)

Cụ gọi lại cho bên bán hoặc nhà phân phối để họ đến sửa dịch vụ cho nhé.

nxtother

Đi bộ
Cụ kiểm tra ổ cắm có chắc chắn không, điện có yếu hay mạnh quá không, và vệ sinh sạch hố lọc rác xem có kẹt gì không.
Lỗi E02 liên quan đến nhiều linh kiện và 1 trong các khả năng sau:
1- Dây điện bị đứt lỏng do chuột, côn trùng cắn.
2- Hỏng bộ phận làm nóng nước (Lỗi này dưới 2 triệu)
3- Hỏng cảm biến nhiệt. (Lỗi này nhẹ dưới 1 triệu)
4- Hỏng bảng mạch điều khiển. (cái này thay đắt nhất)

Cụ gọi lại cho bên bán hoặc nhà phân phối để họ đến sửa dịch vụ cho nhé.
Cám ơn cụ, đường điện nước đều bình thưởng cả, nhà em đã thử cắm điện qua ổn áp vẫn vậy. Lọc rác cũng bình thường không có gì mắc cả. Để nhà em gọi thợ tới kiểm tra.

Chỉnh sửa cuối: