[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cocsku

Xe cút kít
Giá máy dạo này cao ngất ngưởng các cụ nhỉ?

Huthasa

Xe container
Em được báo mã này 18t:
Máy rửa bát Bosch SMS46GI01P
Các cụ đánh giá hộ em xem có ổn không?

Gv.2022

Xe đạp
Lại nhờ cụ lucky.win tư vấn, máy rửa bát nhà tôi mất đâu cái nắp lọc chắn rác (máy faster ạ). Cụ xem kiếm ở đâu chỉ giùm tôi với ạ. Đa tạ cụ

Chỉnh sửa cuối:

dongvac

Đi bộ
Nhờ các cụ tư vấn giúp e ạ. Nhà e máy Bosch SMS4ECI14E mới mua rửa thử vài lần chế độ ECO tự hé cửa, bát đũa rửa xong thì sạch bong nhưng ở đít bát và đít hộp nhựa vẫn còn nước đọng ở đó nhiều ạ. Cái này có phải chỉnh chế độ gì không hay là nó thế hả các cụ? E đổ đủ muối, nước bóng Somat và viên rửa Quantum.

Mợ còn xuân

Xe tải
Em làm em này, khoa học và tiết kiệm diện tích, đẹp!
Cái này có mấy ưu điểm mình rất thích:

1. Đỡ tốn diện tích, rất phù hợp với bếp nhỏ mà bếp to cũng thêm gọn gàng ngăn nắp.

2. Lắp mới cũng tiện, mà sửa lại bếp cũ cũng tiện vì chỉ cần thay thế cho cụm chậu rửa-máy lọc nước cũ, không phải làm thêm đường nước cho máy rửa bát.

3. Hệ thống máy lọc nước có báo chỉ số chất lượng nước TDS rất nhạy nên yên tâm hơn khi sử dụng (máy nhà mình thường báo chỉ số TDS =2. Lúc mới mở vòi thì đôi khi TDS = 3, rất hiếm khi = 5 nhưng chỉ sau mấy giây lại giảm dần về 2 (Chỉ số TDS < 50: Nước sạch, có thể uống trực tiếp vào cơ thể)

4. Có 1 chậu nhỏ rửa siêu âm nên mình hay dùng để rửa rau củ, thực phẩm. Nếu không bật chế độ rửa siêu âm thì dùng như một chậu rửa bình thường. Chậu này có thêm 1 cái giá để đồ vừa vặn để đặt đồ lên khi rửa, mình cũng sử dụng để úp bát đũa xoong nồi cốc chén khi rửa mấy thứ lặt vặt bằng tay cho ráo nước và khô luôn.

5. Thành chậu rửa cao hơn khoảng 5cm so với bàn bếp nên đỡ bị nước bẳn ra xung quanh, có lẽ vì thế nên cho đến nay keo dán điểm nối với bàn bếp vẫn sạch bong như mới.

6. Vòi nước có chế độ chảy thành dòng và chế độ xịt tia mạnh, vừa đáp ứng các nhu cầu lại vừa tiết kiệm nước. Thêm nữa là vòi nước có thể đặt cố định hoặc cầm tay di chuyển khắp chậu rửa, khi để lên giá thì chỉ cần đưa lại gần là có nam châm hút vào đúng vị trí.

7. Có giá để thớt và giá để dao kéo, thỉnh thoảng bật chế độ khử khuẩn bằng tia UV nên yên tâm không bị nấm mốc, vi khuẩn bé li ti (không nhìn thấy bằng mắt thường) gây hại.

8. Cái mà mình cực, cực thích là có máy xử lí rác. Rác vụn hữu cơ + dầu mỡ tích tụ lại dần dần gây nghẽn đường nước thải (bồn rửa nào cũng có phễu chặn rác và người nội trợ có cẩn thận đến mấy cũng không tránh được). Chậu rửa cũ thì hầu như 1-2 tuần là mình phải xả nước nóng cỡ trên dưới chục phút, đeo găng tay nilong để lắc lắc ruột gà ở dưới cho nó thông hơn. Bây giờ thì khoẻ re: có dấu hiệu nước chảy chậm thì chỉ cần xả nước và bật máy xử lí rác mấy giây (chắc cỡ 3-5 giây thôi í), nước lại chảy như tháo cống.

9. Về công dụng, chức năng của máy rửa bát thì chắc mọi người còn rõ hơn mình nhiều: máy 12 bộ nên rửa được cả nồi niêu, xoong chảo, bát đũa sạch bong, được sấy khô, khử khuẩn, rửa tiết kiệm nước,…

10. Về chất lượng và độ bền: mặc dù đây là sản phẩm mới nhưng mình tin vào sản phẩm của Xiaomi, không dễ gì để họ gây dựng được thương hiệu cùng hệ thống sản phẩm chất lượng như hiện nay, chẳng nhẽ họ lại phân phối sản phẩm kém chất lượng để ảnh hưởng đến uy tín thương hiệu của họ 🙂

11. Thêm một thứ nữa làm mình sướng âm ỉ là từ lúc có máy rửa bát, mình chuyển giao việc sử dụng cho 2 đứa trẻ con, tinh thần mình tốt lên thấy rõ vì không còn cảm giác mệt mỏi, bực bội khi đi làm về muộn, đập ngay vào mắt là chậu bát đũa chưa rửa, ngán ngẩm vô cùng vì phải rửa xong mới có chỗ để chuẩn bị bữa tối. Hết bực bội, trẻ con không bị mắng nên cả nhà cùng vui vẻ hơn.

Mình khá bận bịu, ít quanh quẩn ở bếp nên mới cảm nhận được thế thôi. Các bạn thấy nó còn gì hay ho nữa thì cho mình biết với nhá

thinhtd

Xe container
Nhờ các cụ tư vấn giúp e ạ. Nhà e máy Bosch SMS4ECI14E mới mua rửa thử vài lần chế độ ECO tự hé cửa, bát đũa rửa xong thì sạch bong nhưng ở đít bát và đít hộp nhựa vẫn còn nước đọng ở đó nhiều ạ. Cái này có phải chỉnh chế độ gì không hay là nó thế hả các cụ? E đổ đủ muối, nước bóng Somat và viên rửa Quantum.

Cụ kiểm tra ngay lúc nó mở thì em nghĩ không khô ngay được hộp nhựa đâu.

dongvac

Đi bộ
E rửa từ tối hôm trước sáng ra mở ra nó vẫn đầy nước ở đít bát ăn cơm, bát tô và cái hộp nhựa đấy cụ ạ. Thế nên e mới đang thắc mắc xem nó thế hay phải điều chỉnh gì không ạ.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
E rửa từ tối hôm trước sáng ra mở ra nó vẫn đầy nước ở đít bát ăn cơm, bát tô và cái hộp nhựa đấy cụ ạ. Thế nên e mới đang thắc mắc xem nó thế hay phải điều chỉnh gì không ạ.
Dựng bát đứng lên.

Vanh234

Xe buýt
Những đồ có hình dáng như vậy thì tránh sao được cụboiw - khác gì chỗ thu nước. Ít thì nó mới khô được chứ nhiều thì bị thế là bình thường.
Cụ xem dùng loại bát có trôn bằng hơn đi là ok thôi.

dongvac

Đi bộ
Cám ơn các cụ để tối nay e thử cho bát dựng đứng lên xem sao ạ. Chắc phải tậu lại bộ mới không troll như bác "Vanh234" bảo thôi chứ mấy bát tô đứng thẳng thì nó bị chạm dàn trên.

dongvac

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi thêm là đã cụ nào dùng Gel rửa bát chưa ạ? Kiểu như nước giặt với bột giặt thì nước giặt ok hơn ạ.

Mr kokneu

Xe hơi
Em muốn sửa máy rửa bát bosch, có cụ thợ nào mai rảnh đến sửa giúp em ở Hà Đông với ạ. Cụ chỉ cần thư kín cho em là em sẽ alo trao đổi.

FC Juventus

Xe buýt
Trên FB có cụ cũng bị hệt cụ, mới mua về bị không khô. Cụ ý chuyển sang Auto không cong cụ ạ. Cụ thử và cập nhật cụ nhé.

lucky.win

Xe điện
Lại nhờ cụ lucky.win tư vấn, máy rửa bát nhà tôi mất đâu cái nắp lọc chắn rác (máy faster ạ). Cụ xem kiếm ở đâu chỉ giùm tôi với ạ. Đa tạ cụ
Cái này thì em không có rồi ạ, mà không có nó thì rửa sẽ không sạch hẳn được.

Mũi tên bạc

Xe container
Các cụ đã dùng sản phẩm này chưa. cho em vài comment về ưu nhược điểm. Cảm ơn cccm!

SubaruForester

Xe tải
Các cụ đã dùng sản phẩm này chưa. cho em vài comment về ưu nhược điểm. Cảm ơn cccm!

Bố trí bếp tốt, khoa học, chất lượng em thấy ổn về công năng và chất lượng, về công nghệ thì Xiaomi đưa sản phẩm ra thế giới cũng ít thua kém ai
Thân vỏ thì em thấy chắc chắn, như vỏ xe hamer so với innova :)- mạnh dạn trải nghiệm cụ ơi

Mũi tên bạc

Xe container

Bố trí bếp tốt, khoa học, chất lượng em thấy ổn về công năng và chất lượng, về công nghệ thì Xiaomi đưa sản phẩm ra thế giới cũng ít thua kém ai
Thân vỏ thì em thấy chắc chắn, như vỏ xe hamer so với innova :)- mạnh dạn trải nghiệm cụ ơi
Cảm ơn cụ nhiều, em chỉ lăn tăn mỗi cái máy rửa bát của nó thôi. Cụ cho em hỏi có rửa được xong nồi không cụ?