[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Mua về quê cho các cụ thì cụ nên mua Electrolux loại 13 bộ nhé, chạy bền bỉ ổn định ít lỗi hơn máy Bosch. Máy Bosch dùng cần tuân thủ chặt theo hướng dẫn nhà sản xuất thì mới bền được, máy Elec thì được cái ít phải chăm sóc hơn.
Elec giờ ẽo ẹt không khác hàng tầu, mỏng tang.

lucky.win

Xe điện
Cám ơn cụ, nhà em đang dùng sms46mi05e mua từ 2020 rồi nên muốn dùng bosch tiếp ạ. Nay cần mua mới ngó lại mà giờ nhiều mã quá.
Mua cho các cụ ở quê thì mua máy loại rẻ thôi và cơ bản nhất. Còn thích sx Đức thì serie 4 có nhiều cụ ạ.

Terrarium

Xe đạp
network tủ bếp nhà m chỉ cao 70cm thì có máy boss nào vừa ko cụ?

Terrarium

Xe đạp
Có cụ à, loại nhỏ 8 bộ như ảnh này
loại 12bộ đổ lên ko có à cụ, kiểu chiều rộng lớn hơn ấy 😥
do nhà có trẻ con nhiều đồ nên e phải mua loại to.
ko chắc phải tính loại đặt rời

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

network

Xe buýt
loại 12bộ đổ lên ko có à cụ, kiểu chiều rộng lớn hơn ấy 😥
do nhà có trẻ con nhiều đồ nên e phải mua loại to.
ko chắc phải tính loại đặt rời

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Không có cụ à loại 12 bộ thì cao 830mm cụ à.

printer05

Xe điện
Em mua máy rửa bát Bosch của một cụ trên này, máy vẫn còn đang trong thời gian bảo hành. Hiện nay máy bị báo lỗi E31--00. Có 2 cậu qua xem, tháo bảng mạch và máy bơm ra, sau đó chỉ cho em đoạn cao su ở máy bơm bị thủng, cậu đó bảo với em là đây là do gián cắn nên không bảo hành. Em xác nhận là có vết thủng và không đồng ý với kết luận là do gián cắn.

Nhận báo giá như sau: Dán lại vết thủng 500K, thay miếng cao su mới 1,5 củ, thay bơm mới 4,2 củ

Chắc phải đọc lại điều khoản bảo hành của hãng Bosch.

printer05

Xe điện
Cụ lucky.win ơi, ca của em nếu thay thì mất bao nhiêu nếu em không ăn vạ được hãng :D

hangntm

Xe đạp
Em đang làm bếp, hỏi bên bán máy rửa bát về dòng bán âm thì họ tư vấn 2 mã:
SMI6ZDS49E - series 6
SMI4ECS14E - series 4
hai mã này chênh nhau khoảng 7 củ

Đã có cụ mợ nào dùng một trong hai mã này, hoặc có kinh nghiệm tư vấn giúp em là hai mã này ổn ko, và có nên chi thêm 7 củ để dùng series 6 không ạ?
Nhà em đang dùng máy series 4 SMI4ECS14E mua tháng 11 năm ngoái, thấy cũng ok, (seri 4- tự động hé cửa mọi chương trình nên bát rất khô, phím cơ) nếu cụ có nhiều xèng thì cứ seri hiện đại nhất mà mua cụ ạ

manhbin1004

Xe hơi

Bình thường rửa tay k sao, htrc lười e cho vào máy rửa thì ra thế này đây các bác. Chắc hỏng lớp mạ bên ngoài. Chắc do viên rửa chứ k phải nước nóng đâu các bác nhỉ.

tranngoclong

Xe buýt

Bình thường rửa tay k sao, htrc lười e cho vào máy rửa thì ra thế này đây các bác. Chắc hỏng lớp mạ bên ngoài. Chắc do viên rửa chứ k phải nước nóng đâu các bác nhỉ.
cái này gốc nhôm thì ko cho vào máy rửa bát được đâu bác à, nó xỉn ngay

lucky.win

Xe điện

Là vì nó là hợp kim nhôm thôi cụ ạ.

Cái này người bán hàng khi lắp sẽ dặn cụ những vật liệu gì không được cho vào máy.

lucky.win

Xe điện
Em mua máy rửa bát Bosch của một cụ trên này, máy vẫn còn đang trong thời gian bảo hành. Hiện nay máy bị báo lỗi E31--00. Có 2 cậu qua xem, tháo bảng mạch và máy bơm ra, sau đó chỉ cho em đoạn cao su ở máy bơm bị thủng, cậu đó bảo với em là đây là do gián cắn nên không bảo hành. Em xác nhận là có vết thủng và không đồng ý với kết luận là do gián cắn.

Nhận báo giá như sau: Dán lại vết thủng 500K, thay miếng cao su mới 1,5 củ, thay bơm mới 4,2 củ

Cái này cụ không ăn vạ được đâu cụ, chính xác nó là gián vào nhấm và làm thủng cổ bơm đấy cụ. Cái này khi lắp máy lúc đầu mà làm bảo vệ thì cũng sẽ đỡ nhiều hơn.

Còn về phần thay thế thì giá họ báo 1,5tr và 4,2tr thì hơi cao ạ.

Phần dán lại chi phí 500k thì hợp lý rồi, nhưng cụ hỏi họ là bảo hành 1 năm được không, thông thường nếu dán silicon thì tầm 3 tháng lại bị như cũ. Làm cái này thì phải rất khéo và có kiểu của nó thì dùng mới đảm bảo được.

Gửi cụ xem máy của 1 mợ cũng bị gián nhấm thủng, nhân viên hãng dán lại và hơn 2 tháng sau bị lại.

P/S: máy nhà cụ là đơn vị nào bảo hành ạ.

phuongmit

Xe cút kít

Vụ gián ở khu bếp, tủ bếp và thiết bị thì cụ phải kiểm tra thường xuyên, xịt triệt để, gián Đức thì phải có thuốc đặc trị. Ngoài ra e thấy nhiều nhà đề phòng = cách đặt vài viên trị gián của Nhật ở phía sau máy rửa bát cũng có vẻ ổn. Cái bơm con con mà hãng phang giá thể thì quá chát so với giá máy

printer05

Xe điện
Cái này cụ không ăn vạ được đâu cụ, chính xác nó là gián vào nhấm và làm thủng cổ bơm đấy cụ. Cái này khi lắp máy lúc đầu mà làm bảo vệ thì cũng sẽ đỡ nhiều hơn.

Còn về phần thay thế thì giá họ báo 1,5tr và 4,2tr thì hơi cao ạ.

Phần dán lại chi phí 500k thì hợp lý rồi, nhưng cụ hỏi họ là bảo hành 1 năm được không, thông thường nếu dán silicon thì tầm 3 tháng lại bị như cũ. Làm cái này thì phải rất khéo và có kiểu của nó thì dùng mới đảm bảo được.

Gửi cụ xem máy của 1 mợ cũng bị gián nhấm thủng, nhân viên hãng dán lại và hơn 2 tháng sau bị lại.

P/S: máy nhà cụ là đơn vị nào bảo hành ạ.

Vụ gián ở khu bếp, tủ bếp và thiết bị thì cụ phải kiểm tra thường xuyên, xịt triệt để, gián Đức thì phải có thuốc đặc trị. Ngoài ra e thấy nhiều nhà đề phòng = cách đặt vài viên trị gián của Nhật ở phía sau máy rửa bát cũng có vẻ ổn. Cái bơm con con mà hãng phang giá thể thì quá chát so với giá máy
Em có hỏi thì 2 bạn đến kiểm tra máy bảo là người của bên cung cấp máy rửa bát Bosch cho các cửa hàng.

Thế này chắc phải chuyển sang phương án thay cả cái ống cao su đó hoặc là dán nhưng có bảo hành.

Em sẽ tăng cường diệt gián :D

Em cám ơn

thinhtd

Xe container
Là vì nó là hợp kim nhôm thôi cụ ạ.

Cái này người bán hàng khi lắp sẽ dặn cụ những vật liệu gì không được cho vào máy.
Cụ cho em hỏi đồ sau khi rửa khi dùng có vị đắng là vì sao ạ? Hôm qua em lấy cái thớt nhựa ra thái thịt thì thấy bị đắng, vợ em cho vào rửa. Em có dùng khăn lau nhưng không nghĩ vị đắng đó là của khăn. 🥹

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Em có hỏi thì 2 bạn đến kiểm tra máy bảo là người của bên cung cấp máy rửa bát Bosch cho các cửa hàng.

Thế này chắc phải chuyển sang phương án thay cả cái ống cao su đó hoặc là dán nhưng có bảo hành.

Em sẽ tăng cường diệt gián :D

Em cám ơn
Có rất nhiều bên phân phối và bảo hành, thế nên cần nhìn tem bảo hành mới biết chính xác cụ ạ.

lucky.win

Xe điện
Cụ cho em hỏi đồ sau khi rửa khi dùng có vị đắng là vì sao ạ? Hôm qua em lấy cái thớt nhựa ra thái thịt thì thấy bị đắng, vợ em cho vào rửa. Em có dùng khăn lau nhưng không nghĩ vị đắng đó là của khăn. 🥹
Cụ kiểm tra luôn lại nước bóng và bột rửa nhé. Có loại có vị đắng là thật, chứ không nhầm.

thinhtd

Xe container
Cụ kiểm tra luôn lại nước bóng và bột rửa nhé. Có loại có vị đắng là thật, chứ không nhầm.
Em đang hiểu là máy rửa thì phải sạch, không bị tồn bột rửa hoặc nước bóng, thì không bị đắng chứ ạ?

Em dùng viên All in one, nước rửa Finish mua trên shopee. :D

lucky.win

Xe điện
Em đang hiểu là máy rửa thì phải sạch, không bị tồn bột rửa hoặc nước bóng, thì không bị đắng chứ ạ?

Em dùng viên All in one, nước rửa Finish mua trên shopee. :D
Em không rõ cụ mua như nào, nhưng đồ bị đắng thì 99% do nước bóng, cụ có thể thử bằng loại khác.