[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Suvita03

Xe tải
Đây cụ, có thể để luôn trong khoang tủ cũng được, hoặc cụ thích cho ra hành lang cũng không sao.

Đường ống thoát đi sát mặt đất,, đến điểm chờ thì ngóc lên cao khoảng 30 - 40 cm, dùng ống phi 27 là thoải mái hoặc phi 21 rồi thêm cái thu 21/27 ở đầu chờ là được.

Đường cấp lắp cho nó cái van nước này, đầu van là ren 20 (3/4), trách việc phải khóa nước tổng mới ngắt được.

Cái ren đầu cấp nước này của máy nhà em là 24mm, hôm nay em đổi đi đổi lại mấy lần mới vừa. Các cụ kiểm tra lại theo mẫu mình mua vì vòi nước có 2 loại 20mm và 24mm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thangnghevib

Xe hơi
Cụ chuẩn :)
Hơn nữa không gian tủ chỗ góc dưới tủ 3 và 4 sẽ không tận dụng tốt được (hơi phí nếu nhà có diện tích nhỏ). MRB là thiết bị dùng thường xuyên hàng ngày (còn nhiều hơn máy giặt) nếu vị trí đặt không chuẩn dùng hàng ngày sẽ gây ức chế :D
Cho nên nếu quyết tâm thì cố gắng lắp ô 1-2 :)
Cụ nói không gian chỗ góc tủ đúng quá, nhưng em cũng tinhs cách xử lý nó phía trên rồi, em phá ô thứ 3 để xoay ngang giá để nồi inox, sửa bản lề cánh tủ là ok.

Suvita03

Xe tải
Gấu nhà em thử đây ạ, dương tính phải không các cụ, hehe. Cụ lucky.win tư vấn giúp em cái xem muối nên để mức mấy là vừa, em cảm ơn cụ.

thangnghevib

Xe hơi
Em thấy phương án để ô số 4 có 1 số hạn chế:
- mở cửa máy đã ra giữa ô số 2
- nếu dùng mâm bê bát đũa là đặt vào bên trái đã chồm tới gần hết nữa bồn bên trái
- thao tác tráng bằng nước, rồi bỏ vào máy, có 1 số vị trí hơi với, người lớn có thể dễ, bé tầm 9-10 tuổi thì sao?
- vị trí này chỉ có thể làm 1 người.

Theo như em, nếu cụ chủ nhà đã quyết tâm, sửa luôn mặt bàn chậu rửa đặt máy ở vị trí ô 1,2 chậu rửa để bên cạnh (có lẽ ko cân với tủ trên, nhưng đã rửa máy thì ô tủ trên sẽ ko có nước nhỏ xuống), nước cấp và thoát ở bên, và có thể làm 2 người!
P.s: sao bọn tư bản giẫy chết nghĩ ra nhiều máy móc thế!??

Phức tạp và tốn xèng hơn để ô thứ 4 cụ ah.
Cụ nào có số thợ sửa tủ bếp như của nhà em cho em xin. Em cám ơn ah.

lucky.win

Xe điện

Bá cáo với cụ lucky.win và các cụ trong hội là sau một tuần lọ mọ học online và được sự cho phép của gấu em đang chạy thử rồi. Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ.
Không rõ cụ mua hết bao nhiêu, chiều qua em vừa hỏi, họ nói đang sale để cạnh tranh, còn 15,5tr.

Gấu nhà em thử đây ạ, dương tính phải không các cụ, hehe. Cụ lucky.win tư vấn giúp em cái xem muối nên để mức mấy là vừa, em cảm ơn cụ.

Để mức 5 ạ.

lucky.win

Xe điện
Phức tạp và tốn xèng hơn để ô thứ 4 cụ ah.
Cụ nào có số thợ sửa tủ bếp như của nhà em cho em xin. Em cám ơn ah.
Cái này của cụ nó lặt vặt, thợ chê ít không muốn làm, cụ thử hỏi mấy gian hàng trên OF xem họ có nhận không ạ.

Bá cáo với cụ lucky.win và các cụ trong hội là sau một tuần lọ mọ học online và được sự cho phép của gấu em đang chạy thử rồi. Cảm ơn các cụ đã giúp đỡ.
Chúc mừng cụ đã đến với hội rửa bát! Chỗ để quá đẹp!!!
P.s: cụ cắt thêm tấm kính đặt trên nóc (cường lực 1 phân tầm 80 k, nhớ cắt tờ giấy làm mẫu cho nó lượn cong cong),
Mẫu của cụ là gì thế, giá bao nhiêu cho các cụ mới thêm nguồn tham khảo để quyết tâm (ko cần quảng cáo nơi bán)!

Suvita03

Xe tải
Không rõ cụ mua hết bao nhiêu, chiều qua em vừa hỏi, họ nói đang sale để cạnh tranh, còn 15,5tr.

Để mức 5 ạ.
Em mua 16,5tr, khuyến mại 2 hộp viên rửa finish, 4kg muối và 1 lọ nước xả. Chắc cũng hơi cao cụ nhỉ. Thôi cứ mua là được, em cũng muốn mua gần để có gì ra ăn vạ cho dễ. Em sẽ đọc hướng dẫn rồi để ở muối ở mức 5 xem sao. Nước xả có chỉnh được không cụ, em cũng chưa xem hướng dẫn. Mà hướng dẫn của em cậu thợ bảo là tiếng gì đó không phải tiếng Anh, chắc em phải đoán.

Suvita03

Xe tải
Chúc mừng cụ đã đến với hội rửa bát! Chỗ để quá đẹp!!!
P.s: cụ cắt thêm tấm kính đặt trên nóc (cường lực 1 phân tầm 80 k, nhớ cắt tờ giấy làm mẫu cho nó lượn cong cong),
Mẫu của cụ là gì thế, giá bao nhiêu cho các cụ mới thêm nguồn tham khảo để quyết tâm (ko cần quảng cáo nơi bán)!
Mẫu của em là SMS25KI00E cụ ạ. Em cũng tính ra cắt tấm kính cường lực để tận dụng mặt trên để đồ, có nên gắn Silicon vào cho kín không cụ nhỉ?

Mẫu của em là SMS25KI00E cụ ạ. Em cũng tính ra cắt tấm kính cường lực để tận dụng mặt trên để đồ, có nên gắn Silicon vào cho kín không cụ nhỉ?
Nhà e không dán! Có tấm kính phía trên trông long lanh mà có chỗ để đồ!

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em thua. Mà thợ là cái ông làm bếp cho em luôn đấy nhé :( keo nào thì khác nhau ạ?
Họ bảo ko đưa máy vào để cắt được vì đến chỗ sát tường thì lưỡi cưa nó chạm kính là tèo.
Mợ thử bấm móng tay vào chỗ keo dán xem, cứng thì chịu còn mềm thì lấy dao cắt được - chỉ được chỗ dán ở mép thôi, còn mặt lưng nữa.
Em nghĩ thợ ngại làm - mạnh tay cái nó vỡ kính thì tèo :D.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e không dán! Có tấm kính phía trên trông long lanh mà có chỗ để đồ!
Không cần gắn đâu, các cụ cho miếng cao su mỏng xuống cho đỡ trôi là được. Đặt kính lên bày đồ dễ vệ sinh hơn, không cứ để cũng được :)).

lucky.win

Xe điện
Em mua 16,5tr, khuyến mại 2 hộp viên rửa finish, 4kg muối và 1 lọ nước xả. Chắc cũng hơi cao cụ nhỉ. Thôi cứ mua là được, em cũng muốn mua gần để có gì ra ăn vạ cho dễ. Em sẽ đọc hướng dẫn rồi để ở muối ở mức 5 xem sao. Nước xả có chỉnh được không cụ, em cũng chưa xem hướng dẫn. Mà hướng dẫn của em cậu thợ bảo là tiếng gì đó không phải tiếng Anh, chắc em phải đoán.
Cụ lại giống như nhiều người khác, cứ nghĩ mua ở đó để có gì ăn vạ. Khổ ghê, cửa hàng họ có liên quan gì đâu ạ, sử lý trục trặc là công ty nhập khẩu ấy cụ ạ, cửa hàng hay siêu thị họ biết gì mà cụ ăn vạ. Cụ có bảo họ, thì họ cũng bảo lại bên kia thế thôi (vấn đề này trong thớt em cũng đã nói đến rồi)

Thế nhân viên cửa hàng lắp xong, họ không hướng dẫn gì cho cụ à, xếp đồ ra sao ... cài đặt các thứ ... sử dụng chương trình sao cho hợp lý ...?

co.ntt

Racing Girl
Cụ lại giống như nhiều người khác, cứ nghĩ mua ở đó để có gì ăn vạ. Khổ ghê, cửa hàng họ có liên quan gì đâu ạ, sử lý trục trặc là công ty nhập khẩu ấy cụ ạ, cửa hàng hay siêu thị họ biết gì mà cụ ăn vạ. Cụ có bảo họ, thì họ cũng bảo lại bên kia thế thôi (vấn đề này trong thớt em cũng đã nói đến rồi)

Thế nhân viên cửa hàng lắp xong, họ không hướng dẫn gì cho cụ à, xếp đồ ra sao ... cài đặt các thứ ... sử dụng chương trình sao cho hợp lý ...?
Bạn em mua 16,99 cơ ah, mà cũng chỉ giao đến nhà, không lắp đặt với hướng dẫn gì cả.

Suvita03

Xe tải

Dạ có hướng dẫn cụ ạ tuy không thật tỉ mỉ. Em chỉ thắc mắc là cậu thợ nói không chỉnh được lượng nước xả mà do máy chọn tự động, cái này em thấy không đúng lắm. Để mai em đọc hướng dẫn, chỗ nào không hiểu cụ giúp em chút nhé. Hướng dẫn của em lại không phải tiếng Việt và Anh nên chắc phải vừa xem vừa đoán.

Chỉnh sửa cuối:

Cụ này nghiên cứu trong 1 tuần rồi được gấu mẹ bơm tiền rồi cộng thêm rất nhiều cụ mới dùng lần đầu ngoai lên kêu sướng, thế là cụ ấy đánh rơi 16.5 củ thôi cụ ah!
P.s: cho e hỏi 1 thìa bột rửa (loại thìa bột sữa nan trẻ em) là bao nhiêu gam cụ nhỉ?