[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

annhien88

Xe tải
Bàn nhà mợ to đến mức phải dùng hút bụi à?
Không chỉ bàn cụ ạ, có nhiều ngách nữa mà tha máy hút bụi to oạch thì muốn xễu.
Mà em ở chung cư trên cao, đóng cửa cả ngày vậy mà cẫn bụi kinh khủng ~X(

annhien88

Xe tải
Ối, nhỡ em có gì ko phải các cụ bỏ qua cho em ạ! Vì em sợ mọi ng cứ quan niệm đèn còn sáng là còn tác dụng thì lại uống phải nc chưa tiệt trùng hẳn lại ko tốt thôi ạ.
Em cảm ơn các cụ!
Ơ thế mợ cho em hỏi. Em vào bệnh viện thì thỉnh thoảng họ vẫn dùng đèn UV rồi đóng cửa phòng lại tiệt trùng.
Nếu em làm vậy ở nhà thì có vấn đề gì không? Em muốn diệt vi khuẩn cho chết sạch hết đi #-o

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế mợ cho em hỏi. Em vào bệnh viện thì thỉnh thoảng họ vẫn dùng đèn UV rồi đóng cửa phòng lại tiệt trùng.
Nếu em làm vậy ở nhà thì có vấn đề gì không? Em muốn diệt vi khuẩn cho chết sạch hết đi #-o
Ở viện là phòng cách ly và đèn công suất lớn.
Mợ làm thế ở nhà thì phải đảm bảo có người thì đèn không được bật và chuẩn bị xèng để sắm cơ số đồ mới :)):)):))

Chào các cụ, tàu ngầm đã lâu hôm nay nhờ các cụ tư vấn mấy thiết bị nhà bếp sau ah: bếp từ, máy rửa bát, hút mùi, ngân sách 30tr trở lại. Do sửa lại toàn bộ khu bếp nên kích thước không phải vấn đề ah. Cụ lucky.win, vanh123 tư vấn giúp với, cảm ơn các cụ
Cháu không dám tư vấn vì có biết đâu :D
Khi nào cụ cần banh xác mớ đồ đấy thì cháu làm được, không ngại ạ =))=))=))

lucky.win

Xe điện
Chào các cụ, tàu ngầm đã lâu hôm nay nhờ các cụ tư vấn mấy thiết bị nhà bếp sau ah: bếp từ, máy rửa bát, hút mùi, ngân sách 30tr trở lại. Do sửa lại toàn bộ khu bếp nên kích thước không phải vấn đề ah. Cụ lucky.win, vanh123 tư vấn giúp với, cảm ơn các cụ
Ngân sách 30 củ của cụ thì sẽ được máy Bosch 63L08 loại 12 bộ, bếp PIE631, và còn lại cho hút mùi 2-3 tr là ok rồi.

Ruby1986

Xe hơi
Trong phòng sạch em cũng làm vậy trc khi làm việc, muốn diệt kiểu đấy phòng mợ phải kín hết, ko có cửa kính vì tia UV sẽ lọt ra ngoài gây hại cho mình, thời gian chiếu tối thiểu là 30ph mới có tác dụng diệt vi khuẩn.
Tuy nhiên, phòng trong gia đình chúng ta để nhiều đồ đạc làm cản trở đường đi của tia UV, nên việc diệt khuẩn bề mặt đồ vật bị hạn chế đáng kể, mợ cứ hình dung cái gì trực tiếp hứng tia sáng đó thì dc diệt khuẩn, còn dưới chân tủ chân bàn, nơi tập trung vi khuẩn thì khó chiếu tới lắm.
Hạn chế nữa là UV chỉ diệt hiệu quả vi khuẩn, nhưng lại ko đạt hiệu quả mong muốn với nấm mốc, cái nguy hại hơn vi khuẩn.
Tiếp theo là hậu quả sau khi chiếu đèn UV trong phòng kín là nó biến khí oxi thành ozon hết, khí này hôi vãi lắm ạ, mỗi lần chiếu đèn xong em phải để mấy tiếng đồng hồ mới dám vào, ngạt lắm ạ!
Mợ nên cân nhắc nhé, em làm việc bắt buộc phải chiếu thì ko nói làm gì!
Hihi

Ruby1986

Xe hơi
Úi giời, cái đèn này thì em hỏi anh gúc rồi :D - đúng như mợ nói, không phải cứ sáng là nó còn tốt, để xác định UV còn tốt hay không phải đo bằng máy. Cũng gần giống đèn LED, sau một thời gian nó sẽ giảm 15-20% hiệu năng hiệu suất gì gì ấy :D. Với mấy đèn dân dụng kiểu này chắc tuổi thọ được 3.000-4.000 giờ là nhiều rồi, trước em làm nước lậu dùng hệ thống quy mô hơn tý thì đèn nó có tuổi thọ đến 10.000-12.000 giờ.
Em cứ xác định dùng 2-3 năm là thay đèn, ngoài ra còn phải vệ sinh định kỳ cái ống bảo vệ và ruột cục UV nữa - tuỳ chất lượng nước
Dạ vâng cụ ạ, em cứ nghe đến đèn UV là lại ngứa nghề cụ thông cảm cho em nhé

annhien88

Xe tải
Trong phòng sạch em cũng làm vậy trc khi làm việc, muốn diệt kiểu đấy phòng mợ phải kín hết, ko có cửa kính vì tia UV sẽ lọt ra ngoài gây hại cho mình, thời gian chiếu tối thiểu là 30ph mới có tác dụng diệt bị khuẩn.
Tuy nhiên, phòng trong gia đình chúng ta để nhiều đồ đạc làm cản trở đường đi của tia UV, nên việc diệt khuẩn bề mặt đồ vật bị hạn chế đáng kể, mợ cứ hình dung cái gì trực tiếp hứng tia sáng đó thì dc diệt khuẩn, còn dưới chân tủ chân bàn, nơi tập trung vi khuẩn thì khó chiếu tới lắm.
Hạn chế nữa là UV chỉ diệt hiệu quả vi khuẩn, nhưng lại ko đạt hiệu quả mong muốn với nấm mốc, cái nguy hại hơn vi khuẩn.
Tiếp theo là hậu quả sau khi chiếu đèn UV trong phòng kín là nó biến khí oxi thành ozon hết, khí này hôi vãi lắm ạ, mỗi lần chiếu đèn xong em phải để mấy tiếng đồng hồ mới dám vào, ngạt lắm ạ!
Hihi
Thế mà em cứ nghĩ chỉ bật đèn lên là bọn nó lăn chết hết hichic.

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có 1 vấn đề là lúc làm tủ bếp không tính đến chỗ để máy rửa bát , giờ xử lý như nào cho hợp lý ?

khanhtx8

Xe tăng
Khoảng 20 củ cần 1 cái máy rửa cả xoong nồi bát đĩa của 6-8 người ăn, nhưng đa phần thì chỉ có 2/4 người ăn thì lấy loại nào các cụ nhỉ?
Em định đọc nhưng thấy hơn 7xx trang nên hỏi cho nhanh :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Khoảng 20 củ cần 1 cái máy rửa cả xoong nồi bát đĩa của 6-8 người ăn, nhưng đa phần thì chỉ có 2/4 người ăn thì lấy loại nào các cụ nhỉ?
Em định đọc nhưng thấy hơn 7xx trang nên hỏi cho nhanh :D
Đa phần có 2-4 người thì rửa tay cho nhanh mà lại sạch cụ ơi =))=))=))
Trong này thấy nhiều cụ mua về không dùng bỏ không lắm :D.

clessking

Xe buýt
Em định đọc nhưng thấy hơn 7xx trang nên hỏi cho
nhanh :D
Mọi ng nói nhiều quá nên nói mã luôn cho nhanh SMS46MI05E.

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Trong phòng sạch em cũng làm vậy trc khi làm việc, muốn diệt kiểu đấy phòng mợ phải kín hết, ko có cửa kính vì tia UV sẽ lọt ra ngoài gây hại cho mình, thời gian chiếu tối thiểu là 30ph mới có tác dụng diệt vi khuẩn.
Hihi
Mợ làm phòng lab bệnh viện hay viện nghiên cứu thế?

Em cũng liên quan đến phòng sạch nên tò mò tí ;)

Quocthinh.sev

Đi bộ
Ngân sách 30 củ của cụ thì sẽ được máy Bosch 63L08 loại 12 bộ, bếp PIE631, và còn lại cho hút mùi 2-3 tr là ok rồi.
Phiền cụ lucky chút nữa, khi lắp cần chú ý đường điện thế nào, nếu cụ có hàng inbox giúp giá cả cụ thể với ah, cảm ơn cụ

NBee

Đi bộ
Chào các bác + bác Lucky.win,
em có cái máy National NP-60VE2, lúc đầu chạy tốt. Giờ đổ bệnh, nhờ các bác bốc thuốc giúp.
Start là máy cấp nước vào, xong xả ùng ục ra. xong lại xả nước vào, lại ùng ục xả ra.
nhờ các bác chỉ giúp

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác + bác Lucky.win,
em có cái máy National NP-60VE2, lúc đầu chạy tốt. Giờ đổ bệnh, nhờ các bác bốc thuốc giúp.
Start là máy cấp nước vào, xong xả ùng ục ra. xong lại xả nước vào, lại ùng ục xả ra.
nhờ các bác chỉ giúp
Phải thêm cái đèn đóm nháy loạn cào cào chứ cụ?

Skoda_Favorit

Xe container
đèn nó vẫn thế, chỉ tội cấp nước vào, chưa gì đã xả ra. lại vào > ra.
em cũng kiên trì hứng đầy được 2 bồn rửa :)
Bệnh này lão Vanh123 chịu rồi Cụ ơi vì lão ấy chỉ nhìn đèn đoán bệnh! Về cấp thoát nước thì trùm sò là lão Secoxe nhé! Cụ ở HN thì "bê đến nhà Lão lucky.win sửa cho! Tất nhiên là không mất xèng" nhé! Em nói đúng không Cụ cuckhoai?:)):)):)):))