[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

maka13

Xe tải
Bếp nhà em xong rồi các cụ các mợ ạ!
Cảm ơn các cụ các mợ, đặt biệt là cụ lucky.win đã nhiệt tình tư vấn cho em!

Bếp của mợ gọn gàng quá, lại có sự tư vấn của cụ Lắc thì đẹp ko còn gì phải bàn rồi. Nhưng hình như e thấy có 1 ban thờ nhỏ ở ngay trên chỗ bếp từ phải ko ạ? Theo phong thủy thì ko đc hợp lắm đâu mợ ạ :D

Ruby1986

Xe hơi
Bếp của mợ gọn gàng quá, lại có sự tư vấn của cụ Lắc thì đẹp ko còn gì phải bàn rồi. Nhưng hình như e thấy có 1 ban thờ nhỏ ở ngay trên chỗ bếp từ phải ko ạ? Theo phong thủy thì ko đc hợp lắm đâu mợ ạ :D
Dạ đấy là bàn thờ ông Táo ạ
Ở ngoài em nhà nào cũng làm ông Táo ngay trên bếp nấu như vậy ạ, trc đây nhà em chưa sửa bếp cũng để như vậy 20 năm nay, Hihi
Còn phòng thuỷ thì em cũng ko rành cho lắm
Em làm bếp cao 86cm thấy ổn lắm, ko mỏi lưng như bếp cũ, mừng ơi là mừng!

Xuân Trường

Xe buýt
sao con bosch seri 6 của em rửa xong nó không hé cửa hả các cụ :((

Ruby1986

Xe hơi
Mợ đã dùng thử chưa ? hay chỉ mới lắp xong. Không biết có bị đau lưng khi xếp bát không nhỉ
Em dùng dc tuần rồi cụ ạ
Xếp bát vào máy tốn có 5 phút thôi nên chưa kịp mỏi đâu cụ ạ
Ăn cả ngày rửa 1 mẻ mất có vài phút xếp bát thì sướng lắm cụ ạ!

Meodoian

Xe máy
Âm toàn phần thì liệu có gì nổi bật hơn âm bán phần không các cụ ơi. Cu nhà em cực hiếu động, dù biết là có khóa trẻ em rồi nhưng ko yên tâm haha

lucky.win

Xe điện
Âm toàn phần thì liệu có gì nổi bật hơn âm bán phần không các cụ ơi. Cu nhà em cực hiếu động, dù biết là có khóa trẻ em rồi nhưng ko yên tâm haha
Khóa trẻ em không phải là khóa cánh cửa đâu cụ.

Cái này là theo phong tục địa phương, từ mạn Huế vào trong em thấy hay như thế.

Meodoian

Xe máy
Khóa trẻ em không phải là khóa cánh cửa đâu cụ.
Vâng, khóa điện tử kiểu khóa bếp từ bếp hồng ngoại ấy, mà nhà em F2 ko khác gì siêu quậy :P
Loa đài bố cháu phải cất sạch vô kho. Thò cái núm gì là chết với cháu :P
Hy vọng sau lớn nó ko mê núm lắm :P

Về chức năng cơ bản không có gì khác biệt, giá cũng tương đương.

Âm toàn phần thì bảng điều khiển ở bên trong, mở ra mới thấy. Nó có thêm khay đựng thìa đũa các kiểu ở bên trên, mặt ngoài thì ốp gỗ cùng với tủ bếp nên giả sử có chuyển nhà muốn ôm máy theo chỉ việc gỡ ra và gắn cánh gỗ lại tủ bếp.

Âm bán phần thì bảng điều khiển nằm bên ngoài, khi đóng tủ phải trừ lại một phần cho bảng điều khiển này. Nếu tháo máy đem đi thì phải gọi thợ làm cánh tủ mới. Ngoài ra một số máy âm bán phần không có khay riêng đựng thìa đũa mà có ống đựng đặt chung ở ngăn dưới.

Chọn cái nào tuỳ sở thích. Cũng có người thích âm bán phần để cho thiên hạ còn biết nhà tôi có máy rửa bát. :)

Chỉnh sửa cuối:

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng dc tuần rồi cụ ạ
Xếp bát vào máy tốn có 5 phút thôi nên chưa kịp mỏi đâu cụ ạ.

Ăn cả ngày rửa 1 mẻ mất có vài phút xếp bát thì sướng lắm cụ ạ!
Em mà là mợ thì việc đầu tiên là bóc cái tấm nilon dán máy ra ;))

Meodoian

Xe máy

Âm toàn phần thì bảng điều khiển ở bên trong, mở ra mới thấy. Nó có thêm khay đựng thìa đũa các kiểu ở bên trên, mặt ngoài thì ốp gỗ cùng với tủ bếp nên giả sử có chuyển nhà muốn ôm máy theo chỉ việc gỡ ra và gắn cánh gỗ lại tủ bếp.

Âm bán phần thì bảng điều khiển nằm bên ngoài, khi đóng tủ phải trừ lại một phần cho bảng điều khiển này. Nếu tháo máy đem đi thì phải gọi thợ làm cánh tủ mới. Ngoài ra âm bán phần không có khay riêng đựng thìa đũa mà có ống đựng đặt chung ở ngăn dưới.

Chọn cái nào tuỳ sở thích. Cũng có người thích âm bán phần để cho thiên hạ còn biết nhà tôi có máy rửa bát. :)
Em cảm ơn bác :)

maka13

Xe tải

Âm bán phần thì bảng điều khiển nằm bên ngoài, khi đóng tủ phải trừ lại một phần cho bảng điều khiển này. Nếu tháo máy đem đi thì phải gọi thợ làm cánh tủ mới. Ngoài ra âm bán phần không có khay riêng đựng thìa đũa mà có ống đựng đặt chung ở ngăn dưới.

Con SMI46KS01E là bán âm, 3 giàn rửa nên ko có ống đựng thìa đũa đâu bác ạ

Meodoian

Xe máy
Lắp âm toàn phần thì đẹp hơn do đồng bộ với gỗ và sơn tủ bếp. Nhưng có vẻ bất tiện khi theo dõi thông tin như là thời gian và báo lỗi, kiểu nó ko trực quan luôn ấy, ngu ý của em là vậy. Bán âm thì hiển thị trực quan hơn nhưng ghét cái là màu inox mà không có màu đen hoặc màu trắng ở cái bảng điều khiển.
Em thì cần kiểu rửa sạch rồi có sấy khô cong chứ ko thích thủ công mỹ nghệ lắm.
Cũng khó nghĩ thật

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Lắp âm toàn phần thì đẹp hơn do đồng bộ với gỗ và sơn tủ bếp. Nhưng có vẻ bất tiện khi theo dõi thông tin như là thời gian và báo lỗi, kiểu nó ko trực quan luôn ấy, ngu ý của em là vậy. Bán âm thì hiển thị trực quan hơn nhưng ghét cái là màu inox mà không có màu đen hoặc màu trắng ở cái bảng điều khiển.
Em thì cần kiểu rửa sạch rồi có sấy khô cong chứ ko thích thủ công mỹ nghệ lắm.
Cũng khó nghĩ thật
Máy âm toàn phần, nếu là máy đắt tiền thì nó chiếu toàn bộ thông tin xuống nền nhà mà, gọi là Info time.