[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Không vấn đề gì đâu cụ, với những chương trình rút gọn kiểu như 60 phút chỉ phù hợp cho rửa ít đồ thôi (1/2) chứ đừng xếp full, cái này là nhà sx nói, chứ không phải em bịa ra để chém, hơn nữa đừng lầm tưởng nó ít thời gian thì sẽ ăn ít điện hơn, ngược lại đấy.

Tóm lại hàng ngày cụ cứ Eco mà dùng ạ, kệ nó bao giờ xong thì xong, đừng để ý thời gian làm gì.

He ... He, nói rồi mà, bây giờ tìm loại 2 chân thôi, đừng mua loại 3 chân, sau đó mài 2 bên cho nhỏ lại, bản rộng khoảng 10 mm là ok.

Cụ mà mua máy này ba mấy củ thì em vái làm thánh sống, cái máy con con bằng cái nắm tay ...

Em thấy trên mạng đang rao 16 củ đầy ra kìa.

Cụ có cần em cho xem thư người ta gửi cho em bên wtt không, thở dài thườn thượt kia kìa, nó không xứng đáng với số tiền bỏ ra đâu ạ. Máy cũ thì không nói làm gì, chứ mới thì ...
Vấn đề e toàn xếp full và có cảm giác eco không sạch = ???

Moi.lai.xe

Xe tải
Từ ngày tậu máy giờ mới quay lại thớt.
Đúng là cuộc cách mạng cho cả gd em, vừa nhàn vừa sướng vừa sạch.

lucky.win

Xe điện
Vấn đề e toàn xếp full và có cảm giác eco không sạch = ???
Đây là chương trình rửa máy nhà cụ, nhìn vào bảng thì thấy chương trình 1 h là chương trình kém nhất nhưng cụ lại bảo là ngon thành ra em chẳng biết thế nào bây giờ.

Cụ cứ dùng Eco hoặc Auto theo như nhà sx thôi ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Không vấn đề gì đâu cụ, với những chương trình rút gọn kiểu như 60 phút chỉ phù hợp cho rửa ít đồ thôi

He ... He, nói rồi mà, bây giờ tìm loại 2 chân thôi, đừng mua loại 3 chân, sau đó mài 2 bên cho nhỏ lại, bản rộng khoảng 10 mm là ok.

Cụ có cần em cho xem thư người ta gửi cho em bên wtt không, thở dài thườn thượt kia kìa, nó không xứng đáng với số tiền bỏ ra đâu ạ. Máy cũ thì không nói làm gì, chứ mới thì ...
Em cũng tính mài cái 2 chân cơ mà nhìn nó mà nản - nó dầy vãi :((

lucky.win

Xe điện
Em cũng tính mài cái 2 chân cơ mà nhìn nó mà nản - nó dầy vãi :((
Thế mới nói là mini, dùng máy cắt cho nó nhanh ạ, phải kiên trì thôi. Em có một cái thửa riêng mà vứt đâu rồi không biết, giờ mà cần đến là phải làm lại từ đầu.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Đây là chương trình rửa máy nhà cụ, nhìn vào bảng thì thấy chương trình 1 h là chương trình kém nhất nhưng cụ lại bảo là ngon thành ra em chẳng biết thế nào bây giờ.

Cụ cứ dùng Eco hoặc Auto theo như nhà sx thôi ạ.

E nhầm mã, của e cổ hơn esf6500lox :)
Nếu theo như hdsd của nó thì mức tiêu thụ cũng không khác nhau lắm, hơn thêm đoạn dry cụ ah

lucky.win

Xe điện
E nhầm mã, của e cổ hơn esf6500lox :)
Nếu theo như hdsd của nó thì mức tiêu thụ cũng không khác nhau lắm, hơn thêm đoạn dry cụ ah

Chương trình của 2 máy cũng tương tự thôi mà cụ, nhìn vào bảng cụ thấy nhà sx ghi sự khác nhau của Eco và 1h.

Của Eco là Normal soil, cái kia chỉ là Light soil thôi, rồi thêm cả Prewash nữa ạ. Tóm lại nó đã là chương trình tối ưu của nhà sx rồi, thì cứ thế mà dùng thôi, nhà em rất hãn hữu thậm chí là chẳng bao giờ dùng những chương trình kiểu rút gọn 1h cả.

vnthan

Xe buýt
Em đo kích thước bếp thì nhà em lắp được tối đa là cái máy 9 bộ vì chiều rộng cho phép chỉ khoảng 45cm, dài hơn bị lồi ra bất tiện và nhìn rất xấu. Các cụ cho em hỏi nhờ chút:
- khoảng tầm giá 15-20tr em có thể tìm đc model 9 bộ nào, thích thì em thích Bosch nhưng google toàn loại 12 bộ nên chắc phải chọn thương hiệu khác.
- em muốn cắt dỡ 1 khoang tủ bếp để lắp máy vào đó, thường các đơn vị bán máy có thợ luôn không hay em phải đến tìm các đơn vị làm tủ bếp ạ?
Cám ơn các cụ.

lucky.win

Xe điện
Em đo kích thước bếp thì nhà em lắp được tối đa là cái máy 9 bộ vì chiều rộng cho phép chỉ khoảng 45cm, dài hơn bị lồi ra bất tiện và nhìn rất xấu. Các cụ cho em hỏi nhờ chút:
- khoảng tầm giá 15-20tr em có thể tìm đc model 9 bộ nào, thích thì em thích Bosch nhưng google toàn loại 12 bộ nên chắc phải chọn thương hiệu khác.
- em muốn cắt dỡ 1 khoang tủ bếp để lắp máy vào đó, thường các đơn vị bán máy có thợ luôn không hay em phải đến tìm các đơn vị làm tủ bếp ạ?
Cám ơn các cụ.
- Máy 9 bộ, thường gọi slim, rộng 45 cm, còn chiều sâu và cao đều như máy 12 bộ (45 x 60 x 85cm)

- Ở nhà mình, máy 9 bộ này rất hiếm, nếu có thì giá cũng chẳng rẻ, ngang ngửa như máy 12 bộ, thà mua máy to chi xong. Nhà em cũng có máy 9 bộ của Whirlpool, em tự ship bên kia về, em mua máy này khi nhà đã có máy to kiểu 13 bộ.

Khuyên cụ nếu nhà chưa dùng thì nên mua máy to luôn, chứ mua kiểu nhỡ sau này lại biết thế.

- Phá dỡ khoang tủ thì đương nhiên bên thợ mộc họ sẽ chuyên hơn, bên bán máy họ không chuyên việc này, nếu có làm cũng không được đẹp và thẩm mỹ như thợ mộc làm.

Khuyên thêm cụ, nếu xác định phá dỡ khoang tủ thì nên lắp máy kiểu âm, cho nó đẹp ạ.

P/S: cụ show hình tủ bếp nhà cụ lên đây, dễ chém hơn.

vnthan

Xe buýt
- Máy 9 bộ, thường gọi slim, rộng 45 cm, còn chiều sâu và cao đều như máy 12 bộ (45 x 60 x 85cm)

- Ở nhà mình, máy 9 bộ này rất hiếm, nếu có thì giá cũng chẳng rẻ, ngang ngửa như máy 12 bộ, thà mua máy to chi xong. Nhà em cũng có máy 9 bộ của Whirlpool, em tự ship bên kia về, em mua máy này khi nhà đã có máy to kiểu 13 bộ.

Khuyên cụ nếu nhà chưa dùng thì nên mua máy to luôn, chứ mua kiểu nhỡ sau này lại biết thế.

- Phá dỡ khoang tủ thì đương nhiên bên thợ mộc họ sẽ chuyên hơn, bên bán máy họ không chuyên việc này, nếu có làm cũng không được đẹp và thẩm mỹ như thợ mộc làm.

Khuyên thêm cụ, nếu xác định phá dỡ khoang tủ thì nên lắp máy kiểu âm, cho nó đẹp ạ.

P/S: cụ show hình tủ bếp nhà cụ lên đây, dễ chém hơn.
Dạ, hình ảnh khu bếp nhà em đây ạ:

Em định tiết kiệm chỉ phá đúng cái khoang ngoài cùng và đặt âm cái máy 9 bộ vào đó thì chỉ lồi ra 1-2cm; chứ máy 12 bộ thì hoặc lồi ra 20cm hoặc phải phá cả toàn bộ phần dưới lắp đặt tủ mới hơi cầu kỳ quá.

Nhờ cụ thẩm giúp em xem có phương án gì tốt hơn không, em thèm cái máy rửa bát suốt cả năm nay rồi mà ngại đập phá nên cứ lăn tăn mãi. Tks cụ.

P/s: em đo khoang ngoài: chiều sâu 60, cao 82 rộng 45cm

_Mộc_

Xe tăng

Em định tiết kiệm chỉ phá đúng cái khoang ngoài cùng và đặt âm cái máy 9 bộ vào đó thì chỉ lồi ra 1-2cm; chứ máy 12 bộ thì hoặc lồi ra 20cm hoặc phải phá cả toàn bộ phần dưới lắp đặt tủ mới hơi cầu kỳ quá.

Nhờ cụ thẩm giúp em xem có phương án gì tốt hơn không, em thèm cái máy rửa bát suốt cả năm nay rồi mà ngại đập phá nên cứ lăn tăn mãi. Tks cụ.

Cụ cắt giáp vào tủ lạnh ý, tủ lạnh em nhìn thấy cũng thò ra so với tủ bếp mà!

vnthan

Xe buýt
Cụ cắt giáp vào tủ lạnh ý, tủ lạnh em nhìn thấy cũng thò ra so với tủ bếp mà!
Còn đường nước vào nước ra nữa mà cụ, để góc đó phức tạp lắm. Mà tủ bếp nhà em không thiếu chiều sâu nên để vị trí nào cũng ko sợ thò ra.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn

Đấy, cụ lắp khoang ngoài đi, vừa in :)

cuongbui

Xe tải
Kích thước của 1 máy 9 bộ đậy cụ. Nếu bề rộng trong lòng tủ cụ được 45cm thì cho vào ok

lucky.win

Xe điện

Em hỏi lại cụ vài thứ về kích thước.

- Trong hình này, phía bên phải chậu rửa là nơi cụ định để máy ? Chiều rộng phủ bì hay chiều rộng cánh cửa được 45 cm ?

- Chiều sâu phủ bì hay lọt lòng được 60 cm ? Phía sau lưng là kín đúng không ? Phần tường đen cao kia là quầy bar ?

- Chiều cao 82 cm là lọt lòng đến mép dưới bàn đá hay phủ bì mặt đá trên ?

- Chậu rửa inox 2 hố chiều ngang là bao nhiêu ?

- Đường điện gầm tủ có sẵn dây tiếp địa rồi chứ ?

Cụ viết ở trên: lồi ra 1-2 cm là sao ạ ? em không hiểu, ý cụ nói không đủ bề ngang ?

Nhà em có thực tế sử dụng cả máy 9 bộ lẫn 12 bộ, em vẫn khuyên cụ nên mua máy to, mất công một lần nhưng về sau không phải biết thế.

Máy 9 bộ hiện tại ở nhà mình hầu như không có, mà nếu có thì giá cũng chát, thậm chí còn đắt hơn cả máy 12 bộ, thế mới ngược đời.

Phía bên tủ lạnh không nên để, nếu bỏ ngăn kéo đi sẽ mất nhiều công năng của tủ, hơn nữa sẽ bất tiện trong sử dụng hàng ngày.

P/S: em vodka mấy cụ, mà máy nó không cho.

binhsu7273

Xe cút kít

Mua máy 12 bộ lắp vào khoang ngoài, chỉ phải vá thêm đá và dịch chuyển vách cạnh ra khoảng 20cm.
Thợ Họ làm ngon ngay Cụ à.

chemotech

Xe điện
Máy 9 bộ đoạn đó đúng được 45 cm trong lòng thì vừa

vnthan

Xe buýt
Em hỏi lại cụ vài thứ về kích thước.

- Trong hình này, phía bên phải chậu rửa là nơi cụ định để máy ? Chiều rộng phủ bì hay chiều rộng cánh cửa được 45 cm ?

- Chiều sâu phủ bì hay lọt lòng được 60 cm ? Phía sau lưng là kín đúng không ? Phần tường đen cao kia là quầy bar ?

- Chiều cao 82 cm là lọt lòng đến mép dưới bàn đá hay phủ bì mặt đá trên ?

- Chậu rửa inox 2 hố chiều ngang là bao nhiêu ?

- Đường điện gầm tủ có sẵn dây tiếp địa rồi chứ ?

Cụ viết ở trên: lồi ra 1-2 cm là sao ạ ? em không hiểu, ý cụ nói không đủ bề ngang ?

Nhà em có thực tế sử dụng cả máy 9 bộ lẫn 12 bộ, em vẫn khuyên cụ nên mua máy to, mất công một lần nhưng về sau không phải biết thế.

Máy 9 bộ hiện tại ở nhà mình hầu như không có, mà nếu có thì giá cũng chát, thậm chí còn đắt hơn cả máy 12 bộ, thế mới ngược đời.

Phía bên tủ lạnh không nên để, nếu bỏ ngăn kéo đi sẽ mất nhiều công năng của tủ, hơn nữa sẽ bất tiện trong sử dụng hàng ngày.

P/S: em vodka mấy cụ, mà máy nó không cho.
Xin lỗi các cụ, máy em bị đơ mà em cứ nghĩ Of lỗi nên giờ mới vào trả lời.

Phần tường đen cao là một bức tường rộng 20cm ngăn với hành lang đi ra cửa nên em ko vi phạm gì được. Đường nước cũng đục ngầm trong bức tường đó rồi kéo về hộp kỹ thuật.

Chiều sâu phủ bì của em là 60cm, chiều cao đến mặt đá là 80cm, chiều rộng tính từ bức vách ngăn chậu rửa ra đến mặt ngoài là 45cm.

Em đang nghĩ là phá toàn bộ khoang ngoài, cắt thêm đá ghép lồi mặt trên cao hơn khoảng 2-5cm, còn mặt cạnh ngoài nếu dùng loại 9 bộ thì cũng vượt ra so với tường khoảng 5cm thôi, dùng loại 12 bộ sẽ dài hơn 20cm so với bức tường, trông xấu quá.

Bây giờ thì em thực sự lăn tăn, vì cụ là người có nhiều trải nghiệm với máy rửa bát mà vẫn khuyên em ko nên mua loại 9 bộ làm em phải suy nghĩ, mua về dùng ko tiện thì cũng ko undo được.

lucky.win

Xe điện
Phần tường đen cao là một bức tường rộng 20cm ngăn với hành lang đi ra cửa nên em ko vi phạm gì được. Đường nước cũng đục ngầm trong bức tường đó rồi kéo về hộp kỹ thuật.
Ok, đương nhiên là phần tường đen này không động đến rồi.

Chiều sâu phủ bì của em là 60cm, chiều cao đến mặt đá là 80cm, chiều rộng tính từ bức vách ngăn chậu rửa ra đến mặt ngoài là 45cm.

Em đang nghĩ là phá toàn bộ khoang ngoài, cắt thêm đá ghép lồi mặt trên cao hơn khoảng 2-5cm, còn mặt cạnh ngoài nếu dùng loại 9 bộ thì cũng vượt ra so với tường khoảng 5cm thôi, dùng loại 12 bộ sẽ dài hơn 20cm so với bức tường, trông xấu quá.
Chiều sâu phủ bì như thế là ok, lọt lòng được. Chiều cao 80 và chiều rộng phủ bì 45cm như thế đều không vừa, dùng kiểu máy nào cũng phải sửa lại cả, chỉ là sửa ít hay nhiều mà thôi.

Nâng chiều cao cho đủ lọt lòng tối thiểu 82cm và chiều rộng nới thêm nữa. Nới ra bên phải, dù là ít 5cm thì cũng xấu, hiện tại phần gạch lát và sàn gỗ cũng như bức tường đen đằng sau đang chuẩn và đẹp, giờ tự nhiên lồi ra nhìn khó chịu phết.

Ngày xưa khi làm bếp bên thiết kế không tính cho cụ cái này à.

Cụ chưa trả lời em, cái chậu rửa inox hiện tại rộng bao nhiêu ạ ?

vnthan

Xe buýt
Nâng chiều cao cho đủ lọt lòng tối thiểu 82cm và chiều rộng nới thêm nữa.

Cụ chưa trả lời em, cái chậu rửa inox hiện tại rộng bao nhiêu ạ ?
Chậu rửa nhà em 86x50cm cụ ạ, em bỏ sót vì nghĩ nó ko liên quan gì đến khoang định phá.