[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cuongdiv

Xe container
Không đẩy, mà thay chậu rửa ạ , he ... he ... thế mới nói là quyết tâm hay không.

Phần vách bên trái giữ nguyên, mặt đá bên trái cũng giữ nguyên.

Hiện tại khoang đó như cụ nói lọt lòng 86cm, bây giờ dùng chậu inox nhỏ hơn, ví dụ Picenza TB6, kích thước 72cm, đặt vào là đủ chỗ cho máy loại to.

Thiệt hại cho cái chậu 800 - 900k. Hết ạ.

Phải nói cụ lucky.win nhiệt tình thật. Tư vấn chuẩn. Em thấy cách đơn giản nhất là thay chậu. Có máy rửa bát rồi, chậu rửa nhỏ đi tí chả sao :)
E đọc mấy cái đầu cũng nảy ra ý tưởng thay chậu, vì có MRB rồi thì có khi chỉ cần chậu đơn thôi chứ chả cần chậu đôi làm gì...cái kiểu vá đá hay gì nhìn mất thẩm mỹ lắm, nhà e đang dùng bếp gas xong thay bếp từ bosch, phải vá mất một mảng gần 20cm mà nhìn rất chán, chỉ muốn đập hết đá đi thôi, thế mà trc đấy mấy cụ bán bếp từ bảo vá đá thì cũng chả mất thẩm mỹ, hic...đúng là các cụ ấy chém để bán bếp :)):))

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ. Không liên quan MRB, cụ có biết lỗi E12 cảm biến áp suất của nồi Zojirushi sửa thế nào ko? Nồi của cháu mã NA-HT10
Cái này trước mắt cụ tháo ra vệ sinh sạch sẽ đã, sau đó đo điện áp nó thay đổi thế nào, thường thì điến áp cấp cho cảm biến 5V.

E đọc mấy cái đầu cũng nảy ra ý tưởng thay chậu, vì có MRB rồi thì có khi chỉ cần chậu đơn thôi chứ chả cần chậu đôi làm gì...cái kiểu vá đá hay gì nhìn mất thẩm mỹ lắm, nhà e đang dùng bếp gas xong thay bếp từ bosch, phải vá mất một mảng gần 20cm mà nhìn rất chán, chỉ muốn đập hết đá đi thôi, thế mà trc đấy mấy cụ bán bếp từ bảo vá đá thì cũng chả mất thẩm mỹ, hic...đúng là các cụ ấy chém để bán bếp :)):))
Đấy là cách em nghĩ là đơn giản nhất, hai bên vách tủ trái, phải đều giữ nguyên, chỉ sửa khoảng tủ giữa thôi, mặt đá thì đương nhiên phải sửa rồi, vì nâng lên 5cm mà.

He ... he ... đập đá đi, làm lại cho nó đẹp.

cuongdiv

Xe container
Cái này trước mắt cụ tháo ra vệ sinh sạch sẽ đã, sau đó đo điện áp nó thay đổi thế nào, thường thì điến áp cấp cho cảm biến 5V.

Đấy là cách em nghĩ là đơn giản nhất, hai bên vách tủ trái, phải đều giữ nguyên, chỉ sửa khoảng tủ giữa thôi, mặt đá thì đương nhiên phải sửa rồi, vì nâng lên 5cm mà.

He ... he ... đập đá đi, làm lại cho nó đẹp.
Hôm lắp bếp phải cắt, vá đá bụi tung mù cả tầng 1 gấu nó đã gầm gừ rồi, giờ phá hết đi làm lại thì nó cho mặt e giống mảnh đá ghép luôn :)):))

vnthan

Xe buýt
Không đẩy, mà thay chậu rửa ạ , he ... he ... thế mới nói là quyết tâm hay không.

Phần vách bên trái giữ nguyên, mặt đá bên trái cũng giữ nguyên.

Hiện tại khoang đó như cụ nói lọt lòng 86cm, bây giờ dùng chậu inox nhỏ hơn, ví dụ Picenza TB6, kích thước 72cm, đặt vào là đủ chỗ cho máy loại to.

Thiệt hại cho cái chậu 800 - 900k. Hết ạ.

Cám ơn ý tưởng sáng tạo của cụ. Em chắc sẽ nghiên cứu tìm chậu rửa đắt tiền hơn, kinh nghiệm xương máu là không dùng đồ rẻ tiền cho khu bếp, không đến lúc nó han rỉ hoặc ố màu theo thời gian thì bách nhục.

Em sẽ report lại với các cụ nếu quyết tâm làm theo phương án này.

hunggal

Xe tăng
Bác lucky.win tư vấn giúp em vụ máy rửa bát bị rò điện với. Máy em bosch mới tinh mà bị giật nhẹ rất khó chịu :(

lucky.win

Xe điện
Em cũng tính mài cái 2 chân cơ mà nhìn nó mà nản - nó dầy vãi :((
Thế nào, cụ sử lý được chưa ?

Gửi cụ xem em chế lại cái vam đây ạ, đây là bơm của một máy châu Âu khá nổi tiếng, mất khá nhiều thời gian mới xong.

lucky.win

Xe điện
Cám ơn ý tưởng sáng tạo của cụ. Em chắc sẽ nghiên cứu tìm chậu rửa đắt tiền hơn, kinh nghiệm xương máu là không dùng đồ rẻ tiền cho khu bếp, không đến lúc nó han rỉ hoặc ố màu theo thời gian thì bách nhục.

Nếu cụ muốn dùng chậu đắt tiền thì có thể mua chậu đá, chỉ lưu ý kích thước đừng vượt quá cái em đưa ở trên.

Bác lucky.win tư vấn giúp em vụ máy rửa bát bị rò điện với. Máy em bosch mới tinh mà bị giật nhẹ rất khó chịu :(
Cái này là bên lắp đặt đã không lắp tiếp địa cho máy, cụ yêu cầu họ đến làm lại tử tế đàng hoàng mới được.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thế nào, cụ sử lý được chưa ?

Gửi cụ xem em chế lại cái vam đây ạ, đây là bơm của một máy châu Âu khá nổi tiếng, mất khá nhiều thời gian mới xong.

Cụ nhanh thế, tuần vừa rồi em bận nên chưa làm. Mà cụ mài từ cái cảo H 3 inch à?

P/s: em dự tính mài 2 cái cho bõ công mài rồi biếu cụ 1 cái mà cụ đã làm rồi :D

lucky.win

Xe điện
Cụ nhanh thế, tuần vừa rồi em bận nên chưa làm. Mà cụ mài từ cái cảo H 3 inch à?

P/s: em dự tính mài 2 cái cho bõ công mài rồi biếu cụ 1 cái mà cụ đã làm rồi :D
Đúng rồi, loại bé nhất rồi, muốn bé hơn cũng chẳng có. Dùng máy cắt nhanh hơn, chứ mài thì đến bao giờ.

Cụ mua vòng bi thì để ý, loại nhỏ thế này hay bị quay vòng hoặc nhái đấy.

P/S: nhiều ông cứ cãi nhau với em bảo bi còn ngon lắm, khổ, cứ để nguyên cả bơm lắc thì gì mà chả ngon. Tháo rời ra còn mỗi rotor với vòng bi là biết ngay.

Patriots

Xe lăn
Sao cụ không chọn mấy mẫu bếp và không phải vá hay ghép đá

cuongbui

Xe tải
Em có ý này, tiện cụ thay chậu rửa, làm lại khoang tủ, hay cụ sắm luôn cái máy nghiền rác lắp vào rồi review cho cả nhà đi cụ ;)

bikoi

Xe hơi
Không biết có ai biết thợ bảo dưỡng của hãng bỏch không ạ. Nhà e dùng lâu quá rồi đang muốn bảo dưỡng ạ

lucky.win

Xe điện
Em có ý này, tiện cụ thay chậu rửa, làm lại khoang tủ, hay cụ sắm luôn cái máy nghiền rác lắp vào rồi review cho cả nhà đi cụ ;)
Cái máy nghiền ghê phết đấy, đầu ra của nó nước sền sệt, đường thoát của nhà mà không ngon thì tèo đấy.

Không biết có ai biết thợ bảo dưỡng của hãng bỏch không ạ. Nhà e dùng lâu quá rồi đang muốn bảo dưỡng ạ
Cụ show cái hình lên đây xem nào.

máy móc ngon lành rồi cụ ạ. Thank cụ đã giúp đỡ nhiệt tình. Hy vọng có hôm nào cái máy nó lỗi để em mang đến nhờ vả cụ ;))
Cụ cứ dùng thoải mái đi ạ, máy nội địa Nhật đơn giản như không.

Carens_SX

Xe buýt
Em đang dùng máy BOSCH, mã SMI65N05EU. Loại này dùng có OK không cụ Lucky.win.
Dòng BOSCH này ngoài việc sử dụng hoá chất theo chỉ định thì có cần lưu ý vấn đề gì không hả cụ. Em thấy máy chạy khá êm, tuy nhiên nhiều khi thấy tiếng kêu to phết (chắc là bơm.....). Có gì bất thường không cụ nhỉ?

bikoi

Xe hơi
Cái máy nghiền ghê phết đấy, đầu ra của nó nước sền sệt, đường thoát của nhà mà không ngon thì tèo đấy.

Cụ show cái hình lên đây xem nào.

Cụ cứ dùng thoải mái đi ạ, máy nội địa Nhật đơn giản như không.
Đây cụ xem hộ e. Máy nhà e lâu ko dùng bị rửa xong ko thoát đc nước. Chắc đg nước có vấn đề ạ img-5136.jpg

lucky.win

Xe điện
Em đang dùng máy BOSCH, mã SMI65N05EU. Loại này dùng có OK không cụ Lucky.win.
Dòng BOSCH này ngoài việc sử dụng hoá chất theo chỉ định thì có cần lưu ý vấn đề gì không hả cụ. Em thấy máy chạy khá êm, tuy nhiên nhiều khi thấy tiếng kêu to phết (chắc là bơm.....). Có gì bất thường không cụ nhỉ?
- Loại này dùng ngon ạ.

- Sử dụng bình thường, không có gì cần chú ý lắm, thi thoảng mang cái lưới lọc rác ra vệ sinh.

- Trong quá trình hoạt động có lúc kêu gừ gừ, đó là bình thường, động cơ bơm tăng vòng quay, không sao cả.

lucky.win

Xe điện
Đây cụ xem hộ e. Máy nhà e lâu ko dùng bị rửa xong ko thoát đc nước. Chắc đg nước có vấn đề ạ View attachment 462231

Máy không thoát được nước phần lớn do bơm bị kẹt, lâu không dùng hay dùng thường xuyên không liên quan đến việc máy không thoát được nước. Nếu không thoát nước thì kiểu gì máy cũng phải báo lỗi E: xx

Model này còn mới mà, làm sao mà đã dùng quá lâu rồi như cụ nói được.