[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xyzhuyxyz

Xe tăng
Nhà em toàn eco 3h30 phút đây, sạch trơn mà cụ, nếu thích khô ron thì thêm chế độ sấy, cầm bát nóng bỏng tay luôn. kể cả TH muốn nhanh em cũng chọn eco và chọn thêm nút chạy nhanh. Máy nhà em seri 2 thui ..........eco là số 1:D
Thì vẫn sạch mà cụ, sạch cũng tuỳ cảm nhận của mỗi người nữa, nhưng mà nếu cụ dùng chế độ normal hay intensiv thì sẽ sạch hơn nữa đấy ạ.
PS: Các chế độ khác ko sạch bằng eco hay sao mà cụ lại cho là số 1.

longkeutn

Xe đạp
Nếu chỉ là bàn đá không thì chưa đầy 5 phút là khoan xong rồi, gọn gàng và thẩm mỹ hơn nhiều so với cụ dùng cái vòi kia, đường ống lòng thòng trên mặt bàn.
Bếp nhà em chật lắm a (cả trên và dưới gầm), mà không có thiết kế từ đầu cho MRB, em định đặt 1 cái kệ bên ngoài cạnh bồn rửa nên mới tính mua cái vòi kia a. Em đang tham khảo mẫu Electrolux ESF6010BW bác có thể tư vấn giúp em không a. Nhà em có lắp lọc tổng, có cột làm mềm nước rồi, nếu không đổ muối vào MRB thì có được không a? Em ở HN a, cảm ơn các bác. :)

thanhbn1983

Xe điện
Thì vẫn sạch mà cụ, sạch cũng tuỳ cảm nhận của mỗi người nữa, nhưng mà nếu cụ dùng chế độ normal hay intensiv thì sẽ sạch hơn nữa đấy ạ.
PS: Các chế độ khác ko sạch bằng eco hay sao mà cụ lại cho là số 1.
à, vì có đợt em thấy lão lucky khuyên nên sài chế độ đó nên em cứ thế theo :D

lucky.win

Xe điện
Bếp nhà em chật lắm a (cả trên và dưới gầm), mà không có thiết kế từ đầu cho MRB, em định đặt 1 cái kệ bên ngoài cạnh bồn rửa nên mới tính mua cái vòi kia a. Em đang tham khảo mẫu Electrolux ESF6010BW bác có thể tư vấn giúp em không a. Nhà em có lắp lọc tổng, có cột làm mềm nước rồi, nếu không đổ muối vào MRB thì có được không a? Em ở HN a, cảm ơn các bác. :)
Gỉa sử cụ đặt máy lên cái kệ hay giá gỗ cạnh bếp, lúc đó đường ống nước cụ cho nó đi vào gầm tủ cho gọn, chứ tự nhiên lại đưa nó lên mặt bàn làm gì.

wild nature

Xe điện
Cụ ơi xếp sai thì vẫn còn nước ở trôn bát. Cái Zeolith đấy hỗ trợ sấy cho các đồ nhựa, tránh đọng hạt nước ẩm ( nó hút ẩm) thôi, nó không phải thần thánh gì cả.
Thank cụ. Thế mà e đọc về nó xong, thần thánh hóa nó quá, định khuyên cu em mua =)) . Mà sao nó đắt thế, toàn phải gần 30 củ mới có CN này.
Hóa ra với bát sứ thì như nhau à. Máy nhà e sấy tăng cường (PTC giống công nghệ máy sấy quần áo) thấy cũng ok. Rửa xong thấy sờ bát nóng là ổn rồi, sếp bát chuẩn thấy khô cong

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đùa em, eco là chế độ rửa bẩn nhất đấy ạ :D. Sạch hơn chắc do cụ xếp bát chuẩn hơn hoặc bát lần này sạch hơn nên rửa sạch hơn thôi. Eco là chế độ rửa tiết kiệm điện nước bảo vệ môi trường đấy cụ :D.
Nhà em toàn eco 3h30 phút đây, sạch trơn mà cụ, nếu thích khô ron thì thêm chế độ sấy, cầm bát nóng bỏng tay luôn. kể cả TH muốn nhanh em cũng chọn eco và chọn thêm nút chạy nhanh. Máy nhà em seri 2 thui ..........eco là số 1:D
Trên máy nó khuyến cáo rất rõ là Eco là chế độ rửa bát đĩa cốc ít bẩn thôi. Còn có nồi xoong chảo bẩn thì phải dùng chế độ rửa 65 hoặc 70 độ.

Em toàn chơi chế độ 65, thời gian rửa nhanh nhất lại sạch, nóng.

bellring

Xe buýt
Thank cụ. Thế mà e đọc về nó xong, thần thánh hóa nó quá, định khuyên cu em mua =)) . Mà sao nó đắt thế, toàn phải gần 30 củ mới có CN này.
Hóa ra với bát sứ thì như nhau à. Máy nhà e sấy tăng cường (PTC giống công nghệ máy sấy quần áo) thấy cũng ok. Rửa xong thấy sờ bát nóng là ổn rồi, sếp bát chuẩn thấy khô cong
Cụ Luck khuyên là không cần thiết phải chơi cái anh Zeolith này làm gì đâu, chẳng qua là vợ em nghe lời 500 chị em về yêu cầu đổi sang cái Zeo này chứ từ đầu chỉ mua cái seri 6 thường thôi

trinhvc

Đi bộ
Hơi lạc đề nhưng vẫn hỏi. Kính nhờ các cụ đặc biệt cụ lucky.win . Em đang định ngắm nghía con mày lau sàn Karcher (Karcher 5FC và Karcher 5FC pro), nhờ các cụ đã dùng máy loại này rồi, các cụ có kinh nghiệm trong các dòng máy vệ sinh gia đình cho em ít review, tư vấn ạ: hiệu quả làm sạch không cần hút bụi trước khi lau, có xử lý được tóc, rác lớn...? Cảm ơn các cụ!

wild nature

Xe điện
Cụ Luck khuyên là không cần thiết phải chơi cái anh Zeolith này làm gì đâu, chẳng qua là vợ em nghe lời 500 chị em về yêu cầu đổi sang cái Zeo này chứ từ đầu chỉ mua cái seri 6 thường thôi
Ka ka ;) Chị em mà ra lệnh là rất mệt. (thực ra các c.e chỉ nghe 1 chiều nên hay phán mặc định và ít khi chịu thay đổi, thg ít tin ck hơn tin trên mạng - kiểu như bảo tiếc tiền =)) . Sau này có vđ gì lại lôi ra bảo ko nghe em)

sonvg

Xe điện
Vợ e cũng đang đòi seri8 cho sang chảnh, dùng con SMI68MS07E là quá hợp lý rồi, điên hết cả đầu.

sonvg

Xe điện
Hơi lạc đề nhưng vẫn hỏi. Kính nhờ các cụ đặc biệt cụ lucky.win . Em đang định ngắm nghía con mày lau sàn Karcher (Karcher 5FC và Karcher 5FC pro), nhờ các cụ đã dùng máy loại này rồi, các cụ có kinh nghiệm trong các dòng máy vệ sinh gia đình cho em ít review, tư vấn ạ: hiệu quả làm sạch không cần hút bụi trước khi lau, có xử lý được tóc, rác lớn...? Cảm ơn các cụ!
Nhà cụ kín, ít lọt bụi thì hãy dùng mấy loại này mới có hiệu quả. Không thì cụ làm cây lau nhà 5l làm đôi lượt cũng sạch hơn ối.

TrungNguyen91

Xe máy
Dùng máy rửa bát chỉ cần gạt hết thức ăn thừa ra thôi, không cần phải rửa qua. Nhiều cụ còn rửa qua rồi mới xếp vào thì quá tội.

Ti Ca

Xe hơi
Thank cụ. Thế mà e đọc về nó xong, thần thánh hóa nó quá, định khuyên cu em mua . Mà sao nó đắt thế, toàn phải gần 30 củ mới có CN này.
cái zeolite này có ưu điểm là rửa xong ko cần phải hé cửa mà đồ vẫn ko bị hấp hơi ạ, với rửa đồ nhựa thì sẽ khô hơn ( cụ rửa chế độ nào sáng ra đồ vẫn khô ạ). còn các máy ko có zeolite thì rửa xong fai hé cửa liền hoặc lấy đồ liền ạ, để đến sáng mà k hé cửa thì nó bị hấp hơi ạ ( e nghe nhiều cụ nói thế chứ e cũng k rõ vì k xài máy loại đấy)
Máy e zeolite mua 24,8tr thôi ạ

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Ti Ca

Xe hơi
mấy phụ kiện này của robot xiaomi có bỏ vào mrb dc ko các cụ

wild nature

Xe điện
rửa qua thì rửa luôn hộ máy cho rồi :))
Thì mỗi thói quen thôi cụ.
Như nhà em rửa sơ xong, thì máy ko có tý rác nào, bát để cả ngày trong máy ko hôi. Cả tháng ko phải đổ cặn thức ăn trong máy. Mà rửa sơ có 3 phút thôi mà.
Mỗi người, mỗi nhà mỗi quan điểm. Miễn sao hài lòng với công năng máy đem lại

wild nature

Xe điện
...( cụ rửa chế độ nào sáng ra đồ vẫn khô ạ). còn các máy ko có zeolite thì rửa xong fai hé cửa liền hoặc lấy đồ liền ạ, để đến sáng mà k hé cửa thì nó bị hấp hơi ạ

Nhà em máy Xiaomi Viomi cụ ạ. Nếu xếp bát đúng thì khô mà ko cần hé cửa (cơ chế sấy PTC). Ngoài ra e thấy có chế độ sấy tăng cường (ko dùng 12h/34h/36h...thì máy tự sấy lại để tránh ẩm mốc)

maka13

Xe tải
Nhà em máy Xiaomi Viomi cụ ạ. Nếu xếp bát đúng thì khô mà ko cần hé cửa (cơ chế sấy PTC). Ngoài ra e thấy có chế độ sấy tăng cường (ko dùng 12h/34h/36h...thì máy tự sấy lại để tránh ẩm mốc)
Cụ cho e hỏi 1 chút với: cơ chế sấy PTC là như nào ạ?