[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

clessking

Xe buýt
- Chậu rửa thì cụ từ từ ạ, trên bản vẽ của cụ chiều dài chỗ đó 2280 - 500 = 1780mm, bếp từ và mrb hết 1200mm, còn lại có 580mm thôi cụ, dồn chậu cho chạy về góc chết bên phải thôi. Phía trên trái của bếp từ cũng không thể sát sạt vào tủ được, cách ra một chút.
Em tưởng chỗ đó là 2280 - 100 thôi cụ nhỉ? Sao lại từ tận 500 :D.

cuong0803

Xe đạp
Chào cụ Luck.win. Nhờ cụ tư vấn giúp cho em bệnh con máy rửa bát Panasonic PN-TR3.

Con này em dùng được gần 3 năm. Mấy hôm rồi có hiện tượng chạy được nửa chừng thì máy kêu tít tít vào nổi các đèn như ảnh. Riêng 3 đèn chu trình rửa cứ nhấp nháy.

Em đã check thấy nếu tắt đi bật lại thì máy vẫn xả được nước trong máy ra, bơm nước vào, đun nóng, chạy quay rửa, máy vẫn êm ái. Tuy nhiên giữa chu trình rửa thì máy dừng, kêu tít tít và đứng im với nước bên trong. Em đã thử đi thử lại với các chương trình giặt khác nhau nhưng đều có chung 1 cái kết như trên.

Em đã xì ngược ống xả bằng máy bơm ô tô thấy ục ục rồi. Chắc không phải lỗi thoát nước.

Cám ơn cụ !

Nhà e cũng bị lỗi y chang như cụ. Nó chạy được khoảng 3/4 chu trình rồi, đến đoạn cuối là đun nước nóng để tráng lại bát lượt cuối là nó dừng, nháy tất cả các đèn (Thông thường đến đoạn này nó chạy thêm độ 5' nữa để tráng xả 1 lần nữa rồi hơi thoát ra nghi ngút là xong, sờ vào bát nóng bỏng tay. Còn giờ lỗi thì mở ra chỉ thấy bát âm ấm, nước nóng)

xitrum157

Xe máy
Nhà em sắp hết nước làm bóng Apta mà giờ em search thì Occident mart không còn loại này nữa. Các cụ mợ có biết chỗ nào bán hàng này giá tốt không ạ.

cuong0803

Xe đạp
Nó bị lỗi bơm nước rồi ạ.
Cụ ơi, chính xác là nó chạy chế độ bình thường, kết thúc được khâu rửa, tráng. Đến khâu sấy thì nó nhấp nháy các đèn. Mở ra ở dưới vẫn còn nước nóng, bát ấm, hơi nước bay ra nhiều.
Rồi e tắt máy đi cho hết báo lỗi, bật máy lại, chọn chế độ chỉ sấy thì máy vẫn bơm hết nước ra bình thường, và sấy bình thường đến khi kết thúc. Mở ra bát vẫn khô, bên dưới ko còn tí nước nào.
Nên e dự là ko phải lỗi bơm nước mà là lỗi j đó liên quan đến điều khiển chuyển sang chu trình khác.
E ko rành kỹ thuật nên chỉ mô tả lại hiện tượng mong đc bác hỗ trợ.
Tiện bác inbox e xin số dây thép e xin mang qua nhờ bác check giúp ợ.

4banhxequay

Xe điện
Cụ ơi, chính xác là nó chạy chế độ thường xong rửa, tráng, đến khâu sấy thì nó nhấp nháy các đèn. Mở ra ở dưới vẫn còn nước nóng, bát ấm, hơi nước bay ra nhiều.
Rồi e tắt máy đi cho hết báo lỗi, bật máy lại, chọn chế độ chỉ sấy thì máy vẫn bơm hết nước ra bình thường, và sấy bình thường đến khi kết thúc.
Nên e dự là ko phải lỗi bơm nước mà là lỗi j đó liên quan đến điều khiển chuyển sang chu trình khác.
Con máy nhà em lỗi giống hệt nhà cụ. Nhà cụ dùng máy gì, nhà em là Panasonic TR3

lucky.win

Xe điện
Chắc lỗi điều khiển chứ không phải lỗi bơm cụ nhỉ
Cụ ơi, chính xác là nó chạy chế độ bình thường, kết thúc được khâu rửa, tráng. Đến khâu sấy thì nó nhấp nháy các đèn. Mở ra ở dưới vẫn còn nước nóng, bát ấm, hơi nước bay ra nhiều.
Rồi e tắt máy đi cho hết báo lỗi, bật máy lại, chọn chế độ chỉ sấy thì máy vẫn bơm hết nước ra bình thường, và sấy bình thường đến khi kết thúc. Mở ra bát vẫn khô, bên dưới ko còn tí nước nào.
2 cụ toàn gà cãi nước sôi thôi, nó bị bơm đấy, em sửa máy Nhật con số tính hàng nghìn cái, không chém ẩu đâu ạ.

Thích sửa thì bê đến nhà em sửa cho.

khanhnguyen09

Xe container
Như thế là nó không mở rộng vòng nấu, cụ nói họ xem lại đồ họ thay cho cụ đi
Do nó thay cho em cũng lâu rồi, 6tr cái main này, xong lần đến kt nó làm em 200k nữa. Chắc ko bắt đền được vì hết tg bảo hành. Giờ em để ý nấu vòng bé, nó cũng ko nấu được hết diện tích mà chỉ được 2/3 vòng bé thôi. Vậy bếp của em bị sao hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mr.hung đã sửa được nồi chưa ạ?

Như thế là nó không mở rộng vòng nấu, cụ nói họ xem lại đồ họ thay cho cụ đi ạ.
Cái này cụ ới cụ Vanh123 chuyên sửa nồi cơm ạ.
Cụ nhắc gì em đới, bảo cho em chân đi vặn ốc các mợ xuynh thì chối đây đẩy - ông thuốc lào xòng xọc thì trỏ ngay sang :)):)):))
Đúng anh em cây khế =))=))=))

hangiang

Xe đạp
Em ko mỉa mai gì cụ đâu, tại nhà em đang dùng máy bosch 14 bộ, ngày rửa 1 lần mà 1 tháng là hết 1 túi 1,2kg rồi, nên em mới hỏi cụ thôi ạ. Mỗi lần rửa cụ cho bao nhiêu gram mà dùng cả năm mới hết vậy ạ?
Hình như nhà cụ cho hơi nhiều bọt rửa, túi 1,2kg thì tiêu chuẩn là 60 lần rửa = 2 tháng, còn nếu canh bữa nào ít chén đĩa, hặoc ít bẩn có thể cho ít hơn thì còn lợi hơn nữa

Ti Ca

Xe hơi
cụ lucky.win ơi, giúp e với. Máy e mới mua dc 14 ngày mà rửa xoong nồi thường xuyên bị bám vệt trắng. E đã thử tăng từ từ muối lên mà tình trạng vẫn k khả quan. Hôm nay e để muối H07, R05 mà khay nồi chiên đầy vệt trắng và rửa xong đèn machine care sáng. Giờ e phải làm sao ạ

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Ti Ca

Xe hơi
Viền máy cũng nhiều vệt trắng ạ ( e dùng muối hạt nhỏ israel )

binhsu7273

Xe cút kít
cụ lucky.win ơi, giúp e với. Máy e mới mua dc 14 ngày mà rửa xoong nồi thường xuyên bị bám vệt trắng. E đã thử tăng từ từ muối lên mà tình trạng vẫn k khả quan. Hôm nay e để muối H07, R05 mà khay nồi chiên đầy vệt trắng và rửa xong đèn machine care sáng. Giờ e phải làm sao ạ

Đừng cho cái chõ nhôm chống dính của nồi chiên vào máy, bay hết chống dính ngay đó.còn cái vết trắng đó không phải do Canxi đâu, đó là dầu mỡ bị bám chặt vào nên không sạch. Tăng bột rửa và dùng chế độ eco hoặc auto, trên kia thấy đèn machine care sáng là có khi Cụ để nhầm chế độ vệ sinh máy, chế độ này nó chỉ có tráng qua máy và ít thời gian thôi.

binhsu7273

Xe cút kít
Viền máy cũng nhiều vệt trắng ạ ( e dùng muối hạt nhỏ israel )

Lưu ý khi cho xoong nồi bát dĩa vào máy nhớ gạt hoặc tráng hết mỡ thừa đi, nhấc cái lọc rác ra xem Mỡ nó có bám chặt vào đó không.