[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BMW 6688

Xe tăng
em đang chờ hàng về để test sau đó sẽ hầu các cụ ạ...hehehe...

anhvnq.vip

Xe tải
Chào các cụ/mợ, em đang có nhu cầu trang bị MRB cho gấu. Em lội còm hơn 200 trang của các cụ phải mất gần 1 tuần, phù. Em cũng đang sếp gạch chờ bác lucky tư vấn ạ. Rất vui được gia nhập thớt bổ ích này của các cụ/mợ :D

khoaicuc

Xe hơi
Của cụ thế là chuẩn rồi, cứ thế dùng đi ạ.

Em đã trả lời tin nhắn cụ gửi em, ngoài ra thì model cụ đưa nên loại ạ.

Muốn biết chính xác nó có chức năng mà cụ muốn không, thì chụp cho em cái tem của nó em sẽ check được. còn thông tin mà cụ đọc bảo có ở chỗ nào thì em không biết ạ.

Cái máy giặt là ok ạ, còn máy sấy tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng ít hay nhiều mà mua nhiều xèng hay không. Nếu ít thì mua cái Elec cho rẻ ạ. Hoặc không thì mua máy Nhật cả giặt và sấy cho nó rẻ hơn. Còn quảng cáo chống được nhăn thì vẫn là quảng cáo ạ.

Trước mắt cụ tháo nó ra vệ sinh sạch sẽ, nếu vẫn bị thì đưa em sửa cho ạ ... không cần phải thay cho phí xèng. Áp lực chịu tối đa 10kg ạ.
Thôi xong

Cụ chơi em rồi, tháo ra không có chìa , ngồi khóc

khanhp90

Xe tăng
E tìm mua 1 cái mrb mới cho 5 người, cccm vào tư vấn e với, ngân sách e từ 15tr trở lại thoi ạ

Daothoa

Xe hơi
sAu hồi tìm hiểu em đã chọn mã Elex của bác Vuabep thấy dùng được mấy bữa rồi rửa rất sạch sẽ mà ngăn chứa của nó cũng rộng .Bảo hành chính hãng tại Việt nam.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vầng xong rồi cụ. Cụ cho hỏi cái cục dưới này là cục gì, phải chăng là cục sấy?

Cụ mở được rồi à?
Em vừa bới đồ thì không có cái nào vừa kiểu đấy cả, lại phải sắm thêm rồi :D

Mr4G1k

Xe hơi
Các cụ ơi e vừa mua cái máy bosch sms46mi05e, cụ nào rảnh chụp hộ em cái đường thoát nước từ mrb ra xiphong chậu rửa với ạ, e nghe nói cái ống thoát của mrb phải cho cao lên tầm hơn 40cm rồi mới nối vào xiphong chậu rửa. Ko biết thế có đúng ko ạ?

khanhp90

Xe tăng
Các cụ ơi e vừa mua cái máy bosch sms46mi05e, cụ nào rảnh chụp hộ em cái đường thoát nước từ mrb ra xiphong chậu rửa với ạ, e nghe nói cái ống thoát của mrb phải ch
o cao lên tầm hơn 40cm rồi mới nối vào xiphong chậu rửa. Ko biết thế có đúng ko ạ?
Cụ mua ở đâu và giá thế nào vậy cụ, e cũng đang định kiếm 1 cái

khanhp90

Xe tăng
Cụ thích thì cứ xin về ạ, sửa mà mất 10 củ thì thà bán đồng nát cho rồi.

Cụ vứt mợ nó mất cái viên rửa tổng hợp đi, em còn cả đống ở nhà còn không thèm dùng đến ạ.

Đồ nhựa cụ không thể yêu cầu nó là tuyệt đối đâu ạ, muốn pơ phếch thì xác định trên 30tr sẽ được như ý.

Lúc nào có thời gian em sẽ up hình cụ xem một máy Fagor đời cũ, mà khi rửa xong đồ nhựa khô dóc tay được.

Độ bền em không nói, còn độ sạch thì nó khác hẳn đấy, chứ không phải chắc không hơn mấy đâu ạ. Chỉ có Bosch, Fagor đời cũ và 1 số model của Elec mới giống nhau về công nghệ (máy Elec đang bán ở nhà mình không như thế).
Cụ tư vấn giúp e xem lấy loại nào với ạ, e nhà 5ng, tầm 15tr quay lại, cụ xem có loại nào ạ

khanhp90

Xe tăng

start2fight

Xe hơi
Các cụ ơi e vừa mua cái máy bosch sms46mi05e, cụ nào rảnh chụp hộ em cái đường thoát nước từ mrb ra xiphong chậu rửa với ạ, e nghe nói cái ống thoát của mrb phải cho cao lên tầm hơn 40cm rồi mới nối vào xiphong chậu rửa. Ko biết thế có đúng ko ạ?
Ở HN sms46 đang cháy hàng, e ko thể đợi lâu hơn đc nên đã nhờ cụ Lắc tư vấn và lắp đặt cho em smk25, khá hài lòng, lại còn rẻ hơn ngoài hàng thì phải. Cảm ơn cụ Lắc.
Cụ Lắc cho e hỏi chút ah, hàng ngày nhà rửa 7,8 bát, 4,5 đĩa + tô, 1,2 xong + thìa dĩa môi... sếp vào vẫn thênh thang thì để chế độ auto+timer có ổn ko hay là auto hay eco. Ông bà nhà e cứ thấy 3,4 tiếng là sốt ruột. Cứ phải timer , đồng hồ liên tục

Cảm on cụ!!

Skoda_Favorit

Xe container
Ở HN sms46 đang cháy hàng, e ko thể đợi lâu hơn đc nên đã nhờ cụ Lắc tư vấn và lắp đặt cho em smk25, khá hài lòng, lại còn rẻ hơn ngoài hàng thì phải. Cảm ơn cụ Lắc.
Cụ Lắc cho e hỏi chút ah, hàng ngày nhà rửa 7,8 bát, 4,5 đĩa + tô, 1,2 xong + thìa dĩa môi... sếp vào vẫn thênh thang thì để chế độ auto+timer có ổn ko hay là auto hay eco. Ông bà nhà e cứ thấy 3,4 tiếng là sốt ruột. Cứ phải timer , đồng hồ liên tục

Cảm on cụ!!
E nhanh nhảu chút vì cũng hỏi Cụ Lắc câu tương tự rồi! Nồi niêu bát đĩa nhà mình cũng sạch, đã gạt qua thức ăn thừa thì cũng kg quá bẩn nên Cứ chế độ Eco mà chiến Cụ vì sẽ kinh tế nhất! Còn rửa lâu như thế nhưng không tốn điện lắm đâu vì em đã thấy Cụ Lắc có cái Đồng hồ đa năng đo rồi, loanh quanh đâu đó 1 KW/lần, ngày 1 lần tháng chỉ hết ~ 30 KW tính ra xèng chỉ bằng mấy cốc Cafe hóa chất các Cụ hay uống ngoài đường!

lucky.win

Xe điện

Đây cụ nằm phía dưới góc bên trái
Nó là quạt gió ạ.

Cảm on cụ!!
Cụ dùng Eco là được, trời mùa đông lạnh 18 độ thế này, thì mỗi lần rửa nó sẽ măm măm khoảng 0,9 kWh, mùa hè thì khoảng 0,7 ạ.

Kệ nó, đừng sốt ruột vì thấy nó lâu.

Em thường quy đổi khoảng 3 - 4 bát phở mỗi tháng cho tiền điện và bột rửa.

Chỉnh sửa cuối: