[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tủ bếp vừa làm xong, đem cắt đi thì nói làm gì, rồi còn đá mặt, các thứ linh tinh
Em chọn giải pháp ít động chạm nhất
Em thì lại thấy vừa làm xong đập đi làm lại cho hợp lý là chuẩn nhất =))=))=))
Để dùng vài năm, lại mua cả máy rồi thì đúng là ngại thật. Nhưng như nhà cụ chỗ đấy em đoán chỉ có cái ô tủ dưới để đồ linh tinh thì bỏ đi cũng được, chỉ có cái kính ốp tường có thể bị hụt mất một ít.

P/s: Cái dây trắng chỗ tủ lạnh cụ mua cái cục chuyển vuông góc cắm vào nhìn nó gọn hơn, mà tủ nhà cụ kê sát tường quá.

honda acura

Xe điện
Em thì lại thấy vừa làm xong đập đi làm lại cho hợp lý là chuẩn nhất =))=))=))
Để dùng vài năm, lại mua cả máy rồi thì đúng là ngại thật. Nhưng như nhà cụ chỗ đấy em đoán chỉ có cái ô tủ dưới để đồ linh tinh thì bỏ đi cũng được, chỉ có cái kính ốp tường có thể bị hụt mất một ít.

P/s: Cái dây trắng chỗ tủ lạnh cụ mua cái cục chuyển vuông góc cắm vào nhìn nó gọn hơn, mà tủ nhà cụ kê sát tường quá.
cái dây đấy quan trọng đới. thay cái khác cắm không có mas là bị giật tưng luôn

Skoda_Favorit

Xe container
Cạnh tủ lạnh là máy Lọc kk hay thùng rác đó Cụ?:D Mà theo em Cụ bóc xừ mấy cái tờ dán trên tủ lạnh cho đồng mầu và sạch! Sau 1 thời gian nó bong dần trông lem nhem và khi đó bóc đi sẽ gây khác mầu trên cánh!

honda acura

Xe điện
Cạnh tủ lạnh là máy Lọc kk hay thùng rác đó Cụ?:D Mà theo em Cụ bóc xừ mấy cái tờ dán trên tủ lạnh cho đồng mầu và sạch! Sau 1 thời gian nó bong dần trông lem nhem và khi đó bóc đi sẽ gây khác mầu trên cánh!
cái trắng là lọc kk
cái tem nó là giấy bóng kính nên em để

Skoda_Favorit

Xe container
Lọc KK hãng nào trông lạ nhỉ? Hình như XIAOMI đúng kg? E cũng đang ngâm cứu mua thêm 1 cái! Nhà có 3 PN đã có 2 con của Sharp (1 nội địa mua mới 100% và 1 hàng 220V).

honda acura

Xe điện
Em đang dùng hai con của xiaomi, giá cũng hợp lý với lại màng lọc thay thế sẵn có
Tầm 5 tháng thay một lần

Skoda_Favorit

Xe container
Em đang dùng hai con của xiaomi, giá cũng hợp lý với lại màng lọc thay thế sẵn có
Tầm 5 tháng thay một lần
Cụ cũng cẩn thận nhỉ! 5 tháng thay 1 lần! E tưởng tầm 1.5 đến 2 năm mới thay cái lọc HEPA! "Xào mì" thì hình thức đẹp rồi!

xiaogou

Xe máy
Cụ mua máy này ở đâu vậy, em mua về cho vợ em đỡ vất, mùa đông này lạnh, khổ thân

honda acura

Xe điện
Cụ cũng cẩn thận nhỉ! 5 tháng thay 1 lần! E tưởng tầm 1.5 đến 2 năm mới thay cái lọc HEPA! "Xào mì" thì hình thức đẹp rồi!
life time nó có đâu 150 ngày thôi cụ, con này nó theo dõi bằng phần mềm mà

honda acura

Xe điện
Đây, nó tính còn từng này ngày

lucky.win

Xe điện

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cái này độc lắm, toàn hoá chất ... bọn EU có biết gì đâu :))

Giờ đã ngon chưa ...
Máy chạy rồi, không bơm xả nữa nhưng lại bị có nước trong máy cụ ạ, không biết xả không hết hay nó bơm vào.

Skoda_Favorit

Xe container
Kính thưa CCCM, vì nhiều nguyên nhân cả khách quan lẫn chủ quan mà vụ ọp hôm trước bị hụt mất, thôi thì coi như hội MRB được buổi tập dượt để thêm quyết tâm cho buổi chính thức :)). Sau khi xin ý kiến các bô lão, em xin được tái khởi động chương trình để thực hiện nốt phần dang dở :)).
Về nội dung thì như lần thông báo trước, thành phần thì không hạn chế :)) .... Hiện tại em nhớ được CCCM sau (ai chưa có tên thì gửi vào chỗ kín để em cập nhật vào danh sách):boy_xedap, lucky.win, Leolai, Skoda_Favorit, lenhhoxung1980, luckylac43d, hahoi518, xyzhuyxyz, quangp5, vjtcon, cuckhoai, forwin, dennoithat, Thichbimbim, Secoxe, Skoda_Favorit,....

Thời gian: Trưa T7, ngày 06/1/2018.
Về địa điểm (dự kiến): Quán Trâu ngon - CC01 Khu Đô thị An Hưng - Đi đường Tố Hữu đến số 102 Tố Hữu rẽ phải 300m;
ĐT quán: 0961698989
Kinh phí: cam-pu-chia. Em chụp ảnh ở cổng để thu xèng =))=))=))

P/s: Vì không có kinh nghiệm ăn nhậu nên mong CCCM có địa điểm hợp lý hơn thì gợi ý - nếu được thì lo luôn vụ địa điểm thì tốt. Em đi đường khu này hay bị lạc :))

Trân trọng!
Cụ Vành chốt lại vụ offline ăn nhậu ngày mai ntn đi!

pechipxinh

Xe đạp
Tối đi làm về mợ chụp em xem ạ. Mợ có liên quan gì đến nick linh.babie bên WTT không ạ ?

P/S: em ấn tượng với các nick có chữ xinh ạ, gì chứ cứ xinh là em ưng cái bụng ... :)) :x :-bd
Vâng là em đây =)) Cụ bơ bài em bên ý trả lời bên này vì nick có từ xinh hả cụ =))
Hihi báo cáo cụ là hôm ý về nhà máy nhà e lại chạy ngon lành cành đào, nên k có ảnh cho cụ. Thợ mở máy kiểu gì, bấm lung ta lung tung, lúc e bật start lên nó còn chạy tiếp chương trình dở.
Còn lỗi hôm trc nhà em là sau khi bấm start máy, chạy được 1p, thì máy nhảy lỗi 001, xong hiện đèn sáng chỗ icon hình vòi nước, và báo về lỗi E14, tắt đi bật lại có khi nhảy ra lỗi E18. Còn từ hôm đấy đến hôm nay thì lại chạy ngon lành nên em cũng hoang mang không biết tại sao

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vâng là em đây =)) Cụ bơ bài em bên ý trả lời bên này vì nick có từ xinh hả cụ =))
Hihi báo cáo cụ là hôm ý về nhà máy nhà e lại chạy ngon lành cành đào, nên k có ảnh cho cụ. Thợ mở máy kiểu gì, bấm lung ta lung tung, lúc e bật start lên nó còn chạy tiếp chương trình dở.
Còn lỗi hôm trc nhà em là sau khi bấm start máy, chạy được 1p, thì máy nhảy lỗi 001, xong hiện đèn sáng chỗ icon hình vòi nước, và báo về lỗi E14, tắt đi bật lại có khi nhảy ra lỗi E18. Còn từ hôm đấy đến hôm nay thì lại chạy ngon lành nên:)) em cũng hoang mang không biết tại sao
Lỗi vòi thì ới cụ win là chuẩn đới :)):)):))

Chỉnh sửa cuối: