[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

maianhnguyen0309

Xe đạp
Em đang vội nên chưa trả lời kỹ cho cụ được, nhưng tóm tắt nhanh mấy ý.

- Người bán cho cụ nói không cần dùng bột là luyên thuyên.

- Phải dùng bát đĩa chuẩn Nhật thì mới sạch, lại càng luyên thuyên và láo toét, trả lời vô trách nhiệm.

- Máy của cụ là sơn lại và dán tem nhăng cuội phía trước, nguyên zin của máy là xám inox.
cụ lucky.win online rep e mấy mục vs nhé. e chờ tin cụ :D

lucky.win

Xe điện
Cám ơn các cụ, em đùa vui thôi em mua của đ/c kieuhoa.gamuda trên of thôi, nhận máy lâu rồi nhưng chờ lắp tủ bếp lâu qua, lọ mọ hỏi các cụ trước. Mà các cụ cho em hỏi sao mở máy thấy thiếu mấy phụ kiện để lắp máy chỉ thấy mỗi dây nguồn+sách+bảng hướng dẫn lắp đặt, còn xem clip lắp đặt và vận hành máy trên web em thấy vít+ke, rồi phễu đổ muối nữa..., hỏi nơi bán thấy nói phụ kiện lắp đặt không có??? hay do em ko kiểm tra nên lẫn vứt vỏ đi rồi?
Em nghe cụ chém thấy nhẹ tựa lông hồng, có lẽ trình em dạng lông vịt nên thấy thế.

Máy nhà cụ là kiểu máy lắp âm toàn phần, để lắp được nó chuẩn chỉ như hình quảng cáo của nhà sx, em phải tỉ mỉ từng thứ, lên bản vẽ rồi dặn dò thợ đủ kiểu mới được ưng ý.

Đã là máy lắp âm, thì mặc định sẽ có bộ phụ kiện của nhà sx đi kèm để lắp máy ạ.

lucky.win

Xe điện
cụ lucky.win online rep e mấy mục vs nhé. e chờ tin cụ :D
Hình xếp đồ của nhà cụ nó như thế này ạ. Cụ để ý nhà sx vẽ chiều hình mũi tên.

- Cụ cần phải dùng bột hoặc viên rửa cho máy mới được. Tiết kiệm thì mua túi bột rửa, nhiều xèng thì mua túi viên rửa của Nhật.

- Còn về bát ăn cơm, nói thật em cũng không hiểu bát của Nhật thì nó khác cái gì với bát ở nhà mình.

Nhà em đang dùng bát đĩa Corelle, sx ở Nhật, thấy nó y chang, có chôn bát như nhà mình mà. Khác chăng, là kích thước đồ bên đó thường nhỏ hơn (mini) so với nhà mình.

Chỉnh sửa cuối:

cogane

Xe buýt
mấy nhà các cụ sau khi sấy có còn nước bên trong không. Nhà em sấy mà nó không khô hoàn toàn
các cụ hay mua muối và viên rửa ở đâu cho rẻ

demen2003

Xe tăng
Em nghe cụ chém thấy nhẹ tựa lông hồng, có lẽ trình em dạng lông vịt nên thấy thế.

Máy nhà cụ là kiểu máy lắp âm toàn phần, để lắp được nó chuẩn chỉ như hình quảng cáo của nhà sx, em phải tỉ mỉ từng thứ, lên bản vẽ rồi dặn dò thợ đủ kiểu mới được ưng ý.

Đã là máy lắp âm, thì mặc định sẽ có bộ phụ kiện của nhà sx đi kèm để lắp máy ạ.
Dạ đúng rồi cụ, em xem clip riêng phần làm cánh cửa cho máy đã phải 3 phần rồi chân, cánh, phần mở... Cụ có thợ quen lắp tủ âm như này giới thiệu cho em với vì phần gỗ liên quan tới mấy bác tủ bếp còn phần lắp máy lại bên bán máy?

Boy điện

Xe hơi
Cái này là chương trình Normal, rửa chương trình này sẽ kỹ và sạch hơn so với Eco, đồng nghĩa tốn điện nước hơn.
Vậy chương trình này rửa đều ko ảnh hưởng j đến máy phải ko cụ.e cũng thấy rửa chương trình đó xong.mùi bột rửa nó hết.
Ko như rửa ở chế độ eco

Khay chứa nhà cụ mỗi lần đổ đầy, thì phải dùng được tối thiếu 20 lần trở lên, không lẽ nhà sx lại hâm đến thế, ngày nào cũng phải đổ thì cụ lấy đâu thời gian để phục vụ nó.
Cảm ơn cụ.e thấy nó khay nó nhỏ quá.mà nghe mấy cụ nói mỗi lần đổ nước bóng khoảng máy trăm ml.nên e mới thắc mắc vậy a.

Boy điện

Xe hơi
Cụ lucky cho em hỏi. chương trình đó chạy liên tục hàng ngày dc ko a.lâu dài có ảnh hưởng j đến máy ko cụ.e định thay loại bột rửa khác về kiểm tra xem thế nào.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho hỏi cái khay đổ nước bóng máy elec sao nó bé tí vậy.em đổ tầm bằng cái ly uống trà thì nó đây.
Ko lẽ lần nào rửa cũng phải đổ.em để mức 3
Mỗi lần đổ đầy cụ rửa được 7-10 ngày, máy Bosch cũng thế thôi. Chắc nhà sản xuất có ý gì đó nên không làm to hơn.
Khi đổ nước bóng các cụ nhấc cánh lên một chút rồi châm thêm được nhiều hơn đấy :D

demen2003

Xe tăng

click_5607

Xe hơi
Cái này do để bẩn, nước mắm hay muối mặn dính vào đọng nước nên bị thế.
Dùng giấy giáp mịn, đánh chỗ đấy đi, rồi phun cho nó sơn bóng A10 vào là xong.

Trong quá trình sử dụng nên lưu ý lau chùi khô ráo, đừng để cặn nước bám như thế. Cái này khi lắp đặt, thường là phải dặn dò gia chủ.
Cám ơn cụ ạ

lucky.win

Xe điện
Dạ đúng rồi cụ, em xem clip riêng phần làm cánh cửa cho máy đã phải 3 phần rồi chân, cánh, phần mở... Cụ có thợ quen lắp tủ âm như này giới thiệu cho em với vì phần gỗ liên quan tới mấy bác tủ bếp còn phần lắp máy lại bên bán máy?
Em không quen ai ạ, cái này tự em làm từ A-Z.

Lắp được hay không, còn phụ thuộc vào ông thợ gỗ, mà ông thợ gỗ phải theo ông thiết kế.

Cụ lucky cho em hỏi. chương trình đó chạy liên tục hàng ngày dc ko a.lâu dài có ảnh hưởng j đến máy ko cụ.e định thay loại bột rửa khác về kiểm tra xem thế nào.
Với máy của cụ, chạy chương trình đó thoải mái ạ.

Cảm ơn cụ.e thấy nó khay nó nhỏ quá.mà nghe mấy cụ nói mỗi lần đổ nước bóng khoảng máy trăm ml.nên e mới thắc mắc vậy a.
Mỗi lần không quá 100ml là đầy, lấy đâu ra mà mấy trăm ml ạ.

Suvita03

Xe tải
mấy nhà các cụ sau khi sấy có còn nước bên trong không. Nhà em sấy mà nó không khô hoàn toàn
các cụ hay mua muối và viên rửa ở đâu cho rẻ
Máy nhà em khô hoàn toàn (trừ trôn bát để úp nhiều). Cụ xếp đúng hướng dẫn rồi mà thấy vẫn không khô thì cần chỉnh tăng nước bóng lên.
Em toàn mua trên LAZADA

Chỉnh sửa cuối:

cogane

Xe buýt
Máy nhà em khô hoàn toàn (trừ trôn bát để úp nhiều). Cụ xếp đúng hướng dẫn rồi mà thấy vẫn không khô thì cần chỉnh tăng nước bóng lên.
Em toàn mua trên LAZADA
em mới mua máy được mấy hôm loại 8 bộ. mà em thấy chí phí vận hành nó nhiều thế. 1 lần rửa hết 1 viên 5k, rồi nước bóng và muối rồi điện. Em tính 1 lần rửa phải hết tầm 7k.

nhà cụ tiền cho 1 lần rửa hết khoảng bao nhiêu. theo tháng cũng đc

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
E lại phiền cụ lucky.win :D
Nhà e có dùng con máy nhào bột Kenwood Chef XL KVL4100S, tần suất dùng chỉ 2 ngày cuối tuần nhào bột làm bánh, mỗi lần max 1kg bột, dùng được mấy tháng thì nó bị chảy dầu đen ra ngoài, đem đi bảo hành thì bên bảo hành kêu là e dùng không đúng kỹ thuật, quá công suất nên bị hỏng động cơ và từ chối bảo hành :( sửa thì cũng ~ 3-4t
Trong hdsd thì nó có ghi ntn
  • Kích thước cối xay (tổng cộng):6,7 lít
  • Dung tích - bánh:4.55kg
  • Dung tích - bột:2.56kg
  • Dung tích - bột làm bánh:910g
  • Dung tích - lòng trắng trứng:16
Vậy cụ cho e hỏi bên bảo hành nói vậy có đúng không???

http://www.kenwoodworld.com/vi-vn/san-pham-kenwood/may-tron-da-nang-kenwood/may-tron-da-nang-chef-major/kvl4100s?TabSegment=specifications#specifications

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e có dùng con máy nhào bột Kenwood Chef XL KVL4100S, tần suất dùng chỉ 2 ngày cuối tuần nhào bột làm bánh, mỗi lần max 1kg bột, dùng được mấy tháng thì nó bị chảy dầu đen ra ngoài, đem đi bảo hành thì bên bảo hành kêu là e dùng không đúng kỹ thuật, quá công suất nên bị hỏng động cơ và từ chối bảo hành :( sửa thì cũng ~ 3-4t

http://www.kenwoodworld.com/vi-vn/san-pham-kenwood/may-tron-da-nang-kenwood/may-tron-da-nang-chef-major/kvl4100s?TabSegment=specifications#specifications
Cái này làm gì có dầu nhỉ?
Chắc là mỡ cụ dùng một thời gian nó trôi ra thôi, nguyên lý ông này là có cái mô tơ quay mấy cái bánh xe giảm tốc thôi :D
Có khi cụ bắt nó quay nặng quá nó mẻ bánh xa hay đứt dây cu-roa :)).

Suvita03

Xe tải
em mới mua máy được mấy hôm loại 8 bộ. mà em thấy chí phí vận hành nó nhiều thế. 1 lần rửa hết 1 viên 5k, rồi nước bóng và muối rồi điện. Em tính 1 lần rửa phải hết tầm 7k.

nhà cụ tiền cho 1 lần rửa hết khoảng bao nhiêu. theo tháng cũng đc
Máy của cụ 8 bộ nếu dùng viên rửa finist của Nhật khoảng 510k/150viên (Lazada), thay bằng bột rửa Somat thì khoảng < 1,5k/lần. Điện nước để chế độ Eco sẽ là tiết kiệm nhất (<1 Kwh/lần)
Máy em 13 bộ tính ra khoảng 140-180k/tháng (ngày rửa 1 đến 2 lần), vẫn đắt hơn rửa tay cụ nhỉ (chỉ được cái nhàn cho vk)

Chỉnh sửa cuối:

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Cái này làm gì có dầu nhỉ?
Chắc là mỡ cụ dùng một thời gian nó trôi ra thôi, nguyên lý ông này là có cái mô tơ quay mấy cái bánh xe giảm tốc thôi :D
Có khi cụ bắt nó quay nặng quá nó mẻ bánh xa hay đứt dây cu-roa :)).
Hi, bên bh nói là hỏng động cơ. E nhồi thì cứ đúng theo hdsd, có nhiều hơn đâu???

dongnat123

Xe container

cụ làm cái đơn gửi chính hãng để xem bọn nó trả lời thế nào, mấy ông BH ở VN láo nháo lắm không tin được

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
cụ làm cái đơn gửi chính hãng để xem bọn nó trả lời thế nào, mấy ông BH ở VN láo nháo lắm không tin được
E cũng đang định mail cho chính hãng đây, cảm giác bh vn làm ăn nhếu nháo lắm :(