[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Hai cang

Xe buýt
Nhiều tầng quá em đang đọc dần chưa hết nên nhờ các cụ tư vấn cho nhanh ạ. Em đang có ý định mua 1 cái máy rửa bát loại 12 bộ loại dương tủ đặt trên bàn bếp, xin hỏi các cụ nhà 6 người dùng loại này có vừa không, có rửa được xoong nồi chảo không ạ. Nếu hợp lý nhờ các cụ tư vấn giúp em mua loại nào tốt. Em xin cảm ơn ạ.
E nghĩ 12 bộ thì đặt trên bàn bếp cũng được (nếu không có tủ bếp trên hoặc tủ bếp trên cao hơn tủ bếp dưới 82cm). Tuy nhiên thì Bác nên đặt ở tủ dưới ạ. 12 bộ thì rửa được xoong nồi chảo thoải mái. Nhà 6 người dùng máy 12 bộ là ổn rồi. Bác tung nốt mấy cái ảnh toàn cảnh bếp nhà Bác và chỗ Bác dự kiến đặt máy để các cao thủ trên này tư véo nữa ạ.

vjtcon

Xe điện
Em chào bác Lắc và các bác!
Em đang tìm một MRB thì may quá tìm được topic này.
Nhờ các bác tư vấn giúp em một MRB dành cho quán ăn. Quán nhà em bán ốc nên dĩa khá nhiều, dầu mỡ cũng nhiều. Máy nào rửa sạch được các loại dầu mỡ bám trên dĩa, thời gian rửa nhanh và chất lượng tốt?
Em cám ơn các Bác nhiều
Quán ốc của mợ địa chỉ ở đâu vậy? Sắm mrb Cn xong ib e địa chỉ, ăn uống bát đũa sạch là like mạnh^^

Chỉnh sửa cuối:

sky_driver

Xe buýt
mua máy nào chả đc, cứ tầm 15 tr đổ xuống múc làm đẹp. chú ý nếu đặt trong nhà mua loại nào nó rửa xong tự đông hé cửa ý.
Em ko đọc được còm này sớm hơn nên em mua loại ko auto hé cửa, cụ cho em hỏi ngu là tại sao trong nhà lại cần loại tự động hé cửa ạ?

at2009

Xe tăng
E nghĩ 12 bộ thì đặt trên bàn bếp cũng được (nếu không có tủ bếp trên hoặc tủ bếp trên cao hơn tủ bếp dưới 82cm). Tuy nhiên thì Bác nên đặt ở tủ dưới ạ. 12 bộ thì rửa được xoong nồi chảo thoải mái. Nhà 6 người dùng máy 12 bộ là ổn rồi. Bác tung nốt mấy cái ảnh toàn cảnh bếp nhà Bác và chỗ Bác dự kiến đặt máy để các cao thủ trên này tư véo nữa ạ.
Vâng em cảm ơn cụ. Rất tiếc lúc làm tủ bếp lại không tính đến MRB nên không thiết kế chỗ cho nó, gầm chậu rửa thì em ngắm lại chật không để được vì còn vướng các ống thoát chậu rửa mà phá chỗ ngăn khác ra thì em không muốn. Em định đặt kê lên bên ngoài tủ bếp ở ô sân ướt cạnh tủ bếp và chỗ này cũng thuận tiện để làm đường cấp, thoát nước. Để về em chụp lại chỗ dự kiến đặt máy các cụ tư vấn thêm cho em nhé. Ngoài ra em xin tư vấn thêm nên mua loại nào nữa ạ. Cám ơn các cụ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Em ko đọc được còm này sớm hơn nên em mua loại ko auto hé cửa, cụ cho em hỏi ngu là tại sao trong nhà lại cần loại tự động hé cửa ạ?
để hé thì ko bị mưa hắt vào ah.
còn thì hé là để cho nc bay hơi ah. dù ko hé thì nc nó cũng sẽ ko đọng trên bát đĩa mà chỉ ở thành thôi, nhưng tốn nc bóng!

Sondaubang

Xe tăng
Cụ ra siêu thị HC nhé, Bosch có nhiều loại, 2 giàn với 3 giàn, lắp ở Tây bán nhà, Ba lan, Đức. Giá từ 16tr đến 33tr. Em vừa mua loại 3 giàn 21tr, rửa rất sạch, chạy êm. Cô em út thấy hay cũng làm chiếc 2 giàn 16tr.
Có cụ nào trên này từng nhận xét "máy rửa bát là cuộc cách mạng trong nhà bếp". Em thấy đúng.

at2009

Xe tăng
Em cũng có nhu cầu mua máy rửa bát, đánh dấu tham khảo tư vấn của các cụ ạ.

sky_driver

Xe buýt
để hé thì ko bị mưa hắt vào ah.
còn thì hé là để cho nc bay hơi ah. dù ko hé thì nc nó cũng sẽ ko đọng trên bát đĩa mà chỉ ở thành thôi, nhưng tốn nc bóng!
Nó rửa xong rồi mới hé thì có gì liên quan tới vụ tốn nước bóng vậy cụ?

sky_driver

Xe buýt
Cụ ra siêu thị HC nhé, Bosch có nhiều loại, 2 giàn với 3 giàn, lắp ở Tây bán nhà, Ba lan, Đức. Giá từ 16tr đến 33tr. Em vừa mua loại 3 giàn 21tr, rửa rất sạch, chạy êm. Cô em út thấy hay cũng làm chiếc 2 giàn 16tr.
Có cụ nào trên này từng nhận xét "máy rửa bát là cuộc cách mạng trong nhà bếp". Em thấy đúng.
Thực ra nếu gia đình có điều kiện hoặc là thời gian rửa bát có thể kiếm thêm, chứ làm cách mạng để giải phóng 10-15 phút rửa bát thì em thấy ko tương xứng so với chi phí.

huchich

Xe tải
Em cũng mua bosh loại seri 2, ko nhớ nổi mã cụ thể. Giá 17M. 3 dàn, dàn trên rửa đũa.

No chạy êm ru ạ, hồi xưa ngu ko mua loại tự hé cửa.mà cái thằng bán méo tư vấn.

Mua đi cụ ạ, đời rảnh háng hơn đấy!

tôi yêu ô tô

Xe container
Bếp từ là cách mạng thì chuẩn còn máy rửa bát thì ko được như thế cụ ạ :D

Sondaubang

Xe tăng
Thực ra nếu gia đình có điều kiện hoặc là thời gian rửa bát có thể kiếm thêm, chứ làm cách mạng để giải phóng 10-15 phút rửa bát thì em thấy ko tương xứng so với chi phí.
Bếp từ là cách mạng thì chuẩn còn máy rửa bát thì ko được như thế cụ ạ :D
Vâng! Bếp từ là cách mạng sẽ chuẩn hơn, nhưng máy rửa bát thì thực sự hiệu quả và tiện lợi, nhất là mùa lạnh thì ai cũng ngại rửa bát. Chưa kể mấy nhóc nhà em nó muốn nhanh, toàn rửa ẩu, cầm cái bát đĩa rửa tay cứ trơn trơn, rửa máy sạch bong vì ngoài viên rửa thì nó được rửa ở 65-70 độ nên sạch hơn.

tôi yêu ô tô

Xe container
Vâng! Bếp từ là cách mạng sẽ chuẩn hơn, nhưng máy rửa bát thì thực sự hiệu quả và tiện lợi, nhất là mùa lạnh thì ai cũng ngại rửa bát. Chưa kể mấy nhóc nhà em nó muốn nhanh, toàn rửa ẩu, cầm cái bát đĩa rửa tay cứ trơn trơn, rửa máy sạch bong vì ngoài viên rửa thì nó được rửa ở 65-70 độ nên sạch hơn.
Vâng đương nhiên là thích hơn rồi, nhà e cũng định mua nhưng chưa tìm được chỗ để :D

zolahn

Xe điện
Sang năm mới quyết tâm giải phóng sức lao động của vợ, em quyết định mua máy rửa bát (nói thế chứ ở nhà em toàn phải rửa). Giờ em lội lại gần 700 trang của thớt máy rửa bát cũ kia thì chắc hết năm mất.
Sau 1 thời gian tìm hiểu em quyết định mua máy rửa bát Bosch vì nó rửa được xả nồi thớt, chứ máy của Nhật kia nó bé quá. Nhà em có 2 người lớn và 3 trẻ nhỏ. Nhờ các cụ tư vấn giúp em 1 mã dưới 20tr (hoặc hơn 1 tý ti)
Em đội ơn các cụ!
Mã máy nhà e đây cụ, 25 củ, 12 bộ

lenhhoxung1980

Xe điện
Cụ sang thớt bên kia hỏi cụ Lucky sẽ được tư vấn cụ thể dòng máy, nơi mua. Trông thế thôi mà lắm seri, hoa cả mắt

Au79 Dragon

Xe điện
Kinh phí vài chục 1 máy không thành vấn đề, đối với nhiều gia đình việc tự rửa bát, nấu cơm, giặt quần áo,... cũng là một cách để giáo dục bọn trẻ trưởng thành trong cuộc sống.

Skoda_Favorit

Xe container
Em vừa xem lại hướng dẫn sử dụng thì nó là đèn báo cứu trợ, nó kêu cần phải nạp lại thì là nạp "cái gì" vậy các cụ?
Tối về Cụ thử mở nắp ngăn này ra đổ ít nước lọc vào xem có hết đèn báo kg nhé rồi báo lại để Cụ Vanh123 phán tiếp!!!!!!:D

vuhaitrieu

Xe hơi
Em cám ơn các bác. Em mới sang hội các chị tham khảo được mã "Máy Rửa Bát Bosch SMS46MI05E" không biết có bác nào đã xài chưa?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang phân vân, em nhìn thấy hình bông tuyết.
Đang ăn mà cụ làm em cười văng mất miếng đậu phụ òi - đền em đi :)):)):))

Em vừa xem lại hướng dẫn sử dụng thì nó là đèn báo cứu trợ, nó kêu cần phải nạp lại thì là nạp "cái gì" vậy các cụ?
Cụ tự dịch hay anh gúc dịch cho cụ đấy =))=))=))

P/s: cái cụ nói là đèn báo "rin-se ết ri-phiu" - nó là "nước bóng" đấy ạ, cụ đổ thêm vào là hết đèn :D

Chỉnh sửa cuối: