[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
CCCM nào ngân sách ít làm con này cũng được ;)

Trung_anh

Xe buýt
Hãng Bosch là một trong những hãng chịu khó đầu tư cho sản phẩm đấy cụ ạ, nó có rất nhiều model.

Bếp mà cụ thích cả từ và hồng ngoại thì ít model lắm, cụ nên mua bếp từ thôi nhé, đừng dùng chung làm gì.

20tr của cụ thì mua được bếp 80cm của Bosch rồi, bếp rộng dùng cho nó thích.

.
Dạ,nhà sắp vào đồ ,danh mục cần mua dài dằng dặc mà cứ đắn đo mãi cũng mất nhièu time
e cũng khuân về mấy thứ rồi,mà bếp thì vợ e hay nấu ăn cho mấy nhóc = nồi thuỷ tinh nên phải mua bếp hỗn hợp ( trót mua con siemen e để ô bà dùng vậy )
* Mrb là e chưa mua ,chờ ý kiến cụ ,tiêu chí quanh 25tr seri 6 ,có sấy zeolite,ưu tiên bán âm
thì thấy có 2 mã này
Máy âm SMV68MX04E
or máy độc lập SMS68TI03E

Tủ lạnh thì e đọc thớt nhà mình thấy Hitachi nội địa ngon,cứ 3 mã này cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

JamesIsSolomon

Xe đạp
Chào cccm, cho em hỏi ống xả nước cho máy sấy ngưng tụ của Electrolux mua ở đâu ạ? Giống như này

Em xài EDC2086PDW trong tờ hướng dẫn có giới thiệu phụ kiện DK11 nhưng google không thấy bán ở Việt Nam cả chính hãng lẫn các shop. Cụ nào có thông tin shop ở TPHCM hoặc online cũng được ạ.

Em xin cảm ơn.

Chào cccm, cho em hỏi ống xả nước cho máy sấy ngưng tụ của Electrolux mua ở đâu ạ?
Máy ngưng tụ khác thông hơi ở chỗ không cần ống xả nước nha bác. Bác nhìn trong clip minh họa sẽ thấy nó có một cái khay nước, sấy khoảng 2 mẻ đầy khay thì bác tháo ra đổ đi thôi.

Mua máy ngưng tụ thì khỏe ở chỗ không phải lắp đường xả, thích mang đi đâu cũng được kiểu như cái tủ lạnh thôi.

JamesIsSolomon

Xe đạp
Máy ngưng tụ khác thông hơi ở chỗ không cần ống xả nước nha bác. Bác nhìn trong clip minh họa sẽ thấy nó có một cái khay nước, sấy khoảng 2 mẻ đầy khay thì bác tháo ra đổ đi thôi.

Mua máy ngưng tụ thì khỏe ở chỗ không phải lắp đường xả, thích mang đi đâu cũng được kiểu như cái tủ lạnh thôi.
Bác xem đến cuối clip sẽ thấy gắn ống xả vào sẽ không cần đổ nước nữa ạ.

clessking

Xe buýt

Bác nhầm nhọt trong trồng trọt ah. Sấy thông hơi nào có cần ống xả gì đâu, có cái ống thải hơi nóng nếp lắp ở sau máy thôi.
Máy ngưng tụ mới phải lắp đường xả cho lười tháo nước bê đổ ý.

Bác nhầm nhọt trong trồng trọt ah. Sấy thông hơi nào có cần ống xả gì đâu, có cái ống thải hơi nóng nếp lắp ở sau máy thôi.
Máy ngưng tụ mới phải lắp đường xả cho lười tháo nước bê đổ ý.
Dạ vâng em đọc hơi vội và nói cũng hơi vắn tắt tí thành ra nhầm nhọt ạ. Ý em là máy sấy thông hơi thì phải lắp thêm cái ống thông hơi để dễ thoát hơi nước ra ngoài còn máy sấy ngưng tụ thì không phải lắp ống nữa vì nó ngưng tụ nước trong khay để đem đổ đi rồi. Ý bác kia thì hỏi mua cái ống xả nước ở đâu để khỏi phải đổ, em nhầm ạ.

Nhà em dùng máy sấy Bosch thì cái đường nối vào khay nước nó lắp âm luôn nên không có cái vụ xả nước ở ngoài đó.

trang yumi

Xe hơi
Em lót dép hóng. Nhà em đang dùng con Elec 8 bộ, cá nhân em thấy cũng ngon cccm ạ

lucky.win

Xe điện
Dạ,nhà sắp vào đồ ,danh mục cần mua dài dằng dặc mà cứ đắn đo mãi cũng mất nhièu time
e cũng khuân về mấy thứ rồi,mà bếp thì vợ e hay nấu ăn cho mấy nhóc = nồi thuỷ tinh nên phải mua bếp hỗn hợp ( trót mua con siemen e để ô bà dùng vậy )
* Mrb là e chưa mua ,chờ ý kiến cụ ,tiêu chí quanh 25tr seri 6 ,có sấy zeolite,ưu tiên bán âm
thì thấy có 2 mã này
Máy âm SMV68MX04E
or máy độc lập SMS68TI03E

Tủ lạnh thì e đọc thớt nhà mình thấy Hitachi nội địa ngon,cứ 3 mã này cụ nhỉ

Với 25tr thì không đủ mua máy với tiêu chí cụ đặt ra, ngoại trừ cụ xách tay giống như cái bếp kia. Model MX03, 04 đều đã bỏ mẫu. Còn cái 68TI03 là máy độc lập, giá cũng không hợp lý lắm.

Tủ lạnh thì ngon rồi ạ.

Chào cccm, cho em hỏi ống xả nước cho máy sấy ngưng tụ của Electrolux mua ở đâu ạ? Giống như này

Em xài EDC2086PDW trong tờ hướng dẫn có giới thiệu phụ kiện DK11 nhưng google không thấy bán ở Việt Nam cả chính hãng lẫn các shop. Cụ nào có thông tin shop ở TPHCM hoặc online cũng được ạ.

Em xin cảm ơn.
Cụ mua ống nhựa chịu nhiệt là được ạ, cái này đơn giản cần gì phải mua chính hãng đâu cụ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em đã lau dọn sạch sẽ rồi đóng tủ lại. Ngày hôm sau vẫn còn nguyên tình trạng ấy cụ ạ. Cụ giải thích giúp em vì sao tủ lại bị hiện tượng đóng tuýet này với ạ. Em hoang mang quá; nhân viên nguyễn kim thì bảo do tủ mới. Mà sao tủ mới lại bị ạ? E dùng cái sanyo ngót 10 năm nay mà ko bị vậy bao giờ hết.

Ảnh em mới chụp ạ.

Chắc do cụ lau khăn quá ướt và đóng tủ ngay nên nước nó đọng lại. Cụ lau khô đi rồi dùng luôn xem có bị ko, hoặc lau xong để khô mới dùng.

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ ơi. Máy nhà em là bosch25ki. Dùng được 1,5 năm rồi. Hiện tại em thấy rửa xong có mùi hôi, hôm thì mùi chua chua. Em kiểm tra thì k có rác. Máy em bị sao thể nhỉ
Máy cụ bị bẩn :D

maka13

Xe tải
Dạ vâng em đọc hơi vội và nói cũng hơi vắn tắt tí thành ra nhầm nhọt ạ. Ý em là máy sấy thông hơi thì phải lắp thêm cái ống thông hơi để dễ thoát hơi nước ra ngoài còn máy sấy ngưng tụ thì không phải lắp ống nữa vì nó ngưng tụ nước trong khay để đem đổ đi rồi. Ý bác kia thì hỏi mua cái ống xả nước ở đâu để khỏi phải đổ, em nhầm ạ.

Nhà em dùng máy sấy Bosch thì cái đường nối vào khay nước nó lắp âm luôn nên không có cái vụ xả nước ở ngoài đó.
Máy nhà e là sấy thông hơi của Elec đây ạ, em cũng chả lắp bất cứ cái ống gì cả, dùng phà phà hơn 1 năm nay rồi, nhà e sấy 2 ca/ngày ạ :))

Skoda_Favorit

Xe container
Máy nhà e là sấy thông hơi của Elec đây ạ, em cũng chả lắp bất cứ cái ống gì cả, dùng phà phà hơn 1 năm nay rồi, nhà e sấy 2 ca/ngày ạ :))
Vấn đề là Cụ để ở đâu? Để ban công thì khỏi cần, chứ để trong nhà thì phải lắp ống dẫn ra ngoài chứ kg thì nó xả hơi trong nhà có mà chết ẩm với nóng và bụi vải!

TOM GM

Xe tải
Trợ giúp : e muốn chuyển cái máy rửa bát bosch E82 từ nhà cũ sang nhà khác ( chung cư, phải lắp đặt lại). Cụ nào chuyển đc hay biết tổ đội làm đc giới thiệu giúp e với ạh.
Tks all .