[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Zuka_Panda

Xe tải
Cảm ơn CCCM, mình đã hỏi và đúng là họ lái mình chọn mã khác để có bảo hành cho yên tâm nên chắc là giá ảo. Các cụ đã ai dùng MRB ARISTON LFC3C26X chưa cho mình xin ít review với. Đang thích tính năng rửa nửa tải của nó. (Trước dùng máy cũ (SMS57E28EU - đã bán đồng nát do gián làm hỏng mạch) thì nhiều khi 1 bữa chỉ xếp hết 1 ngăn, mà mỗi ngày chỉ nấu 1 bữa tối nên nhiều khi thấy tính năng rửa nửa tải thật cần thiết). Cảm ơn CCCM.
[/QUOTE]
Hầu hết các dòng mrb của Bosch tầm trung mà không có rửa nửa tải thì đều có cảm biến tải cụ ah. Tức là lượng điện, nước tiêu thụ sẽ phụ thuộc 1 phần vào lượng đồ rửa nên chế độ nửa tải là không cần thiết đối với những dòng này nhé cụ.

Skoda_Favorit

Xe container
Hầu hết các dòng mrb của Bosch tầm trung mà không có rửa nửa tải thì đều có cảm biến tải cụ ah. Tức là lượng điện, nước tiêu thụ sẽ phụ thuộc 1 phần vào lượng đồ rửa nên chế độ nửa tải là không cần thiết đối với những dòng này nhé cụ.[/QUOTE]
Mà thiếu gì đồ để rửa cùng khi ít bát đĩa nhỉ? VD: rổ rá, cốc chén, chai lọ, tấm lưới máy hút bùi ở bếp,... Nhà em thì cứ còn chỗ trống là nhìn quanh xem có gì cho đc là cho!
À mà cụ lucky.win còn có lần cao hứng xui bỏ cả nắp thùng rác vào nữa cơ:-o nhưng e chạ dại!!!!=))=))=))=))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Hầu hết các dòng mrb của Bosch tầm trung mà không có rửa nửa tải thì đều có cảm biến tải cụ ah. Tức là lượng điện, nước tiêu thụ sẽ phụ thuộc 1 phần vào lượng đồ rửa nên chế độ nửa tải là không cần thiết đối với những dòng này nhé cụ.
Mà thiếu gì đồ để rửa cùng khi ít bát đĩa nhỉ? VD: rổ rá, cốc chén, chai lọ, tấm lưới máy hút bùi ở bếp,... Nhà em thì cứ còn chỗ trống là nhìn quanh xem có gì cho đc là cho!
À mà cụ lucky.win còn có lần cao hứng xui bỏ cả nắp thùng rác vào nữa cơ:-o nhưng e chạ dại!!!!=))=))=))=))=))=))[/QUOTE]
Ôi giời, lão ý ngáo máy chấp gì - có đợt còn mặc âo mưa chui vào máy ngồi xem phun nước cơ =))=))=))

Jess Vu

Xe đạp
Thì em thấy CỤ quoted còm của cụ Lắc nên nghĩ Cụ kháy cụ Lắc là cụ ấy dìm để bán hàng khác!:D Em bênh cụ Lắc mà:-*! =))=))=))=))=))
Còn Cụ nói mấy cái web kia thì Cụ đúng!=D>=D>=D>
Hí hí. E là e để ý cụ hay bênh cụ Lắc lắm cơ. Kiểu như sợ có ai dụ dỗ hay lấy cụ Lắc đi đâu mất ý

Là vì cái lòng nồi cơm điện đó bằng nhôm phải không ạ.
Ơ e ko bít. Mà hình như vậy. Thế nồi nhôm ko bỏ vào đc ạ? E cũng cho cái búa dần thịt vào đấy, xong nó ra cái j đen đen xám xám dính tay kiểu như ra màu đấy ạ

Trùi, mợ đừng bỏ cái đó vô làm gì. Bình thường ngâm nước tì là sạch mà. Ăn nhau nhất là lớp chống dính của lòng nồi, mợ cho vào nó xịt vài lần mất chống dính thì chỉ có suốt ngày đi cạo cơm khô thôi. Chưa nói nếu nó là nhôm thì cũng ko dùng được trong MRB nữa.
Hix hix. Mấy cái chảo chống dính e cho vào tất. Thế cũng ko đc ạ? Để e rửa tay riêng zị. Tks cụ.

Skoda_Favorit

Xe container
i giời, lão ý ngáo máy chấp gì - có đợt còn mặc âo mưa chui vào máy ngồi xem phun nước cơ =))=))=))
Rứa à?:-o Có chuyện nớ à?:-o:-?? Rứa thì hâm mạ nó rồi Cụ ơi!!!!!!!!!=))=))=))=))
Hí hí. E là e để ý cụ hay bênh cụ Lắc lắm cơ. Kiểu như sợ có ai dụ dỗ hay lấy cụ Lắc đi đâu mất ý
Chứ sao nữa Mợ! Cụ ấy là của chung nha! :bzNhư Mợ chẳng hạn! Lơ mơ là dụ dỗ cụ ấy vô trỏng ngay! :D
Mà ở SG nhà Mợ còn có mợ gì gì có nick có đuôi 88 ấy CỤ Vanh123 nhỉ? Hâm mộ lắm à nha!!!:))

vihali

Xe container
Ôi giời, lão ý ngáo máy chấp gì - có đợt còn mặc âo mưa chui vào máy ngồi xem phun nước cơ =))=))=))
Đến mức ấy thì tệ quá. Sao ko rủ anh em ngồi cùng xem cho vui nhỉ?

Trung_anh

Xe buýt
Cụ Lucky và các cụ ơi
e cần lấy con máy giặt
Mấy mã này thì con nào OK nhất ạ
( Nhà e 2ng lớn 3 trẻ em,ưu tiên dễ sử dụng )

Jess Vu

Xe đạp
Chứ sao nữa Mợ! Cụ ấy là của chung nha! :bzNhư Mợ chẳng hạn! Lơ mơ là dụ dỗ cụ ấy vô trỏng ngay! :D
Mà ở SG nhà Mợ còn có mợ gì gì có nick có đuôi 88 ấy CỤ Vanh123 nhỉ? Hâm mộ lắm à nha!!!:))
Chài chài. Thì chính cụ cũng nói cụ ấy là của chung mà cụ cứ khư khư giữ cụ ấy ngoài đấy. Thi thoảng cũng phải chia sẻ để cụ ý vào đây với tụi e tí tí chứ nà. Ai mà chả hâm mộ cụ ấy chứ. Người gì đâu mà nhiệt tình lạ

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ Lucky và các cụ ơi
e cần lấy con máy giặt
Mấy mã này thì con nào OK nhất ạ
( Nhà e 2ng lớn 3 trẻ em,ưu tiên dễ sử dụng )

Cụ ấy đang bận tay hơi bẩn nên nhờ e nhắn lại là cứ con nào đắt nhất mà xúc Cụ ơi!
E fun tý chứ trừ con máy hấp sấy LG như cái tủ lạnh thì mã nào chả ngon Cụ!

Chài chài. Thì chính cụ cũng nói cụ ấy là của chung mà cụ cứ khư khư giữ cụ ấy ngoài đấy. Thi thoảng cũng phải chia sẻ để cụ ý vào đây với tụi e tí tí chứ nà. Ai mà chả hâm mộ cụ ấy chứ. Người gì đâu mà nhiệt tình lạ
SG mợ mua MRB chỗ nào vậy?

Trung_anh

Xe buýt
Cụ ấy đang bận tay hơi bẩn nên nhờ e nhắn lại là cứ con nào đắt nhất mà xúc Cụ ơi!
E fun tý chứ trừ con máy hấp sấy LG như cái tủ lạnh thì mã nào chả ngon Cụ!
Dạ cụ đúng ý e
Con LG e đuổi thẳng cổ rồi :D
E định lấy con rẻ nhất trong đám đó là HITACHI SG100CL giặt 10kg sấy 6kg

icemain

Xe tăng
Siêu thị L's Place có bán đấy Mợ! 80 hay 90k chai to đoành của Alio gì gì đấy! Để e tìm ảnh úp lên cho Mợ xem! Mợ gúc xem hệ thống siêu thị này có những đâu nữa vì e chỉ biết có ở tại Tòa G3 và E5 ở Khu Ciputra!

Cám ơn cụ, thấy trên Shopee cũng có 500ml hàng Somat. Nhưng chắc sẽ chạy qua LTK hoặc Hàng Vôi khi tiện lên phố chơi

vubaopr

Xe đạp
ai giúp em vớiah
các bác cho em hỏi. e có nhận sửa 1 máy rửa electrolux. tình trạng là bấm start bơm xả chạy khoảng 4 phút ngưng khoảng 10 giây sau đó chạy tiếp vài phút thì ngưng báo lỗi i20. hãng có vào thay bo khác nhưng vẫn ko đc. e mở ra thấy bên hông có 2 phao cơ. thổi thì 2 phao đều đóng tiếp điểm tốt. đường dây đã đo thông mạch lên tới bo. chỉ còn 1 cái phao bé 4 dây nằm dưới đít máy. mở ra xem thì không hiểu gì. e nghi là đang bị hư nó. mà k biết nó là cái gì. e cám ơn cac bác đã xem.

Leanh65

Xe container
Cụ lucky.win và các cụ cho em hỏi Mrb em bị lỗi gì với ạ. Em vẫn set chế độ thời gian tắt máy là P01. Sau khi rửa xong 1,2 phút là tắt điện ,nhưng gần đây em đau chân để gấu và f1 thao tác xong nó không tắt điện mà cứ như ảnh em chụp dưới đây.
Em đã đặt lại P01 nhưng chỉ được 1 lần là tắt, các lần sau lại vẫn vậy. Mà cắm điện cái chứ cần bấm nút nguồn đã hiển thị thời gian ở trên đèn led và chỉ cần ấn start là máy chạy.
Đội ơn các cụ .

xyzhuyxyz

Xe tăng
Dạ cụ đúng ý e
Con LG e đuổi thẳng cổ rồi :D
E định lấy con rẻ nhất trong đám đó là HITACHI SG100CL giặt 10kg sấy 6kg
Cụ lấy Toshiba phổ biến ở vn hơn nên cũng dễ sửa và cũng nhiều ưu điểm hơn.