[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Zuka_Panda

Xe tải
Mai cụ gọi hỏi mua luôn đi ạ, xong cụ hỏi họ nếu có thì mua thêm 5-6 cái nữa xem họ nói sao.

Đến đoạn xả nước ra mà báo lỗi, thì cụ tháp bên trái máy ra, nó có cái phao nước mầu đen, cụ kiểm tra nó xem sao.

Cụ tháo phin lọc ra, nhìn vào sẽ thấy miếng nhựa trắng che bơm thoát, cậy nó ra, rồi kiểm tra xem có gì bất thường không, sau đó lắp lại và cho chạy tiếp.
Lại cái bài dìm hàng để tư vấn sang mã khác bán lãi hơn ;))

Lưu Mạnh Khang

Xe đạp
Chào cụ
Nhà tôi có máy rửa bát Np-TR8 Panasonic bị hỏng mạch. Cụ nào có thể sửa hoặc bán mạch chính của máy rửa bát này thì alo 0934227288
Cám ơn các cụ

vankezman

Đi bộ
em nhờ các bác tư vấn giúp em máy rửa bát âm tủ trong tầm giá 10-20 triệu ạ. Em thấy Xiaomi có máy rửa bát không biết có bác nào sử dụng chưa ạ?

Jess Vu

Xe đạp
Hihi. E vừa mua chưa đc tháng trong SG bán 18,5 chẹo. Nge cụ ấy nói 14 chẹo e còn tấm tắc sao ngoài ấy bán rẻ hơn trong này nhìu thế.
Cụ cụ cho e hỏi với. Sao e bỏ nồi cơm điện vào rửa nó trắng hết cả mặt ngoài nồi thế ạ
Mai cụ gọi hỏi mua luôn đi ạ, xong cụ hỏi họ nếu có thì mua thêm 5-6 cái nữa xem họ nói sao.

Đến đoạn xả nước ra mà báo lỗi, thì cụ tháp bên trái máy ra, nó có cái phao nước mầu đen, cụ kiểm tra nó xem sao.

Cụ tháo phin lọc ra, nhìn vào sẽ thấy miếng nhựa trắng che bơm thoát, cậy nó ra, rồi kiểm tra xem có gì bất thường không, sau đó lắp lại và cho chạy tiếp.

lucky.win

Xe điện
Hihi. E vừa mua chưa đc tháng trong SG bán 18,5 chẹo. Nge cụ ấy nói 14 chẹo e còn tấm tắc sao ngoài ấy bán rẻ hơn trong này nhìu thế.
Cụ cụ cho e hỏi với. Sao e bỏ nồi cơm điện vào rửa nó trắng hết cả mặt ngoài nồi thế ạ
Là vì cái lòng nồi cơm điện đó bằng nhôm phải không ạ.

em nhờ các bác tư vấn giúp em máy rửa bát âm tủ trong tầm giá 10-20 triệu ạ. Em thấy Xiaomi có máy rửa bát không biết có bác nào sử dụng chưa ạ?
Xào mì chính là máy Elec loại 8 bộ đang bán ở nhà mình đấy cụ.

Chào cụ
Nhà tôi có máy rửa bát Np-TR8 Panasonic bị hỏng mạch. Cụ nào có thể sửa hoặc bán mạch chính của máy rửa bát này thì alo 0934227288
Cám ơn các cụ
Cụ mua mạch mới thì chắc gần bằng cái máy đấy cụ.

longspm1

Xe hơi
Nếu mà giá hơn 17tr, cứ cho là 17,5tr đi, thì xác định luôn là hàng xách tay cụ ạ.

Như cụ kia đưa giá và giả sử cụ ấy fix cho 500k nữa thì quá hợp lý cho cụ mợ nào có nhu cầu.

P/S; em không liên quan gì với cụ kia đâu nhé.

Cụ lắp nó lại như cũ và cho chạy đi ạ.
Cụ cho em hỏi bảo hành chính hãng nào thế ạ, cho em xem tem nhãn hoặc tên đơn vị ạ.

Tất cả đơn vị nào ở HN mà nhập model này em đều biết cả.

P/S; em lấy làm gì ạ.
Em chào cụ Lucky. Cụ tư vấn cho e 1 con mrb nào có chiều rộng 55cm đổ lại thôi ạ. Chỗ nhà em sau trước làm bếp không tính mrb nên giờ nó không có kíc thước chuẩn. Còn mỗi chỗ đó mà chiều rộng của các may bosch toàn 60 thôi. Đội ơn cụ.

Lưu Mạnh Khang

Xe đạp
Là vì cái lòng nồi cơm điện đó bằng nhôm phải không ạ.

Cụ mua mạch mới thì chắc gần bằng cái máy đấy cụ.
Cám ơn thông tin của cụ

Cụ có cao kiến gì với bo mạch máy rửa bát NP-TR8 đang bị hỏng thì cụ chia sẻ giùm
Thanks

clessking

Xe buýt
Trùi, mợ đừng bỏ cái đó vô làm gì. Bình thường ngâm nước tì là sạch mà. Ăn nhau nhất là lớp chống dính của lòng nồi, mợ cho vào nó xịt vài lần mất chống dính thì chỉ có suốt ngày đi cạo cơm khô thôi. Chưa nói nếu nó là nhôm thì cũng ko dùng được trong MRB nữa.

vankezman

Đi bộ
Thật hả bác? Bác không nói ra thì em không biết luôn đấy ạ, không biết độ bền như thế nào ạ? có dễ sửa chữa thay thế không?
Bác tư vấn giúp em con nào của Bosch (lắp âm bếp) tầm giá 15tr với ạ. Rửa được khoảng 13 bộ ấy ạ. Em cảm ơn

Em tàu ngầm máy rữa bát mấy hôm nay rồi mà vẫn còn băn khoan chưa biết nên mua MRB nào.Nhờ các bác tư vấn giúp.
Nhà em 2 người lớn và 2F1. 1F 3 tuổi,1F 2 tháng tuổi nên nhu cầu ăn uống trong tương lai hơi nhiều và phức tạp.Các bác tư vấn giùm em cụ thể loại máy độc lập ngân sách tầm trong ngoài 20-25tr, có chế độ tráng qua vì ăn nhiều bữa nhưng chắc 1ngày mới rữa 1lần.,chế độ tiệt trùng ,sấy khô vì sau này chắc sẽ dùng để rữa bình sữa và các loại v.v... cho bé 2 tháng.
Kết hợp các bác tư vấn giùm em 1bếp từ âm loại 3bếp tầm ngân sách trên dưới 20tr mà có chế độ chống tràn luôn ạ.Thú thật sinh xong em có hiện tượng quên não nên bũa giờ làm cháy đen kha khá nồi niêu rồi....
À em ở SG nên bác nào biết chỗ mua đảm bảo 2 thứ trên ở SG chỉ giùm em với ạ
Cảm ơn các bác trước

vubaopr

Xe đạp
các bác cho em hỏi. e có nhận sửa 1 máy rửa electrolux. tình trạng là bấm start bơm xả chạy khoảng 4 phút ngưng khoảng 10 giây sau đó chạy tiếp vài phút thì ngưng báo lỗi i20. hãng có vào thay bo khác nhưng vẫn ko đc. e mở ra thấy bên hông có 2 phao cơ. thổi thì 2 phao đều đóng tiếp điểm tốt. đường dây đã đo thông mạch lên tới bo. chỉ còn 1 cái phao bé 4 dây nằm dưới đít máy. mở ra xem thì không hiểu gì. e nghi là đang bị hư nó. mà k biết nó là cái gì. e cám ơn cac bác đã xem.

icemain

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi nước bóng mua ở đâu bây giờ? Qua Minh Hoa thì hết sạch, đang phải dùng tạm viên tổng hợp cắt 4 :(

Skoda_Favorit

Xe container
Các cụ cho em hỏi nước bóng mua ở đâu bây giờ? Qua Minh Hoa thì hết sạch, đang phải dùng tạm viên tổng hợp cắt 4 :(
Siêu thị L's Place có bán đấy Mợ! 80 hay 90k chai to đoành của Alio gì gì đấy! Để e tìm ảnh úp lên cho Mợ xem! Mợ gúc xem hệ thống siêu thị này có những đâu nữa vì e chỉ biết có ở tại Tòa G3 và E5 ở Khu Ciputra!

Zuka_Panda

Xe tải
Thế Cụ có mã đó giá đó không thì bán cho cụ đang cần ấy! Sorry nếu Cụ kg bán MRB!
Mã SMS46MI05E không phải hàng dừng sản xuất như trên website kia quảng cáo. Và hàng trên thị trường vẫn có bảo hành đầy đủ. Ngoài ra giá 14tr là giá ảo, nên em mới bảo là dìm hàng để phá các bên khác, cụ thử gọi điện hỏi mã đó xem có bị lái sang mã khác không? ;))

Skoda_Favorit

Xe container
Mã SMS46MI05E không phải hàng dừng sản xuất như trên website kia quảng cáo. Và hàng trên thị trường vẫn có bảo hành đầy đủ. Ngoài ra giá 14tr là giá ảo, nên em mới bảo là dìm hàng để phá các bên khác, cụ thử gọi điện hỏi mã đó xem có bị lái sang mã khác không? ;))
Thì em thấy CỤ quoted còm của cụ Lắc nên nghĩ Cụ kháy cụ Lắc là cụ ấy dìm để bán hàng khác!:D Em bênh cụ Lắc mà:-*! =))=))=))=))=))
Còn Cụ nói mấy cái web kia thì Cụ đúng!=D>=D>=D>

Zuka_Panda

Xe tải

occhan

Đi bộ
Cảm ơn CCCM, mình đã hỏi và đúng là họ lái mình chọn mã khác để có bảo hành cho yên tâm nên chắc là giá ảo. Các cụ đã ai dùng MRB ARISTON LFC3C26X chưa cho mình xin ít review với. Đang thích tính năng rửa nửa tải của nó. (Trước dùng máy cũ (SMS57E28EU - đã bán đồng nát do gián làm hỏng mạch) thì nhiều khi 1 bữa chỉ xếp hết 1 ngăn, mà mỗi ngày chỉ nấu 1 bữa tối nên nhiều khi thấy tính năng rửa nửa tải thật cần thiết). Cảm ơn CCCM.[/QUOTE]