[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

network

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi máy rửa bát Bosth Seri 8 có hơn nhiều tính năng thiết thực so với Bosth Seri 6 không ah, vì hơn nhiều mới đáng đầu tư do chênh nhau tương đối tiền , còn không hơn mấy em mua Seri 6, tks các cụ
Theo em seri 6 là dùng rất tốt và đủ tính năng rồi cụ à.

noithatkientruc

Xe điện

NNS

Xe ngựa

noithatkientruc

Xe điện
em xài 1 con Bosch BOSCH SMI6ECS57E cụ ạ, thấy rửa êm và sạch sẽ, nhưng hình như thấy bảo dạo này cháy hàng dòng mrb seri6 hay sao ý, giá tăng kha khá so với hồi em lắp:
ví dụ https://bepeu.vn/san-pham/may-rua-bat-bosch-smi6ecs57e/
Em thấy bên bán hàng nhắn thế này
1: mã SMI68MS04E có sấy zeolith, ko hé cửa, con này đời năm 2019
2: mã SMI6ECS57E ko có sấy zeolith, có hé cửa ở các chương trình, con này đời 2021
Nên ko biết chọn loại nào và còn loại nào seri 6 tốt và tiện lợi hơn 2 loại này ko

NNS

Xe ngựa
Em thấy bên bán hàng nhắn thế này
1: mã SMI68MS04E có sấy zeolith, ko hé cửa, con này đời năm 2019
2: mã SMI6ECS57E ko có sấy zeolith, có hé cửa ở các chương trình, con này đời 2021
Nên ko biết chọn loại nào và còn loại nào seri 6 tốt và tiện lợi hơn 2 loại này ko
em chọn con 2021 cho nó trẻ=))

L.C.D

Xe container
Em thấy cái máy có sấy Zeolith tiện hơn chứ nhỉ.
Các cụ cho em hỏi ctr auto với eco khác gì nhau ạ. E thấy eco rửa mất hơn 3 tiếng trong khi auto rửa nhanh hơn nên em toàn chọn rửa auto.

123qwerty

Xe buýt
Em dùng cái candy cdpe 6333 được 5 năm tuổi
Nay nó ko đun nóng nước nữa ạ. Rửa thì vẫn rửa mà đến giai đoạn sấy nó báo lỗi và chớp đèn. Có lẽ do hệ thống làm nóng ko hoạt động
Lúc rửa em mở ra xem thì nước lạnh tanh.

Lỗi này tự sửa dc ko các cụ nhỉ. Em ở hcm nên có lẽ cũng ko nhờ các cụ sang xem dc
Update: thợ đến thay cục cảm biến nhiệt độ gì đấy, máy lại chạy ngon. Hết 900k chả biết đắt hay rẻ.

huuduc0502

Xe máy
Máy dưới 800 có 2-3 hãng ở nhà mình, đặc điểm chung là đều Midea TQ sx, và cái em đưa cụ xem là giá hợp lý nhất
Cảm ơn cụ nhiều. Thấy hàng TQ em cũng chưa yên tâm lắm về độ bền. Để em ngâm cứu thêm hoặc sửa chữa nâng bếp vậy.

noithatkientruc

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ctr auto với eco khác gì nhau ạ. E thấy eco rửa mất hơn 3 tiếng trong khi auto rửa nhanh hơn nên em toàn chọn rửa auto.
Em vừa hỏi cửa hàng bảo có sấy Zeolith lại ko có tự động hé cửa cụ ah .
Em đang ko biết loại : ko tự động hé cửa nhưng có sấy Zeolith với loại: tự động hé cửa nhưng ko sấy Zeolith thì dùng loại nào hơn cụ ah :)

NNS

Xe ngựa
Em đang ko biết loại : ko tự động hé cửa nhưng có sấy Zeolith với loại: tự động hé cửa nhưng ko sấy Zeolith thì dùng loại nào hơn cụ ah :)
em cũng tính như cụ, và em nghĩ máy nó auto hé cửa ra rồi dùng quạt thổi hơi nước nóng trong máy ra ngoài là bền bỉ nhất, chứ mấy thứ đá núi lửa, hột khoáng chất Zeolith thi em nghe nó cũng có vẻ làm hàng lắm, chắc kiểu ông khử mùi sông To lịch+))

L.C.D

Xe container
Có sấy zeolith thì ko cần hé cửa mà bát đĩa đc sấy khô hết. Khô rồi thì ko cần hé cửa nữa, mà cũng đỡ nguy cơ bị côn trùng bò vào máy. Em dùng có sấy thì thấy ok mà.
em cũng tính như cụ, và em nghĩ máy nó auto hé cửa ra rồi dùng quạt thổi hơi nước nóng trong máy ra ngoài là bền bỉ nhất, chứ mấy thứ đá núi lửa, hột khoáng chất Zeolith thi em nghe nó cũng có vẻ làm hàng lắm, chắc kiểu ông khử mùi sông To lịch+))
Em nghĩ 1 hãng lớn họ nghiên cứu và cải tiến máy thì ko phải để làm hàng. Mà với máy móc thì em mong dùng đc tốt trong vòng 5 năm là coi như hết khấu hao, có điều kiện thì mua máy đời mới hơn dùng cho sướng chứ. Với suy nghĩ đó và với niềm tin vào 1 thương hiệu nhớn như Bosch, em đã nghiến răng mua máy sr8 và em thấy khá là ưng ý cụ ạ.

noithatkientruc

Xe điện
Cụ mua ở đâu vậy em đang tìm chỗ mua tin cậy mà chưa thấy , tự động hé cửa thì có 1 nhược điểm là lúc mình đi làm nó hé cửa 1 thời gian dài ko có ai ở nhà để đóng cho đỡ bụi bặm, ruồi muỗi cụ ah.

quanghungle

Xe tăng
nhà em vẫn dùng máy rửa bát chạy bằng cơm :D:D:D

noithatkientruc

Xe điện
Có sấy zeolith thì ko cần hé cửa mà bát đĩa đc sấy khô hết. Khô rồi thì ko cần hé cửa nữa, mà cũng đỡ nguy cơ bị côn trùng bò vào máy. Em dùng có sấy thì thấy ok mà.
chuẩn cụ

Em nghĩ 1 hãng lớn họ nghiên cứu và cải tiến máy thì ko phải để làm hàng. Mà với máy móc thì em mong dùng đc tốt trong vòng 5 năm là coi như hết khấu hao, có điều kiện thì mua máy đời mới hơn dùng cho sướng chứ. Với suy nghĩ đó và với niềm tin vào 1 thương hiệu nhớn như Bosch, em đã nghiến răng mua máy sr8 và em thấy khá là ưng ý cụ ạ.
sr8 vừa có sấy zeolith và tự động hé cửa ko cụ :)

Hai cang

Xe buýt
Mọi lần E hay mua bột rửa ở Le Place (Lý Thường Kiệt - HN). Hnay đi qua Quang Trung, thấy có 1 cửa hàng ngay ngã tư Quang Trung - Nguyễn Du. Vào xem thử thấy có, mua 1 gói Somat 1,2kg giá 208k
Vẫn thừa thời gian, E lại chạy lên Lý Thường Kiệt mục đích so sánh giá thì thấy ở LTK bán 215k. Haha vậy là E rẻ đc 7k. Lần sau ra Quang Trung mua cho gần :)
P.S: Lần trước ở LTK hết Somat, E mua alio mà mùi nó ko dc dịu.

Hai cang

Xe buýt
Bác để ý nhiệt độ rửa ạ. Eco rửa nhiệt độ thấp hơn Auto Bác ạ. E thường Eco luôn cho lành.

L.C.D

Xe container
Mọi lần E hay mua bột rửa ở Le Place (Lý Thường Kiệt - HN). Hnay đi qua Quang Trung, thấy có 1 cửa hàng ngay ngã tư Quang Trung - Nguyễn Du. Vào xem thử thấy có, mua 1 gói Somat 1,2kg giá 208k
Vẫn thừa thời gian, E lại chạy lên Lý Thường Kiệt mục đích so sánh giá thì thấy ở LTK bán 215k. Haha vậy là E rẻ đc 7k. Lần sau ra Quang Trung mua cho gần :)
P.S: Lần trước ở LTK hết Somat, E mua alio mà mùi nó ko dc dịu.
Em rửa bằng viên rửa Finish quantum gì đó thấy ko có mùi gì. Dùng viên rửa thì ko cần bột rửa nữa phải ko bác?

Bác để ý nhiệt độ rửa ạ. Eco rửa nhiệt độ thấp hơn Auto Bác ạ. E thường Eco luôn cho lành.
Auto rửa nhiệt độ 55-65 độ, vậy là cao quá à bác?