[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

winnghiepdu

Xe điện
E con boss của đức thi thoảng có bột trắng bám lại bát mà em không dùng bột(thử nghiệm) chẳng nhẽ lại do cặn từ nước.

3077

Xe container
Bẩm các cụ. Em mua máy Elec 8 bộ được hơn 1 năm.
Hồi đâu rửa rất rất sạch. Kỹ năng sắp xếp của em cũng lên đến thượng thường.

Tuy nhiên dạo gần đây nó ko còn sạch nữa. Rất hay bị nhờn. Em kiểm tra thì nước ở khay bỏ muối rất nhờn và đục. Mặc dù em thường xuyên vệ sinh lồng rửa.

Các cụ tư vấn cho em nó bị lỗi gì vậy. Loại trừ khả năng do cách up bát nhé.
Có cách nào tháo hẳn ra để tổng vệ sinh ko ?
P/s: Em ko dùng loại riêng dùng viên rửa all in 1.
Hay cụ mua phải viên rửa rởm rồi

Alibama

Xe buýt
E con boss của đức thi thoảng có bột trắng bám lại bát mà em không dùng bột(thử nghiệm) chẳng nhẽ lại do cặn từ nước.
Cái muối bột ấy ko phải để sạch bát mà để làm mềm nước, tránh cặn làm tắc hỏng máy.

APhu9D

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung dùng MRB cũng có nhiều vấn đề phát sinh phiền phức==>> nên "hạ cấp" xuống "robot sinh học" hệ 0.4 chạy bằng cơm vừa sạch sẽ lại đa năng (rửa được cả mâm, biết xếp bát đũa+ xoong nồi, dọn dẹp vệ sinh bếp...).;;)

KomatsuD31a

Xe buýt

Tuy nhiên dạo gần đây nó ko còn sạch nữa. Rất hay bị nhờn. Em kiểm tra thì nước ở khay bỏ muối rất nhờn và đục. Mặc dù em thường xuyên vệ sinh lồng rửa.

Cụ thử đổi sang combo muối, nước bóng, bột rửa xem sao. Nhà e cũng Elec 8 bộ dùng gần 3 năm nay với combo này thì vẫn ngon choét, bát đũa nồi niêu xoong chảo lúc nào cũng sạch bong.

dalink

Xe điện
Nói chung dùng MRB cũng có nhiều vấn đề phát sinh phiền phức==>> nên "hạ cấp" xuống "robot sinh học" hệ 0.4 chạy bằng cơm vừa sạch sẽ lại đa năng (rửa được cả mâm, biết xếp bát đũa+ xoong nồi, dọn dẹp vệ sinh bếp...).;;)
Cụ dùng chưa mà chém? Em dùng 10 năm rồi thấy vẫn ổn.

Mụ vợ đang đòi rửa máy,cháu cũng hóng ko thì lại rửa tay thôi

Arizona

Xe điện
Bọn máy nó khuyến cáo 1 tuần nên chạy không tải vệ sinh 1 lần. 2-3 tháng thì tống cái viên vệ sinh vào làm vs lần nữa. Bóng có thể bỏ nhưng muối nên có.

clairsang

Xe tải
Em dùng 1 con Bosch sang năm thứ 4 và thấy nó cực hữu dụng. Mỗi năm 2 lần cụ vệ sinh toàn bộ lồng máy và thay muối làm mềm nước 2 lần. Cụ search trên mạng sẽ thấy các sản phẩm của Finish.
Cũng có thể cụ mua phải viên rửa ko chuẩn. Em mua viên rửa chỗ quen, mỗi lần lấy 3 hộp loại to nhất dùng cho cả năm.

clairsang

Xe tải
Em dùng 1 con Bosch sang năm thứ 4 và thấy nó cực hữu dụng. Mỗi năm 2 lần cụ vệ sinh toàn bộ lồng máy và thay muối làm mềm nước 2 lần. Cụ search trên mạng sẽ thấy các sản phẩm của Finish.
Cũng có thể cụ mua phải viên rửa ko chuẩn. Em mua viên rửa chỗ quen, mỗi lần lấy 3 hộp loại to nhất dùng cho cả năm.

maianh

Xe đạp

Tôi toàn phải dùng cái này để súc rửa máy lúc chạy không tải làm sạch. Khu nhà có nước nhiều canxi nên cứ 2 tháng phải dùng 1 hộp không thì máy toàn bị dừng giữa chừng (Máy Siemens)

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Cụ có gạt hết thức ăn thừa ra trước khi cho vào máy không ạ

ar3a

Xe container

Nước ở khu vực nhà cụ có bị canxi cao không? Em dự đây là lý do chính, vì nếu canxi trong nước cao thì lượng muối lử trong viên rửa tổng hợp sẽ không đủ để hoàn nguyên hạt nhựa khử cứng trong mrb. Thời gian đầu máy rửa sạch vì hạt nhựa còn mới, có tác dụng hkhuwr cứng. Giờ hạt nhựa không còn khả năng này nữa nên nước bị cứng và để lại cặn bám trong bát đĩa.

Cụ thử bổ sung thêm muối vào ngăn đựng muối, đồng thời chỉnh độ cứng của nước lên mức cao nhất em sao.

caphale_89

Xe tải
Tiện đây xin hỏi có cụ nào ráp trực tiếp năng lượng mặt trời vào máy rửa bát để tận dụng nước nóng rửa bát chưa ạ, máy có chạy ổn không ạ. Số là e định đấu nước nóng vào máy rửa bát và máy giặt cho tiết kiệm ạ, thanks

ar3a

Xe container
Tiện đây xin hỏi có cụ nào ráp trực tiếp năng lượng mặt trời vào máy rửa bát để tận dụng nước nóng rửa bát chưa ạ, máy có chạy ổn không ạ. Số là e định đấu nước nóng vào máy rửa bát và máy giặt cho tiết kiệm ạ, thanks
Nhà em đang làm như vậy, máy chạy bình thường. Mùa đông thì hơi kém vì đường ống từ trên xuống hơi xa. Nếu cụ định đấu vào máy giặt thì cần bố trí cả hai đường nóng lạnh cấp vào rồi tuỳ chỉnh. Bởi vì đồ giặt có nhiều thứ cần giặt bằng nước thường để tranh hỏng vải.

duykhand

Xe tăng
Ngăn nước muối em có bao giờ dùng đâu. Chỉ là bẩn em mới ktra thôi. Và thau rửa nó kiểu gì ạ ? Nó lắp tịt xuống, ko biết hút nước ra kiểu gì luôn
Nghĩa là cụ ko cho muối vào đó à?. E vẫn dùng cả muối để làm mềm nước

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ko ạ. Nhà em mua mấy hộp viên 3in1 dùng từ bấy đến h.
Hồi đầu nó sạch. Giờ chán lắm :( .

Một mẻ lại có vài cái bẩn phải rửa lại.
Cụ đã vệ sinh mấy cái lọc chưa ạ ? Không rõ máy của cụ thuộc serie nào, có loại có cửa ngăn rác riêng, có loại không có. Muốn máy rửa bát hoạt động hiệu quả cụ cần phải loại bỏ các thức ăn dư thừa sau bữa ăn ra rồi mới cho vào máy rửa bát. Vì máy rửa bát không thể rửa trôi đi các cục thức ăn thừa, nếu lượng thức ăn thừa có quá nhiều nó sẽ bám lại đâu đó trong máy rửa bát thôi.

3077

Xe container
Ko ạ. Nhà em mua mấy hộp viên 3in1 dùng từ bấy đến h.
Hồi đầu nó sạch. Giờ chán lắm :( .

Một mẻ lại có vài cái bẩn phải rửa lại.
Cụ dùng 3in1 thì có dùng muối và nước bóng không? Nếu không dùng thì lâu có khi tắc đường ống vì canxi nhiều rồi