[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Các cụ cho em hỏi cái rack của MRB có thay được ko nhỉ? Máy nhà em là Electrolux ESF6010BW bắt đầu thoái hoá phần rack. Phần nhựa bọc ở các đầu nhọn bị bong ra và gỉ sét.
Em với cụ cùng dùng loại này, vỏ nhà em cũng bong sơn bắt đầu rỉ.
Công nhận hàng Elec này làm ko kỹ.
Cảm giác cái gì cũng mỏng manh.
Ít lỗi vặt nhưng đã lõi thì mệt

smart_sharp

Xe tăng
Em thấy máy rửa bát bosch sms63l08ea sao các siêu thị bán rẻ (chỉ hơn 10tr). Các cụ cho em hỏi: không biết dùng được không, có hay lỗi không mà giảm nhiều vậy
Hàng này giá như vậy là ổn đấy cụ, rất ít tính năng và vì thế nên không có gì để hỏng hóc. Cụ mà thích nhiều tính năng thì không lựa chọn nó nhưng nếu cụ chỉ cần đơn giản là bấm máy rửa bát và chạy thì chọn nó là hợp lý đấy.

P.s: nó như kiểu con Vios trong ô tô ấy, giá rẻ và không có gì để hỏng ấy (chạy bền bỉ). Con Camry/Lexus đắt hơn nhiều và lại có nhiều thứ để hỏng vặt hơn.

vihali

Xe container
Em gọi vào bảo hành Electrolux thì họ cho 1 số đại lý ngoài HN nhưng hàng vẫn phải order từ trong SG ra. Cụ mà biết chỗ trong ấy thì có khi ko phải lòng vòng mấy cầu như thế.

Em dùng tính ra 5 năm, một lần thay khay cho mới thì cũng tạm chấp nhận.

À em thấy shopee bán gói 200 nút cao su bọc mấy cái đầu của khay đó cụ.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em gọi vào bảo hành Electrolux thì họ cho 1 số đại lý ngoài HN nhưng hàng vẫn phải order từ trong SG ra. Cụ mà biết chỗ trong ấy thì có khi ko phải lòng vòng mấy cầu như thế.

Em dùng cũng 5 năm rồi.
Xây nhà xong mua MRB, ĐH, Lò nướng tất cả đều Elec
ĐH 2 chiều chưa v/đề gì
Lò nướng thay dây nướng do mỡ cháy dây
MRB thì trục trặc bắt đầu báo ko có nước vào
Hôm nó thích thì nó chạy, hôm nó ko thích thì nó ko chạy
Ban đầu em nghĩ do áp lực nước.
Đợi lúc nào máy bơm tự động nó bơm đầy bể thì bật MRB
Mà ko phải, nó chạy ngẫu nhiên.
Chán.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Hôm nay em bật thử nó lại chạy
Ko biết có liên quan gì đến trời nồm ko
Hôm nay đỡ nồm hẳn rồi
Mà nó bơm nước vào rất lâu, cứ ọ ẹ 5 phút xong mới chạy
Cụ kiểm tra xem đầu nước vào máy ổn chưa, nếu đảm bảo ổn rồi mà vẫn bị thì phải sửa.

Nhanh thôi cụ, 15ph là xong.

Vanh234

Xe buýt

Em lắp 2 cái bằng quãng thời gian như các cụ, đến giờ thì một cái phải tháo ra rồi - nó bị hở phớt bơm nên nước tràn ra đáy - em sang ăn vạ lão lucky.win đến giờ vẫn ổn. Cũng máy này bị thêm cái dây thoát bị ải, phải thay dây khác.
Một cái thì không thấy chủ nhà í éo gì cả - chắc vẫn ổn :D

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em lắp 2 cái bằng quãng thời gian như các cụ, đến giờ thì một cái phải tháo ra rồi - nó bị hở phớt bơm nên nước tràn ra đáy - em sang ăn vạ lão lucky.win đến giờ vẫn ổn. Cũng máy này bị thêm cái dây thoát bị ải, phải thay dây khác.
Một cái thì không thấy chủ nhà í éo gì cả - chắc vẫn ổn :D
Ui phải tháo bung như này à cụ
Đầu nước nào ko biết nó có những gì, nào em mầy mò mở xem thử

losedow

Xe tải
Ui phải tháo bung như này à cụ
Đầu nước nào ko biết nó có những gì, nào em mầy mò mở xem thử
Cái máy Bosch đời Tống nhà em nó báo đồng thời đèn nước vào (vòi nước) và đèn nước làm bóng (mặt trời). Nước làm bóng em đổ đầy rồi vẫn báo đèn. Nước vào không tắc, không khoá van, và tất nhiên đèn vẫn nháy. Các cụ cao nhân chỉ bảo cho em với ạ.

Vanh234

Xe buýt
Cái máy Bosch đời Tống nhà em nó báo đồng thời đèn nước vào (vòi nước) và đèn nước làm bóng (mặt trời). Nước làm bóng em đổ đầy rồi vẫn báo đèn. Nước vào không tắc, không khoá van, và tất nhiên đèn vẫn nháy. Các cụ cao nhân chỉ bảo cho em với ạ.
Em có cái hình gần giống của cụ :)):)):))

lucky.win

Xe điện
Như cụ mô tả là lỗi bo mạch rồi ạ, lỗi giao tiếp.

vanhai493

Xe điện
Bosch được cái trăm hoa đua nở, nhiều công ty nhập về nên chịu khó so giá thì được giá tốt. Còn mấy chú giả Đức độc quyền nó muốn kê giá nào chả được.

Dùng tốt, ít hư vặt hơn mấy model Bosch cao cấp vì ít thứ để hư. Bosch nhiều khi làm người mua bối rối, khi model cao hơn tí thì có hé cửa, rồi model có sấy zeolit 25tr lại mất cái hé cửa, phải thêm 12 triệu nữa mới có vừa Zeolit vừa hé cửa.

Hé cửa thì sấy nhanh hơn và giảm tiền điện. Nhưng mà thích sấy khô thì mua loại sấy khí nóng PTC của hãng khác rẻ hơn. Chi thêm mười mấy triệu để có sấy zeolite thì quá đắt.
Ng ta bảo đồ của bosh thì chiều cao cao hơn hãng khác
Nên nếu để ở gầm tủ thì nên mua hãng khác đúng k cụ nhỉ?

.Bo My

Xe container
Ng ta bảo đồ của bosh thì chiều cao cao hơn hãng khác
Nên nếu để ở gầm tủ thì nên mua hãng khác đúng k cụ nhỉ?
không rõ cụ ơi, dĩ nhiên hãng khác thì có loại thấp. Nhưng bây giờ xu hướng là mua loại to vuông 60x60 và cao, khoảng 14-16 bộ cho nó rộng rải, bỏ vào không phải nghĩ cách sắp đặt. Mình thấy có hãng trước có loại rẻ bề ngang 45cm, giờ cũng bỏ, loại rẻ cũng cho lên 60 cm, 3 khay rửa thay vì 2 khay và thêm rổ cắm đũa.

Bosch có vẻ chỉ có loại cửa thép màu kim loại hơi đơn điệu, các hãng khác có thể có loại đen, kính cường lực

polizia

Xe container
Nhà e lần đầu mua mrb, nhà cô em cùng sửa nội thất vs nhà em nên 2 nhà cùng sắm.
Nhà kia lấy con serie 8 hơn 30 củ.
Em thì tiếc xèng nên lấy serie 4 hé cửa 17 củ.
Tết dùng thử thấy ok, rửa xong hé cửa 1 tí là khô kin kít luôn.
Ko rõ thằng sấy Zeonith thì nó hay hơn ntn nhưng tạm thời dòng hé cửa đã thấy ok lắm rồi.
Tóm lại mấy món này mỗi năm nó ra 1 mẫu mới là thêm xèng, mình cân đối nhu cầu chọn cho vừa túi tiền thôi

.Bo My

Xe container
Ko rõ thằng sấy Zeonith thì nó hay hơn ntn nhưng tạm thời dòng hé cửa đã thấy ok lắm rồi.
Tóm lại mấy món này mỗi năm nó ra 1 mẫu mới là thêm xèng, mình cân đối nhu cầu chọn cho vừa túi tiền thôi
Các máy gọi là "sấy" thì dễ gây hiểu nhầm, chủ yếu là tận dụng nhiệt từ nước nóng rửa bát thôi, sau đó có thể thêm 1-2 quạt. Thông thường đồ nhựa như đũa sẽ bị ướt. Chỉ có 2 loại thêm nhiệt là sấy zeolite của Bosch và sấy khí nóng PTC của các hãng khác. Vì sao chỉ có đun nóng không khí mà mất toi thêm mười mấy triệu? Mình từ chối trả tiền cho Bosch vụ này! :D

thinhtd

Xe container
không rõ cụ ơi, dĩ nhiên hãng khác thì có loại thấp. Nhưng bây giờ xu hướng là mua loại to vuông 60x60 và cao, khoảng 14-16 bộ cho nó rộng rải, bỏ vào không phải nghĩ cách sắp đặt. Mình thấy có hãng trước có loại rẻ bề ngang 45cm, giờ cũng bỏ, loại rẻ cũng cho lên 60 cm, 3 khay rửa thay vì 2 khay và thêm rổ cắm đũa.

Bosch có vẻ chỉ có loại cửa thép màu kim loại hơi đơn điệu, các hãng khác có thể có loại đen, kính cường lực
Làm con âm tủ đi cụ. Thích gì chả được. Tiền có không ấy chứ. 😂

thinhtd

Xe container
Các máy gọi là "sấy" thì dễ gây hiểu nhầm, chủ yếu là tận dụng nhiệt từ nước nóng rửa bát thôi, sau đó có thể thêm 1-2 quạt. Thông thường đồ nhựa như đũa sẽ bị ướt. Chỉ có 2 loại thêm nhiệt là sấy zeolite của Bosch và sấy khí nóng PTC của các hãng khác. Vì sao chỉ có đun nóng không khí mà mất toi thêm mười mấy triệu? Mình từ chối trả tiền cho Bosch vụ này! :D
Con seri 6 đời đầu của bm em rửa 70 cũng khô. Chả cần hé cửa, sấy nóng. Con seri 6 đời cuối zeolith của em cũng khô.
Cơ bản em thích. 😂