[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

mypleasure

Xe buýt
Chẳng hiểu sao giờ em xem bóng đá không thấy khoái như ngày xưa, có thể vì em yêu thích thế hệ cậu thủ trước kia hơn.
Đợt vừa rồi ngồi xem Euro mà có khoảng 80% cầu thủ em không biết tên và CLB.
Giờ chỉ làm gói netflix cả năm để thi thoảng xem phim thôi.
Dấu hiệu tuổi già thôi cụ. Xưa em xem nhớ từng đường bóng. Tên đội và cầu thủ vanh vách, giải lớn nhớ tỷ số từng trận. Gần đây hết hứng, đội nào đá WC, Euro cũng quên. Cái chính là ko biết cầu thủ nữa xem mất hứng lắm.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hehe, hôm qua e dùng thử cái app cài qua smart box và cài cả trên ĐT. Thấy ngỡ ngàng vì chất lượng. Xem bóng đá mượt chứ ko giật lag.
K+ à cụ? Em thử một lần cài trên điện thoại thấy lag quá nên chuyển về box wifi thi ngon lành.

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu dùng 2 gói dịch vụ, K+ và vtvcab. Vtvcab thì dùng cho mấy ti vi các p linh tinh như phòng bếp, tầng 1 với p ông con. K+ thì dùng p khách vac nhà cháu chủ yếu ngồi xem ở P này. Vtv cab hơn 1 năm này ko sử dụng, đợt vừa rồi vừa thông báo cắt thì dính vào vụ cách li, thế là nhu cầu lúc ăn cơm vẫn phải bật tv lên xem, đành giữ lại. Khả năng hết đợt dịch này chuyển vtvcab sang hộp tvbox của FPT thôi, lúc nào xem p nào đành mất công vác hộp sang hoặc tìm hiểu xem có cách nào kết nối đc 2-3 tivi để lắp vậy, chứ vtvcab bây giờ chất lượng quá kém, chương trình thì nghèo nàn.

Lam__Phương

Xe điện
Thằng FPT nó cón bán theo gói số trận thì phải nếu dùng combo mạng + truyền hình FPT thì thêm có 60k hay 120k/tháng gì đó nữa thôi là xem được C1, hôm CN e mới cắt xong vì cái tivi trong phòng ngủ nhà e đời cũ xem bị giật tính ra lắp cũng k xem được.

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã thử chưa? E xem hôm qua ok lắm. Nhà e dùng đường 100Mb nhưng xem online và K+ thỉnh thoảng vẫn giật đùng đùng.
một phần cũng do hệ thống K+ không nâng cấp nữa cụ, thỉnh thoảng quá tải vẫn lag như thường

Em dùng cái đầu android tàu, lúc mua được KM cái account của K+, xem mấy năm nay chả mất đồng nào, myTV thì theo gói của internet có hơn trăm k 1 tháng, vừa rồi mua thêm gói FPT, cài được mấy thiết bị, em thường xuyên xem cả TV và ipad cùng lúc

Kpa3 255b

Xe máy
Em chia sẻ việc sử dụng mạng mẽo, bóng đá:
- Em dùng Smart TV.
- Gói Home kết nối của VNPT: tốc độ 100mB gồm: dịch vụ MyTV (gói nâng cao có BĐTV, TTTV xem được 4 giải: Ý, TBN, Pháp Đức), xem được trên duy nhất 01 tivi và 05 điện thoại/tablet. 01 thuê bao Vinaphone 30Gb/tháng; 1000 phút nội mạng, 50 phút ngoại mạng. Giá cước: 319k/tháng.
- Tải app FPT play: Mua gói Sport 360k/năm: Xem được C1, C2; mua thêm gói K+ xem ngoại hạng anh, hiện tại 420k/5 tháng. Thằng này hay là xem được trên nhiều (nhưng không đồng thời) thiết bị như tivi, máy tính, điện thoại…Cứ đăng nhập tài khoản có thể xem ở bất cứ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Koka2015

Xe tăng
Em mê bóng đá bình thường nhưng cũng mua hết các gói, đều dùng app qua đầu android, gồm các gói:
+ FPT: 100 k/tháng
+ VTVcab: 66 k/tháng
+ K+: 140 k/tháng
Tổng là 306 k/tháng mà xem dc tất cả các giải: C1, Ngoại hạng Anh, Ý, Tây Ban Nha, Pháp, Đức.
Xem dc cả bằng tivi & điện thoại.

Tính ra cũng rẻ, việc gì phải xem lậu, chất lượng thấp mà không ổn định, hơn nữa cũng nên ủng hộ các đài đã mua bản quyền để mình dc xem.

kuwngkur

Xe tải
tiengruoi.link
Vào vừa xem free, vừa nghe bình luận đỡ buồn ngủ :D

toyennha

Xe lăn
Em vừa cắt vtvcap và đang dùng đầu mytv. Chỉ xem các kênh có sẵn cũng may em ko thích banh bóng nên thôi

cairong_2011

Xe container
Nhà em có cable VNPT, cable VTVcab để xem qua HD. Vậy muốn xem FPT thì phải có thêm Box android hay cài thẳng App lên TV ? Mà con TV nhà em là SS Series 5 ( đời cũ) nên chẳng biết có cài được App lên ko vì thấy ko cài được Netflix

tt0812us

Xe điện
Nhà cháu dùng 2 gói dịch vụ, K+ và vtvcab. Vtvcab thì dùng cho mấy ti vi các p linh tinh như phòng bếp, tầng 1 với p ông con. K+ thì dùng p khách vac nhà cháu chủ yếu ngồi xem ở P này. Vtv cab hơn 1 năm này ko sử dụng, đợt vừa rồi vừa thông báo cắt thì dính vào vụ cách li, thế là nhu cầu lúc ăn cơm vẫn phải bật tv lên xem, đành giữ lại. Khả năng hết đợt dịch này chuyển vtvcab sang hộp tvbox của FPT thôi, lúc nào xem p nào đành mất công vác hộp sang hoặc tìm hiểu xem có cách nào kết nối đc 2-3 tivi để lắp vậy, chứ vtvcab bây giờ chất lượng quá kém, chương trình thì nghèo nàn.
Đừng nên bỏ VTV Cab anh ơi, mùa này có 4 giải Đức, Tây Ban Nha, Pháp và Italy với 4 BLV gạo cội mỗi người phụ trách 1 giải, Quang Tùng Bundesliga, Quang Huy La Liga, Long Vũ Ligue 1 và Anh Ngọc Serie A. Cuối tuần 39 trận anh tha hồ xem.
Vâng cụ. Em dùng nốt hết tiền là nghỉ VTVCab thôi. Đầu HD hay trục trặc còn chất lượng SD thì ko thể chấp nhận được.
Mình cũng không hiểu sao đợt này chất lượng thấp thế, nhất là VTV1, được hôm nét nhất thì đúng hôm mưa bão!