[Funland] Tất tần tật về Phở Thìn

trasuanong

Xe tải
Tương ớt em toàn tự làm lấy, mua ớt tươi vêc luộc rồi phơi héo vỏ tý cho vào MXST xay nhuyễn cho thêm tý dấm, đường vào là cực cay và đảm bảo :> ngày nghỉ rảnh rỗi đi ăn phở em toàn mang lọ Tương ớt tự làm đi ăn :P
Cụ cho vào chai lọ ntn mang cho tiện, e cũng sợ tương ớt với dấm ngoài hàng chả dám ăn, nhiều khi phải có tí dấm tỏi mới ngon.

Mytv

Xe điện
Nhà e gần thìn lđ. Trc thỉnh thoảng ăn vì hợp khẩu vị ông cụ. Từ hồi lên 50 là e chưa quay lại lần nào. Nói chung là bt. Dc cái làm thương hiệu tốt. Khách nơi khác ăn nhiều

tt0812us

Xe điện
Khu vực này của cụ có Phở Tuấn - ngõ cạnh đài truyền hình, trên 20 năm thâm niên, do mấy anh em khá đẹp trai phục vụ, phở ăn thanh, nước dùng trong, vị chuẩn, tỷ lệ rất vừa phải.
chạy cố thêm xuống mạn Nguyễn Chí Thanh có Phở Sướng Thành Công, Phở Hiền, Phở 58 Nguyễn Khuyến đều ăn rất được
Cảm ơn cụ, có dịp mình sẽ thử.
Mình cũng thỉnh thoảng ăn phở lõi bò ở Hàng Vải mà thấy các cụ có vẻ ít ăn ở đó!

Chỉnh sửa cuối:

xuanmanhnguyen

Xe điện
Thế mới thấy dân mình ăn uống dễ tính và chuộng fame ghê quá. Cái bát phở thìn lò đúc thịt thì dai gần như kẹo cao su, bánh phở thì ít, thịt cho thì quá đà như cho người lao động chân tay ăn cho đỡ đói, hành thì cho vào ăn thay rau, mà hành lá bây giờ toàn phun thuốc tăng trưởng đậm đặc vừa to vừa dài xanh mơn mởn chứ có héo hoặc nhỏ như hành xưa đâu. Khổ nỗi giờ cứ kể nhau vừa làm bát phở thìn xong cho người khác nghe thì cứ như là vừa có chiến công vẻ vang quá. Đối tác e sang cứ hỏi cho tao đi ăn phở thìn e bảo luôn mày đừng nghe với đọc tin trên mạng ăn uống có ra gì đâu. Trước e hay dẫn cho đi ăn phở gà Mai Anh Lê Văn Hưu giờ quán đó đóng cửa rồi, xưa ăn nước phở còn chuẩn, sau này làm công nghiệp ăn nước phở xong đau hết cả gáy với người, giờ quán cũng đóng cửa rồi. Mà khổ cái ăn bát phở Mai Anh xong đối tác thèm ăn bún chả bảo ku nhân viên Mai anh sang bún chả Hương Liên mang 1 suất về. Thời đó Obama chưa sang, ăn bát bún chả không có vị gì đặc sắc cả, vậy mà truyền thông rùm beng lên sau này đổ xô vào ăn quán Hương Liên đông gọi là... Thôi thì nhiều người ăn họ lấy cái tiếng chứ không cần miếng nên vẫn tồn tại những quán như vầy, trong khi từng khu phố ngõ xóm nhiều quán ăn nho nhỏ họ làm chất lượng thực sự ngon bổ rẻ thì lại chả mấy người biết.
Em xin đính chính lại là Về món Phở thì người Việt nam mình là những người cực kỳ khó tính và kén chọn đấy nhá. Cụ cứ nhìn cccm trên này tranh luận mới thấy hết dc.

duongqua

Xe container
Em xin đính chính lại là Về món Phở thì người Việt nam mình là những người cực kỳ khó tính và kén chọn đấy nhá. Cụ cứ nhìn cccm trên này tranh luận mới thấy hết dc.
những người còn lại dễ tính lắm cụ ạ,cụ cứ lượn qua quán đó thì thấy đông nghịt từ lúc mở cho đến lúc đóng cửa. E dự là người dễ tính vẫn nhiều hơn người khó tính lắm cụ ạ :D

Big Bang

Xe điện
Bắp khá tệ, tái nạm giòn điểm trung bình, dc cái trình bày đẹp, nước khá mặn, lại lợ, chứng tỏ mì chính và mắm khá nhiều. 60k thì quá đắt. Cũng là 60k Bát đàn tinh tế hơn nhiều, thậm chí thua phở Sinh 24 Hoàng ngân.
Phở ngoại ô mà Cụ. So thế nào được với phố cổ.

binhnq2

Xe tăng
Khu vực này của cụ có Phở Tuấn - ngõ cạnh đài truyền hình, trên 20 năm thâm niên, do mấy anh em khá đẹp trai phục vụ, phở ăn thanh, nước dùng trong, vị chuẩn, tỷ lệ rất vừa phải.
chạy cố thêm xuống mạn Nguyễn Chí Thanh có Phở Sướng Thành Công, Phở Hiền, Phở 58 Nguyễn Khuyến đều ăn rất được
Phở Sướng e ăn rồi, nhưmg chưa ăn vào luc đông người, vị vẫn có mì chính, thịt chưa thẩm, nói chung ko ấn tượng, phở Hiền chuyên tái, tái này e chỉ gặp lại dc ở phở Sinh, nhưng chất lượng tái chỉ nên ăn buổi sáng. Phở Hiền mà cụ bảo ko mì chính thì nhạt thôi rồi. Được cái tái ngon.
E đang rình thẩm phở Hồ Lợi. Tội xa quá. Cụ vào khu trung văn Hancic có phở Kỳ ăn cũng ổn, e cho là hơn phở Đạo về chất, nhưng trình bày kém hơn.

phunv74

Xe tải
Hôm nay em ăn bát tái lăn ở Thìn Đà Nẵng. Gọi là cùng phong câch chứ ko thể gọi là giống phở Thìn gốc được, chắc chỉ đưokwc vài chục phần trăm.

xukthal

Xe lăn

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em ăn bát tái lăn ở Thìn Đà Nẵng. Gọi là cùng phong câch chứ ko thể gọi là giống phở Thìn gốc được, chắc chỉ đưokwc vài chục phần trăm.
Rau nó khác, bò thịt nó khác. Khí hậu, thổ nhưỡng khác nhau thì rau gia vị nó khác nhau rất nhiều.

50 chỗ

Xe đạp
Phở Hiền ngã 4 Đường Láng-Ng Chí Thanh.
Chỉ duy nhất tái 40-50-60...
Xếp hàng-Tiền trước-Tự bê-Tìm chỗ
Mấy chục năm vẫn thế (phải dặn ko mỳ chính)! :))

xukthal

Xe lăn
Phở Hiền ngã 4 Đường Láng-Ng Chí Thanh.
Chỉ duy nhất tái 40-50-60...
Xếp hàng-Tiền trước-Tự bê-Tìm chỗ
Mấy chục năm vẫn thế (phải dặn ko mỳ chính)! :))
Phở Hiền này ăn cũng bt, vì mạn đấy ko có nhiều quán phở ngon nên dân ăn đông thôi.

Apache01

Xe tải
Thỉnh thoảng em ăn phở ở quán phở mang thương hiệu "Thìn Lò Đúc" nhưng ở Tô Hiệu. 60,000 / 1 bát tái lăn... Chỗ ngồi thấy cũng sạch sẽ, hương vị em thâý cũng ổn...

Chỉnh sửa cuối:

xukthal

Xe lăn
Phở Thảo số 10-Hàng Chuối
Vài chục năm vẫn như ngày hôm qua!
Bát nạm béo bánh sợi nhỏ vẫn là nhất của nhất, giá chỉ 40k :))
Ngon và đúng kiểu nước ngọt thanh phở HN cũ ...em vừa làm bát tái nạm sáng nay xong. Nạm rất ngon. Kết quả nữa là tuy quán nhỏ trong ngõ chật chội nhưng vs sạch sẽ.
Tương ớt tự làm rất yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

HeoQuay66

Xe tăng
Ngon và đúng kiểu nước ngọt thanh phở HN cũ ...em vừa làm bát tái nạm sáng nay xong. Nạm rất ngon. Kết quả nữa là tuy quán nhỏ trong ngõ chật chội nhưng vs sạch sẽ.
Tương ớt tự làm rất yên tâm.
Em hay ăn Phở Hoa ở 176 Đội Cấn thì phải, nc dùng thanh, bắp giòn ăn khá ổn

Vitnhata

Xe máy
Em hỏi tí, có cụ nào đã ăn phở dừ Nguyễn Khắc Cần. Bà cụ chỉ có một nồi và khách bê mà húp, ngon quá!

Được gửi từ iPhone - Otofun