[Funland] Tất tần tật về phong trào Marathon

Alongcamepolly06

Xe container
Nhìn các cụ chạy ác thiệt, cháu chỉ thỉnh thoảng chạy được 10km, còn đâu toàn 3km mà đã mệt đứt hơi rồi :))

Nguyen8099

Xe hơi
Nhiều cái lợi cho các cụ, doanh nghiệp, địa phương.
Ngân hàng, bảo hiểm có thêm thông tin, thêm khách hàng.
Doanh nghiệp sx bán dc nhiều hàng: giày chạy , quần áo thể thao, thiết bị hỗ trợ.
Địa phương, BTC dc quảng bá.
Báo đài có sự kiện, thu nhập thêm từ quảng cáo.
Các cụ thêm sức khỏe, có ảnh để khoe trên Face và Tiktok.
Vậy là mục đích sức khỏe chỉ là phụ còn mục đích kéo khách là chính à cụ :) ...

Ladyfirst

Xe hơi
giống cụ chụp ảnh cầm chai nước lọc bao giờ cũng tích cực hơn cầm lon coca, mà người tích cực thì bao giờ chẳng được xã hội tán dương.

QDV2012

Xe tăng
Cũng như kiểu trường đại học mở ra thì mục đích là dạy học hay kinh doanh kiếm tiền vậy?

Đôi khi nghĩ đơn giản thôi cụ à, ai cũng muốn có lợi thì phần thiệt về ai 😁

gocart

Xe cút kít
Về cơ bản thì chạy bộ là tốt, rất tốt là đằng khác nhưng chạy thì phải từ từ chứ ko ngày 1 ngày 2 đc.
Hiện PT chạy lên cao quá, mà cái gì quá em nghĩ đều ko tốt.
Cái gì mà cao quá.
Đất nước 100 triệu dân, giải nào nổi tiếng mới có 10.000 công dân tham gia.

formula_one

Xe tăng
Cái gì mà cao quá.
Đất nước 100 triệu dân, giải nào nổi tiếng mới có 10.000 công dân tham gia.
Dân mình nổi tiếng nhất thế giới (1) là lười vận động nhất thế giới (2) là ăn nhậu beer bọt cũng chẳng kém ai. Đội chạy thì cũng bia bọt nhưng khi chạy cũng hạn chế bia bọt vì tốn thời gian chạy rồi lấy đâu ra thời gian la cà. Tuy nhiên đội ăn nhậu beer bọt thì nhìn đội chạy dưới con mắt là "làm màu", "xem được mấy bữa", "chạy nhiều hỏng gối chứ báu gì",...

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em thấy pt chạy thế này là tốt, mỗi ng một mục tiêu, mục đích khác nhau, nhưng miễn phong trào thể dục thể thao nhân rộng là tốt ạ. Vì sức khoẻ cộng đồng, bản thân dân ta vốn thể chất khá kém + khí hậu khắc nghiệt, nên cần phải cải thiện. Ko phải tự nhiên mà dân tư bản nó lv ngày đêm liên tục đc ạ.

gocart

Xe cút kít
Dân mình nổi tiếng nhất thế giới (1) là lười vận động nhất thế giới (2) là ăn nhậu beer bọt cũng chẳng kém ai. Đội chạy thì cũng bia bọt nhưng khi chạy cũng hạn chế bia bọt vì tốn thời gian chạy rồi lấy đâu ra thời gian la cà. Tuy nhiên đội ăn nhậu beer bọt thì nhìn đội chạy dưới con mắt là "làm màu", "xem được mấy bữa", "chạy nhiều hỏng gối chứ báu gì",...

Ngày nào em cũng gặp đội xe đạp, chạy và đi bộ.
Đẹp nhất là xe đạp.
Đẹp nhì là chạy bộ.
Chạy bộ cũng góp phần có hình thể đẹp

beSuSu

Xe điện
Về cơ bản thì chạy bộ là tốt, rất tốt là đằng khác nhưng chạy thì phải từ từ chứ ko ngày 1 ngày 2 đc.
Hiện PT chạy lên cao quá, mà cái gì quá em nghĩ đều ko tốt.
Nói như cụ chả sai, nhưng vấn đề thế nào là quá. Quá so với cái gì
Chứ đừng thấy so với mình, hơn mình gọi là quá. Khác gì đem mình ra làm tiêu chuẩn. Thế thì sẽ có ng nói mình thế là lười quá khi so với tiêu chuẩn của họ.

Gửu cụ tấm hình

Chỉnh sửa cuối:

cuongdiv

Xe container
Toàn các cụ lười vận động mới đả kích chạy bộ hay hoạt động thể dục, thể thao. Một so sánh rất đơn giản là hết giờ làm các cụ vác giày đi chạy tốt hơn hay la cà quán nhậu là tốt hơn cho sức khoẻ. Còn tham gia các giải chạy thì tuỳ điều kiện thời gian, kinh tế của mỗi người, có ai bắt phải tham gia đâu. Tại sao người bỏ vài triệu ra mua chai rượu thì khen sành điệu, biết thưởng thức mà người bỏ mấy trăm, hoặc hơn triệu ra tham gia giải chạy thì lại bảo làm màu

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Nói như cụ chả sai, nhưng vấn đề thế nào là quá. Quá so với cái gì
Chứ đừng thấy so với mình, hơn mình gọi là quá. Khác gì đem mình ra làm tiêu chuẩn. Thế thì sẽ có ng nói mình thế là lười quá khi so với tiêu chuẩn của họ.
Em ko so vs em nhưng cá nhân em thì chạy bền đại diện cho trường thi từ c1-3, năm nào cũng chạy Báo HN mới và hội khỏe Phù Đổng nên em nói luôn số đông các cụ ko so vs em dc về thành tích :)
Em chỉ nói quá ở đây là thể thao PT mục đích là khỏe và cs tích cực hơn mà thấy nhiều người hơi "điên cuồng" tập luyện, tối 8-9h vẫn gặp rất nhiều cụ mợ chạy dọc đg Vincom LB. Chạy nhiều thường gây vấn đề về xương khớp, cái lợi là nhịp tim thấp hơn mức bt, lượng mỡ dưới da thấp.
Vd như thỉnh thoảng em thấy các bố các mẹ cho đứa trẻ vài tuổi chạy mấy km, em ko đồng tình.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
E ngày xưa thời ăn nhậu thì tim nghỉ 70.. e chơi thể thao giờ tim nghỉ chỉ 52-53 thôi. Tim mạch khoẻ hơn hẳn

vancy83

Xe tải
Toàn các cụ lười vận động mới đả kích chạy bộ hay hoạt động thể dục, thể thao. Một so sánh rất đơn giản là hết giờ làm các cụ vác giày đi chạy tốt hơn hay la cà quán nhậu là tốt hơn cho sức khoẻ. Còn tham gia các giải chạy thì tuỳ điều kiện thời gian, kinh tế của mỗi người, có ai bắt phải tham gia đâu, tại sao người bỏ vài triệu ra mua chai rượu thì khen sành điệu, biết thưởng thức mà người bỏ mấy trăm, hoặc hơn triệu ra tham gia giải chạy thì lại bảo làm màu
EM nói thật là rủ chạy bộ thì mười ông bạn có đủ 10 lý do để từ chối chạy cùng, nhưng rủ nhậu thì có khi mưa to bão lớn các bố cũng mò đến không sót ông nào, chạy là mệt đổ mồ hôi, còn ngồi uống bia chém gió thì sướng quá rồi nên em thấy so sánh là rất khó, cứ thích muốn làm là làm thôi ạ. Em thấy chạy bộ kể cả có làm màu, nó cũng vẫn là hoạt động tích cực, chả có chết ai!

gocart

Xe cút kít
Em ko so vs em nhưng cá nhân em thì chạy bền đại diện cho trường thi từ c1-3, năm nào cũng chạy Báo HN mới và hội khỏe Phù Đổng nên em nói luôn số đông các cụ ko so vs em dc về thành tích :)
Em chỉ nói quá ở đây là thể thao PT mục đích là khỏe và cs tích cực hơn mà thấy nhiều người hơi "điên cuồng" tập luyện, tối 8-9h vẫn gặp rất nhiều cụ mợ chạy dọc đg Vincom LB. Chạy nhiều thường gây vấn đề về xương khớp, cái lợi là nhịp tim thấp hơn mức bt, lượng mỡ dưới da thấp.
Vd như thỉnh thoảng em thấy các bố các mẹ cho đứa trẻ vài tuổi chạy mấy km, em ko đồng tình.
Thật ra em rất ngạc nhiên khi thấy một người có thành tích thể thao đáng ngưỡng mộ như cụ lại có nhận xét như vậy.

Ryan848

Xe container
Thật ra em rất ngạc nhiên khi thấy một người có thành tích thể thao đáng ngưỡng mộ như cụ lại có nhận xét như vậy.
Thể thao lấy khỏe khác vs lấy thành tích, và khi PT bị lên cao quá sẽ kéo theo 1 bộ phận người tham gia ko/ít "lắng nghe cơ thể" để chạy theo >>> dẫn tới chấn thương, a/h sức khỏe cụ ạ. Nên em ko cổ súy cho việc chạy đua này.
Còn như em nó chạy bền là môn dễ chơi và có lợi ích sức khỏe lâu dài, nhưng nên tham gia theo phương thức mưa dầm thấm lâu chứ em thấy số đông chạy toàn 21-42km, quá kinh - 1 cự ly marathon dành cho chuyên nghiệp.
Cái người ta nhìn thấy là cụ/mợ "CHĂM CHỈ THỂ THAO" cái người ta ko thấy là "Ê ẨM XƯƠNG KHỚP" khi trở gió, khớp chân kêu tạch tạch mỗi khi rón rén dậy pha sữa cho con.

gocart

Xe cút kít
Thể thao lấy khỏe khác vs lấy thành tích, và khi PT bị lên cao quá sẽ kéo theo 1 bộ phận người tham gia ko/ít "lắng nghe cơ thể" để chạy theo >>> dẫn tới chấn thương, a/h sức khỏe cụ ạ. Nên em ko cổ súy cho việc chạy đua này.
Còn như em nó chạy bền là môn dễ chơi và có lợi ích sức khỏe lâu dài, nhưng nên tham gia theo phương thức mưa dầm thấm lâu chứ em thấy số đông chạy toàn 21-42km, quá kinh - 1 cự ly marathon dành cho chuyên nghiệp.
Cái người ta nhìn thấy là cụ/mợ "CHĂM CHỈ THỂ THAO" cái người ta ko thấy là "Ê ẨM XƯƠNG KHỚP" khi trở gió, khớp chân kêu tạch tạch mỗi khi rón rén dậy pha sữa cho con.
Đến đây thì em cảm thấy nghi ngờ của em được giải toả cho dù em không chạy.

chiquynhvn90

Xe tải
Cứ tổ chức + bán bib lấy tiền thì giải chạy nào cũng đều thành công và siêu lợi nhuận.
Anh em đam mê chạy thì đông hơn quân nguyên. BIB có khi còn được phe vé rao bán.
Anh em tổ chức có lợi nhuận, anh em thích chạy thì có sân chơi, thế cũng được.

QDV2012

Xe tăng
Phòng trào nào rồi cũng sẽ có lúc phải đi nghiên cứu cụ à

Cụ cứ thử hỏi hàng loạt các chân chạy sub3 FM xem họ có thể vanh vách cho cụ các giáo án và chế độ dinh dưỡng, các bài chạy phù hợp với zone1, zone 2, .... chẳng ai đi chạy đến đó rồi mà ko có chút kiến thực về bộ môn này.

Đan Quyết cũng đi lên từ phong trào và rồi đang tiệm cận thành tích chuyên nghiệp. Hay đến Hà Thị Hậu, cựu tuyển tỉnh sau nghỉ quay ra làm hướng dẫn viên du lịch, rồi quay lại chạy phong trào và rồi thành tích bây giờ ra sao? Phong trào hay chuyên nghiệp thì nó cũng chỉ là khái niệm tương đối thôi cụ à? Không có phong trào thì làm sao có chuyên nghiệp.

Tất nhiên, đâu đấy vẫn sẽ có bộ phận chạy theo cảm hứng nhưng quy luật của tự nhiên rồi khi đam mê đủ lớn và mục tiêu đủ cao thì tự khắc con người sẽ phải thay đổi cho phù hợp. Chẳng ai có thể đùng đùng vác chân ra đường mà chạy lên sub 4 rồi sub 3 cả cụ à.

chievo

Xe tăng
Phòng trào nào rồi cũng sẽ có lúc phải đi nghiên cứu cụ à

Cụ cứ thử hỏi hàng loạt các chân chạy sub3 FM xem họ có thể vanh vách cho cụ các giáo án và chế độ dinh dưỡng, các bài chạy phù hợp với zone1, zone 2, .... chẳng ai đi chạy đến đó rồi mà ko có chút kiến thực về bộ môn này.

Đan Quyết cũng đi lên từ phong trào và rồi đang tiệm cận thành tích chuyên nghiệp. Hay đến Hà Thị Hậu, cựu tuyển tỉnh sau nghỉ quay ra làm hướng dẫn viên du lịch, rồi quay lại chạy phong trào và rồi thành tích bây giờ ra sao? Phong trào hay chuyên nghiệp thì nó cũng chỉ là khái niệm tương đối thôi cụ à? Không có phong trào thì làm sao có chuyên nghiệp.

Tất nhiên, đâu đấy vẫn sẽ có bộ phận chạy theo cảm hứng nhưng quy luật của tự nhiên rồi khi đam mê đủ lớn và mục tiêu đủ cao thì tự khắc con người sẽ phải thay đổi cho phù hợp. Chẳng ai có thể đùng đùng vác chân ra đường mà chạy lên sub 4 rồi sub 3 cả cụ à.
Em vừa ham vui làm cái bib 21k Tech và dc sub 2 rùi cụ ơi. Cám ơn cụ rất nhiều vì đã tư vấn cho em từ lúc em chập chững chạy ạ