[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

HH1993

Xe điện
Các cụ bị oan thì yên tâm, làm gì có chuyện cc để cho xxx lập biên bản và kí vào? Em chả lo mấy chuyện bị oan này.
Đời còn dài và mọi thứ k tươi đẹp chút nào cả đâu.

HH1993

Xe điện
Lại 1 cụ quá chuẩn. Tóm lại nếu ăn hoa quả lên men, sd nc súc miệng.. mà thổi có nồng độ cồn thì chớ có thái độ hay jj với xxx. Ko là ăn biên bản luôn. Nên có thái độ kiểu tốt như quỳ xuống xin chẳng hạn
Bác thật là....nhưng em thích ý bác diễn đạt.

MuathuHN252

Xe lăn
Đời còn dài và mọi thứ k tươi đẹp chút nào cả đâu.
Ý e chỉ là các các cụ mà oan thật thì các cụ cứ tự tin cãi, vd như trong bài là 1 giải pháp với nc súc miệng, còn không bảo xxx là giờ các anh đưa tôi đi xét nghiệm máu. Chứ chẳng lẽ m ko uống 1 tý nào cc cũng kí vào rồi để nó phạt ah

HH1993

Xe điện
Ý e chỉ là các các cụ mà oan thật thì các cụ cứ tự tin cãi, vd như trong bài là 1 giải pháp với nc súc miệng, còn không bảo xxx là giờ các anh đưa tôi đi xét nghiệm máu. Chứ chẳng lẽ m ko uống 1 tý nào cc cũng kí vào rồi để nó phạt ah
Vấn đề ở đây là luật quy định thế nào? Kẻ thực thi ra sao? Tôi dùng cái chai sâm cau trị đau răng đây mà vẫn ăn biên bản,giữ xe như thường.
Hỏi nó là sao? Nó bảo cứ có cồn là vi phạm.

MuathuHN252

Xe lăn
Vấn đề ở đây là luật quy định thế nào? Kẻ thực thi ra sao? Tôi dùng cái chai sâm cau trị đau răng đây mà vẫn ăn biên bản,giữ xe như thường.
E thấy có nhiều cụ cãi kiểu 1 2 ko uống và YC đi xn máu thì dc thả cho đi rồi. Thường lúc mình ko uống mà bị dí thì tâm lý thì sẽ tự tin hơn để nói chuyện với xxx. Nghiệp vụ của họ nữa, qua cách m nc phần nào họ cũng đoán dc m nói thật hay nói dối.
Em công nhận là cái vụ cồn >0 này nó cũng vớ vẩn thật, nhưng e nghĩ ng bị oan ko nhiều, chỉ mất tgian mất việc hơn

dracula_bg

Xe điện
ko ký khéo lại ăn thêm cái lỗi chống đối nhé mợ, ko chịu thổi là cho cái án kịch khung luôn. bằng chứng lù lù là cái máy nó có số đo khác 0,

motthoidongbim

Xe điện
Cc cứ lo xa. Không uống 1-2 ngày bị thổi mà lên thì nói chuyện vs xxx cũng cho qua thôi. Như trường hợp trên là cho cụ ý xúc miệng, ngồi 15-30p rồi thổi lại. Xxx cũng rất tmai để xử lý như thế này còn gì. Có phải thổi lên là y án xử phạt đâu.

MuathuHN252

Xe lăn
ko ký khéo lại ăn thêm cái lỗi chống đối nhé mợ, ko chịu thổi là cho cái án kịch khung luôn. bằng chứng lù lù là cái máy nó có số đo khác 0,
Vẫn thổi chứ, mình ko uống thì ngại gì mà ko thổi, vde là thổi lên rồi thì hành xử nói chuyện ntn. Chứ cụ biết chắc là cụ ăn hoa quả và dùng nc súc miệng thổi sẽ lên thì tự cụ cũng sẽ hạn chế mấy cái đó nếu sắp fai lái xe, tất nhiên là nghe nó hơi vớ vẩn. Nhưng m tự tin mình ko uống rượu mà lại ko chịu thổi thì nó hơi mâu thuẫn ạ

bomon

Xe tăng
Nhìn chung, cái sự 0.00 Độ cồn nó không đem lại Hiệu quả thực tế, chỉ mất thời gian của các bên.
Tôi đánh giá, cái phạt nặng 35 triệu thì tốt, nhưng nên học tập mấy thằng kém phát triển, để mức cồn tối thiểu ở khoảng 1 cốc bia.

Không phải để khuyến khích uống 1 cốc bia, mà để đảm bảo những kiểu vớ vẩn như #1 nó không xảy ra.
Cả năm mới 1 trường hợp này, còn khuyến khích 1 cốc bia là nhiều ông uống lắm. Tóm lại là vẫn ủng hộ 0 tuyệt đối

Gato2009

Xe điện
Em hôm 1/5 về quê, ăn uống liên hoan, có nếm độ bằng 2 đốt tay rượu, ăn uống xong đi cafe cà pháo độ hơn tiếng đồng hồ, ra khỏi quán cafe bị dí cái loa vào mồm, cũng run nhưng cũng phải thổi, may là =0, hú hồn.

L0SEDOW

Xe tải
Các cụ ngậm rễ cau, súc miệng litsterin, uống siro đâu rồi? Có cụ nào bị phạt oan chưa? Giơ tay lên em xem phát.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bác chém vui nhỉ? Bác ở đâu thế? Tôi vừa dính đính đây. Mà tôi khẳng định là không uống,chỉ xúc miệng cái chai sâm cau nhà thuốc bán trị sâu răng. Vậy mà giải thích nó k nghe bắt thổi. Xong in ra phiếu, 0.120 mg. Vẫn bị giữ xe và nộp phạt đây. Ngay thổ đu đấy. Làm gì có chuyện như bác nói.
Chia buồn cùng cụ
Em cũng trải nghiệm thổi vài lần rồi ạ
Tuy nhiên vì không uống nên chẳng có lý do gì vướng mắc cả
Duy có 1 lần có một hớp bia, nên khi thổi máy có báo, họ mời vào chốt thổi lại lần 2, lại thấy mời đi tiếp, vậy thôi ạ

bimbimzinzin

Xe tăng
Cụ uống lon bia 5 lít à đâu mà hôm sau thổi sợ lê ?
Trước khi hỏi cụ nên tìm hiểu, uống 1 lon trong máu sẽ có nồng độ cồn kéo dài đến 10 tiếng, còn trong hơi thở có thể nhanh hơn, có thể 3 tiếng. Tuy nhiên nếu có tai nạn và lái xe kiểm tra máu có cồn là câu chuyện rất nghiêm trọng nhé.

bimbimzinzin

Xe tăng
E thấy có nhiều cụ cãi kiểu 1 2 ko uống và YC đi xn máu thì dc thả cho đi rồi. Thường lúc mình ko uống mà bị dí thì tâm lý thì sẽ tự tin hơn để nói chuyện với xxx. Nghiệp vụ của họ nữa, qua cách m nc phần nào họ cũng đoán dc m nói thật hay nói dối.
Em công nhận là cái vụ cồn >0 này nó cũng vớ vẩn thật, nhưng e nghĩ ng bị oan ko nhiều, chỉ mất tgian mất việc hơn
Nếu chỉ quan tâm thổi oan hay không oan thì nó là chuyện phạt hành chính, tuy nhiên nếu lái xe uống 1 lon bia hôm trước, hôm sau gây tai nạn, CA bắt XN máu thì khả năng 99% dính cồn mặc dù lượng cồn rất nhỏ và khi đó là hình sự chứ không phải hành chính, vì vậy vụ đưa cồn về 0 là khắc nghiệt, có thể hủy luôn cả sự nghiệp của một con người đấy.

vovan3455

Xe tăng
cụ có thêm cả chậu đá mà cụ tu hết thì vẫn thế thôi, 2 lon bia là khá nhiều đấy cụ.

nồng độ 0 là khá bất hợp lý, em chấp hành rất nghiêm nhưng cũng ko đồng ý cái con số 0. thực hiện đc nghiêm như hiện tại là do các anh đã làm chặt hơn, bắt thổi nhiều hơn và ko cho trợ giúp, tiền phạt nặng hơn chứ chẳng phải do con số 0 kia.
Em cũng nghĩ vậy. Cứ để nồng độ như ngày xưa, nhưng các anh thực hiện ktra như bây giờ là cũng nghiêm.

Hieumos

Xe container
Cụ súc miệng bằng cái này phỏng? Cụ súc miệng bằng rượu thì cãi khó.

XXX ai biết được cụ súc miệng bằng rượu hay là cụ nốc rượu bằng miệng.

banmotnucuoi

Xe lăn
trò hề gì hả cụ, có cồn thì nó lên là bình thường, mình trình bày đàng hoàng thì cán bộ người ta cũng cho nghỉ ngơi xúc miệng các kiểu để thử lại còn gì. Sợ nhất mấy bố mặt đỏ tía tai nhưng vẫn cãi tôi không say cơ. và rất nhiều ông uống rồi nhưng cứ cãi chày, cãi cối đòi xem chuyên đề này nọ. Nói chung vụ nồng độ còn >0 là do các đại biểu quốc hội bấm nút chứ không phải do cảnh sát giao thông nên các cụ cũng thông cảm đi. Đúng chuẩn thì nên có vùng nống độ xanh >0 và nhỏ hơn bao nhiêu đấy để giảm bớt phiền toái như trên.
Lại 1 cụ quá chuẩn. Tóm lại nếu ăn hoa quả lên men, sd nc súc miệng.. mà thổi có nồng độ cồn thì chớ có thái độ hay jj với xxx. Ko là ăn biên bản luôn. Nên có thái độ kiểu tốt như quỳ xuống xin chẳng hạn
Các cụ ngậm rễ cau, súc miệng litsterin, uống siro đâu rồi? Có cụ nào bị phạt oan chưa? Giơ tay lên em xem phát.
Ko phạt đâu, nếu mức lên quá nhỏ thì CSGT cũng yêu cầu uống nước ngồi nghỉ ngơi rồi thổi lại, chết cái có mấy ông bảo nay tôi không uông.... Họ hỏi thế hôm qua hôm kia có uống không? nếu ko uống thì làm chai nước rồi ngồi nghỉ 15' xúc miệng lại sạch sẽ trước khi thổi.
Từ tết giờ em dính bị thổi và dừng xe quá nhiều rồi nhưng đa phần hạ kính xuống là cho đi luôn

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vầng

Cho đến bây giờ, sau nhiều đợt làm rất gắt, và mạng mẽo báo chí tích với phây đều không bị hạn chế.
Nhưng những trường hợp cá biệt như uống thuốc, nước súc miệng, ăn hoa quả này nọ khi thổi máy có báo... đang là những trường hợp rất cá biệt.
Những trường hợp cá biệt này đều đã được xử lý rất có tình có lý, hai bên đều không/chưa có bức xúc gì, người bị "oan" cũng hợp tác.

Thế sao lại vì những cái rất- rất cá biệt đó để mà bao biện cho các trường hợp phổ biến khác ạ ?

Tiêu cực này nọ, tình cảm người dân giành cho lực lực thực thi trong lĩnh vực này đúng là quá nhiều vấn đề.
Nhưng cho đến giờ, cái vụ thổi này có nhẽ là ít điều tiếng nhất.
Có thể nói hầu như chưa có oan sai

Cc cứ lo xa. Không uống 1-2 ngày bị thổi mà lên thì nói chuyện vs xxx cũng cho qua thôi. Như trường hợp trên là cho cụ ý xúc miệng, ngồi 15-30p rồi thổi lại. Xxx cũng rất tmai để xử lý như thế này còn gì. Có phải thổi lên là y án xử phạt đâu.
Vẫn thổi chứ, mình ko uống thì ngại gì mà ko thổi, vde là thổi lên rồi thì hành xử nói chuyện ntn. Chứ cụ biết chắc là cụ ăn hoa quả và dùng nc súc miệng thổi sẽ lên thì tự cụ cũng sẽ hạn chế mấy cái đó nếu sắp fai lái xe, tất nhiên là nghe nó hơi vớ vẩn. Nhưng m tự tin mình ko uống rượu mà lại ko chịu thổi thì nó hơi mâu thuẫn ạ
Cả năm mới 1 trường hợp này, còn khuyến khích 1 cốc bia là nhiều ông uống lắm. Tóm lại là vẫn ủng hộ 0 tuyệt đối
Chia buồn cùng cụ
Em cũng trải nghiệm thổi vài lần rồi ạ
Tuy nhiên vì không uống nên chẳng có lý do gì vướng mắc cả
Duy có 1 lần có một hớp bia, nên khi thổi máy có báo, họ mời vào chốt thổi lại lần 2, lại thấy mời đi tiếp, vậy thôi ạ
Ko phạt đâu, nếu mức lên quá nhỏ thì CSGT cũng yêu cầu uống nước ngồi nghỉ ngơi rồi thổi lại, chết cái có mấy ông bảo nay tôi không uông.... Họ hỏi thế hôm qua hôm kia có uống không? nếu ko uống thì làm chai nước rồi ngồi nghỉ 15' xúc miệng lại sạch sẽ trước khi thổi.
Từ tết giờ em dính bị thổi và dừng xe quá nhiều rồi nhưng đa phần hạ kính xuống là cho đi luôn

Chỉnh sửa cuối: