[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em ủng hộ thổi và ủng hộ phạt tiền, giữ bằng. Tuy nhiên nên bỏ việc giữ xe, vì bản chất cái xe ko phạm tội mà do chủ xe. Giữ xe nó dẫn đến dẫn nhiều thứ bất tiện cho cả CSGT và người vi phạm.

thichlexus

Xe điện
Hoặc là cụ làm cái răng giả bằng Kali ngậm hơi trong miệng một lúc cho phản ứng rượu + K giải phóng hydro.. hoặc cụ ngậm axit axetic để tạo este thơm miệng trước khi thổi :D
Đây là hơi cồn từ phổi ra, có phải từ dạ dày lên mà trung hòa được đâu cụ.

New car 2023

Xe điện
Em ủng hộ thổi và ủng hộ phạt tiền, giữ bằng. Tuy nhiên nên bỏ việc giữ xe, vì bản chất cái xe ko phạm tội mà do chủ xe. Giữ xe nó dẫn đến dẫn nhiều thứ bất tiện cho cả CSGT và người vi phạm.
Sự giữ xe giữ người, nó là 1 phần Tăng nặng của tiền phạt, bác ạ.
Tất nhiên là có vài đồng chí kiếm được vài đồng nhờ xe gửi của các ma men.

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ bất tiện chứ nhiều người thấy không và rất vui vẻ

Boppi

Xe tải
Cụ nhầm to rồi.
Rượu là có gốc (OH) tức là Bazo. Vì vậy muốn trung hòa ta ăn axit- Tức là ăn trái cây có vị chua như chanh,....
Em tò mò là khi đi học phổ thông bác có học môn Hóa không nhỉ? ;) ;);)

khongcoviec

Xe tải
mức giới hạn bình thường của một người không sử dụng rượu bia (được coi là không sử dụng rượu bia) là khi có chỉ số nồng độ cồn trong máu nhỏ hơn một trong các chỉ số sau (theo đơn vị biểu thị kết quả tương ứng):
- 10,9 mmol/L
- 50,23 mg/dL
- 0.5023 mg/mL

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
Có sao đâu cụ, khẩu hiệu vẫn là vậy, còn sai tới mức không đảm bảo hành vi thì phạt thôi. Nó cũng như khẩu hiệu mỗi gia đình chỉ 2 con, còn sinh con thứ 3 thì tùy trường hợp mới bị ảnh hưởng vậy. Tóm lại khẩu hiệu là cái nên, cái khuyến khích thực hiện theo, còn phạt thì theo tiêu chuẩn cụ thể.
Vấn đề là ko thể xác định mức độ hành vi dc cụ ạ, nó rất định tính

trinhhunghb

Xe lăn
Lo nhất giữ xe cụ nhỉ

TÔN

Xe container
Chiều nay ở Trần Thái Tông có mấy xe bị giữ vì cồn

Duchai80

Xe buýt
Em tuân thủ uống = không lái, nhưng vẫn lăn tăn ngủ qua đêm thì nồng độ sẽ thế nào?, các Cụ có mua máy thử ở nhà không em tính mua dùng xem sao

ZARG

Xe container
Em cả tết này ngoan. Thậm chí chốt thổi còn là 1 lý do để mình đc nghỉ ngơi , đánh chén ngon miệng uống coca , ko phải vì ko thích bia diệu mà là vì cảm thấy nên đc nghỉ ngơi dịp tết. Có hôm mùng 3 hay 4 e ngứa ****** lên cơm nc xong , ko bia diệu gì đi lượn liễu giai , trần duy hưng, lê văn lương là mấy dg hay có chốt cố định để tìm chốt là rẽ vào cho các em vẫy thổi mà ko gặp chốt nào. Cay. Hâm phết
Ho ho, tối nay em vừa bị thổi xong. Ngay Nguyễn Thái Học. 1 con 911 nằm khóc, em thì 10s đi ngay.

Riêng xe này của em dính thổi gần chục lần rồi :))

luyenok

Xe điện
Vấn đề là ko thể xác định mức độ hành vi dc cụ ạ, nó rất định tính
Nhưng đó mới là cái gốc cần phải xử lý/quản lý đó cụ. Thực tế trong 7700 trường hợp (https://vnexpress.net/xu-phat-nong-do-con-dip-tet-tang-gan-600-4564875.html) thì bao nhiêu trường hợp thực sự tới mức không đảm bảo lái xe an toàn, bao nhiêu trường hợp uống ít hoăc uống từ ngày/buổi trước (lái xe trong trạng thái tinh thần hoàn toàn bình thường)? Câu hỏi có thể ngược với nhiều người nhưng về mặt quản lý cần làm rõ thay vì cứng nhắc như hiện tại. Bổ sung là tôi không cổ súy mà đồng tình phạt tăng nặng các trường hợp lái xe khi không đảm bảo an toàn do đã uống rượu bia.

Chỉnh sửa cuối:

tamchenlenxe

Xe buýt
Ho ho, tối nay em vừa bị thổi xong. Ngay Nguyễn Thái Học. 1 con 911 nằm khóc, em thì 10s đi ngay.

Ủa NTH cũng có chốt à cụ ? E chưa gặp bao h. Cụ hình như xưa cũng chơi sâu sâu bên tinhte.vn thì phải hềy ?

Kiabuoisang

Xe container
Nhưng đó mới là cái gốc cần phải xử lý/quản lý đó cụ. Thực tế trong 7700 trường hợp (https://vnexpress.net/xu-phat-nong-do-con-dip-tet-tang-gan-600-4564875.html) thì bao nhiêu trường hợp thực sự tới mức không đảm bảo lái xe an toàn, bao nhiêu trường hợp uống ít hoăc uống từ ngày/buổi trước (lái xe trong trạng thái tinh thần hoàn toàn bình thường)? Câu hỏi có thể ngược với nhiều người nhưng về mặt quản lý cần làm rõ thay vì cứng nhắc như hiện tại. Bổ sung là tôi không cổ súy mà đồng tình phạt tăng nặng các trường hợp lái xe khi không đảm bảo an toàn do đã uống rượu bia.
Riêng rượu thì cứ cứng nhắc cũng được vì cơ địa mỗi người mỗi khác; thằng thì uống nửa lit vẫn tỉnh táo; đứa thì uống 200ml đã quên mặc quần,…nên ko thể xác định cái việc đã uống vẫn lái xe an toàn được. Cứ theo quy định mà vụt, phạt năng hơn được thì càng tốt. Bênh gì những kẻ uống rượu còn lái xe chứ.

phuongmit

Xe cút kít

chắc bạn chạy Pọt chơ 911 nghĩ tiền giải quyết dc nên hơi chủ quan :))

NNS

Xe ngựa
ơ thế thằng tài say diệu bắt nó lại, lập bb phạt, tước gplx các kiểu vvv rồi cho nó lái đi tiếp ko phải giữ xe thì còn gì là ngăn chặn hiểm họa diệu lái xe nữa cụ ơi?

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
Riêng rượu thì cứ cứng nhắc cũng được vì cơ địa mỗi người mỗi khác; thằng thì uống nửa lit vẫn tỉnh táo; đứa thì uống 200ml đã quên mặc quần,…nên ko thể xác định cái việc đã uống vẫn lái xe an toàn được. Cứ theo quy định mà vụt, phạt năng hơn được thì càng tốt. Bênh gì những kẻ uống rượu còn lái xe chứ.
chuẩn