[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

huyhung123

Xì hơi lốp
Các cụ tết này có làm chén nào không? Em đến hôm nay mà vẫn chưa dám làm ngụm nào, hôm qua mở chai vang nhà ông bà nội, chỉ nhấp thử chút, tối về nhìn thấy một trạm, các anh mùng 1 tết mà cũng miệt mài phết.
Em nhậu bt, do có vợ lái xe!

xe lôi

Xe tăng
Trưa mùng 1 đã thổi căng rồi,e uống căng tí ngày 29-30 và trưa mùng 1 xong nghỉ,giờ đến hết tết ko uống để làm grap cho nhà đi chơi.Dù sao mình cũng uống cả năm rồi mấy ngày Tết nghỉ tí cho khoẻ :)

phuongmit

Xe cút kít
Thằng cu em cùng công ty vừa than thở bù lu bù loa trên nhóm zalo cty vì được lên báo
Vừa bị lỗi nồng độ cồn và quá tốc độ 105/90
Tết nhọ vcđ #:-s

Cái này là do thằng uống bị ocschos chứ có đỏ đen hên xui gì đôu mà nhọ cụ ;))

alceste

Xe điện
Theo e thì nên có mức nhỏ nhất ko ảnh hưởng đến ý thức,tầm 10 chén hoặc 5 lon bia
Mịe đã làm luật cho 100 triệu dân, dân trí vừa phải, h bảo cụ tính 1 chén đó là loại rượu gì bn độ cồn là bn còn ko tính đc, mà lại còn đặt ngưỡng cao thế.
báo cáo cụ 10 chén nhiều người đã đủ mất kiểm soát vác dao ra đường hay tông ko biet gi rồi ạ. Lại còn hẳn 5 lớn bia :)

phuongmit

Xe cút kít
Mịe đã làm luật cho 100 triệu dân, dân trí vừa phải, h bảo cụ tính 1 chén đó là loại rượu gì bn độ cồn là bn còn ko tính đc, mà lại còn đặt ngưỡng cao thế.
báo cáo cụ 10 chén nhiều người đã đủ mất kiểm soát vác dao ra đường hay tông ko biet gi rồi ạ. Lại còn hẳn 5 lớn bia :)
hihi 5 chén rượu à, rượu gì, độ cồn bao nhiêu, đặc tính thế nào, tương tự với bia cũng thế, lon à, 330 hay 500, độ cồn từ 4,x% đến 1x% đấy. Khi đó chắc BYT ngồi với BCA quàng tay sang bộ Công thương ra phụ lục bia rượu kèm nồng độ cồn đính kèm và cả thời gian đào thải dài hơn sớ dâng sao dải hạn đầu năm cho quy định này cũng chưa chắc chiều lòng dc nhân dân ;))

HH1993

Xì hơi lốp
Nhà nước ko hề cấm nhậu nhẹt mà chỉ muốn giữ gìn sức khỏe (và cả tính mạng, tài sản...) cho bản thân người uống beer rượu thôi.
Trong dịp tết nhất như thời điểm này, các cụ có thể họp mặt đầu Xuân vs vài chai. Ăn uống xong thì gọi Grab về, tuy có chút tốn kém hơn, nhưng an toàn cho các cụ & cả cộng đồng. Ngày mai vẫn là tết, nếu sợ thổi vẫn dính nồng độ cồn thì ở nhà vui vs con cháu. :-bd
Tội vạ gì nhịn cho cực thân cho 1 niềm vui tao nhã.:D
Tôi ở nhà loanh quanh thôi. Cơ bản khách khứa tới nhà,họ hàng nữa. Khá đông. Không thể không uống. Dở là nay là phải đi lại nên dừng từ trưa hôm qua. Giờ ra đường vẫn ngại đây. Grap hay taxi ở HN thì tối qua là mùng 2 mà gọi cũng vẫn khó có xe. Một số người có xe thì thuê người lái. Cũng tốn phết.năm nay chắc cho tiền tụi nhỏ đi kiếm cái bằng lái để sang năm tụi nó chở.

HH1993

Xì hơi lốp

DaDieuchienxu

Xe container
Tôi ở nhà loanh quanh thôi. Cơ bản khách khứa tới nhà,họ hàng nữa. Khá đông. Không thể không uống. Dở là nay là phải đi lại nên dừng từ trưa hôm qua. Giờ ra đường vẫn ngại đây. Grap hay taxi ở HN thì tối qua là mùng 2 mà gọi cũng vẫn khó có xe. Một số người có xe thì thuê người lái. Cũng tốn phết.năm nay chắc cho tiền tụi nhỏ đi kiếm cái bằng lái để sang năm tụi nó chở.
Phương án cho các cháu học lái xe là tối ưu cụ ạ.
Mình lớn tuổi, nếu biết lái thì phản xạ cũng ko tốt bằng các bạn trẻ, nên cho các bạn ấy lái là hợp lý nhất.
Tuy nhiên, mình giao tế thì các bạn ấy cũng giao tế, nên sắp sếp thời gian hợp lý để cả nhà cùng vui. :-bd

HH1993

Xì hơi lốp
Phương án cho các cháu học lái xe là tối ưu cụ ạ.
Mình lớn tuổi, nếu biết lái thì phản xạ cũng ko tốt bằng các bạn trẻ, nên cho các bạn ấy lái là hợp lý nhất.
Tuy nhiên, mình giao tế thì các bạn ấy cũng giao tế, nên sắp sếp thời gian hợp lý để cả nhà cùng vui. :-bd
Vâng! Bảo tụi nó từ năm kia nhưng tụi nó lười. Sang năm rồi chi phí đội lên cao. Năm nay xác định 2 đứa nó cầm đc cái bằng thì cũng mất 50 củ. Nhà tôi 2 đứa nhưng...con bé thì uống được,và vũng khá tốt ( lâu lâu vì cv của nó). Còn thằng em thì chưa thấy nó uống bao giờ! Những dịp thế này mới thấy biết lái xe là có lợi.( 2 đứa nhà tôi nói vậy).

dinhan3001

Xe tải
Thằng cu em cùng công ty vừa than thở bù lu bù loa trên nhóm zalo cty vì được lên báo
Vừa bị lỗi nồng độ cồn và quá tốc độ 105/90
Tết nhọ vcđ #:-s

Coi thường tính mạng của mình và người khác thì phạt thế còn nhẹ

datinh

Xe container
qua ăn lẩu. ai đời tu cô la thay tỉu. chả ăn được mấy. hơi tẻ nhưng bù lại đỡ mệt hơn.
mụ vợ thì xếp một núi bia hơi hn đóng lon nom rõ gợi đòn nhưng em không dám bén mảng đến gần.
ôi ngày xưa. mặt phừng phừng. mắt sáng quắc. mồm hú hét :D
lồng lặc hơi hồng xiêm. giờ ai cũng tỉnh như sáo. hic !

khanhnguyen09

Xe container
Báo cáo các cụ là tối qua em bị thổi 1 phát ở Trần Đăng Ninh.

polizia

Xe container
Nội bộ công an thổi cũng ac
Trưa 29 em đi lượn lờ phố xong đói nên tạt vào hàng bún đậu mắm tôm ở Phùng Hưng ăn với vợ.
Hôm đấy có vẻ ế vì gần 1h trưa mà còn nhiều, lại là buổi cuối xong nghỉ nên bà chủ cứ mời mẹt đầy đủ, khách nào vào cũng mời.
Có 6 cậu công an phường mặc thường phục vào ngồi, chắc mọi ngày có uống bia nên khi ngồi là ông chủ bê luôn mấy cốc bia hơi.
Mấy cậu kia bảo cháu trực không uống đc. Ông kia bia thì rót rồi ko đổ lại đc bên bảo thôi free, ko tính tiền bia.
Mấy cậu kia bảo free tụi cháu cũng chịu, trực Tết điều lệnh thổi gắt lắm.
Hôm qua thì lên nhà anh bạn làm đội trưởng an ninh, anh cũng bảo Tết này là Tết đầu tiên ko say =))
Mọi năm trực 30 là uống thoải mái mà năm nay ko dám uống 1 cốc.
Đội điều lệnh đi kiểm tra gần như các phòng, quận…
11h anh về mà đội báo lên là đều lệnh đang kiểm tra bên Đống Đa, chắc lát nữa sẽ sang bên này nên lại đóng xe quay lại cơ quan.
Ông nào dính nồng độ trong ca trực là toi luôn.

KVH

Xe buýt
Nó được cụ thể hoá bằng nồng độ cồn trong máu, hoặc nồng độ cồn trong khí thở. Mức này cần được lượng hoá trên cơ sở khoa học, chứ không phải cảm tính như hiện nay.

HH1993

Xì hơi lốp

HH1993

Xì hơi lốp
Nó được cụ thể hoá bằng nồng độ cồn trong máu, hoặc nồng độ cồn trong khí thở. Mức này cần được lượng hoá trên cơ sở khoa học, chứ không phải cảm tính như hiện nay.
Biết là không khoa học nhưng vì...

Mytv

Xe điện
Thế cụ ở được mấy nước, xin thưa với cụ tây nó có mức độ nhưng cụ thổi mà lên dù chút xíu cảnh sát tuy nó ko phạt cụ vì theo luật, nhưng nó vẫn nhắc nhở cụ bthg, nếu thường xuyên cụ có cồn kiểu đó là cẩn thận. Rượu ở tây nó phạt cụ ko chịu nổi đâu
Ở thì e mới dc ở Hà Tây, Mỹ Tho, Tây Ninh.. thôi. Còn đi thì chắc cỡ gần 20 nc rồi. Cái bọn chỗ e đi chúng nó vẫn uống 1 2 lon bia hay 1 2 ly vang rồi lái xe bt cụ ạ. Chúng nó bẩu vẫn trong ngưỡng cho phép. Còn cỡ khoảng 1/10 những xứ nào đó trên cái địa cầu này cấm tuyệt đối thì e chưa có vinh dự đi. Hình như hơn 1/2 số đó là bọn Hồi thì phải.
À mà cái mức phạt chúng nó cao lắm, còn bỏ tù thì phải. Ơ mà nếu VN m nâng mức phạt, thậm chí bỏ tù nhưng có mức tối thiếu thì e sẵn sàng giơ 4 chân lên ủng hộ 100% ạ