[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

airi

Xe hơi
Một chén rượu hay một cốc bia trên có cụ bảo cần 2h để đào thải cụ ah. Như vậy uống 5 chén và kết thúc cuộc rượu lúc 10h tối thì 6-7h sáng mai đi làm dính là cái chắc.

Cụ đã thử tối tầm 18h làm 2 chén rồi tầm 21h30 đo thử hay tự tin ra đường chưa ? Có phân tích còn mất 3h mới đào thải hết một lon bia hay ly rượu đây cụ ah!
Ý em ở đây là theo thực tế uống bình thường, 3-5 chén thì gần như là uống xã giao cho vui, giờ ngoài quán rượu cũng loanh quanh rượu 30 độ, tầm khoảng 6h là hết hơi cồn rồi cụ.
Tầm 6-7 giờ sáng làm gì có chốt, cơ, sớm cũng phải 8-9 giờ, tính ra cụ uống từ 7h tối thì sáng đi làm đã có thêm khoảng 6 tiếng dự trữ để hết nồng độ rồi.
Uống từ chiều tối hôm trước mà để sáng hôm sau thổi vẫn lên thì cũng phải tương đối rồi cụ, quanh em hay cá nhân em mà uống nhẹ nhẹ tối trước thì cứ thế mà mạnh dạn đi thôi cụ ạ.

3077

Xe container
Thì thổi vào lúc sáng sớm rõ ràng mục tiêu không còn là ngăn chặn việc uống rượu lái xe nữa mà lộ rõ mục tiêu phạt để kiếm xiền 😂
Bt mà, sáng quán cháo lòng nhà e các anh khách cưa hết chai rồi đi làm là bt. Giờ vãn rồi, chỉ tập trung ăn

PhongFood

Xe điện
Phạt từ nồng độ cồn cái này phạt cao, thu ngân sách lớn, cuối năm báo công hoành tráng, xã hội tung hô. Còn mấy lỗi đè vạch, đèn đỏ, xi nhan, tốc độ … phấn đấy năm sau giảm hơn năm trước. Lý do là ý thức tham gia giao thông tốt lên, ngoài ra cũng nhắc nhở rút kinh nghiệm. Còn có tốt hơn không, nhắc nhở hay không thì …. đi mà hỏi các anh ấy :)) 🤣🤣😂🤣🤣😂 :))
Ns nào hả cụ? Các a ấy hưởng 85% số thu đó ạ. :))
Không biết ngành Y, giáo dục....thì khi nào áp dụng chính sách thu HP và khám chữa bệnh thế này nhể. Em đảm bảo giảm tải ngay. :))

quocanhnguyen201

Xe tăng
Tiền phạt này thấm vào đâu so với chi ngân sách cho bộ công an, nộp hết vào kho bạc rồi phân bổ lại chứ có phải là đội nào phạt thì được thêm tí màu đâu

printer05

Xe điện
Đến chúc tết làm chén trà rồi về, mời nhau ly rượu là xin ngủ lại luôn

harrynh

Xe điện
Cũng hay đấy, cả ngày ko uống, đến đêm mọi ng đi ngủ rồi mới uống, em chọn 3 loại whisky, mỗi loại 1-2 ly uống chậm thưởng thức mùi vị thấy thú vị hơn.

xitruman

Xe buýt
Tết về quê vui và tình cảm cụ hềy. Em về quê từ chiều 28. Từ hôm đó là có cũng ngày hai bưã nhậu với gia đình, họ hàng, bạn bè.. Em uống vừa chừng, xong làm đôi bát cơm cá kho, canh rau..Đã uống là ko lái...Chiều chạy bộ quanh cánh đồng làng...Tối qua nhà em hoá vàng. Em làm 2 lon bia với bố em và ông anh rể. Sáng nay 9h xuất phát lên Hà Nội. Uống chừng mực một hai lon bia thì hôm sau hết cồn trong hơi thở. Có gì mà lăn tăn nhỉ! Trừ khi uống rượu nặng say thì hôm sau thổi vẫn dính.
Cảm giác chạy bộ quanh cánh đồng làng thật là đã cụ ạ.

• Vodka
Reactions: rfs

HH1993

Xe điện
Nay nhà thông gia có cỗ mời 2 vc tôi. Định gọi Grab nhưng nghĩ ra ông con F1, thế là bảo nó đi cùng. Cơm no rượu say tuý luý, lúc về gặp ngay chốt kiểm tra nồng độ cồn ở đầu ngã 3 Hoàng hoa Thám- dốc Ngọc Hà. Mấy cậu csgt nhìn thấy tôi mặt đỏ phừng phừng, nhưng ngồi sau 2B của 1 thanh niên kiếng cận, mặt rất nghiêm túc nên các cậu ấy vội đưa ánh mắt nhìn tiếp về phía xa xa đằng sau. Thật sự bắt được người uống bia rượu đang điều khiển xe GT ở khu vực nội thành HN, tôi nghĩ là vợt được hơi khó.
Qua Trần Nhật Duật vợt cả mớ bác ạ. Sang nay lên báo hoành tráng luôn.

HH1993

Xe điện
Giờ cụ nào vừa uống bia, rượu xong mà vẫn lái xe thì đúng là quả cảm thật.
Còn tối nay uống một hai lon bia hay ly vang thì sáng mai là hết cồn trong hơi thở à.
Chứ các cụ uống rượu mạnh, hay nhậu cả nửa két bia thì sáng hôm sau vẫn còn cồn trong hơi thở.
Nhưng em thấy việc lập chốt thổi lúc sáng sớm nó cứ hèn hèn, bẩn bẩn kiểu tiểu nhân vậy.
Rượu trắng của mình là ác nhất. Như tôi uống độ 3,4 chén sáng hôm sau kiểm tra vẫn lên. Nhưng làm khoảng 250ml whisky sáng hôm sau kiểm tra không lên. Còn bia thì tối quãng 1lit,sáng cũng hết. Nhưng vang thì sáng hôm sau vẫn còn dù chỉ 1 cốc nhỏ.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Tiền phạt này thấm vào đâu so với chi ngân sách cho bộ công an, nộp hết vào kho bạc rồi phân bổ lại chứ có phải là đội nào phạt thì được thêm tí màu đâu
E bảo rồi cái 0% chỉ là cái cớ mà tụi nát rượu nó bới ra để chửi vì ko cho uống rượu lái xe thôi.

Ko có 0% thì chửi cái khác nhé :))

E bảo rồi cái 0% chỉ là cái cớ mà tụi nát rượu nó bới ra để chửi vì ko cho uống rượu lái xe thôi.

Cụ có cái gì để chửi ngoài chửi người khác nát rượu không? Cụ hàng ngày có tỉnh táo hơn tôi không, nhưng tôi cũng không tới mức cực đoan như cụ ;))

Đã bảo rồi!
Với cách nghĩ của cụ và mấy cụ duyệt cái mức ấy thì 0% và 100% là như nhau.
Trong cuộc sống thì không cho mình đường lùi nào cả. Phi tự nhiên.

taton7983

Xe buýt

Cụ có thể ko nát rượu, nhưng qua cách nói của cụ thì cụ nát mẹ cả tâm hồn.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo rồi!
Với cách nghĩ của cụ và mấy cụ duyệt cái mức ấy thì 0% và 100% là như nhau.
Trong cuộc sống thì không cho mình đường lùi nào cả. Phi tự nhiên.
Cụ vào 4r các nước cấm hơn 0% để đọc xem nhé :))

Bới đủ mọi lý do ra để chửi luật uống rượu ko cho lái xe luôn :))

Nên với tụi nát rượu thì 0% hay hơn thì cũng thế thôi, chửi tất :))

KVH

Xe buýt
Cụ có chắc là sau khi nâng lên 0,02 -3 -4 -5 thì ko bị bọn nát rượu tìm lý do khác chửi ko ? :))
Có căn cứ hợp lý thì nếu có bị chửi thì người ta cũng thấy chửi vô lý. Còn quy định tùy tiện không có căn cứ thì cho thấy bộ máy ra quy định có năng lực hạn chế hoặc có lợi ích riêng khác, cái đấy mới nguy hại.