[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Vo_thuong

Xe điện
Em dán cái VETC tháng 11.21 chuẩn bị cho chuyến đi Tết về quê. Vừa sử dụng nhiều nhất cho 2 chiều đi và về và thấy mình thật sự ngu ngốc khi ko dán sớm cái này.
Từ HN vào Quy Nhơn tổng phí gần 700k, em chỉ phải tiếp xúc với 2 em phát và thu tiền cao tốc Đà Nẵng - Quãng Ngãi, còn lại là phóng thẳng. Chiều qua về cũng thế, Pháp Vân số xe xếp hàng đông điên đảo trong khi 4 cửa ko dừng vắng ko, em phóng vọt phát là qua.
Chỉ mong barie mở nhanh nhanh chút để e duy trì tốc độ 60 phóng vù phát cho đỡ phải giảm tốc.
Em đi chiều 5 cũng tình trạng đó, mấy cổng ETC thì rảnh, đi vù phát là qua còn phía bên kia thì xe xếp hàng dài. Chả có lý do gì để ko dán tem cả.
Một số cụ lo tiền ngâm trong TK, em thấy chả cần lo như vậy làm gì, thực ra mấy trăm ngàn tính lãi không kỳ hạn (tầm 0.25%/ tháng là cao) thì cả một năm chỉ đẻ ra được có mấy ngàn thôi - chưa đủ tiền uống một cốc nước chè cũng nên :), còn nếu sợ quá thì khi nào đi mới bắn từ TK ngân hàng qua cũng được

hungmic

Xe điện
Em đi chiều 5 cũng tình trạng đó, mấy cổng ETC thì rảnh, đi vù phát là qua còn phía bên kia thì xe xếp hàng dài. Chả có lý do gì để ko dán tem cả.
Một số cụ lo tiền ngâm trong TK, em thấy chả cần lo như vậy làm gì, thực ra mấy trăm ngàn tính lãi không kỳ hạn (tầm 0.25%/ tháng là cao) thì cả một năm chỉ đẻ ra được có mấy ngàn thôi - chưa đủ tiền uống một cốc nước chè cũng nên :), còn nếu sợ quá thì khi nào đi mới bắn từ TK ngân hàng qua cũng được
Cháu hoan nghênh dán thẻ, nhưng khi lỗi hệ thống phải có cách khắc phục sao cho thoả đáng người dùng chứ không có kiểu bát nháo thái độ với người dùng

Vo_thuong

Xe điện
Cháu hoan nghênh dán thẻ, nhưng khi lỗi hệ thống phải có cách khắc phục sao cho thoả đáng người dùng chứ không có kiểu bát nháo thái độ với người dùng
Cái đó thì chuẩn cụ ạ, hy vọng đó là "lỗi thật" chứ không phải chiêu trò gì để duy trì thu tiền bằng tay :(

BMV_X5

Xe tải
Chiều mùng 4 em lên, làn dán vetc rất vắng trong khi làn mua vé xếp hàng dài khoảng 1km. Không hiểu sao ko các cụ không dán nhỉ?

Muon_biet

Xe cút kít
Chiều mùng 4 em lên, làn dán vetc rất vắng trong khi làn mua vé xếp hàng dài khoảng 1km. Không hiểu sao ko các cụ không dán nhỉ?
Dán thẻ có cái hay là nó ghi nhật kí giúp mình luôn:

thongnv

Xe điện

Epass quá ngon
Pháp vân - cầu giẽ

chung1012

Xe tải
Cụ nào dùng App BIDV thì rất tiện dụng Nạp không mất phí và nạp bao nhiêu cũng được

LX_060616

Xe buýt
Em link Viettel Pay sang epass, cứ để tầm 2 triệu trong đó, thanh toán tiền điện, tiền nước tự động luôn nên chả quan trọng số dư và lãi kỳ hạn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Với em, BOT Pháp Vân - Ninh bình là quá tuyệt vời, năm em đi tầm vài chục lần qua đây em thấy 105k cho quãng đường này rất xứng đáng đồng tiền.
Chỉ có những thằng đần mới bị bọn BOT kích động ko dán thẻ ETC, người ta đi vèo qua mình vẫn nhẫn nại xếp hàng chờ đợi, rồi thủ dâm tinh thần rằng: xếp hàng là văn minh! Cương quyết đợi chờ, thà tiếp tay cho bọn BOT ăn bẩn tiền mặt chứ ko chịu để cho VETC hưởng lãi xuất của vài trăm nghìn nhàn rỗi, bần tiện đến thế là cùng:))

Còn cụ thớt, nếu cụ ko muốn mất tiền thì cụ đi đường khác. Cụ đi đường đẹp nhưng trả tiền lại hằn học thế là sao?
Chuẩn luôn!
Em đi vèo qua, nhanh như một nốt nhạc, còn dân tình xếp hàng mọi chỗ dài dằng dặc, haizzzz.
Nhưng vetc làm nào mà hợp tác với bank, trừ trực tiếp với bank thì tốt, chứ riêng khoản nạp tiền em nạp cả chục lần vẫn như lần đầu, hiện tại sắp hết tiền mà em loay hoay hơn gà mắc tóc, hixxx.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn luôn!
Em đi vèo qua, nhanh như một nốt nhạc, còn dân tình xếp hàng mọi chỗ dài dằng dặc, haizzzz.
Nhưng vetc làm nào mà hợp tác với bank, trừ trực tiếp với bank thì tốt, chứ riêng khoản nạp tiền em nạp cả chục lần vẫn như lần đầu, hiện tại sắp hết tiền mà em loay hoay hơn gà mắc tóc, hixxx.
VETC hợp tác với BIDV trích nợ tự động rồi, e dùng rất tiện, ko bg phải nạp, số tiền để trong tk chỉ dưới 200k.
Cần mở rộng kết nối vs các ngân hàng khác là ok.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
VETC hợp tác với BIDV trích nợ tự động rồi, e dùng rất tiện, ko bg phải nạp, số tiền để trong tk chỉ dưới 200k.
Cần mở rộng kết nối vs các ngân hàng khác là ok.
Em mở vib cơ, hixx. Lười mở thêm bank quá ấy, hixx.
Nếu vetc hợp tác với mọi bank có phải ngon ko chứ? haizz

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Dùng tiện lắm cụ ah, e quên cả thao tác nạp tiền r. Nhiều lúc ko có việc gì làm chạy qua chạy lại mấy BOT nghe nó ting ting báo trừ nợ tự động nghe vui tai phết =))

LWH

Xe tải
Trước mắt nó bớt đi cái quả tính phí nạp tiền thì đỡ phản cảm hơn, rồi từ từ hợp tác thêm banks khác cũng được.
Nhưng tạm thời mất phí tương đương cốc trà mà đi được luôn, thay vì xếp hàng uống hết 2-3 cốc mới tới lượt trả tiền, thì em vẫn OK.
Hôm giáp Tết chở nhạc mẫu về quê đi PV-CG, qua chốt Liêm Tuyền thấy nhân dân ngoan ngoãn xếp hàng thòi lên tận cao tốc, em mới thong thả tách đàn đi vào VETC, đúng là chỉ thiếu mỗi nhân viên trạm đứng 2 bên vẫy hoa nữa thôi là ngỡ như mình đang chở phu nhân tủ lạnh :-"

Chuẩn luôn!
VETC là đơn vị trung gian, phải nạp tiền vào để họ trừ chứ làm sao mà trừ vào bank đc bác.
Nộp vào VETC có mỗi việc chuyển khoản đến số TK của họ, nội dung chuyển tiền ghi biển số xe mình. Xong!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
VETC là đơn vị trung gian, phải nạp tiền vào để họ trừ chứ làm sao mà trừ vào bank đc bác.
Nộp vào VETC có mỗi việc chuyển khoản đến số TK của họ, nội dung chuyển tiền ghi biển số xe mình. Xong!
ko có đơn giản thế đâu, thế thì ngon hơn ăn kẹo :P
Toàn phải làm rõ phức tạp, hixxx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trước mắt nó bớt đi cái quả tính phí nạp tiền thì đỡ phản cảm hơn, rồi từ từ hợp tác thêm banks khác cũng được.
Nhưng tạm thời mất phí tương đương cốc trà mà đi được luôn, thay vì xếp hàng uống hết 2-3 cốc mới tới lượt trả tiền, thì em vẫn OK.
Hôm giáp Tết chở nhạc mẫu về quê đi PV-CG, qua chốt Liêm Tuyền thấy nhân dân ngoan ngoãn xếp hàng thòi lên tận cao tốc, em mới thong thả tách đàn đi vào VETC, đúng là chỉ thiếu mỗi nhân viên trạm đứng 2 bên vẫy hoa nữa thôi là ngỡ như mình đang chở phu nhân tủ lạnh :-"
=))
Đúng là cảm giác quá yomost!
Em cứ ngạc nhiên sao mọi người ko chịu làm, em thì lười nhất quả đất, mà em lặn lội vào phố, mãi ko có chỗ đỗ xe để cài vetc, hixxx.
Mà mỗi lần tắc đường, mình thì lượn qua một hàng dài, sướng thế!!!!
Như chiều qua đi qua trạm Pháp Vân chả hạn :)

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Nay giờ này E thoát ra nút Thường Tín, nhân viên phải trừ bằng cơm nhưng vẫn nhanh.
Nay các Cụ mạn TB, NĐ, Hà Nam lên nút Liêm Tuyền đông quá, toàn chạy 60Km đến 70Km/h từ Liêm Tuyền đến Thường Tín.
Hôm mùng 4 cháu chạy hết có 46p mà nay mất hơn 80p.
Dự chiều nay chắc còn chậm nữa :D

• Vodka
Reactions: LWH

Leanh65

Xe container
Ít đi thì không dán thôi. Em dán từ 2014 mà đi được đúng 2 lần. Giờ tem ở đèn bay hết rồi, em cũng quên luôn cả stk. Trước có nhõn 2 trạm Tân Đệ và Đông Mai có làn thu thẻ VETC nên hầu như không có tác dụng. Tiền để trừ dần tháng 9k9 nên cũng hết. 2 năm nay nhiều trạm triển khai không dừng thì lại covid ít đi nên chưa dán. Các cụ khác em đoán cũng vậy. Hôm trước đi xe gấu qua trạm nó gạ nhưng không dán, vì xe đó ít đi liên tỉnh. Đi nhiều thì sẽ dán thôi.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Với em, BOT Pháp Vân - Ninh bình là quá tuyệt vời, năm em đi tầm vài chục lần qua đây em thấy 105k cho quãng đường này rất xứng đáng đồng tiền.
Chỉ có những thằng đần mới bị bọn BOT kích động ko dán thẻ ETC, người ta đi vèo qua mình vẫn nhẫn nại xếp hàng chờ đợi, rồi thủ dâm tinh thần rằng: xếp hàng là văn minh! Cương quyết đợi chờ, thà tiếp tay cho bọn BOT ăn bẩn tiền mặt chứ ko chịu để cho VETC hưởng lãi xuất của vài trăm nghìn nhàn rỗi, bần tiện đến thế là cùng:))

Còn cụ thớt, nếu cụ ko muốn mất tiền thì cụ đi đường khác. Cụ đi đường đẹp nhưng trả tiền lại hằn học thế là sao?
Em thấy dán VETC chạy ổn mà, mỗi cái muốn lấy hoá đơn về thanh toán thì … lỗi