[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

MaTeo

Xe tăng
Trên báo nó nói rõ rồi còn gì nữa cụ. Đầu tiên nó đọc thẻ nhưng không đọc được nên nó đọc biển, thấy trùng biển trong hệ thống đã đăng ký thì nó trừ tiền tài khoản, biển thật thì không có chuyện gì, nhưng biển giả thì chủ tài khoản bị trừ oan. Cái này là tình huống mà nhà cung cấp thẻ đã bỏ sót không tính trước.
Trường hợp trên là với thẻ epass của Viettel. Còn của VETC thì khi thẻ lỗi nó không đọc biển để trừ tiền như thế mà nhân viên trực phải ra giải quyết. Những kẻ chạy biển giá tất nhiên tránh những tình huống như vậy.
May quá, em dùng VETC thì yên tâm rồi

woodencar

Xe tải
Các cụ cho hỏi mở tài khoản VETC cho doanh nghiệp như thế nào? làm sao lấy đc hóa đơn VAT? Hiện nay mặc dù xe Cty nhưng vẫn đang thanh toán qua TK cá nhân chung với xe gia đình.

TriTrung050597

Xe đạp
Kk, năm ngoái em đi đăng kiểm, quay đi quay lại thế khỉ nào bị bọn nó dán cái epass lên đèn xe. Mấy hôm sau thấy tin nhắn đt em mới để ý rồi ra nhìn ngó cạy luôn miếng dán thẻ trên đèn ! Tiền của ông sao chúng mày lại tự ý xài ! :))
tôi cũng được dán epass vừa lúc tiện luôn ko giờ muốn dán cũng khó ấy, đi qua trạm được cái quét nhanh tiện

cn39c2001

Xe tăng

ngoc_phuong

Xe lăn
Nếu thu phí thủ công thì không ai gọi là Thu Phí Không Dừng.
Mục đích là để Minh Bạch và thuận tiện lưu thông anh ạ

hotro.ePass

Xe hơi
Xe em còn chưa bấm biển đã có hợp đồng với ePass rồi, trước em cũng làm 1 thớt trên này kêu khóc đó, nhưng dạo đâý chưa hot như bi giờ.
Ke ke, họ biết sai nên cũng hỗ trợ nhiệt tình, giải quyết nhanh, mờ chắc giờ quá tải nên chịu.
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.
Cụ về bảo sếp epass lập nick xin lỗi đi ! Làm ăn gì mà như phường trộm cắp !
Dạ ePass cảm ơn anh đã phản hồi thông tin. Hiện tại đại diện VDTC đã có những chia sẻ về thông tin này ạ. Mời anh tham khảo qua các link bài biết sau:

ePass cảm ơn anh. Cần hỗ trợ thông tin anh có thể gửi tin nhắn cho em qua inbox.

hotro.ePass

Xe hơi
Tuân thủ cccc , vậy bao nhiêu tài khoản bị đăng ký chỉ đúng mỗi cái biển số , còn lại tên tuổi , số điện thoại sai bét thì giải thích sao đây ? Đừng nói thằng cha vơ chú váo nào nó đăng ký chứ ko phải nhân viên vịt teo nhé .
Dạ nếu anh cần hỗ trợ trường hợp cụ thể nào, anh vui lòng phản hồi qua inbox để ePass hỗ trợ kiểm tra cho anh nhé. ePass cảm ơn anh.

TieuFu

Xe container
Dạ ePass chào anh ạ. Trước hết ePass thành thật xin lỗi anh về sự bất tiện này ạ. Anh vui lòng phản hồi thông tin qua tin nhắn để ePass hỗ trợ anh ạ. ePass xin cảm ơn.

Dạ ePass cảm ơn anh đã phản hồi thông tin. Hiện tại đại diện VDTC đã có những chia sẻ về thông tin này ạ. Mời anh tham khảo qua các link bài biết sau:

ePass cảm ơn anh. Cần hỗ trợ thông tin anh có thể gửi tin nhắn cho em qua inbox.
Haiz, cụ cũng khổ phải đi dọn bãi mửa ! Cơ mà thật sự thì ông sếp cụ loanh quanh bỏ mẹ ra, làm gì có chuyện đổ tiệt lỗi cho chủ xe như vậy, thật sự thì epass nếu không sửa lỗi thì cụ xin lỗi quanh năm à ! Xua quân đi dán thì ít ra cũng hỏi xem chủ xe có dán không, lỗi qua trạm thì lo giải quyết nhanh chứ thầy trò tính dán theo số lượng dưới lừa trên, trên nói phét thì hỏng. May mấy đứa dán thuê nó chưa dán vào trán thằng lái xe để tính số đấy ! Kk

hocsinhc

Xe tăng
Tại sao lại phải nhân viên ra giải quyết mà không gọi công an đến xích lại hả bác. Biển giả thì chỉ có xe trộm cướp thôi
Trên báo nó nói rõ rồi còn gì nữa cụ. Đầu tiên nó đọc thẻ nhưng không đọc được nên nó đọc biển, thấy trùng biển trong hệ thống đã đăng ký thì nó trừ tiền tài khoản, biển thật thì không có chuyện gì, nhưng biển giả thì chủ tài khoản bị trừ oan. Cái này là tình huống mà nhà cung cấp thẻ đã bỏ sót không tính trước.
Trường hợp trên là với thẻ epass của Viettel. Còn của VETC thì khi thẻ lỗi nó không đọc biển để trừ tiền như thế mà nhân viên trực phải ra giải quyết. Những kẻ chạy biển giá tất nhiên tránh những tình huống như vậy.

doctor103

Xe điện

Người dùng cứ ..ái ..ầm đổ tại cờ hym, lúc báo đi dán thẻ thì không chú ý, không dán, lúc dán lần đầu hơi mất thời gian thì cứ ý kiến này nọ, dán sớm thì đã không mất thời gian

Hự.

Xe điện
giải thích việc đăng kí khống loanh quanh và vẫn là đổ lỗi cho khách hàng chứ ko phải do cty. Mua xe cũ đã đăng kí epass thì có thể nhưng chắc ko nhiều và chủ mới khi biết thế cũng chẳng bức xúc hay điên lên đòi huỳ.

Cho mượn xe mà bị người mượn lén đăng kí epass, mà lại chỉ đăng kí biển số xe trên hệ thống cho vui chứ ko dán hay sử dụng epass thật thì hơi dị. Trả xe cũng ko thèm nói 1 tiếng nữa chứ. Bạn bè, người quen, họ hàng mới mượn xe nhau chứ người dưng đâu.

manhcsic

Xe tăng
Đề nghị gắn camera phạt nguội, bỏ barie cho chạy thoải mái là đúng với 4.0.

manhcsic

Xe tăng
em dùng epass thấy nó đọc thẻ hình như có vấn đề, cứ phải dí sát vào barrie đợi 1 lúc mới được, các cụ có bị như vậy không?
Từ lúc dán thẻ đến giờ (hơn 1 năm) qua bất kỳ trạm nào tôi đều phi vù vù. Trạm không dừng thì phi thôi (nhớ check thẻ còn đủ tiền)

meodenminh

Xe điện
hôm qua e gặp ô bạn, vừa khoe dán vetc cho cái xe của e rồi, ô bạn bảo việc gì phải dán, a có dán dell đâu vẫn chạy bt, chỉ cần tải app rồi đăng kí là đc, qua trạm nó đọc biển số đăng kiểm để trừ thôi, em mới nghe lần đầu tiên luôn
Chắc vậy vì có xe dùng biển số giả, nên xe chính chủ bị trừ tiền mà.

meodenminh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút là VETC nó trừ tiền theo cơ chế nào mà em gửi vận chuyển bằng xe lồng mà nó vẫn trừ tiền xe em được nhỉ
Em hiểu nó dùng băng tần truyền dẫn như của mạng di động 2G nên nó truyền và đọc được thẻ dán của cụ thôi. Cụ phải che kín đến mức sao cho điện thoại của cụ không lọt sóng vào mới kín được, kiểu che giấy bạc bao thuốc lá lên.

poiuy

Xe cút kít
Tại sao lại phải nhân viên ra giải quyết mà không gọi công an đến xích lại hả bác. Biển giả thì chỉ có xe trộm cướp thôi
Giải quyết chuyện lỗi thẻ ấy chứ, lúc đó đã biết đâu được chuyện biển thật hay đểu đâu? Lúc đó mới tra cứu rồi mở barie bằng tay.

traiHNcodon

Xe tăng
MÀ sao chỉ tắc khủng trong miền nam nhỉ, và phản đối kinh nhất ở trong đấy.Có ông còn nằm ì ko chịu đi phải lấy cẩu cẩu đi.