[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Hastamanana

Xe buýt
Dạ nếu anh cần hỗ trợ trường hợp cụ thể nào, anh vui lòng phản hồi qua inbox để ePass hỗ trợ kiểm tra cho anh nhé. ePass cảm ơn anh.
Giải quyết được thì trả lời cmn trên đây cho nhanh , loanh quanh vòng vo mãi .

Nongdantb

Xe buýt
Em dán từ 2016 của VETC mà qua mấy lần tân trang xe thợ nó bóc mịa cái tem của em đi, tài khoản vẫn đang hoạt động. Giờ đi dán lại có lằng nhằng k nhỉ các cụ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đù mệ

Nghe cái giải thích của thằng cha GĐ thì càng hiểu cái trò bẩn bựa này là do có sự thống nhất của cả hệ thống của chúng, chứ íu phải là do nhân viên chạy chỉ tiêu.

Vụ khủng hoảng này xem ra cũng lớn đó ;), cách giải quyết bằng cách làm ra vẻ như như không hiểu chuyện gì hỏi đi hỏi lại xem ra không ổn đâu:D.
Nhà ở cho người thu nhập thấp là kèm với dân trí thấp và tệ nạn, bán kèm biệt thự thì mấy ông biệt thự cũng chạy sớm thôi. Không nên mua biệt thự ở những khu này
giải thích việc đăng kí khống loanh quanh và vẫn là đổ lỗi cho khách hàng chứ ko phải do cty. Mua xe cũ đã đăng kí epass thì có thể nhưng chắc ko nhiều và chủ mới khi biết thế cũng chẳng bức xúc hay điên lên đòi huỳ.

Cho mượn xe mà bị người mượn lén đăng kí epass, mà lại chỉ đăng kí biển số xe trên hệ thống cho vui chứ ko dán hay sử dụng epass thật thì hơi dị. Trả xe cũng ko thèm nói 1 tiếng nữa chứ. Bạn bè, người quen, họ hàng mới mượn xe nhau chứ người dưng đâu.

Hanamlut

Xe buýt
Một người nói do hãng A, một người nói do nhân viên hãng B. Không biết là bác nào đúng nhưng cho dù kiểu gì thì cũng thấy khó chấp nhận được quá.
Lôi ông đăng kí ra. Đăng kí ở đâu thì có hồ sơ ở đó chứ.

ThangCFG

Xe tải
Dạ nếu anh cần hỗ trợ trường hợp cụ thể nào, anh vui lòng phản hồi qua inbox để ePass hỗ trợ kiểm tra cho anh nhé. ePass cảm ơn anh.
Chào Cụ, nhờ cụ hỗ trợ trường hợp dán thẻ epass của em. Xe em đi ngoại tỉnh thỉnh thoảng mới có việc lên cao tốc. Cách đây mấy tháng thằng em đăng ký dán thẻ epass để hỗ trợ doanh số cho bạn. hôm vừa rồi có đổi thông tin sang cho em đứng tên để tiện kiểm tra thông tin khi di chuyển. Bên Vietel lại đưa em tài khoản và pass mới, em vào kiểm tra trên phần mềm epass thấy hợp đồng mới đăng ký chứ không phải hợp đồng cũ. Toàn bộ số tiền còn lại bị reset về 0đ. Em có hỏi lại thì bạn vietel nói là chuyển nhượng hợp đồng nên bị vậy. Em lăn tăn không biết có phải dán lại thẻ epass không, thực tế em ít đi lên cao tốc nên sợ lúc cần đi lại bị ảnh hưởng.

dtrung

Xe điện

đen_đá

Xe buýt
ý e laf e muốn dán thẻ epass hay vetc gì đó
h gọi dịch vụ vào số nào để họ dán tận nhaf
cụ cài app VETC rồi đăng ký (Họ tên, địa chỉ, số điện thoại, biển số xe) dán tại nhà, chỉ hôm sau là họ gửi miễn phí về tận nhà cho cụ tự dán

TriTrung050597

Xe đạp
giải thích việc đăng kí khống loanh quanh và vẫn là đổ lỗi cho khách hàng chứ ko phải do cty. Mua xe cũ đã đăng kí epass thì có thể nhưng chắc ko nhiều và chủ mới khi biết thế cũng chẳng bức xúc hay điên lên đòi huỳ.

Cho mượn xe mà bị người mượn lén đăng kí epass, mà lại chỉ đăng kí biển số xe trên hệ thống cho vui chứ ko dán hay sử dụng epass thật thì hơi dị. Trả xe cũng ko thèm nói 1 tiếng nữa chứ. Bạn bè, người quen, họ hàng mới mượn xe nhau chứ người dưng đâu.
mình thấy dịch vụ service bên epass cskh tốt,đợt trước mình đăng kí cũng hơn 4 tháng rồi qua trạm rất tiện lợi

motthoidongbim

Xe điện
Lỗi thẻ thì em ko nói. Chứ thiếu tiền, rúc vào đến lúc đến trạm ra, gây ách tắc. Trước trả tiền mặt, nhiều ôb đi đến nơi mới đi tìm vé, tìm tiền để trả, đi sau đến ức chế

dattuyet_sghn

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chút. Nhiều xe dán vào cái chóa đèn pha trước. Nóng thế có bị sợ bị hỏng ko nhi?

conco1978

Xe tăng

Cao tốc dài gần 300 km, đi qua nhiều tỉnh thành nên chủ đầu tư đặt hạn mức tiền tối thiểu trong tài khoản ETC là 150.000 đồng với xe loại 1 (dưới 9 chỗ), bằng 50% mức phí toàn tuyến. Với xe không đủ tiền theo hạn mức, nhân viên mở barie và nhắc tài xế dừng xe để nạp tiền.

Nếu đúng thì quy định này rất vớ vẩn mà ko biết có phải quy định của Bộ GTVT không? nếu không dùng ETC mà dùng tiền mặt thì trước khi vào cao tốc cũng phải xòe đủ 150k ra à
Ko đủ tiền trong tk thì vẫn bị phạt thôi cụ, họ nhắc là chuẩn rồi

dasaev

Xe buýt
Nhà em dùng ePass, nạp tiền qua Viettel money. Mà VM còn dùng cho nhiều việc khác nữa do đó trong tài khoản ít nhất cũng phải 1 vài triệu nên nhà em thấy cái quy định kia chả có gì là vớ vẩn cả.

sskkb

Xe tăng
Vâng, cụ định đi 10km hết 20 ngàn nên cụ chỉ nộp 20k vào tài khoản, đi đc 9km cụ đổi ý đi hết tuyến 200km luôn, và trên đường đi cụ quên ko nạp thêm tiền vào thẻ. Cuối cùng ai cũng "khôn" như cụ thì đầu ra chắc tắc vài tiếng đồng hồ để chờ các cụ nạp tiền, và cao tốc thành thấp tốc.
.
Em nói rõ ràng như thế, hy vọng cụ hiểu cái đứa vặn vẹo kia nó cù nhầy và lươn lẹo như thế nào.

a_cheng

Xe điện
tài khoản nạp 200-500k một lần đi cụ. Dư ra tí đi cho tự tin.