[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

minhmo

Xe cút kít
Hi, cái này em ko thắc mắc vì mình có dùng nhưng cái dán thẻ này mình có dùng tới đâu
Thời gian mà cụ mở thớt thắc mắc thế này thì đi dán cái thẻ cho xong.
Em có cái xe còi như cụ chủ, rất ít khi đi đến chỗ có trạm thu phí, nhưng em dán thẻ 3 năm nay rồi, hiện tại trong tài khoản có 17k.

namhen

Xe buýt
Chưa dán thì cứ đi thôi, nó có trừ tiền xe cụ đc đâu nhỉ
Vấn đề là không huỷ thằng epass trên hệ thống thì không đăng ký VETC được
Nắm được điểm này nên tụi nó tự đăng ký nhiều xe mà chủ xe không hề hay biết đến khi đi dán VETC mới ngã ngửa ra.
Hôm rồi có qui định được dán lên những xe đã đăng ký epass để tạo điều kiện cho những xe gặp sự cố.
Xe em mãi mới dán được vì không có thời gian đi huỷ nó đây.

son234

Xe máy
Cụ tìm trong mấy cái thớt tố Viettel trên này là biết. Một là đi đăng kiểm, hai là đi sửa chữa, ba là dán cả trước khi bán cho khách mua xe .. Bọn đấy thì thiếu gì trò bẩn
đằng nào cũng dán nên em dùng luôn, em thấy dịch vụ ok mà bác, đi quét ít lỗi, thanh toán nhanh

Dinhlongabc

Đi bộ
Epass nó dễ dán như pò, tất cả các điểm dịch vụ, cửa hàng đều dán đc, mua gì nó cũng kêu tặng thẻ epass, chạy kpi bẩn gây bao phiền phức thiệt hại cho chủ xe mà chỉ mỗi câu ko thích thì hủy, mà hủy lại phải xin nó mới cho hủy. Cay.
hủy phải qua cửa hàng vì liên quan chính chủ và tài khoản còn tiền, sợ bị lợi dụng người khác biết thông tin hủy ấy bác, còn như nhà em dùng thấy ổn, thanh toán nhanh liên kết ngân hàng nên tiện mà

Pony nguyen

Xe hơi
ghét viettel, đúng là vừa ăn cướp vừa la làng. ai cho viettel cái quyền xí bùm cái xe, giờ muốn bỏ lại gây khó khăn.

thuha1995

Xe tải
Em nghĩ chẳng ông ngu nào dán EPass xong lại vác đi dán VETC.
40 nghìn ca này phần lớn là ông ePass dán khống.
lm gì mà có chuyện dán đk cả 2 bên cùng 1 lúc chứ , muốn dán bên nọ thì phải hủy bên kia mới đk, mà như e thấy dùng epass trk h ổn mà qua trạm cũng chưa gặp lỗi , thanh toán thẳng qua viettelmoney chả phải nạp tiện vô tk cũng tiện . nên chưa bh nghĩ tới huy epass mà sang VETC cả. b nào chưa đki mà tự nhiên đk đăng kí e thấy tốt chứ sao, luật mới k đki còn bị phạt ấy

Chỉnh sửa cuối:

fantomas9x

Xe đạp
ông ePass này đúng là vừa ăn cướp vừa la làng. Thử công khai danh sách đấy xem bao nhiêu chủ xe trong đó sẽ chửi cho.
Nghe nói bên epass đã có văn bàn kiến nghị từ 1/4 vậy mà vetc vẫn k chấm dứt, đúng là coi trời bằng vung, ko coi trọng quyền lợi của khách hàng => cho 1 vé out nhé

tuthang

Xe buýt
1 xe dùng cả ePass lẫn VECT đều đc, đọc đc cái nào thì trừ tiền cái đó. Tự nhiên ra cái quy định 1 xe chỉ đc dán 1 thằng nên sinh ra tranh giành lằng nhằng.
Thế đọc cả 2 trừ cả 2 tài khoản thì sao cụ :)

hm.tuan

Xe điện
Làm bậy, kê khai khống trước lại còn tố.
Đúng là cào... ấy ăn vạ. Bẩn!

fantomas9x

Xe đạp
VETC bỏ ít tiền cho seeder quá, tình huống đúng như các cụ dự đoán. VT dán khống sau đó chủ xe tức không muốn mất công đi hủy mà ký biên bản bên epass đăng ký khi họ chưa cho phép và vẫn yêu cầu dán VETC: https://amp.baodautu.vn/co-hay-khong-chuyen-vetc-dan-chong-the-len-xe-da-dang-ky-dich-vu-epass-cua-vdtc-d171318.html
vetc làm thế này chỉ khổ cho lái xe, qua trạm thì lỗi, nhân viên trạm vetc thì bố đời, khăng khăng nói thẻ ePass ko đc chấp nhận, cạnh tranh quá xấu

3077

Xe container
Thế đọc cả 2 trừ cả 2 tài khoản thì sao cụ :)
Chủ xe chấp nhận dán cả 2 thì phải biết sử dụng thông minh thôi, không dùng cái nào thì tắt trên app được mà. Chủ xe không đồng ý thì có ai đè ra dán trộm được đâu

bungbvt

Xe tăng
Ko dán mà chỉ đăng kí khống biển số xe trên hệ thống cụ nhé.
Chủ xe ko hề đăng kí mà phải đi cả chục km đi xin hủy. Thấy ghê ko ?
Cụ nhà nó. Nếu đúng vậy thì mất dậy quá. Để em hỏi xem bạn bè có ai dính không. Nếu chỉ 1 người dính em tẩy chay toàn bộ những dịch vụ Viettel em đang sử dụng luôn, kể cả sim Đt.

dasaev

Xe buýt
không phải epass..và cũng không phải vetc..mà là cái thằng nào nó nghĩ ra phương thức đăng ký một cách hết sức lỏng lẻo để đến giờ 40.000 chủ xe chịu cứng...thật không thể hiểu nổi.
Em không biết đăng ký thế nào là lỏng lẻo chứ hồi nhà em đăng ký thì thế này: CQ em có gần 20 chiếc nên gọi 1 cậu bên VietTel (VDTC - ePass gì gì đó) vào để dán. cậu này yêu cầu khá nhiều giấy tờ: Ảnh chụp xe, Đăng ký xe, Đăng kiểm, CMND của chủ xe và cả Giấy phép lái xe. Lúc ý nhà em đã thắc mắc cái Giấy phép lái xe thì liên quan khỉ gì đến dán thẻ xe… cậu kia chỉ gãi đầu và bảo: Quy định nó thế…

bungbvt

Xe tăng
Cái này bọn ý thêm tội lick thông tin cá nhân nhé ! Khác gì xe ôm bến xe tranh khách, áo xanh của tao, áo hoa của tao ! Lãnh đạo VT tầm nhìn rất xe ôm !
Em nghĩ gia chỉ tiêu và bọn nv làm láo thôi. Mất hết cả cảm tình với bọn này vì rm dùng dịch vụ của nó cũng phải 2 chục năm rồi

son234

Xe máy
Nó đắng ký khống biển số nhưng các thông tin khác như tên chủ xe...thì sai. Lúc chủ xe khiếu nại thì bọn epass bảo gửi cho thông tin đăng ký để xoá nhưng bọn nó không xoá mà lại chỉnh sửa thành đăng ký thật luôn dù xe chưa dán thẻ epass.
em thấy dùng epass cũng ok mà ,tiện dùng luôn đằng nào cũng phải dán, thanh toán của epass cũng nhanh

TieuFu

Xe container
Vấn đề là không huỷ thằng epass trên hệ thống thì không đăng ký VETC được
Nắm được điểm này nên tụi nó tự đăng ký nhiều xe mà chủ xe không hề hay biết đến khi đi dán VETC mới ngã ngửa ra.
Hôm rồi có qui định được dán lên những xe đã đăng ký epass để tạo điều kiện cho những xe gặp sự cố.
Xe em mãi mới dán được vì không có thời gian đi huỷ nó đây.
Cái này là lợi dụng qui định thôi, chứ cụ đã đăng ký đâu ? Bọn VETC làm vậy là đúng rồi !

TieuFu

Xe container
bác chưa biết epass đã có văn bàn kiến nghị từ 1/4 vậy mà vetc vẫn k chấm dứt, kiểu biết nhưng vẫn làm mà bác
Đăng ký trộm, không có đồng ý của chủ xe thì là phạm tội chứ kiến cỏ gì ?