[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Sherk

Xe buýt
Tks cụ, Thông tin phản biện rất hữu ích. Cụ nào toàn khen VETC thì bơi vào đây nhé
mà em ko hiểu : Tại sao lỗi của VETC mà không dùng số điện thoại đầu 1800***(miễn phí) mà dùng đầu 1900*** để khách hàng phải trả tiền- Khôn hết phần người khác cụ nhỉ

gocart

Xe cút kít
Cách đây vài năm mà viết thế này còn thông cảm được vì thiếu thông tin, giờ vẫn viết thì ... ko còn gì để nói nữa, haiz ...
Hai loại thẻ như bưởi với bòng thôi, dùng thứ nào cũng đc mất công chuyển đổi làm gi?

ohayo247

Đi bộ
Các bác cho em hỏi xe nhà em đi rửa xe xong bị bong tem VETC như hình, nhà em có hỏi bên VETC thì họ bảo phải qua trạm mới biết được :(, vậy có bác nào có tình trạng giống nhà em chưa, qua trạm có vấn đề gì không ạ ?
Đội ơn các bác ạ!

doctor103

Xe điện
Hôm nay e dán thẻ vetc ở soát vé thường tín 120k bị trừ trực tiếp vào tk
Nhân viên lại xin thêm tiền bo ngoài nữa mình lại bo thêm 100k đã thế ông nhân viên còn ra muộn làm cả xe phải chờ chục phút
Biết thế dán thẻ epass free cho thích các cụ ạ
Lúc VETC sale dán free suốt 3,4 năm mà cụ không dán thì đành chịu thôi, em đi dán lần 1 free, sau đó mấy năm thẻ lỗi đi dán lại vẫn free

Chỉnh sửa cuối:

vitamint

Xe tăng
Lúc VETC sale dán free suốt 3,4 năm mà cụ không dán thì đành chịu thôi, em đi dán lần 1 free, sau đó mấy năm thẻ lỗi đi dán lại vẫn free
ối cụ ơi giờ em mới có tiền mua cái xe cỏ tránh mưa tránh gió
3-4 năm trước em đi xe đạp thì dán ở đâu hả cụ :D

vitamint

Xe tăng
Chuẩn cụ. Mà họ đã thông báo từ lâu rồi mà.
ý em phần 120k dán thẻ thì mặc định theo quy định thì ko vấn đề j cụ
phần phí 120k theo quy định là em thấy là hợp lý mà cụ để các doanh nghiệp lấy kinh phí sản xuất nghiên cứu nâng cao chất lượng thẻ và hệ thống tín hiệu tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Các bác cho em hỏi xe nhà em đi rửa xe xong bị bong tem VETC như hình, nhà em có hỏi bên VETC thì họ bảo phải qua trạm mới biết được :(, vậy có bác nào có tình trạng giống nhà em chưa, qua trạm có vấn đề gì không ạ ?
Đội ơn các bác ạ!
Do thợ rửa xe dùng băng dính dán đến khi lột ra thì toanh.
Nó không hỏng ngay nhưng dần dần sẽ hỏng.

paybackvcb

Xe điện
Em ở quận Đống Đa có tới nhà dán được không cụ VETC CSKH

Dr Thanh Bùi

Xe container
Đội ơn các bác ạ!
Cái này e thấy dán ở phía trong kính mà . Sao cụ đi rửa lại bong thế kia

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Cụ dán ở đâu rồi? Hay cứ ra Viettelpost dán cụ nhỉ? Nhưng thế không check được.
E hỏi cccm hay qua trạm Pv : ở trạm đấy có nv trực dán liên tục không ạ? Xe e chưa dán, định khi nào qua đấy dán và test luôn.
E dán luôn ở chỗ Cty Nước sạch (đại lý của VETC tại phố Đinh Công Tráng-HN) ngay sau khi lấy giấy đăng kiểm gốc về rồi Cụ ah. Nhưng tiếc là bây giờ ko có thẻ (tem) dán trong kính lái như trước kia nữa mà chỉ có loại dán vào đèn pha. E rất ko ưng cái loại dán vào đèn này nhưng vì cần phải đi vào cao tốc nên vẫn phải dán cho xong. Sau này có gì xư lý, khắc phục sau. Các thủ tục vẫn phải trình đăng ký và đăng kiểm gốc của xe mới, phí dán thẻ 120k thì trừ luôn trong tài khoản VETC. E cũng đã hỏi luôn ở chỗ đăng kiểm nhưng ko có ai dán mà họ chỉ ra cao tốc nên E quay về chỗ kia dán cho gọn.

Website
www.facebook.com
Cụ cho hỏi chút:

- Một người Đứng tên đăng ký nhiều xe. Đăng ký tài khoản VETC thế nào để các lái xe tự chủ động thanh toán từng xe mà không ảnh hưởng đến tài khoản những xe mình sử dụng nhỉ?
Đăng ký bình thường thôi.Ông nào đi thì tự nộp cho xe mình theo biển số.
Chắc bắp thì thu trước 1 khoản, về thừa giả lại.
Hoặc tính luôn phí cầu đường vào tiền thuê xe cho nhẹ đầu.

leenguyen276

Xe tải
Đợt này VETC cứ bắt nâng cấp lên ví có cụ nào nâng cấp VETC lên thành ví điện tử chưa nhỉ? Nếu em không có nhu cầu em không nâng cấp có được không?

Đợt này VETC cứ bắt nâng cấp lên ví có cụ nào nâng cấp VETC lên thành ví điện tử chưa nhỉ? Nếu em không có nhu cầu em không nâng cấp có được không?
E nâng thử rồi, ví lởm, chả có tính năng gì kiểu này chắc chả ai dùng đâu :D

timeout

Xe điện
Các cụ cho hỏi, nâng cấp lên ví VETC rồi thì tiền trong tài khoản giao thông cũ tính sao ạ. Có lệnh chuyển sang ngang từ tk sang ví được không ạ. Mà nếu giờ qua trạm thì nó trừ tiền trong ví hay trong tk cũ nhỉ.

3077

Xe container
Các cụ cho hỏi, nâng cấp lên ví VETC rồi thì tiền trong tài khoản giao thông cũ tính sao ạ. Có lệnh chuyển sang ngang từ tk sang ví được không ạ. Mà nếu giờ qua trạm thì nó trừ tiền trong ví hay trong tk cũ nhỉ.
Ưu tiên trừ trong tk cũ nhưng không có cộng dồn 2 ví, nếu tk cũ thiếu tiền thì nó trừ trong tk ví chứ không trừ hết tk cũ rồi trừ sang bên ví

timeout

Xe điện
Ưu tiên trừ trong tk cũ nhưng không có cộng dồn 2 ví, nếu tk cũ thiếu tiền thì nó trừ trong tk ví chứ không trừ hết tk cũ rồi trừ sang bên ví
Vậy thì tiền lưu sót trong tài khoản cũ bị treo hả cụ. Cả triệu tài khoản đang hoạt động thì cũng là mớ lớn phết đó nhỉ. Hoặc phải tính phương án canh nạp tiền vừa đủ để qua trạm bằng tài khoản cũ để tiêu bằng hết nhỉ.
Em fun chút thôi, nhưng thế sẽ gây mất công cho người sử dụng kha khá.

3077

Xe container
Vậy thì tiền lưu sót trong tài khoản cũ bị treo hả cụ. Cả triệu tài khoản đang hoạt động thì cũng là mớ lớn phết đó nhỉ. Hoặc phải tính phương án canh nạp tiền vừa đủ để qua trạm bằng tài khoản cũ để tiêu bằng hết nhỉ.
Em fun chút thôi, nhưng thế sẽ gây mất công cho người sử dụng kha khá.
Treo mấy ông sớm đăng ký 2 ví thôi, như em còn 200-300 gì đó và cũng không để ý việc có thêm ví. Thấy có người kêu vậy thì hiện em cũng chưa đăng ký thêm mới, xài hết trong ví giao thông xong có nhu cầu thì đăng ký ví kia sau