[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Các cụ đi HN-HP chú ú nhé,em đi hôm 2/4 lúc vào đầu HP(Từ lối ĐS) máy nó không nhận,mấy cậu bảo em lùi lại 20 m rồi đi lại,máy vẫn không nhận,nó bảo lấy thẻ,em nhất quyết ko lấy,rồi nó cũng mở cho đi,lúc ra lối TB,máy nó ko nhận,rồi nó đòi thu tiền mặt,em ko nộp,thế mà đi về đến Tiên Cựu đã thấy nó báo trừ tiền,các cụ thử xét xem nếu mình nộp tiền mặt thì có bị nó trừ tiếp tiền ko SJ.
Nhiều sự cố quá cụ nhỉ

sakai_yo

Xe lăn
khiếp, có cụ sợ tiền chết mới kinh chứ, không nhẽ nộp mấy trăm củ à? E cứ nộp củ một. Ngay như hôm thanh minh rồi e cứ tằng tằng etc trong khi có đến 40 cụ mỗi hàng chờ nộp tiền mặt. Mà kiểu nhích tí một để chờ nó ngao ngán lắm ý.

cardreamer

Xe điện
Em cứ để đó vài củ, làm gì mà lom rom đi cuốc nào nạp cuốc ấy thế, nó kém sang con người mình đi

sakai_yo

Xe lăn
Em cứ để đó vài củ, làm gì mà lom rom đi cuốc nào nạp cuốc ấy thế, nó kém sang con người mình đi
E đàn bà mà cũng vái cả nón mấy cụ đấy, chắc lép vài K tiền lãi ko kỳ hạn chăng? Làm như nó bắt duy trì trăm củ trong tài khoản ý.

RubynamitnA

Xe điện
Ủng hộ thị ủng, nhưng mà đúng là bọn nhà nước làm. Để tiền trong đó nó còn thu phí giữ tiền hộ mình thì lạy.
Cụ nên tìm hiểu kỹ ứng dụng và đọc từ đầu đến lúc cụ định comment xem các cụ dùng rồi phát biểu thì câu trên chắc cụ sẽ ko ẩu thế đâu. Trc mỗi chuyến đi nạp đủ tiền để qua các trạm nếu biết trc giá phí. Nếu ko sử dụng hết tính năng của ứng dụng thì chả mất đồng nào cả.

Haiphong1516

Xe hơi
Cụ nên tìm hiểu kỹ ứng dụng và đọc từ đầu đến lúc cụ định comment xem các cụ dùng rồi phát biểu thì câu trên chắc cụ sẽ ko ẩu thế đâu. Trc mỗi chuyến đi nạp đủ tiền để qua các trạm nếu biết trc giá phí. Nếu ko sử dụng hết tính năng của ứng dụng thì chả mất đồng nào cả.
Tính toán thế bạc hết tóc cụ ạ

cardreamer

Xe điện
Chắc em may thế nào ấy, dán lâu rồi chả thấy lỗi ở đâu cả, hôm thanh minh vừa rồi đi về quê cả đi cả về thông trạm 8 phát, lúc tắc trạm thủ công thì mình lướt vèo qua, cụ nào sáng chủ nhật ql10 có nhớ mấy quả tắc trạm không...
Thấy ưng cái bụng về công nghệ, nhàn thân quá, lỗi phốt ở đâu đó chắc có xác suất cỡ trúng vietlott, chuyện vặt bỏ đi cho nhẹ đầu. Còn đã ngồi tính từng xu tiền mất lãi không kỳ hạn của mấy trăm ngàn thì không nên đi bất cứ xe gì cả, tốn kém lắm

k66473

Xe tăng
Hôm 4/4/2021 vừa rồi,thu phí tự động VETC có lẽ tiết kiệm cho em ít nhất 30 phút. Trạm vào Liêm Tuyền xe xếp hàng dài cỡ km nhưng ETC thì đi từ từ là qua, trạm ra chỗ Pháp Vân cũng xếp hàng 4, hàng 5 dài cỡ mấy trăm mét nhưng ETC thì đi qua cái vèo. Em ước lượng xếp hàng 2 chỗ này thì sẽ mất ít nhất 30 phút của em./.

Hai Toan

Xe container
Chắc em may thế nào ấy, dán lâu rồi chả thấy lỗi ở đâu cả, hôm thanh minh vừa rồi đi về quê cả đi cả về thông trạm 8 phát, lúc tắc trạm thủ công thì mình lướt vèo qua, cụ nào sáng chủ nhật ql10 có nhớ mấy quả tắc trạm không...
Thấy ưng cái bụng về công nghệ, nhàn thân quá, lỗi phốt ở đâu đó chắc có xác suất cỡ trúng vietlott, chuyện vặt bỏ đi cho nhẹ đầu. Còn đã ngồi tính từng xu tiền mất lãi không kỳ hạn của mấy trăm ngàn thì không nên đi bất cứ xe gì cả, tốn kém lắm
Lúc nào bị lỗi thì dứt khoát không lấy thẻ,không lùi lại chuyển làn nhé,có mấy cụ nộp tiền đi qua xong vẫn bị trừ rất akay.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Theo tui được biết thì nếu như máy nhận dạng sự cố, họ có thể vẫn mở băng tay cho xe đi rồi tự hoặc báo cho chỗ nào đó nhập biển số, ngày giờ xe qua vào máy bằng tay để hệ thống nó trừ.

Nhưng
1. Nhân viên lười hoặc ngại làm nên hay bẩu thôi anh lùi sang đường khác mà đi, hoặc bán vé thu tiền mặt cho xong luôn lúc đó. Trường hợp này nếu LX nào không hợp tác cứ đòi đi thì nhân viên họ mở cho đi và làm các bước tiếp theo đúng quy trình.
2. Có trường hợp thu tiền nhưng sau đó hoặc là quên thật, hoặc là "vì lý do nào đó mà quên" vẫn làm các bước nhập vào máy nên LX kêu/chửi là vừa mất tiền mặt vừa bị trừ tiền.

Nói chung, cái gì thì cũng có vướng mắc ở việc quản lý nhân viên

Các cụ đi HN-HP chú ú nhé,em đi hôm 2/4 lúc vào đầu HP(Từ lối ĐS) máy nó không nhận,mấy cậu bảo em lùi lại 20 m rồi đi lại,máy vẫn không nhận,nó bảo lấy thẻ,em nhất quyết ko lấy,rồi nó cũng mở cho đi,lúc ra lối TB,máy nó ko nhận,rồi nó đòi thu tiền mặt,em ko nộp,thế mà đi về đến Tiên Cựu đã thấy nó báo trừ tiền,các cụ thử xét xem nếu mình nộp tiền mặt thì có bị nó trừ tiếp tiền ko SJ.
Lúc nào bị lỗi thì dứt khoát không lấy thẻ,không lùi lại chuyển làn nhé,có mấy cụ nộp tiền đi qua xong vẫn bị trừ rất akay.

cairong_2011

Xe container
Hình như xe bộ đội và 1 số loại ưu tiên khác vẫn miễn phí qua trạm ? Hôm rồi em đi ké xe biển đỏ có dán thẻ. Khi về cao tốc 5B tắc lòi kèn. Chú lái xe đi làn trong cùng,qua thấy barie tự động nhấc và em thấy số biển kèm theo miễn phí. Em tưởng miễn phí như ngày xưa bỏ được đâu 1-2 năm ? Trừ xe VIP, công xa theo đoàn thì ko nói.

Dungha

Xe điện
Em lắp phải 4 năm rồi. Mà còn chưa nạp xu nào. Hồi mới lắp thủ tục nạp tiền nó còn lằng nhằng vì ngân hàng chưa có app.

Dungha

Xe điện
Hình như xe bộ đội và 1 số loại ưu tiên khác vẫn miễn phí qua trạm ? Hôm rồi em đi ké xe biển đỏ có dán thẻ. Khi về cao tốc 5B tắc lòi kèn. Chú lái xe đi làn trong cùng,qua thấy barie tự động nhấc và em thấy số biển kèm theo miễn phí. Em tưởng miễn phí như ngày xưa bỏ được đâu 1-2 năm ? Trừ xe VIP, công xa theo đoàn thì ko nói.
Không phải miễn phí mà xe đấy đã được mua vé tháng với 1 cái giá rất tượng trưng. Em đã ngồi xe biển đỏ đi qua trạm 1 lần và được chủ xe giải thích thế.

TrongNghia

Xe buýt
Chào các cụ, xe em có dán thẻ thu phí không dừng VETC, đi qua tất cả các trạm thu phí khác thì không sao nhưng riêng tuyến Pháp Vân - Ninh Bình (em đi Pháp Vân - Liêm Tuyền) là thường xuyên bị lỗi không nhận thẻ. Em mới tìm hiểu thì gần đây cũng có vài bài báo viết về vấn đề này và lạ là họ cũng nêu tuyến cao tốc này ra làm ví dụ. Liệu có phải chủ đầu tư tuyến cao tốc này cố tình không hợp tác hay không và trên này có cụ nào hay bị như em không? Em phản ánh với trạm thu phí thì họ bảo phản ánh với VETC. Phản ánh với VETC thì họ lại bảo đi qua các trạm khác được thì là do trạm chứ không phải do VETC (điều này em thấy hợp lý). Nhưng họ cứ đẩy qua đẩy lại thế thì người dùng biết làm sao?

michigan

Xe tăng
Em đi nhiều của VETC nhưng chưa bao giờ bị lỗi ở trạm này ạ.

wind_nol0v3

Xe điện
E cũng VETC đây bình quân tháng e đi khoảng 2 lượt tầm 4 lần 2 di 2 về mà chưa lần nào bị lỗi, cụ bảo bên vetc nó dán lại xem sao

TrongNghia

Xe buýt