[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Em còn đang cay vì mụ vợ đi dán kính thế quái nào thợ nó bóc mẹ cái thẻ vetc đi, giờ lại mất công đi dán lại, còn mất tiền mới bực :(
Vụ nạp vào thẻ vetc này hài nhất mấy cụ sợ nó ăn chặn tiền lãi của các cụ ấy :))

friendship2k

Xe buýt
Không, có 2 đường, cụ không có thẻ mời cụ đi đường khác. Như ks 6* ý, có tiền thì vào, không mời đi chỗ khác.
Đây là thí điểm với đường 5.
Sau thí điểm làm đại trà sang các đường khác mà chỉ có đường duy nhất trả phí thì sao hả cụ.

cardreamer

Xe điện
em thì thực sự không hiểu nổi mấy ông đi ô tô mà mất mấy giây cuộc đời nghĩ đến mấy nghìn tiền phí SMS thông báo tài khoản, với tiếc khoản lãi tiền gửi không kỳ hạn của mấy trăm ngàn trong tài khoản etc, haizz thế này thì đi ô tô làm gì, 1 lít xăng dạo phố tương đương với mấy cái đó trong nửa năm.
Trong khi đi sướng bỏ mother đi, đến trạm trong khi mọi người líu ríu dừng xe, đề pa bám đuôi xe trước, móc ví mở cửa đưa tiền nhận vé blabla thì em làm ngoéo cái qua, chưa thấy lỗi lầm gì bao giờ.
Sao mà làm người văn minh nó khó thế hả đồng bào tôi

friendship2k

Xe buýt
Nhiều người kêu gào minh bạch BOT xong lại ko dán thẻ, thế ko biete minh bạch ntn? Gì cũng kêu được.
Do nhu cầu sử dụng cụ ạ.
Cụ đi thường xuyên thì dán là rất nên vì cụ được đi nhanh hơn (ngày lễ thì làn VETC cũng đông đấy).
Nhưng với người rất ít đi. Hầu như chỉ chạy trong nội tỉnh thì sao họ lại cần phải dán cái thẻ làm gì ?
Họ đi thì họ vẫn trả tiền chứ họ có không trả đâu.
Vấn đề là vài năm mới dùng một lần mà phải duy trì cái tài khoản đấy thì có cần thiết không ? VETC có được thêm vài trăm hoặc vài nghìn tài khoản kiểu này nhưng vài năm mới thu được tiền 1 lần thì có hiệu quả không ?

cardreamer

Xe điện
Đây là thí điểm với đường 5.
Sau thí điểm làm đại trà sang các đường khác mà chỉ có đường duy nhất trả phí thì sao hả cụ.
thì dán tuốt chứ sao, minh bạch cho bọn BOT nó hết trốn doanh thu thuế má, mình nhàn thân,t ội gì không làm

Ga_son

Xe điện
Em dán VETC từ 2016 đến giờ có thấy bị trừ phí nào hàng tháng đâu nhỉ?
Em chả hiểu sao dán VETC nó tiện lợi, minh bạch thế mà nhiều người vẫn kiên nhẫn xếp hàng trả tiền mặt.
em cũng ủng hộ mọi tuyến thu phí đều yêu cầu dán không dừng như thế nó còn minh bạch doanh thu của các vị kinh doanh đường cao tốc.

Ga_son

Xe điện
Do nhu cầu sử dụng cụ ạ.
Cụ đi thường xuyên thì dán là rất nên vì cụ được đi nhanh hơn (ngày lễ thì làn VETC cũng đông đấy).
Nhưng với người rất ít đi. Hầu như chỉ chạy trong nội tỉnh thì sao họ lại cần phải dán cái thẻ làm gì ?
Họ đi thì họ vẫn trả tiền chứ họ có không trả đâu.
Vấn đề là vài năm mới dùng một lần mà phải duy trì cái tài khoản đấy thì có cần thiết không ? VETC có được thêm vài trăm hoặc vài nghìn tài khoản kiểu này nhưng vài năm mới thu được tiền 1 lần thì có hiệu quả không ?
6 làn ở đấy mà chạy toàn VETC thì chắc ko có chuyện tắc ở giờ cao điểm hay thời điểm tết.

nad_1996

Xe hơi
E Thấy dán đi tiện mà. Các cụ muốn minh bạch cứ dán cho BOT đỡ ăn bẩn

friendship2k

Xe buýt
em thì thực sự không hiểu nổi mấy ông đi ô tô mà mất mấy giây cuộc đời nghĩ đến mấy nghìn tiền phí SMS thông báo tài khoản, với tiếc khoản lãi tiền gửi không kỳ hạn của mấy trăm ngàn trong tài khoản etc, haizz thế này thì đi ô tô làm gì, 1 lít xăng dạo phố tương đương với mấy cái đó trong nửa năm.
Trong khi đi sướng bỏ mother đi, đến trạm trong khi mọi người líu ríu dừng xe, đề pa bám đuôi xe trước, móc ví mở cửa đưa tiền nhận vé blabla thì em làm ngoéo cái qua, chưa thấy lỗi lầm gì bao giờ.
Sao mà làm người văn minh nó khó thế hả đồng bào tôi
Trả lời của cụ rất hay và rất thực tế. Em thình thoảng mới chạy cao tốc nhưng cũng dán thẻ rồi và cho nó tự liên kết với TK ngân hàng. Hết tiền tự nạp.
Vấn đề là xã hội có nhiều người có nhiều nhu cầu khác nhau. Có nên lấy cái độc quyền của mình mà đi chèn ép người khác như thế không ? Nhu cầu người khác thấp thì cho họ lựa chọn khác đi.
Em ủng hộ việc tăng làn ETC, giảm làn thu tiền trực tiếp nhưng vẫn nên để làn này để người dân có nhiều chọn lựa.

Huthasa

Xe container
Chuẩn CỤ. Em dán thẻ phải 2 năm rồi nhưng lâu nay em dek nạp tiền vì đi ít mà nó cứ trừ tiền duy trì đều đều hàng tháng. Em luôn ủng hộ BOT hoàn toàn mới vì thực sự họ mở mang cho kinh tế phát triển, đóng tiền mà thấy cũng tự hào vì mình góp phần xây dựng đất nước, không như tụi tráng men ăn mặn quá.
Cụ mỗi tháng bị trừ bao tiền duy trì để em kiện VETC không trừ của em 🤣🤣

sthd

Xe lăn
cứ chờ 90 triệu cụ đồng thuận mới làm thì chả làm được gì

để giảm chi phí nuôi bộ máy NN, CP nên quyết luôn: mỗi xe ô tô phải có địa chỉ, điện thoại, tài khoản và ETC.

xe thì cần quản lý, không có công cụ thì quản lý thế nào?

friendship2k

Xe buýt
em dán VETC từ những ngày đầu, đi thích vãi ra, mà sao lắm ông lèm bèm thế nhỉ. Các cụ ghét thằng BOT 5B thì cứ đường cũ mà đi, cho nó ế chết đi, nó có mà ế cccc ấy, em đi qua thấy làn ETC đông mà trôi chảy, bên thu phí thường trông nó cứ tội tội lạc hậu kiểu gì ấy
Hì hì hì.
Tránh trời không khỏi nắng cụ ạ.
Đường 5 cũ cụ đi thì cụ cũng nộp tiền cho cái thằng đường BOT 5B đấy. Ghét nó nhưng cụ vẫn phải nộp tiền cho nó, ít hay nhiều thôi ạ.

matizvan2009

Xe ba gác

friendship2k

Xe buýt
cứ chờ 90 triệu cụ đồng thuận mới làm thì chả làm được gì

để giảm chi phí nuôi bộ máy NN, CP nên quyết luôn: mỗi xe ô tô phải có địa chỉ, điện thoại, tài khoản và ETC.

xe thì cần quản lý, không có công cụ thì quản lý thế nào?
Vâng cụ.
Quyết được thế này thì đất nước ta hóa rồng hóa hổ từ lâu rồi ạ.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Chửi BOT, đòi minh bạch, nhưng lại tin vào đồn miệng là mất tiền, nọ kia.
Dân trí vậy bảo sao chúng nó ko tham nhũng

lehungacc

Xe buýt
Em mới đọc được ở Tàu nhanh.
Có những người rất ít khi đi ra khỏi nội tỉnh.
Vậy khi họ có nhu cầu đi cao tốc thì lại bắt buộc xe phải dán thẻ VETC mới được đi cao tốc HN-HP, còn không thì xin mời đi theo đường cũ.
Việc dựng lên rào cản thế này để có được số lượng xe dán thẻ VETC nhiều (báo cáo cho đẹp) nhưng thực chất ít sử dụng có phải là một sự lạm quyền của anh VETC không ?
Chắc cụ viết nhầm, cụ không dán thẻ VETC thì cụ dán thẻ của ePass cũng được mà đâu phải bắt buộc dán thẻ của VETC
Đường cao tốc HN-HP là đầu tư BOT hoàn toàn mới ko nằm trên cốt nền đường cũ (đường cũ vẫn đi bình thường) nên họ thích làm gì thì làm

f1_hn

Xe container
Hoặc 10 làn thì 9 làn tự động 1 làn bằng cơm :). Ai ko vội thì cứ đi làn bằng cơm là dc

3077

Xe container
Đồng ý với cụ.
Dán thẻ thì sẽ minh bạch và rất tiện lợi khi đi qua trạm do không phải dừng.
Em cũng dán dù đi ít nhưng do thích đi qua mà không cần dừng.
Tuy nhiên, ở đây là có một số rất ít thôi, cả năm chỉ đi 1 lần do có việc mà lại bắt buộc phải dán cái thẻ đó thì quả thực em thấy là rất khiêm cưỡng.
Dán nó có ảnh hưởng gì không mà khiên cưỡng? Ngoài ra từ HN đi tất cả các tỉnh xung quanh đều co thể dùng rồi, quá tiện. Không hiểu vì cái gì mà giẫy nẩy nên không muốn dán.

Đến cái trạm Thăng Long - Nội Bài nó còn có etc :))

Chỉnh sửa cuối:

friendship2k

Xe buýt
Chắc cụ viết nhầm, cụ không dán thẻ VETC thì cụ dán thẻ của ePass cũng được mà đâu phải bắt buộc dán thẻ của VETC
Đường cao tốc HN-HP là đầu tư BOT hoàn toàn mới ko nằm trên cốt nền đường cũ (đường cũ vẫn đi bình thường) nên họ thích làm gì thì làm
À vâng.
Theo thói quen thôi. Giờ thì có 2 loại thẻ.
Họ thích làm gì cũng phải theo hiến pháp và pháp luật Việt Nam cụ ạ.
Em có cảm giác rằng họ đang lạm quyền : hạn chế quyền sử dụng của công dân.