[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng VETC đây bình quân tháng e đi khoảng 2 lượt tầm 4 lần 2 di 2 về mà chưa lần nào bị lỗi, cụ bảo bên vetc nó dán lại xem sao
Vấn đề là em đi tất cả các trạm khác đều bình thường. Vậy đâu phải do thẻ mà phải dán lại?

ok.

Xe tăng
Thời buổi khó khăn nên thằng nào cũng muốn xèng về tk của mình & tý thành tích bác ạ do đó chuyện nọ chuyện kia là không tránh khỏi. ;))

Chỉ có đàn bò tiêu dùng là vẫn mang lục lạc chạy lông nhông khắp nơi và bảo với nhau là....nhìn xem chuồng của tớ có màu vàng đấy, đẹp không? :))

Nên cứ két-sờ mà xài bác ạ, bác xem phim cao bồi chưa? chả bao giờ có chuyện con bò đang chạy mà chỉ có một thằng chăn bò quăng thòng lọng, ít nhất là phải hai & bò không thể thoát, nhưng nếu may mắn hai cái thòng lọng nó mắc vào nhau vì lý do nào đó thì lại nhã cho đời con bò. =))

STElectrics

Xe lăn
Em đoán chiêu trò của chúng nó thôi. Chủ nhật 2 tuần trước em cũng đi tuyến này. Lúc vào thì máy đọc tốt, đến khi ra barrier không nhấc và 1 em gái chạy ra bảo anh ơi máy hỏng vui lòng dùng tiền mặt! Em bẩu là thời gian anh có nên anh có thể đỗ đây chờ đến khi bên em sửa xong máy rồi anh đi tiếp cũng được. Thế là các ẻm phải chụp vội cái biển số xe xong mở barrier cho em qua. Tộ sư chúng nó, giả sử máy hỏng thật thì hay hỏng thế sao không thay máy mới đi!

Tứ Vạn

Xe điện
E vừa đi dán lại check thử OK rồi. Vì e dán hồi VETC mới có , e dán trên kính lái, hồi đó kính chưa dán phim chống nóng thì OK, sau đó em bóc ra dán film kính lái dán trả lại VETC thì máy Ko nhận nhé, cuối cùng dán VETC vào pha là chuẩn nhất

duongnhatvnn

Xe tăng
Em dán cái của VT đi từ Bắc vào Quãng Ngãi chưa dính phát nào em dán trên pha

Mũi tên bạc

Xe container
Em hay bị lỗi ở Liêm Tuyền và Vực Vòng nhưng toàn lần đi vào. Đi ra chưa bao giờ lỗi!

TrongNghia

Xe buýt
Thời điểm cụ qua trạm khoảng mấy giờ? Em bj mấy lần khi qua trạm sau 8h tối, ban ngày lại không bị.
Chiều HN về thì em thường qua khoảng 17h - 20h, còn chiều lên HN thì thường muộn sau 21h ạ.

Civic TN

Xe lăn
Hôm thứ 3 e đi dùng Epass thấy ổn mà, qua trạm có tin nhắn ngay

thanhphong1998

Xe điện
Hôm dán Epass tuần trước người của Vietel nói là Pháp Vân đang bị lỗi anh nhá. Chứng tỏ đó là vấn đề có tính hệ thống và lâu dài rồi. Thực tế thì em cũng chưa thử phát nào từ hôm dán.

Nút ra Cao Bồ em đi tốc độ 40 barie ko bật, đập một phát xước cà nắp capo xe.
Em đi vài lần nữa nút này bị lỗi nhảy rất chậm, các cụ lưu ý.

thienluc76

Xe tải
Em đoán chiêu trò của chúng nó thôi. Chủ nhật 2 tuần trước em cũng đi tuyến này. Lúc vào thì máy đọc tốt, đến khi ra barrier không nhấc và 1 em gái chạy ra bảo anh ơi máy hỏng vui lòng dùng tiền mặt! Em bẩu là thời gian anh có nên anh có thể đỗ đây chờ đến khi bên em sửa xong máy rồi anh đi tiếp cũng được. Thế là các ẻm phải chụp vội cái biển số xe xong mở barrier cho em qua. Tộ sư chúng nó, giả sử máy hỏng thật thì hay hỏng thế sao không thay máy mới đi!
Cụ xử lý giống hệt em, em dán thẻ từ 2016 chạy đến nay bị duy nhất 1 lần nhưng cũng chỉ dừng có khoảng 20-30 giây thôi. Em hạ kính xuống và nói, anh không mang tiền, TK VETC của anh còn tiền.

kubi82

Xe điện
E vừa đi dán lại check thử OK rồi. Vì e dán hồi VETC mới có , e dán trên kính lái, hồi đó kính chưa dán phim chống nóng thì OK, sau đó em bóc ra dán film kính lái dán trả lại VETC thì máy Ko nhận nhé, cuối cùng dán VETC vào pha là chuẩn nhất
kính lái cũng không sao trừ khi phim kính lái là loại tráng kim loại thì sẽ không nhận, lúc dán thẻ người ta sẽ quét thử để quyết định dùng loại dán kính lái hay loại dán đèn pha.

VIỆT ANH

Xe điện
Em có dán thẻ VETC,mà ghét không thèm nạp,chỉ thích ngắm các em thu phí nên toàn xùy tiền tươi 😂😂

Matizcoi

Xe cút kít
Em bị 1 lần, nhưng thích tiền mặt thì tiền mặt vì em dễ tính ;))

XeHu

Đi bộ
Chào các cụ, xe em có dán thẻ thu phí không dừng VETC, đi qua tất cả các trạm thu phí khác thì không sao nhưng riêng tuyến Pháp Vân - Ninh Bình (em đi Pháp Vân - Liêm Tuyền) là thường xuyên bị lỗi không nhận thẻ. Em mới tìm hiểu thì gần đây cũng có vài bài báo viết về vấn đề này và lạ là họ cũng nêu tuyến cao tốc này ra làm ví dụ. Liệu có phải chủ đầu tư tuyến cao tốc này cố tình không hợp tác hay không và trên này có cụ nào hay bị như em không? Em phản ánh với trạm thu phí thì họ bảo phản ánh với VETC. Phản ánh với VETC thì họ lại bảo đi qua các trạm khác được thì là do trạm chứ không phải do VETC (điều này em thấy hợp lý). Nhưng họ cứ đẩy qua đẩy lại thế thì người dùng biết làm sao?
Bác cho em xin cái biển số em nhờ thằng em em tìm hiểu xem sao

XeHu

Đi bộ
Hôm dán Epass tuần trước người của Vietel nói là Pháp Vân đang bị lỗi anh nhá. Chứng tỏ đó là vấn đề có tính hệ thống và lâu dài rồi. Thực tế thì em cũng chưa thử phát nào từ hôm dán.
Epass của viettel khác với etag của vetc lên có khí bị lỗi là điều bình thường thôi bác

TrongNghia

Xe buýt
Em vừa nhận được cuộc gọi hỗ trợ của bên trạm thu phí, cũng ghi nhận các anh ấy đã tiếp nhận thông tin để kiểm tra xử lý. Em sẽ có phản hồi lại khi có kết quả để nếu cụ/mợ nào bị như em thì có hướng giải quyết ạ. Cảm ơn các cụ mợ!