[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

danleduc

Xe điện
Đúng rồi........

Thế là sai....

Xolabaque

Xe tăng
Cụ thớt cứ đòi hỏi câu trả lời đúng hay sai rõ ràng, không mềm dẻo, uốn lượn tí nào thì sao làm to được, cá nhân em thấy nếu chủ đầu tư nó chặn trên địa bàn giáp ranh Hà Nội để thu phí đoạn trước đó thì chả sai tí nào, kiểu như không cho đi thẳng tiếp vào Hà Nội mà phải ra khỏi cao tốc để trả tiền đoạn ngoài Hà Nội, sau đó lại vào cao tốc ngay tại nút đó, không thu phí đoạn từ đó về đến hết cao tốc thì chủ đầu tư nó đúng đấy chứ.

meotamthe

Xe cút kít
Rồi một ngày giấc mơ thành hiện thực.
Đợi Biden cụ ơi, bác Biden đang thúc đẩy đầu tư quốc doanh ở Mỹ xây đường sắt đấy, lúc đấy trạm thu phí không cần có vì tính luôn vào vé tàu cho nhà nước rồi, chủ yếu là bác Biden có đủ thời gian không thôi, chứ OFer mà mơ thì mút mùa cũng chả thành vì có được làm to như thế để quyết đâu :D

SubaruIL

Xe tải
Trước đây, em cứ hoài nghi về cụm từ "lợi ích nhóm", và hoài nghi về sự tồn tại của nó. Nhưng càng ngày, em càng thấy nó đúng và nó tồn tại ngay trước mắt mình.
Ai cũng biết, nhưng không ai làm gì, hoặc không thể làm gì khác.
Một cá nhân nhiều tiền đã khó đụng rồi, một nhóm lợi ích thì tiền tất phải nhiều càng khó đụng. Mà đụng qua nó đụng lại, lại lòi ra nhóm khác còn khủng hơn nên tốt nhất là dĩ hòa vi quý. Thôi trăm sự tại con covid cả !

pajero2011

Xe tải
Ông Thủ cũ chốt hạn lắp thu phí không dừng là cuối 2020, không lắp thì dừng thu, link đây: Thủ tướng “chốt hạn” cuối cùng về thu phí không dừng | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

Đến bây giờ thằng Nội Bài - Lào Cai vẫn không lắp. Làm gì được nó đâu.
Có mấy trạm xin miễn vì nó hẻo lánh, xa xôi.... thì còn thấy có lô gic, thằng này cắm một đầu vào thủ đô một đầu vào thành phố biên, toàn là thành phố xịn mà cũng lí do lí trấu thì không tiêu hóa được./.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em mà lãnh tụ, em cuốc con cụ nó hĩu hóa mấy cái BOT này luôn nhân thể giúp kinh tế phục hồi. Bọn đầu tư BOt cũng toàn bọn lợi dụng giời mưa lái bậy chứ đoàng hoàng &^% gì.
Toàn của anh em gửi cả, cuôc làm sao được vườn nhà anh em :))

XPQ

Xe lăn
Sợ lúc ấy bọn BOT nó nhét miệng cụ 1 cục tiền to tổ bố thì cụ lại im thôi
Ai cho cụ...làm lãnh tụ ;))
Chắc em lẩm cẩm cmn sau mấy tháng nằm nhà rồi. Em nghĩ vấn đề bác nêu k ai k nghĩ tới ,tuy nhiên sự thực nó có vẻ cần phải nghĩ lòng vòng hơn mới hiểu! Tuy nhiên trực quan thì thấy rằng mọi thứ thì tầng lớp thấp chịu nặng nhất...
Và trong hoàn cảnh nhất định không thể biết đúng hay sai....chán....hay không đủ thông minh để biết nữa.
Đọc bài mà giận tím mặt. Em mà là lãnh tụ, em cho chúng nó vào tù ngay.:-L

Thế là thằng sân sau của em nó được vào thu phí.
Trước đây, em cứ hoài nghi về cụm từ "lợi ích nhóm", và hoài nghi về sự tồn tại của nó. Nhưng càng ngày, em càng thấy nó đúng và nó tồn tại ngay trước mắt mình.
Ai cũng biết, nhưng không ai làm gì, hoặc không thể làm gì khác.
Bọn láo nháo mất dạy, BOT rất nhiều phốt, hy vọng vụ này được lãnh tụ XPQ để mắt tới, cũng nó sẽ no đòn. :))
Nó thu hồi khi cắt băng Khánh thành rồi, rủi ro thì ngân hàng và con dân đất Việt hưởng thôi. Giờ mà QHH thì ngân hàng khóc tiếng mán luôn
Tỉnh ngủ cụ ơi, đương trưa ngủ mơ thế cơ đấy :D
Toàn của anh em gửi cả, cuôc làm sao được vườn nhà anh em :))

Các cụ nhắc em mới nhớ. Em mà lãnh tụ thì đám BOT lại toàn anh em đằng miềng. Cuốc của chúng nó thì khác gì cuốc vào chân mình. =))=))=))

lovecarhpqn

Xe điện
Các cụ nào chơi trò đi sát đít xe trước trốn ko mua vé của bot kiểu gì chả bị phạt nguội, làm thiệt hại đến lợi ích kinh tế của bot là ko được rồi

Ớt xanh

Xe điện
Còn để bảo vệ những tuyến đường né trạm khỏi bị nát nữa bác ợ

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Không biết vụ Cai lạy giờ thế nào rồi? Trạm bot vẫn sừng sững đứng đó?

Nói chung là sử dụng đường thì phải nộp phí, không bàn cãi

nguyenx

Xe điện
Đúng là lo bò trắng dăng. Đã gọi là phí thì bản chất của ló là chưa thực sự kinh tế nên phải tính. Có đi qua chỗ khác đỡ phí cũng phải thêm abc

ldt_tx

Xe tăng
thu phí sai thì có trả lại cho người nộp phí ko?