[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

Không biết cụ chủ sao chứ em dùng thấy quá tiện.
E lấy số tk của VETC ở BIDV rồi chuyển IB, nội dung biển số xe của mình. Cài ứng dụng VETC trên điện thoại, vài phút sau mở ứng dụng ra là biết số tiền trong tk.
Đi qua trạm chưa phát nào trượt.

Hacking

Xe buýt
Không biết cụ chủ sao chứ em dùng thấy quá tiện.
E lấy số tk của VETC ở BIDV rồi chuyển IB, nội dung biển số xe của mình. Cài ứng dụng VETC trên điện thoại, vài phút sau mở ứng dụng ra là biết số tiền trong tk.
Đi qua trạm chưa phát nào trượt.
Quá tiện ấy chứ, nhiều cụ còn chưa cập nhật cái chuyển tiền qua QR code :(

poiuy

Xe cút kít
Thật ah cụ? Do bị lỗi hay nó ko nhận vect?
Lí do e chưa dán thẻ cũng là vì vậy, đi mà cứ phải nhấp nhổm xem trạm nào nhận trạm nào ko thà khỏi dán cho rồi. Lúc nào cũng hô hào bốn chấm ko mà có mỗi mấy cái này cũng ko thông với nhau dc thì làm ăn gì.
Trạm nào có thu phí không dừng liên thông với nhau cả. Trạm nào chưa có thu phí không dùng thì là chưa có thôi. Cao tốc LC chưa lắp thu phí ko dùng, 100% vẫn phải trả tiền.

sakai_yo

Xe lăn
Trường hợp xe cty thì thanh toán lấy hóa đơn kiểu gì nhỉ??
Hoá đơn thì vào web của vetc đăng nhập rồi tải về ạ. Mấy tháng gần đây họ xuất theo tháng rồi cụ nhé, tiện lắm
Dưới đây là của cty e, e vừa tải

buidoimiennui

Xe điện
Không dán, mà móc ví trả tiền có sao không các cụ? :)) :)) em già rồi, mù công nghệ, mâý cái này lằng nhằng quá. Em móc ví ra trả cho đỡ đau đầu.

sakai_yo

Xe lăn
Thật ah cụ? Do bị lỗi hay nó ko nhận vect?
Lí do e chưa dán thẻ cũng là vì vậy, đi mà cứ phải nhấp nhổm xem trạm nào nhận trạm nào ko thà khỏi dán cho rồi. Lúc nào cũng hô hào bốn chấm ko mà có mỗi mấy cái này cũng ko thông với nhau dc thì làm ăn gì.
Cụ cứ tiếp tục trả tm đi ạ, để làn etc bọn e qua càng nhanh.

sakai_yo

Xe lăn
Không dán, mà móc ví trả tiền có sao không các cụ? :)) :)) em già rồi, mù công nghệ, mâý cái này lằng nhằng quá. Em móc ví ra trả cho đỡ đau đầu.
Trừ khi cụ không dùng smart phone, ko có con cháu hay đàn em để nhờ vả.

Linhcherry

Xe buýt
ko đi tỉnh thì cũng nên dán chứ cụ. Nó là xu thế tất yếu rồi. Còn cao tốc HN HP cho đến chiều qua (3-1-2022) thì ko dán vẫn đi bt cụ nhé.
Em vừa đi xong.hn-hp vẫn đi bt,đợt này về hn em đi dán thôi,trước sau gì cũng phải dán cụ ah

Được cụ ạ, cụ chỉ không nên vào lối dành cho xe ưu tiên dùng thẻ etc. Cụ mà cố tình vào (em dùng từ cố tình) rồi móc tiền ra trả, nếu em ở sau cụ (xin lỗi cụ) em sẽ chửi “ơ đm cái con choá óc lợn này nó chui vào đây làm gì, hy vọng xxx phạt chết cụ nó đi”. :))
Chừng nào còn thu tiền vật lý thì cụ cứ vô tư, thoải mái. Tới khi 100% trạm thu phí không dừng thì cụ đi đường quốc lộ không mất tiền.

lang thang48

Xe buýt
Cụ nào ở bển cho hỏi.
Cách bên đó quản lý thu phí không dừng.
Dùng app.(để quản lý tiền). Hay trừ thẳng vào tk ngân hàng chủ xe.

Linhcherry

Xe buýt
Chính ra tk link với tk ngân hàng,cứ qua là nó trừ tiền trong tk thì hạp lý nhỉ?chứ nạp vào tk vetc nhiều lúc không để ý mà thiếu tiền trong đó lại mất công ngồi nạp.

khanhnguyen09

Xe container
Em vừa đi đăng ký sáng nay xong, xong nạp từ ví momo vào 200k, e ít đi tỉnh, nhưng vẫn dán cho văn minh. Ko biết nếu để liên kết với thẻ ngân hàng thì đến đâu nó trừ đấy hay mình có phải nạp ko? Vì nạp qua ví momo thì mất mấy k tiền phí.

farevell

Xe buýt
Gớm

dán diếc giề, dan xong rù lại ân hận

Nào là dán vào kính, tự nhiên đã mấy cái tem đk, phí đường rùi, giờ dán thêm cái ve nữa á, đã xấu mù, lại cản trở tầm nhìn bủ mợ ra ấy; lơ mơ không vướng không quan sát được đâm bố nó vào người ta thì khổ. Dán vào đèn ư ? Nhà thết kế họ đã thiết để đèn đóm đủ ánh sáng đi lại cho an toàn; giờ dán bụp vào đèn, đêm đi tối mò ra, có khi cả con bò đằng trước cũng không nhìn rõ ấy chứ.
Dán thêm thẻ, là xe nặng thêm xe nặng thêm là tốn xăng hơn chứ báu bở giề

Mở TK, rùi tự nhiên bỏ vào đấy ít xèng, vừa mát lãi NH; vừa tự dưng đau cho thằng khác nó giữ tiền của mình làm giàu cho nó. Đến người thân của mình mình chưa chắc mình đã định kỳ đều đặn cho một khoản, đằng này tự dưng đi nuôi thằng ất ơ. Có mà khùng.

Khi cho mượn xe, thằng đi mượn nó đi còn mình trả tiền phí, nó trả lại mình chả lẽ mình lại cầm thì mất mặt, còn không cầm thì úi gì đã cho mượn xe còn mất xèng phí.

Đi đường cái làn vect riêng ý, nhiều khi vẫn có thằng không dán phi vào; mình đi sau phải đợi, tự nhiên rước cái bực vào mình. Sao phải khổ thế.

Nhỡ đâu lúc mình vào làn tự động; nó lại bị sự cố, vẫn phải xòe tiền ra trả thì cũng bằng với ông không dán à ?
Cũng lúc vào làn, nhỡ đâu đang qua làn, xái barie nó sập xuống, vỡ kính hỏng xe mình thì ai đền đây ? đứng đấy mà đòi à, được vạ thì má đã sưng, mất ngày mất buổi và xe mất din rồi.
miền quê miền núi hẻo lánh cũng ko có ai dân trí thấp như cụ :))

A98

Xe container
Lâu em cũng chửa về quê,cụ cho em xin thông tin dán ở Trung Kính với .
Cụ ra chỗ cạnh trường Đại học Phương Đông ở Trung kính, (viện gì đó của dầu khí) hỏi, họ sẽ chỉ đường cho. Công ty VETC có văn phòng ở đó mà.

ung_sung_tu_tai

Xe container
À còn quên chư nói đến việc lúc đi dán phải khai thông tin đầy đủ từ cmt, sđt nữa chứ. Thế thì lộ hết mệ nó thông tin à ? Bọn nao nó lấy được mớ thông tin đó cũng ngon choét, bán đi phải sống đủ mấy đời ý

Rồi nào là lừa lừa người ta không tắt phần nhận tin nhắn đi, để mỗi tháng trừ béng tám ngàn mấy của người ta, Ăn không sót một cái giề.

Rồi giở kiểu bẩu người ta cài app nữa chứ. cài thì phải mua đt thông minh, phải đăng ký gói 3g, 4g... thế thì có phải là và hùa với bên bán đt và nhà mạng tăng doanh thu bán bán hàng, kiểu gì mà chả được chia chác hoa hồng cơ chứ.mà đấy là tiền của mình chứ của ai.

Ừ thì đã một lần cắn răng mua đt thông minh và gói 3,4g đê, thì cái cái app ấy sẽ nặng máy, tốn dung lượng, tức là đt mau hỏng, tốn pin, phải xạc nhiều, tốn tiền điện nữa...

Cả trăm cả ngàn thứ tốn tiền thêm.
Tuyền trò hùa với nhau ăn tiền của mình mà thôi.

Báu bở giề. Ngoài cái việc đi qua trạm không phải xùy tiền mặt; nhanh hơn được ít thờ gian, không phải hạ cửa kính xuống.
Đấy, mà lại nói về việc không phải hạ kính xuống nữa chứ. Đi đường xa mệt mỏi, mở lấy gió ngoài thì bụi bặm, tuyền lấy gió trong; tưởng để trạm soát vé hạ kính thay đổi không khí tý thì giờ lại thôi; cứ phải sống tiếp trong cái môi trường chật hẹp của xe. Hại sức khỏe lắm.

Lạy cụ!
Cháu lượn...
Cụ chắc thuộc diện được miễn trừ các trách nhiệm HS và DS khi gây ảnh hưởng cho xã hội đó ;))
miền quê miền núi hẻo lánh cũng ko có ai dân trí thấp như cụ :))