[Funland] Tất tần tật về thu phí không dừng - VETC - Epass

step321

Xe tăng
E cả năm mới đi QN một lần có phải dán ko các cụ?

lodudu

Xe điện
Đi làn giữa 120 có bị bắn tốc ko các cụ? Mức phạt bn?

zolahn

Xe điện

kienvinh

Tháo bánh
Đơn giản. Nên định danh chủ xe và làm cho tài khoản thu phí không dừng này như tài khoản thẻ tín dụng, đến cuối tháng tổng kết rồi đến hạn phải chuyển từ tài khoản thanh toán sang thanh toán, không thì tính lãi trả muộn.

Như thuê bao điện thoại trả sau í, có gì khó.

onghabeo

Xe tăng
À e đặt trường hợp đi xe mượn hoặc thuê đến trạm k qua đc mới biết, k cài sẵn app phải chuyển khoản.
BIDV và VCB có mục thanh toán phí GT mà Cụ , nếu mượn xe thì nhìn cái thẻ của bên nào thì vào đó rồi gõ biển số xe là nạp được , làm như vậy lần sau mượn xe cũng dễ

Xe em số dư cũng hết, giờ muốn nạp tiền từ tài khoản ngân hàng thì làm thế nào các cụ nhỉ

doctor103

Xe điện
Ồ, nếu vậy thì cụ có thể tra xem cao tốc nào có mức phí toàn tuyến thấp nhất rồi lấy con số đó làm số dư tối thiểu nhập vào app để nó cảnh báo cho cụ cũng được mà. tất nhiên là chưa thể được như cụ mong muốn. Ngoài ra lập trình app hoàn toàn có thể dựa vào vị trí di chuyển để cảnh báo số tiền trong TK là đủ cho toàn tuyến hay không nhưng như thế chắc nhiều người sẽ tắt app để đỡ ăn pin.
Nếu cánh báo dạng SMS thì sẽ tăng thêm chi phí, hiện nay đa số là tắt tính năng báo qua SMS, xem qua app được rồi.
Nếu muốn sẽ tìm cách, không thì có lý do, 1 vài thông báo không ăn quá nhiều pin của điện thoại, ngoài ra có thể bật tắt hiển thị thông báo hay không. Em thấy là app VETC (em mới dùng mỗi VETC) cũng không có quá nhiều thông báo so với những app khác (nhất là các app thương mại điện tử). Hiện tại thì em để xuất đưa ra phương án để hỗ trợ cho người dùng, còn đến cả thông báo mà nhiều cụ mợ không bật thì thôi đến lúc có vấn đề gì thì đổ tại app, tại đơn vị cung cấp dịch vụ nhưng thực ra do các các cụ mợ sử dụng không đúng cách.

poiuy

Xe cút kít
Nếu muốn sẽ tìm cách, không thì có lý do, 1 vài thông báo không ăn quá nhiều pin của điện thoại, ngoài ra có thể bật tắt hiển thị thông báo hay không. Em thấy là app VETC (em mới dùng mỗi VETC) cũng không có quá nhiều thông báo so với những app khác (nhất là các app thương mại điện tử). Hiện tại thì em để xuất đưa ra phương án để hỗ trợ cho người dùng, còn đến cả thông báo mà nhiều cụ mợ không bật thì thôi đến lúc có vấn đề gì thì đổ tại app, tại đơn vị cung cấp dịch vụ nhưng thực ra do các các cụ mợ sử dụng không đúng cách.
Cụ nhầm đấy ạ. Ăn pin sẽ rất nhiều nếu lúc nào app nó cũng phải bật GPS vì phải bật liên tục nó mới biết cụ sắp vào cao tốc để mà báo chứ? Cụ thấy thằng Bluezone bật BT liên tục nó ăn pin thế nào rồi. Còn nếu như mà cụ phải mở app bằng tay thì cụ nhìn luôn được số tiền rồi, việc cảnh báo không còn nhiều ý nghĩa.

doctor103

Xe điện
Cụ nhầm đấy ạ. Ăn pin sẽ rất nhiều nếu lúc nào app nó cũng phải bật GPS vì phải bật liên tục nó mới biết cụ sắp vào cao tốc để mà báo chứ? Cụ thấy thằng Bluezone bật BT liên tục nó ăn pin thế nào rồi. Còn nếu như mà cụ phải mở app bằng tay thì cụ nhìn luôn được số tiền rồi, việc cảnh báo không còn nhiều ý nghĩa.
Khi xe qua trạm thu phí không dừng (ETC), sẽ có thiết bị bắn tín hiệu về phía xe, tín hiệu này gặp thẻ ETC dán trên xe (trên kính lại hoặc trên đèn xe) thì sẽ xác định được xe nào qua trạm và gửi tín hiệu về app qua internet, hoàn toàn không có GPS hay bluetooth nào ở đây cả, còn cụ bảo tốn pin do bật 3G,4G thì thôi vậy.
Còn ý em là app sẽ gửi thông báo về điện thoại, cụ không cần mở khóa màn hình vẫn xem được thông báo (notification).

Vo_thuong

Xe điện
E cả năm mới đi QN một lần có phải dán ko các cụ?
Nên chứ cụ, có nhiều người comment trên VnExpress giống như cụ, đại loại cả năm về quê 1 lần thì dán VETC làm gì nhưng theo em thì cứ có xe ô tô là nên dán vì thực ra dán cái đó gần như chả mất gì cả. Còn việc để dăm ba trăm ngàn trong tài khoản đó cũng chả là gì so với chi phí xăng xe hàng ngày => tốt nhất là nên dán và duy trì một ít tiền trong TK.

Doun

Xe điện
em dùng epass thấy nó đọc thẻ hình như có vấn đề, cứ phải dí sát vào barrie đợi 1 lúc mới được, các cụ có bị như vậy không?
Của tớ dán hơn năm rồi đi nhiều lần Hải Phòng, Bắc Cạn còn đưỡng Thăng Long Nội Bài thì đi hàng tuần. Chưa thấy vấn đề gì. Cứ tà tà mà trôi qua trạm thôi.

Doun

Xe điện
Update qua trình SD thẻ Epass. Ngày 22/6 em có chuyến đi Hà nội, Hạ Long, Cát bà, Nam định, Hà nội toàn tuyến không gặp bất cứ trục trặc nào nữa, ghi nhận có tiến bộ. Tiện thể các cụ cho em hỏi, tại trạm Pháp vân tại sao các cửa ETC không mở hết mà chờ đến khi tắc dài rồi họ mới mở thêm cửa ? Tks các cụ.!
Giai đoạn nhộm nhoạm này nó mới hay cụ.

hm.tuan

Xe điện
Đi thế ko bị vả mới lạ!

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
E vừa dán xong, chưa đi lần nào. Ý cụ là phải đợi barie hạ xuống rồi nâng lên thì mình mới phi qua ah?
Đúng rồi cụ. Nó sẽ hiện cả biển số của xe mình rồi barie nâng lên ngay. Nhanh mà

Accent3590

Xe tải
Em xài epass nó liên tục ko mở. Tài khoản dư tiền, nhưng bực vì chờ nó ra bấm bấm, lâu hơn cả mtc. A cay.

Accent3590

Xe tải
Có nghi vấn bọn nhân viên trạm bot muốn gây khó dễ cho người dùng etc. Vhar biết phải không, nhưng em dùng chưa thấy nuột, hay bị chặn lại, cáu lên thì bọn nó bảo lỗi nọ kia, nhưng có dán lại hay gì đâu. Ko tin được