[Thảo luận] Tem đăng kiểm máy đo tốc độ

tudaubac

Xe máy
nếu cụ đi quá tốc độ thì nộp đi, nếu đi không quá thì làm tới cùng
Chắc chắn là quá rồi, nhưng ý em là phả hành tụi nó tí, mình sai mình chịu, người thực thi pháp luật làm không đúng pháp luật phải chịu trách nhiệm

30M60xx

Xe buýt
Cái này khó khăn cho cụ rồi, ngay khi đó cụ yêu cầu xem cả phương án được cấp trên XXX phê duyệt nữa
Theo thông tư Số: 27/2009/TT-BCA(C11) Hà Nội, ngày 06 tháng 05 năm 2009
2. Tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
Khi tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang được bố trí một bộ phận cán bộ, chiến sĩ trong tổ tuần tra, kiểm soát để hóa trang (mặc thường phục) để giám sát tình hình trật tự giao thông, phát hiện, đấu tranh ngăn chặn các hành vi vi phạm pháp luật trên phạm vi tuyến, địa bàn phân công. Việc bố trí cán bộ, chiến sĩ hóa trang được thực hiện trong các trường hợp sau:
a) Khi cần bí mật sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, nhằm nâng cao hiệu quả công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông; phải có phương án, kế hoạch được Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên phê duyệt.

Chỉnh sửa cuối:

Hai Duong

Xe hơi
Như cái ảnh này thì máy còn đăng kiểm đến ngày 9/9 hay là tháng 9/2009 hả kụ?
Cụ xem lại hình đi, ở cái tem bên trên nó có thể hiện hiệu lực kiểm định đến 01/2011 đấy. Cái tem phía dưới nó chỉ thể hiện ngày hiệu chuẩn (kiểu như kiểm định) thôi

Muon_biet

Xe cút kít
Em vừa bị lỗi vượt quá độ trên 20 km, Khi viết BB em yêu cầu cho xem tem kiểm đinh, các xxx khg cho xem, em ghi vào mục ý kiến người vi phạm" Không xác định được máy đo tốc độ có còn hiệu lực đăng kiểm hay không"
Như vậy, trường hợp của em khi ra quyết định xử phạt em có quyền được khiếu nại hay không.
Mong các cụ cho cao kiến, em cảm ơn
Cụ hoàn toàn có Quyền được khiếu nại.

Muon_biet

Xe cút kít
Như cái ảnh này thì máy còn đăng kiểm đến ngày 9/9 hay là tháng 9/2009 hả kụ?
Rõ ràng là đến tháng 9 năm 2009 mà Cụ, phần ngày ở ô gạch chéo đầu tiên bỏ trống.

hiepthong

Xe đạp
Cái này khó khăn cho cụ rồi, ngay khi đó cụ yêu cầu xem cả phương án được cấp trên XXX phê duyệt nữa
Theo thông tư Số: 27/2009/TT-BCA(C11) Hà Nội, ngày 06 tháng 05 năm 2009
2. Tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang
Khi tuần tra, kiểm soát công khai kết hợp với hóa trang được bố trí một bộ phận cán bộ, chiến sĩ trong tổ tuần tra, kiểm soát để hóa trang (mặc thường phục) để giám sát tình hình trật tự giao thông, phát hiện, đấu tranh ngăn chặn các hành vi vi phạm pháp luật trên phạm vi tuyến, địa bàn phân công. Việc bố trí cán bộ, chiến sĩ hóa trang được thực hiện trong các trường hợp sau:
a) Khi cần bí mật sử dụng các phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, nhằm nâng cao hiệu quả công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông; phải có phương án, kế hoạch được Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên phê duyệt.
thông tư 27 cũ rồi cụ ạ. thông tư 65 đã khác rồi

Big_D

Xe buýt
Nếu quá 20 cây chuối/h thì chắc cụ cũng chạy quá tốc độ thật.
Em thấy các quy định chỉ nói việc xxx phải cho người vi phạm xem bằng chứng vi phạm (hình ảnh) thôi chứ ko thấy nói phải cho xem cả phương tiện kỹ thuật của họ.
Em dự là vụ của cụ khó lật lại lắm.
Nhưng dù sao cũng ủng hộ cụ làm tới cùng.

Hai_75

Xe điện
Em dự thế này:
1. Trường hợp đúng cụ chạy quá tốc độ thật: Thôi thì ... nộp phạt ... và rút kinh nghiệm lần sau ... vậy (Vì cụ đã để lập BB nên đương nhiên các trợ giúp khác không được áp dụng)
2. Trường hợp cụ không chạy quá tốc độ: Anh em làm việc đôi khi cũng nhầm lẫn (mà khả năng này ít vì anh em thường làm việc theo nhóm được phân công rõ ràng người bắn - người bắt). Trường hợp này ... thì ... cụ quyết thế nào em dự như thế.
^#(^

chienthang5678

Xe buýt
chết,cụ vội giề mà vượt đến 20 cây chuối hột vậy,bình tĩnh lái xe an toàn cụ nhé

Kenvelo

Xe buýt
Cụ chạy quá 20Km cụ vẫn bị sử phạt theo đúng quy định của PL. Máy đo tốc độ có tem ĐK hay không cụ được quyền khiếu nại nhưng em dự vụ này khó cụ ạ...

tudaubac

Xe máy
Nếu quá 20 cây chuối/h thì chắc cụ cũng chạy quá tốc độ thật.
Em thấy các quy định chỉ nói việc xxx phải cho người vi phạm xem bằng chứng vi phạm (hình ảnh) thôi chứ ko thấy nói phải cho xem cả phương tiện kỹ thuật của họ.
Em dự là vụ của cụ khó lật lại lắm.
Nhưng dù sao cũng ủng hộ cụ làm tới cùng.
Ở đây em bàn đến em có chạy quá tốc độ hay khg, nếu quá tốc độ thì em chịu phạt theo qui định, điều em muốn nói ở đây là lực lượng thi hành công vụ phải tuân theo những qui định của pháp luật, qui định của ngành, máy đo tốc độ là thiết bị đo đếm nằm trong hạng mục phải qua kiểm định của Bộ khoa hoc công nghệ, nó cũng giống như xe cọ khi lưu hành phải còn hiệu lực đăng kiểm.
Giả sử khi đo tốc độ xe, máy đo hết hạn đăng kiểm, ai đảm bảo được không có sai số xảy ra, mấy cái thiết bị điện tử này chạy sai là chuyện thường tình. Vấn đề em quan tâm ở đây là bắt xxx phải thực hiện đúng quy đinh của pháp luật, chứ khg thể thích làm gì thì làm.