[Funland] Tesla bao giờ phá sản?

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
các cụ chờ Sập thì anh ấy lại lên đỉnh. Công nghệ vẫn là số 1

Arabia

Xe tăng
2 chuyện khác nhau. Việc nó không tốt hay còn hạn chế thì người ta sửa, cụ bảo không có là không đúng. Còn cụ muốn phiên bản ngon hơn thì bỏ thêm nhiều tiền hơn, BMW X3 chỉ thế thôi chứ Audi A8 khác ngay:
Cái "có" mà cụ nói ko phải là cái em đề cập tới. Vì bản chất cái cụ đề cập nó chỉ đơn giản là lắp mấy cái camera/cảm biến để xác định vùng an toàn có xe hay không. Có thì nó sang không thì thôi, làm gì có tí thông minh nào, hàm lượng chất xám rất thấp, học sinh tiểu học cũng có thể lập trình được, miễn là được cung cấp cảm biến. Bao giờ nó phải có tí "thông minh", tức là dù làn bên cạnh có xe nó biết điều chỉnh tốc độ hợp lý để sang được làn thì đó mới là cái em hóng.

Tương tự như thế ở xe Audi. Em xem cả cái video của cụ có thấy nó làm được cái mẹ gì đâu. Cụ phải đưa lên cái video nào mà em phải nhìn thấy nó tự chuyển làn, gặp đèn đỏ nó biết tự dừng v.v... thì đó mới là cái em hóng, đó mới là công nghệ, chứ mấy cái cụ đề cập thì công nghệ gì, đồ chơi trẻ con ở mức độ sơ khai nhất thôi, xét trên level độ phức tạp lập trình

Thanhnguyen92x

Xe máy
Không biết con xe tải Semi của Tesla bao giờ phổ biến các cụ nhỉ thấy quảng cáo khá lâu rồi

Arabia

Xe tăng
Em cũng hóng xem có công nghệ gì mới không. Thực ra xe Tesla cũng ko phải cái gì đấy quá hiếm, người Việt mình trải nghiệm cũng rất nhiều, nhưng chưa thấy ai ko hài lòng, search youtube cả 1 rổ

Thế mà có những cụ xếp nó ngang Toyota Prius hay Nissan Leaf chả hiểu suy nghĩ cái gì nữa, chắc ko phải người thường. Chứ còn như 1 bác người Việt trong video thậm chí thốt lên là không tưởng được trong thời đại của mình được trải nghiệm 1 cái như thế.

manhhoan88

Xe đạp
Nói đến công nghệ của tesla thì mình hơi bất ngờ khi đọc bài báo của Nhật như link dưới đây.
Nội dung bài báo là về công nghệ xe tự lái thì chủ yếu phân ra thành 5 lever. Tất cả các xe tự lái được bán ra từ trước đến nay đều mới dừng lại ở lever 1 và 2. Tức là mới ở mức hỗ trợ lái, làm mấy việc lặt vặt như, tự động phanh, giữ nguyên làn, vượt xe....
Năm vừa rồi Honda phát triển thành công xe tự lái lever 3, tức là không phải hỗ trợ lái, mà hệ thống của xe sẽ tự lái hoàn toàn, khi đáp ứng một số điều kiện trên đường cao tốc. Và sẽ là xe tự lái lever 3, được thương mại đầu tiên trên thế giới, vào năm sau.

Sailor

Xe buýt
Mục tiêu sắp tới là 1 em Tesla để hưởng thụ cuộc sống.

chemotech

Xe điện
Cái món tự lái này khi lập trình nó ưu tiên việc tránh đâm va trong mọi trường hợp, mà không hiểu sao chế độ này lỗi hay người lái không kích hoạt nên hồi tháng 8.2020 có vụ người Việt lái xe Tesla Model X ở đoạn đường cho phép là 50km/H đã đâm thẳng vào cây và được đưa đi cấp cứu. Mọi sự hỗ chợ đều quá muộn và đã tử vong sau đó.

dpl

Xe lăn
A ý sắp giàu t2 thế giới rồi thì khó phá sản lắm ạ

A ý sắp giàu t2 thế giới rồi thì khó phá sản lắm ạ
Chả biết được đâu cụ ạ. Cả quý bán được có mấy trăm nghìn xe, trong khi ô tô cổ điển bán cả triệu chiếc, vậy mà cổ phiếu của anh ấy lại lên cao đến như vậy thì cũng lạ thật. Niềm tin người tiêu dùng đang rất lớn, đến khi vấp một cái thì dễ về mo lắm.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết được đâu cụ ạ. Cả quý bán được có mấy trăm nghìn xe, trong khi ô tô cổ điển bán cả triệu chiếc, vậy mà cổ phiếu của anh ấy lại lên cao đến như vậy thì cũng lạ thật. Niềm tin người tiêu dùng đang rất lớn, đến khi vấp một cái thì dễ về mo lắm.
Mấy trăm nghìn xe của 1 hãng vs vài triệu xe của hàng trăm hãng cổ điển, cũng không phải dạng vừa vừa đâu vừa vừa đâu.

thongnv

Xe điện
Trước đây khoảng hai năm cháu đã mở một thớt tiên đoán sự phá sản của Tesla, bây giờ cháu lại đặt câu hỏi một lần nữa, nhất là trong cttm Trung - Mỹ. Bao giờ Tesla phá sản hoặc sẽ được mua lại với giá một USD bởi một đại gia công nghệ nào đó. Tương lai nào cho xe điện Vinfast nếu Tesla phá sản. Tesla đã nướng hàng chục tỷ USD vào ngành xe điện, trong thời điểm hiên tại cố phiếu của Tesla chỉ biết có một hướng đi là hướng nam. Từ 330 USD xuống 180 và tiếp tục. Tesla sự lừa đảo lớn nhất của kỷ nguyên xe điện? Không có gì đúng hơn khi người ta nói khi thuỷ triều xuống thì sẽ biết ai cởi truồng. cttm Trung - Mỹ là thời điểm thuỷ triều xuống
Sao đây chủ thớt
Hỏi câu khôn hơn tí chứ :)))

stealth

Xe buýt
Công nghệ xe tự lái thì Tesla không dẫn đầu nhưng thương mại xe tự lái thì Tesla đứng đầu. Đại khái level hơn thì chỉ có 2 thằng là waymo và cruise đứng hơn tesla. Waymo thì hướng là bán license, tập trung đột phá công nghệ. Cruise có GM back nhưng vẫn đang thử nghiệm muốn tiệm cận waymo nhưng phải sản xuất. Còn ở level của mình thì Tesla nó là số một, mấy ông lớn mời xuống mâm dưới mà uống với nhau.

Mấy trăm nghìn xe của 1 hãng vs vài triệu xe của hàng trăm hãng cổ điển, cũng không phải dạng vừa vừa đâu vừa vừa đâu.
Em đang chỉ nói đến toyota thôi chứ chưa tính hãng nào cả cụ ạ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đang chỉ nói đến toyota thôi chứ chưa tính hãng nào cả cụ ạ.
Tesla bán những xe gì, Toyota bán những xe gì cụ ơi :)>-
Số cụ kê cụ đưa nguồn nhé để em xem có tính cả các xe của công ty thành viên vào nữa không nhé

Tesla bán những xe gì, Toyota bán những xe gì cụ ơi :)>-
Số cụ kê cụ đưa nguồn nhé để em xem có tính cả các xe của công ty thành viên vào nữa không nhé
Đây cụ.