[VOC] Thắc mắc, khiếu kiện

Trạng thái
Thớt đang đóng

kar

Xe điện
Em mở topic này để các bác có thể đưa ra thắc mắc hoặc khiếu nại với BTC. BTC ở đây được hiểu là người đại diện hoặc ủy quyền của OF, TC TDTT, Bộ VH - đương nhiên em dek phải :ar!

Cá nhân em sẽ trả lời bác này vì liên quan tới em:

Vấn đề tổ chức em không muốn góp ý vì đây là lần đầu tiên OF tổ chức sự kiện lớn, sai sót là không tránh khỏi tuy nhiên bản thân em tham dự hạng STOCK nên thấy 1 số điều không công bằng trong cuộc thi như sau:

1. một số xe em nhìn thấy rõ là đã thay giảm sóc, thay lốp không theo đăng kiểm như vậy có được tính là xe nguyên bản không ạ?
2. Các bác Hải kar, Hải âu trực tiếp tham gia làm đường thi, được chạy test đường trước rồi thi luôn hạng Stock liệu có đảm bảo tính khách quan?
1. Điều này bác nên tham khảo Điều lệ của giải trước, sau khi đã chắc về luật định và thấy có điều bất lợi cho mình bác có thể đưa ra khiếu kiện với BTC. Khi khiếu nại bác cũng cần có bằng chứng: ai, cái gì, như nào rõ ràng chứ không thể "em thấy" được.
2. Cá nhân tôi có giúp BTC dưới danh nghĩa member đóng góp ý kiến về thiết kế đường chạy để đảm bảo công bằng cho các xe. Việc tại sao tôi và Hải Âu -chứ ko phải bác hay tất cả các tay chạy stock - tham gia vào việc này là do BTC, vậy xin để BTC trả lời bác nhé.

Việc tôi chạy demo cũng là do BTC yêu cầu. Xe chạy demo cũng là do BTC cung cấp, ko phải xe tôi thi đấu; do vậy lợi thế thuộc đường với xe là không còn, vì nếu bác chạy Triton sẽ biết là Triton bất lợi thế nào với kiểu đường này so với xe chiều dài cơ sở ngắn như Pajero, Vit, Jeep.

Thêm một điều nữa với cá nhân bác. Chạy offroad đòi hỏi kỹ năng và cả một quá trình lâu dài tích lũy kinh nghiệm chứ không chỉ là chạy trc bác một lần là ăn giải bác ạ :D Đấy còn chưa kể cô có thương ko nữa - như MèoHL bên ngoài em đập phát chết tươi mà nó vẫn ăn giải của em đấy thôi =))

Còn lại em xin nhường lơì cho BTC.

mini2112

Xe tải
theo nhà cháu thì chả cuộc thi nào không có thiếu sót:đây là 1 môn mới,những cuộc thi những cuộc giao lưu cọ sát tạo bước đầu để phát triển môn thê thao này

ZIN7588

Xe buýt
Fun trước đã: Các cụ nói gì cứ nói, nhưng tránh thiên hạ đi ngang rồi phán: GIỐNG NHƯ CÁI CHỢ!
Lướt qua các thớt, em thấy là góp ý đi góp ý lại cũng chỉ có vài thành viên, nói qua nói lại vài tiểu tiết thì đúng hơn. Như vậy là tỷ lệ chả cao mấy, trong khi ngày hôm đó ở trên trển có cả ngàn người, cả trăm xe. Còn bây giờ, ở đây thì có cả chục ngàn thành viên cùng ngó.
Tiếp theo là thắc mắc (không có khiếu kiện như tai tồ của cụ Kar ạ): Giải hạng khủng hình như (em nghe lỏm thôi) đã được trao trong khi chưa thi xong. Nói kiểu dân cờ bạc, tại sao không tung đồng xu cho rồi?! Nhưng nói kiểu cổ động viên thì tung đồng xu xong cần đêk gì 4 năm uôn cúp 1 lần nhể!
Đây có vẻ là lý do tạo ra sự hẫng hụt khi mà không nhiều người tham gia làm cổ động viên biết được tình huống phải hủy thi. Trong khi kỳ vọng của các thành viên của 1 diễn đàn có 50 nghìn người tham gia (theo phát ngôn của ông Cục trưởng Cục gì gì đó khi tuyên bố khai mạc) là phải HOÀNH TRÁNG!
Chúng ta có 1 nhóm được gọi là BAN TỔ CHỨC, quy mô tổ chức là toàn quốc, điều đó có thể hiểu là quy mô mở rộng ra ngoài diễn đàn, trong khi thương hiệu Vô Lăng vàng thuộc về OF. Vậy giải thích thế nào cho khỏi lẫn lộn việc tổ chức thi này không phải là của "1 nhóm nhỏ các bác chơi với nhau và coi thường khán giả".
@ Cụ kar: Nhờ cụ chuyển thắc mắc này đến chỗ nào hợp lý mà thuộc thành phần tên gọi là BAN TỔ CHỨC NHÉ! Tại cụ mở thớt nên cụ lãnh hậu quả thôi. \:D/

xe_cang_hai

Xe tăng
1. Bác Hải kar đã trả lời rồi là do BTC yêu cầu, thế em thắc mắc tại sao BTC không cho VDV các hạng khác thiết kế và chạy thử hạng Stock mà lại cho chính VDV hạng đấy tham gia, điều này gây hiểu lầm, em biết rất nhiều người thắc mắc như em nhưng không nói ra.
2. Em đã nói rõ rồi ai xem ảnh cũng thấy rõ xe tritron số 3 đã thay giảm sóc, xe Vàng anh thì ai cũng biết nâng gầm độ Spacer (đã bị trượt vòng loại)

xe_cang_hai

Xe tăng
Ông bạn xe_cang_hai lần sau muốn khách quan hơn thì lên mà trực tiếp tham gia làm đường thi, chạy test trước thay mấy ông lần này, rồi sau đó đứng ra một bên cho các ông Hải Kar, Hải âu chơi nhé. Nói mà không biết nghĩ.
.
em rất cảm ơn các bác đã dành nhiều thời gian cũng như tiền bạc để thiết kế đường chạy VOC, em biết nhiều bác đã bỏ cả tháng trời tiền túi thì nhiều vô kể để bọn em ngày thi xách ô tô lên là chạy thôi, nhưng em thiết nghĩ đã là cuộc chơi thì phải công bằng cho tất cả các VĐV, chứ phát biểu như bác này thì chán quá...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe số 3 của em TraiTan5 1 cứu hộ + 1 cọc, cọc còn lại bị tính là do dây cáp cứu hộ làm đổ . Trọng tài Minh béo đã xác nhận ! Lên bảng kết quả vẫn bị tính 2 cọc :(

Chỉnh sửa cuối:

xe_cang_hai

Xe tăng
Xe số 3 của em 1 cứu hộ + 1 cọc, cọc còn lại bị tính là do dây cáp cứu hộ làm đổ . Trọng tài Minh béo đã xác nhận !
em thấy mợ Thông bảo có quay phim lại toàn bộ đấy, bác xin xem lại băng đi

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Tiếp theo là thắc mắc (không có khiếu kiện như tai tồ của cụ Kar ạ): Giải hạng khủng hình như (em nghe lỏm thôi) đã được trao trong khi chưa thi xong. Nói kiểu dân cờ bạc, tại sao không tung đồng xu cho rồi?! Nhưng nói kiểu cổ động viên thì tung đồng xu xong cần đêk gì 4 năm uôn cúp 1 lần nhể!
Chết thật, vậy bất kỳ cái gì bác nghe lỏm đều mang vào khiếu nại thì BTC làm sao trả lời cho xuể.
Cũng phải có tí gì xác thực thì mới nên hỏi chứ.
Hay bác phàn này vì cái này ?

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
em thấy mợ Thông bảo có quay phim lại toàn bộ đấy, bác xin xem lại băng đi
Vâng em xem 1 clip quay khác rồi, xe em thi thứ 2 nên là xe đầu tiên bị dây cáp làm đổ cọc. Hình như sau đấy trọng tài mới hội ý ra quyết định là dây cáp làm đổ cọc thì ko tính ??? Nếu đúng vậy thì đội em chỉ bị 1 cọc :D
Có thớt thì em ý kiến tí thôi chứ tất cả là FUn hết , ko dc cũng Fun ạ :x:x:x

Sirluu

Xe đạp
Em có chút ngu kiến.
Năm sau BTC đừng làm vũng lầy như vậy. Khó quá chăng có xe nào qua được. Toàn cứu hộ.
Thay vào đó hãy làm mương nước dài. Em thấy như vậy hay hơn.

nhimphich

Xe điện
Bác Kar có mua ảnh không em để lại cho giá OF:x

chauchau

OF vì cộng đồng
riêng vụ "chạm cọc, đổ cọc" em có thêm tý thông tin cho các bác rõ cách tính.

Bên Trọng tài bọn em đã có hội ý trước khi thi là: "bất cứ nguyên nhân nào do đội thi làm đổ cọc, chạm cọc đều tính là lỗi" vì rất khó phân định nguyên nhân.

Ví dụ như: xe của Hải Kar, trong quá trình cứu hộ, vẫn để đuôi xe chạm cọc, vẫn tính. Hoặc một số xe đâm vào cọc mạnh đến mức đổ 1 cọc kéo dây đổ tiếp 1 cọc nữa, vẫn phải tính 2 cọc. Đổ cọc được hiểu là chân cọc bay ra khỏi vị trí cắm cọc, chạm cọc được hiểu là thân xe trực tiếp chạm vào cọc.

Mặt khác, mọi khiếu nại đều đươc tập hợp về BTT sau khi thi đấu và đã giải quyết.

Điều lệ cũng có ghi là "quyết định của Trọng tài là quyết định cuối cùng", nên hiện nay khi đã có quyết định của Trưởng ban trọng tài thì mọi khiếu nại ở đây được xem như là chúng ta trao đổi với nhau trên tinh thân OFers, không có ý nghĩa là BTC hay BTT vào đây "thanh minh" các bác nhé...

ZIN7588

Xe buýt
Chết thật, vậy bất kỳ cái gì bác nghe lỏm đều mang vào khiếu nại thì BTC làm sao trả lời cho xuể.

Thế mới gọi là théc méc, không có thông tin chính thức và bằng chứng xác thực em mới hỏi mà. Cụ bes chú thích thêm ảnh đi, trao chính thức hay "hàng mượn để trưng cho sáng" đấy ?

Vulcan4x4

Xe buýt
Website
www.vulcan4x4.com
Xe số 3 của em TraiTan5 1 cứu hộ + 1 cọc, cọc còn lại bị tính là do dây cáp cứu hộ làm đổ . Trọng tài Minh béo đã xác nhận ! Lên bảng kết quả vẫn bị tính 2 cọc :(
Về vụ này đúng là lúc ngay tại hiện trường bác có nói chuyện với em tuy nhiên em đã trình bày là theo phân công của BTC em là trọng tài dây khu vực 1 tức từ lúc xuất phát đến đoạn cua vòng lại. Nhiệm vụ của em là đếm số lần đụng cọc khu vực này và bấm giờ số 2 để đối chiếu.

Ngay tại hiện trường em đã nói với bác là khu vực cọc bị xe cứu hộ kéo ngã không thuộc phạm vi em được phép có ý kiến và người quyết định cuối cùng là trọng tài chính theo sự báo cáo của trọng tài dây khu vực 2.

Xét về luật nếu cọc này do xe cứu hộ kéo ngã mà bác vẫn bị tính là oan. Còn xét về chứng cứ thì em chịu vì thậm chí lúc đó em cũng không quan sát được khu vực số 2 tức ngay hố tử thần vì đội quân nhiếp ảnh đứng che hết tầm nhìn.

bes

Xe lăn
Thế mới gọi là théc méc, không có thông tin chính thức và bằng chứng xác thực em mới hỏi mà. Cụ bes chú thích thêm ảnh đi, trao chính thức hay "hàng mượn để trưng cho sáng" đấy ?
Bác xem ảnh, chả lẽ trao giải Nhất cho nhà vô địch mà tất cả khác giả lại quay đ.ít lại thế kia ạ =))
Hơn nữa nhà vô địch lại đứng gữua đám ghế gập thế kia ạ =))

ZIN7588

Xe buýt
Bác xem ảnh, chả lẽ trao giải Nhất cho nhà vô địch mà tất cả khác giả lại quay đ.ít lại thế kia ạ =))
Hơn nữa nhà vô địch lại đứng gữua đám ghế gập thế kia ạ =))
Hóa ra là cụ bes cũng tù mù, tưởng giải đáp được gì. Thôi không nói qua nói lại nữa kẻo thành hàm oan như cụ Vòi ở thớt kia.

vh_savatage

Xe điện

Hô hô, ông bác này đc ôm giải nhất cơ à :))

Command car

Xe đạp
em rất cảm ơn các bác đã dành nhiều thời gian cũng như tiền bạc để thiết kế đường chạy VOC, em biết nhiều bác đã bỏ cả tháng trời tiền túi thì nhiều vô kể để bọn em ngày thi xách ô tô lên là chạy thôi, nhưng em thiết nghĩ đã là cuộc chơi thì phải công bằng cho tất cả các VĐV, chứ phát biểu như bác này thì chán quá...
@xe_cang_hai: vâng, về lý thì bác thắc mắc thế không có gì sai. Nhưng về tình, thắc mắc của bác làm chạnh lòng những anh em đã vô cùng cực khổ tham gia cùng BTC trong bao nhiêu ngày trời như Hải Kar, Hải Âu, Cua, Nam Vu etc. Chắc bác cũng như tôi, không thể nói:" Các ông Kar, Cua, Nam Vu...vừa làm đường, vừa chạy test rồi nên đề nghị không cho thi nữa!". Không có họ, chắc có cuộc thi này không? Ai cũng nghĩ như bác, chắc lần sau không có thành viên nào dại gì bỏ tiền túi, bỏ công sức thời gian ra làm đường giúp BTC nữa đâu. Tôi dám chắc nếu lấy biểu quyết, số đông OFers sẽ hoàn toàn nhất trí việc các bác này được quyền thi.

Nếu đây là một cuộc thi chuyên nghiệp, tức là aem OF ai cũng như ai cứ ngày ấy, giờ ấy vác xe lên mà chạy, thì còn lâu ở VN mới có bác nhé. và lúc ấy lệ phí mỗi đội không fải là 1 triệu đâu, mà có thể là cả ngàn USD hay hơn nữa đấy, mà không khí chắc gì đã hay bằng.

Do vậy bác nên giành thời gian thắc mắc những gì đáng thắc mắc hơn nhé.

nguyenhuuvan

Xe hơi
Chạy offroad đòi hỏi kỹ năng và cả một quá trình lâu dài tích lũy kinh nghiệm chứ không chỉ là chạy trc bác một lần là ăn giải bác ạ :D
Đấy còn chưa kể cô có thương ko nữa - như MèoHL bên ngoài em đập phát chết tươi mà nó vẫn ăn giải của em đấy thôi =))
Em thích cái cách trả lời của bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng