[VOC] Thắc mắc, khiếu kiện

Trạng thái
Thớt đang đóng

xe_cang_hai

Xe tăng
@xe_cang_hai: vâng, về lý thì bác thắc mắc thế không có gì sai. Nhưng về tình, thắc mắc của bác làm chạnh lòng những anh em đã vô cùng cực khổ tham gia cùng BTC trong bao nhiêu ngày trời như Hải Kar, Hải Âu, Cua, Nam Vu etc. Chắc bác cũng như tôi, không thể nói:" Các ông Kar, Cua, Nam Vu...vừa làm đường, vừa chạy test rồi nên đề nghị không cho thi nữa!". Không có họ, chắc có cuộc thi này không? Ai cũng nghĩ như bác, chắc lần sau không có thành viên nào dại gì bỏ tiền túi, bỏ công sức thời gian ra làm đường giúp BTC nữa đâu. Tôi dám chắc nếu lấy biểu quyết, số đông OFers sẽ hoàn toàn nhất trí việc các bác này được quyền thi.

Nếu đây là một cuộc thi chuyên nghiệp, tức là aem OF ai cũng như ai cứ ngày ấy, giờ ấy vác xe lên mà chạy, thì còn lâu ở VN mới có bác nhé. và lúc ấy lệ phí mỗi đội không fải là 1 triệu đâu, mà có thể là cả ngàn USD hay hơn nữa đấy, mà không khí chắc gì đã hay bằng.

Do vậy bác nên giành thời gian thắc mắc những gì đáng thắc mắc hơn nhé.
em nói lai cho bác hiểu vấn đề nhé:
- Chắc bác là thành viên lâu năm rồi, sao lại dùng nick âm binh để mắng em như vậy có hay ho không?
- Bác có hiểu thế nào là " cuộc chơi công bằng không ạ" , giữa lý và tình phải phân minh rạch ròi. Công lao của các cụ BTC, TNV là quá lớn nhưng không vì thế mà ưu ái hay cho các cụ đấy 1 tý lợi thế nào cả, đã là cuộc chơi thì tất cả phải bình đẳng. Tại sao cụ Hải kar, Hải âu không tham gia thiết kế xây dựng đường thi hạng bán chuyên như vậy có hay hơn không?đỡ bị những thằng "nói không biết nghĩ" như em thắc mắc-trích lời ccomand car mắng em
- Còn về vấn đề tiền thì em nghĩ mọi người đi thi tiền sửa xe độ xe lên đến hàng chục triệu rồi, em sẵn sàng bỏ nhiều tiền hơn để đi thi miến là được thi 1 cách trung thực công bằng, em nghĩ nếu cuộc thi mà có sự nhập nhèm thì có miễn phí em cũng chẳng đi thi.
- Dù bác có nói gì thì em cũng xin dừng tranh luận ở đây, nếu bác muốn tranh luận tiếp thì PM cho em, đừng tranh luận trên diễn đàn mất hay

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Về vụ này đúng là lúc ngay tại hiện trường bác có nói chuyện với em tuy nhiên em đã trình bày là theo phân công của BTC em là trọng tài dây khu vực 1 tức từ lúc xuất phát đến đoạn cua vòng lại. Nhiệm vụ của em là đếm số lần đụng cọc khu vực này và bấm giờ số 2 để đối chiếu.

Ngay tại hiện trường em đã nói với bác là khu vực cọc bị xe cứu hộ kéo ngã không thuộc phạm vi em được phép có ý kiến và người quyết định cuối cùng là trọng tài chính theo sự báo cáo của trọng tài dây khu vực 2.

Xét về luật nếu cọc này do xe cứu hộ kéo ngã mà bác vẫn bị tính là oan. Còn xét về chứng cứ thì em chịu vì thậm chí lúc đó em cũng không quan sát được khu vực số 2 tức ngay hố tử thần vì đội quân nhiếp ảnh đứng che hết tầm nhìn.
Vâng ý em là trọng xác nhận dây cáp chạm cọc thì ko tính , vì bác ko phải là trọng tài cọc khu vực "hố tử thần" nên ko thể biết vụ này .
Thôi anh em đều vui vẻ , kết quả thế cũng ok rồi. Đội em cố năm sau ko ăn cọc nào hehehe :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Drifter

Xe buýt
Tại sao cụ Hải kar, Hải âu không tham gia thiết kế xây dựng đường thi hạng bán chuyên như vậy có hay hơn không?đỡ bị những thằng "nói không biết nghĩ" như em thắc mắc
2 bác ấy thiết kế đường ở cả 3 hạng đấy chứ. Trực tiếp tham gia thiết kế đường theo em biết có bác Gaz, bác Cua, Bác Kar, bác Hải Âu và vài bác nữa. Trong đó bác Kar và bác Hải Âu đăng ký tham gia hạng stock vì xe của 2 bác ấy không độ gì cả. Chả nhẽ bắt bác ấy đăng ký tham gia thi hạng Modify hay Open. Còn đường thi thế nào thì lúc xem các xe khác thi trước em nghĩ với những người đã có kinh nghiệm về offroad không khó đoán được cái khó của đường ở chỗ nào. Năng lực thật sự về offroad thể hiện không chỉ ở cuộc thi này mà trong rất nhiều chuyến đi của box offroad bác à.
Có lẽ ý bác bức xức về chuyện này vì BTC nói đường thi được giữ bí mật đến phút cuối, trong khi 2 bác ấy lại vừa tham gia làm đường vừa thi nên "bị lộ đề" ạ? Nếu tham gia thiết kế đường mà không được thi chắc các bác ấy không thiết kế nữa đâu ạ. Mà các bác ấy không thiết kế, không làm thì ai làm hả bác. Em nghĩ chuyện làm đường thì cho cuộc thi VOC cần những bác đã tham gia nhiều chuyến đi thực tế, có kinh nghiệm nên ngoài nhưng bác đấy ra còn ai nữa hả bác? mà không biết có bác nào xin đứng ra làm đường cho cuộc thi mà BTC không đồng ý không nhỉ?

Mà em thấy đường thi hạng stock các bác dự thì lên nhìn là biết đường là thế nào rồi có bẫy gì đâu nhỉ? Cứ thế mà đi thôi. Chỉ duy nhất có cái hố sau khúc cua là hơi khó quá, cái này cụ Kar cũng tham gia thiết kế cái hố đấy nên cá nhân em nghĩ bác Kar hơi dốt. Nếu là em em sẽ làm cái hố sao cho dễ đi hơn đối với xe Triton còn các xe khác chết hết. Đằng này chính bác Kar cũng phải cứu hộ ở cái hố đấy.

Chỉnh sửa cuối:

dht

Xe điện
em thấy hài hước quá cụ Drifter ợ!!Em không dám bẩu cụ Command car nói sai vì em còn non trẻ, không dám vượt mặt với các cụ dày dạn kinh nghiệm mà em chỉ thắc mắc tại sao một ofer lâu năm như cụ ấy lại không dám đàng hoàng dùng nick thật của mình để post bài,nói lên chính kiến của mình mà phải đi dùng âm binh,chả khác nào ném đá giấu tay.Tất nhiên li vang của cụ chả thấm tháp gì so với cái mã lực của em và em cũng không chấp nhặt cụ làm gì.Là người hiểu biết và lên mặt dạy người khác hiểu biết thì hãy đàng hoàng bác ợ
Ý mợ nói ai không đàng hoàng đấy?

amazoncafe

Xe tăng
@xe_cang_hai: vâng, về lý thì bác thắc mắc thế không có gì sai. Nhưng về tình, thắc mắc của bác làm chạnh lòng những anh em đã vô cùng cực khổ tham gia cùng BTC trong bao nhiêu ngày trời như Hải Kar, Hải Âu, Cua, Nam Vu etc. Chắc bác cũng như tôi, không thể nói:" Các ông Kar, Cua, Nam Vu...vừa làm đường, vừa chạy test rồi nên đề nghị không cho thi nữa!". Không có họ, chắc có cuộc thi này không? Ai cũng nghĩ như bác, chắc lần sau không có thành viên nào dại gì bỏ tiền túi, bỏ công sức thời gian ra làm đường giúp BTC nữa đâu. Tôi dám chắc nếu lấy biểu quyết, số đông OFers sẽ hoàn toàn nhất trí việc các bác này được quyền thi.

Nếu đây là một cuộc thi chuyên nghiệp, tức là aem OF ai cũng như ai cứ ngày ấy, giờ ấy vác xe lên mà chạy, thì còn lâu ở VN mới có bác nhé. và lúc ấy lệ phí mỗi đội không fải là 1 triệu đâu, mà có thể là cả ngàn USD hay hơn nữa đấy, mà không khí chắc gì đã hay bằng.

Do vậy bác nên giành thời gian thắc mắc những gì đáng thắc mắc hơn nhé.
Bác này nói nghe thì rất có lý, nhưng thực sự em thấy không hài lòng.
Đây là cuộc thi tầm cỡ quốc gia nên mọi việc phải hết sức chuẩn xác và đúng đắn, không phải cuộc thi gia đình hay cuộc thi làng xã mà kể công người này người khác. mọi người dự thi được gọi là vận động viên thì ai cũng như ai cả thôi bác ah
Cá nhân tôi rất cảm kích trước việc các bác trong BTC, các bác lão thành trong OF đã ngày đêm tham gia làm đường thi và các công việc khác liên quan đến VOC ngày đêm vất vả không quản ngại khó khăn không một chút lợi nhuận - hoan hô tinh thần của các bác.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Xin phép được đóng thread này lại. Mọi thắc mắc, khiếu nại về VOC2010 xin vui lòng gửi email về hòm thư: thangnm@otv.vn hoặc Đơn khiếu nại xin gửi về BTC VOC2010: TẦNG 4 SỐ 11 NGUYỄN THỊ ĐỊNH, TRUNG HÒA, HÀ NỘI

Trạng thái
Thớt đang đóng