Tham khảo về chất lượng của LX VN

kukaokao

Xe hơi
Các cụ đang cưỡi LX ơi giúp em với. Các cụ đang chạy LX VN thấy chất lượng thế nào ợ, từ LX VN 2009 tới giờ máy chạy ok không ợ, có nhanh bị "tã" như người ta bẩu nhau không ạ. Em vẫn bít của bền tại người nhưng lăn tăn quá các cụ ợ#:-s.

astoreviola

Xe tăng
Các cụ đang cưỡi LX ơi giúp em với. Các cụ đang chạy LX VN thấy chất lượng thế nào ợ, từ LX VN 2009 tới giờ máy chạy ok không ợ, có nhanh bị "tã" như người ta bẩu nhau không ạ. Em vẫn bít của bền tại người nhưng lăn tăn quá các cụ ợ#:-s.
giờ Lx ie rồi mợ ơi
em nghĩ chạy cũng ổn có sao đâu
đừng nghe gió thổi nhiều quá mà sợ rồi lại chả dám mua
thích là nhích thôi mợ ạ

A4-70GSM

Xe máy
giờ Lx ie rồi mợ ơi
thích là nhích thôi mợ ạ
Chuẩn ý kiến của cụ " Sống là động, tuy lòng em bất động...;)) " nhưng tâm nên bất biến giữa dòng đợi vạn biến :D

zailucdien1210

Xe tải
nhà e mua con lxx việt màu trắng, ko dán, đi dc 2 tháng thì tróc sơn, pó tay

kukaokao

Xe hơi
giờ Lx ie rồi mợ ơi
thích là nhích thôi mợ ạ
Tk mợ đã khích lệ ^^. Mợ ơi, ý em là test thử độ bền của LX VN 2009 đến giờ sau 2 năm chất lượng thế nào ý ợ. Em cũng định hết tháng ngây này sang tuần rước 1 em ie về. Bồ kết lắm, cơ mà vẫn bị nhiều người đe dọa về độ bền của xe nên em mới xoắn tý 3:-O

vuser1

Xe buýt
Cụ mua LX ie hử cụ. Thế cụ có gắn khung cho em nó ko mà em nó bị xước thế ợ cụ. Tróc sơn cụ mang ra Pi ngta sơn lại xe cho cụ free mà cụ @@
Đâu ra thế mợ? :))

Dưng mà công nhận sơn của LXie mỏng, e gửi xe mà bọn trông xe dắt xướt xát 1 tí mà sơn đi sạch, nhìn thấy rõ đến phần sắt haizzz

zailucdien1210

Xe tải
máy chán lắm, đặc biêt là 125 phân khối, đi nặng như cùm, máy yếu lắm, m khuyên bạn ko nên lấy lx

Liziyeu

Xe hơi
Cụ nào bảo xe nặng vậy ạ o_O, e đi 150ie bốc lắm, hết hồn :|. Nhà e có 1 con nữa mua dc 1 năm rồi, đi đường bị đá bắn vào sơn nên bị 1 lỗ đen nhỏ ở xe, còn lại chẳng có vấn đề j cả, chưa thấy bong tróc ở đâu. Mợ ko múc nhanh lên, sắp cấm xe máy giờ cao điểm rồi kia kìa :))

mhanghufs

Xe hơi
"Đừng nghe những gì người ta nói" bạn à.........thật đó, bạn thích thì tham khảo kỹ thuật và những người biết về xe rồi quyết thôi, chứ có nhiều ý kiến trái chiều nhau, còn rối hơn í. Mình đang chay LX ie nè, ổn bạn ạ.

kukaokao

Xe hơi
Đâu ra thế mợ? :))

Dưng mà công nhận sơn của LXie mỏng, e gửi xe mà bọn trông xe dắt xướt xát 1 tí mà sơn đi sạch, nhìn thấy rõ đến phần sắt haizzz
em ra chỗ showroom ngó xe họ có nói kèm là bảo hành màu sơn cũng như xe trong 2 năm mà. Chẳng lẽ nó xù em như thế để em mua xe :-ss

mhanghufs

Xe hơi
Cụ mua LX ie hử cụ. Thế cụ có gắn khung cho em nó ko mà em nó bị xước thế ợ cụ. Tróc sơn cụ mang ra Pi ngta sơn lại xe cho cụ free mà cụ @@
vậy hả bác? được sơn lại free suốt hay chỉ trong thời gian bảo hành thôi?

kukaokao

Xe hơi
Cụ nào bảo xe nặng vậy ạ o_O, e đi 150ie bốc lắm, hết hồn :|. Nhà e có 1 con nữa mua dc 1 năm rồi, đi đường bị đá bắn vào sơn nên bị 1 lỗ đen nhỏ ở xe, còn lại chẳng có vấn đề j cả, chưa thấy bong tróc ở đâu. Mợ ko múc nhanh lên, sắp cấm xe máy giờ cao điểm rồi kia kìa :))
Há há, bao giờ họ cấm đc cụ nhỉ =)))), đúng là ý tưởng crazy. Mà e định lấy :x ie 125 cụ ạ, máy nó chắc ko đc bon bon như 150 hả cụ. Em cũng giữ xe nên thấy chắc xe cũng ko đến nỗi nhanh bị xuống cấp quá, được cái tính em cũng chăm xe :P

kukaokao

Xe hơi
vậy hả bác? được sơn lại free suốt hay chỉ trong thời gian bảo hành thôi?
Mợ chạy Lxie lâu chưa, có gặp trặc trặc gì như ngta đồn ko mợ (chém miệng :-B). Hôm trước đúng là em nghe anh ý ở XC và TC đều nói là bảo hành màu sơn trong 2 năm bảo hành máy móc xe luôn. Hok bít có fai họ PR để em mua xe ko nữa. Để mai em qua chỗ Ý Việt ngó nghiêng rồi hỏi lại luôn, về có thông tin gì em báo các mợ, các cụ ợ. à, các mợ các cụ đã ai mua xe chỗ cụ Pi Ju chưa. Mua xe ở TC, XC hay Ý Việt được care sau bán hàng tốt hơn ợ.

mhanghufs

Xe hơi
Mợ chạy Lxie lâu chưa, có gặp trặc trặc gì như ngta đồn ko mợ (chém miệng :-B). Hôm trước đúng là em nghe anh ý ở XC và TC đều nói là bảo hành màu sơn trong 2 năm bảo hành máy móc xe luôn. Hok bít có fai họ PR để em mua xe ko nữa. Để mai em qua chỗ Ý Việt ngó nghiêng rồi hỏi lại luôn, về có thông tin gì em báo các mợ, các cụ ợ. à, các mợ các cụ đã ai mua xe chỗ cụ Pi Ju chưa. Mua xe ở TC, XC hay Ý Việt được care sau bán hàng tốt hơn ợ.
Mình mới chạy đc 700 km, hehe, cơ mà của bền tai người mà bạn. Đã quyết mua xe của dòng Pi thì phải xác định những ưu nhược điểm của nó để học cách chấp nhận mà. Bạn nên mua ở những Topcom ủy quyền chính hãng. Mih mua ở Topcom 175 NGuyễn thái học, bảo hành dịch vụ nc là tốt.

vuser1

Xe buýt
Có mấy lỗi lặt vặt chẳng hạn như giảm sóc cứng, kim chỉ xăng ko chính xác, chỗ tản nhiệt phả ngay bên bàn chân trái, đầu rung (cái này sau khi roda sẽ đỡ hơn nhiều). Nói chung là lỗi vặt thôi, tổng quan là ổn, rất đáng mua :D

astoreviola

Xe tăng
Tk mợ đã khích lệ ^^. Mợ ơi, ý em là test thử độ bền của LX VN 2009 đến giờ sau 2 năm chất lượng thế nào ý ợ. Em cũng định hết tháng ngây này sang tuần rước 1 em ie về. Bồ kết lắm, cơ mà vẫn bị nhiều người đe dọa về độ bền của xe nên em mới xoắn tý 3:-O
mợ đừng nghe dọa nhiều
em mua con vespa S150 ie lúc đầu đầy ng dọa em
nào là nhìn con này thế này thế nọ ko hợp
nào là cốp xe nóng, rồi thay đồ sửa chữa tốn .......
nhưng em kệ thik là mua, quan điểm của em mua cho mình, mình thích là được ko quan tâm các vẫn đề khác
đi lâu em thấy nó cũng ổn ko có vẫn đề gì, của bền đúng là tại người, có 1 vết xước là do hôm em đang bực nên vô tình làm quệt thanh sắt vào xe, hết
mợ đi Pi thì cứ mua xăng 95 ý đi nó bốc máy đỡ giật giật, định kỳ nhớ thay dầu và bảo dưỡng, 1000km đầu tiên chỉ nên đi < 60km/h thế là ok

à mà chốt câu cuối là em là cụ, ứ phải mợ nhá. chúc mừng mợ mua được xe mới nhá

kukaokao

Xe hơi
Mình mới chạy đc 700 km, hehe, cơ mà của bền tai người mà bạn. Đã quyết mua xe của dòng Pi thì phải xác định những ưu nhược điểm của nó để học cách chấp nhận mà. Bạn nên mua ở những Topcom ủy quyền chính hãng. Mih mua ở Topcom 175 NGuyễn thái học, bảo hành dịch vụ nc là tốt.
HIHI, mình cũng xem ở TC 175 Nguyễn Thái Học đới mợ ạ, anh bán hàng ở đó cũng kute ;)).

kukaokao

Xe hơi
mợ đừng nghe dọa nhiều
em mua con vespa S150 ie lúc đầu đầy ng dọa em
nào là nhìn con này thế này thế nọ ko hợp
nào là cốp xe nóng, rồi thay đồ sửa chữa tốn .......
nhưng em kệ thik là mua, quan điểm của em mua cho mình, mình thích là được ko quan tâm các vẫn đề khác
đi lâu em thấy nó cũng ổn ko có vẫn đề gì, của bền đúng là tại người, có 1 vết xước là do hôm em đang bực nên vô tình làm quệt thanh sắt vào xe, hết
mợ đi Pi thì cứ mua xăng 95 ý đi nó bốc máy đỡ giật giật, định kỳ nhớ thay dầu và bảo dưỡng, 1000km đầu tiên chỉ nên đi < 60km/h thế là ok

à mà chốt câu cuối là em là cụ, ứ phải mợ nhá. chúc mừng mợ mua được xe mới nhá
hé hé, em đọc topic đăng ký xe máy em mới vỡ ra là hqua em xưng nhầm danh của cụ. hị hị. Cụ lượng thứ cho em ợ :P. Em cũng quyết tâm lấy LX 125ie rồi, mặc cho thiên hạ họ đồn ;)). Cụ ơi cụ mua xe ở chỗ nào thế ợ.

astoreviola

Xe tăng
hé hé, em đọc topic đăng ký xe máy em mới vỡ ra là hqua em xưng nhầm danh của cụ. hị hị. Cụ lượng thứ cho em ợ :P. Em cũng quyết tâm lấy LX 125ie rồi, mặc cho thiên hạ họ đồn ;)). Cụ ơi cụ mua xe ở chỗ nào thế ợ.
hôm đấy em ra ý việt ở bà triệu nhưng nó ko có màu trắng mà em thik màu này nhìn nó nhã, cơ bản em già rồi ko hợp với lòe loẹt :D
sau em chạy qua Topcom 231 lê duẩn mua luôn xách xe đi ngay, hơn 1 tuần sau mới có hóa đơn giấy tờ