[Funland] Thăm quan nhà máy BKAV

chaeok

Xe hơi
bphone cũng đáng để ủng hộ lắm chứ bôj

amunike

Xe tăng
2 cụ ofer đi thăm quan về rồi cho cái rì pọt phát, hoặc lười viết thì copy bài thảo sẵn của anh Nổ cũng được :)

laobo

Xe buýt
Em ko thấy ai dùng BK phởn nhỉ? à Bkphon. Chỉ thấy mọi người đồn thổi nhau là đã qua tay qua chân....

Libor

Xe điện
Khổ thân bạn Quảng, không đưa cho thiên hạ xem thì họ đồn không có nhà máy...đến lúc đưa xem nhà máy thì đúng là thật đáng buồn. Số máy móc em nhìn trong xưởng đấy chỉ làm được vài cái mẫu thôi, chứ để sản xuất loạt thì nó lại không sử dụng những thiết bị đó ạ...chủ yếu chế tạo đồ gá với khuôn ép thì được, chứ cái vỏ điện thoại mà vác lên cái máy cắt CNC to tổ bố thế kia thì năng xuất ở đâu ra??? quy mô nhà máy này cứ cho là làm khép kín đi thì 1 ngày không ra nổi 300 cái vỏ điện thoại (tính 1,5phút/cái) :(

ReadOnly

Xe tăng
Đẹp mẹ, chuyến này cu quảng tự đóng chiếc đinh cuối cùng lên cỗ quan tài cho bờ phôn rồi, vãi lái cái "nhà máy" =)) =)) =))

ongdogia

Xe tăng
KHổ lão Quảng.

Không cho xem nhà máy thì bị chửi.

Cho xem nhà máy xong vẫn bị chửi.

Những người chửi, đa số không bằng lão Quảng (em đoán mò).

Tự tin mà làm đê lão Quảng.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com

cocsku

Xe cút kít
cơ sở sản xuất đơn giản thế này thì các hợp tác xã hay tư nhân của ta thừa sức đầu tư để lắp ráp được.
Vấn đề là không có tư nhân hay HTX nào dám làm. Phải công nhận là anh Quảng cũng dám đầu tư đấy

simo2001

Xe tăng
Cụ Sì Mở chắc xem băng rồi, mời cụ cho ý kiến về nhà máy xịn nhất thế giới này.
Em xem rùi. Không biết cụ là cụ nào mà lại biết tên húy của em.

Em xem cái băng này, từ tâm trạng thất vọng về BKAV, đang dần chuyển sang anti BKAV, lại thấy vẫn chấp nhận được nó.

- Có vẻ BKAV nó thiết kế board mạch điện thoại thật. Và nó làm chủ được dây chuyển và công nghệ sản xuất điện thoại.
- Nhà máy quá lèo tèo, nhưng không đáng phê phán. Chưa bao giờ BKAV nói nó có nhà máy hiện đại. Em mà là Quảng em cũng chỉ vay tiền đầu tư nhà máy lèo tèo thế thôi. Chứ thị trường chưa có, mới bán được có vài cái điện thoại, vay tiền đầu tư lớn là đi viện ngay. Giai đoạn đầu tiên rõ ràng cần đầu tư vào thiết kế và thương hiệu, hơn là đầu tư vào tài sản cố định.

Tuy vậy, em nhìn tương lai BKAV còn mù mịt lắm. Thấy thương cho các doanh nghiệp tư nhân Việt Nam muốn cạnh tranh với bọn công ty đa quốc gia. Vừa yếu về vốn, vừa kém về công nghệ, nhân viên thì lười, ẩu, lại vừa bị người trong nước vùi dập. Không thể ngóc lên được.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Éo bằng cái góc sản xuất máng đèn và lắp ráp balatsmaf em làm cách đây cả chục năm !

Land Mark

Xe đạp
thế mà thấy nổ công suất nhà máy...... thế này thì tiêu rồi

davidnguyen34

Xe buýt
Ko phải các vĩ nhân khi sinh ra đã là vĩ nhân, ko phải tự dưng SS từ lúc sáng lập đã có nhà máy to đùng như hiện nay, ko phải ngay từ khi sinh ra Steve Jobs đi đến thành công luôn và được coi là CEO hàng đầu thế giới....
Nhưng Samsung nó ko nhận nó là số 1 thế giới lúc nó mới sáng lập cụ ạ , nó làm bằng hành động chứ ko phải lời nói , S Job cũng vậy IP đc mọi người đánh giá là smartphone hàng đầu thế giới cũng ko nhận mình là số 1 mà .Nếu anh Q nổ ko nhận mình là số 1 tg thì có lẽ Bphone sẽ có cơ hội để đc như SS hoặc như Xiaomi

Phaodung

Xe tăng
Nó lãi thì nó giỏi và đúng.
Nó lỗ thì nó ngu và nói láo.
Kệ bà nó đi, chắc vụ này nó mất học phí tương đối, chả cần các cụ dạy đâu.

Ớt chanh

Xe máy
Dạ. Em nghe cũng chối tai nên em ko nghe nữa. Và em cũng chưa có ý định mua Bphone. Và em cũng chưa thấy ảnh hưởng đến em để mà chửi.

Em lại nhớ Vụ anh Nguyễn Hà Đông tạo ra trò Flappy Bird. Anh ấy ko nổ, nhưng khi thấy anh ấy thành công, đã bao nhiêu người dìm anh ấy.
Thế nên dù thành công hay chưa thành công, dù nổ hay ko đủ thì ko đủ bản lĩnh để hứng gạch đá mạng ảo ở VN vẫn sẽ chết. Em hơi buồn tý thôi!
Cụ nghĩ chỉ vì mấy câu chửi trên mạng ảo mà Quảng nổ không thể thành công được ạ. Thành công không đến với những kẻ hời hợt.

Land Mark

Xe đạp
Vấn đề là không có tư nhân hay HTX nào dám làm. Phải công nhận là anh Quảng cũng dám đầu tư đấy
Dây chuyền sản xuất quá "hiện đại" sai số cho phép 0.05 mm...... mà lại còn hande made. Đắt giá ở chỗ Hande Made

simo2001

Xe tăng
Nhưng Samsung nó ko nhận nó là số 1 thế giới lúc nó mới sáng lập cụ ạ , nó làm bằng hành động chứ ko phải lời nói , S Job cũng vậy IP đc mọi người đánh giá là smartphone hàng đầu thế giới cũng ko nhận mình là số 1 mà .Nếu anh Q nổ ko nhận mình là số 1 tg thì có lẽ Bphone sẽ có cơ hội để đc như SS hoặc như Xiaomi
Chưa bao giờ Quảng nổ nhận Bphone là số 1 thế giới cả.

Nó chỉ nói Bphone của nó là điện thoại hàng đầu thế giới thôi. Mà "hàng đầu" thì có cùng hàng chục cái hàng đầu. Tức là Quảng nổ xếp Bphone vào lớp cao cấp.

Cao cấp nhưng nó chỉ định giá có 11 triệu, bằng một nửa IPhone, thì nó cũng tự biết nó đứng cuối của lớp cao cấp rồi.

taylaihanoi

Xe tăng
Sao BKAV không giấu tiệt nhà máy như Apple nhể...phải bí mật thì mới gây tò mò...chứ ai lại cho đi xem hết thế...chả còn gì hay :)

091090098

Xe điện
TGD Viettel to hơn nhiều anh Quảng, nhưng ông ấy cũng phải đánh giá BKAV là dám nghĩ !!!
Cái dám nghĩ hay dám ước mơ là điều nên đi trước những điều khác.

Quá nhiều người bảo là Việt Nam đến cái tăm còn đi nhập, ko mấy ai dám nghĩ sx hàng gì cạnh tranh lại với TQ.

Thôi thi chả dám nói Ifan, nhưng trước khi bỏ tiền ra mua mấy cái của Rovi, Oppo, Xiaomi, ... thử nghía Bphone cái nhé.

Trên phương diện sản phẩm, một sản phẩm nội địa hóa đến 70%, quan trọng nhất là thiết kế ... vậy là cũng ác rồi. Xiaomi, Oppo nó cũng bưng nguyên thiết kế cơ bản của Mediatek, từ chipset đến bo mạch, chỉ "thiết kế" vỏ, ... cho nhanh mà thôi

Còn nhà máy nhỏ cũng dễ hiểu, nhu cầu tăng lên thì người ta sẽ đầu tư mở rộng... người mua cứ rón rén thế này thì làm to để giống anh Huyên Vinaxuki chắc.
Cứ yên tâm, mai thích mua Bphone, đặt hàng 1-10 chiếc là sẽ có, .. dễ thường các cụ mợ đặt mua 100,000 chiếc / lần mà phải lo.

Chỉnh sửa cuối:

ngocthuong

Xe hơi
híc, thật là tuyệt vời