Thanh hóa,ấn tượng đã xấu,nay còn xấu hơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng

giaophuong

Xe điện
Tết vừa rồi,về Thanh Hóa,thấy cả tỉnh,cả thành phố treo đèn lồng TQ,trông cực kì phản cảm,cứ như nhà nhà làm..như Đồ sơn ,hỏi ông bạn làm sếp Sở VH,bạn bảo :cả tỉnh treo rồi,tớ mới biết( chứng tỏ,đ cần Sở tư vấn),Nghe đâu đó là dự án của ông XYZ.Hôm vừa rồi,theo liếng gọi của các OFERS,làm chuyến Sầm Sơn,than ôi,bãi biển là một bãi rác,hôi thối nồng nặc,giá cả thì không nói vì đây là dịp để chặt chém khách ,lấy tiền nộp bến bãi,xe cộ,....Ngồi ăn đĩa bánh cuốn "chay" (30k)mà phải méo mồm trả lời với các loại bán rong:xôi,trứng,ngô,lạc,mực,ghẹ,xích lô,xe điện....Ờ mà người TH tính cộng đồng,thân thiện cao,cho cả các bạn hàng rong vào tận nhà mình chèo kéo khách.Lên hòn Trống Mái,vừa bước xuống xe thì lần lượt hàng chục ông bà,thầy tướng ,thầy số,đi theo nhai nhải và sờ tay vào người đòi xem tướng,số..(Mệ,chẳng nhẽ lại bảo ;trông mặt tớ ngu lắm phải không)nghẹo hết cả cổ,rồi xe ôm,chụp ảnh,hàng quán...VÌ đã xấu,xấu toàn diện nên chẳng có ảnh để trình.(Xấu xa che lại mà).

HUNGSMUN

Xe container
Tết vừa rồi,về Thanh Hóa,thấy cả tỉnh,cả thành phố treo đèn lồng TQ,trông cực kì phản cảm,cứ như nhà nhà làm..như Đồ sơn ,hỏi ông bạn làm sếp Sở VH,bạn bảo :cả tỉnh treo rồi,tớ mới biết( chứng tỏ,đ cần Sở tư vấn),Nghe đâu đó là dự án của ông XYZ.Hôm vừa rồi,theo liếng gọi của các OFERS,làm chuyến Sầm Sơn,than ôi,bãi biển là một bãi rác,hôi thối nồng nặc,giá cả thì không nói vì đây là dịp để chặt chém khách ,lấy tiền nộp bến bãi,xe cộ,....Ngồi ăn đĩa bánh cuốn "chay" (30k)mà phải méo mồm trả lời với các loại bán rong:xôi,trứng,ngô,lạc,mực,ghẹ,xích lô,xe điện....Ờ mà người TH tính cộng đồng,thân thiện cao,cho cả các bạn hàng rong vào tận nhà mình chèo kéo khách.Lên hòn Trống Mái,vừa bước xuống xe thì lần lượt hàng chục ông bà,thầy tướng ,thầy số,đi theo nhai nhải và sờ tay vào người đòi xem tướng,số..(Mệ,chẳng nhẽ lại bảo ;trông mặt tớ ngu lắm phải không)nghẹo hết cả cổ,rồi xe ôm,chụp ảnh,hàng quán...VÌ đã xấu,xấu toàn diện nên chẳng có ảnh để trình.(Xấu xa che lại mà).
Tình trạng chung của các điểm du lịch hay sao ấy chứ ạ (em không phải Hoa Thanh Quế đâu nhá); riêng quả đèn lồng kia thì^:)^, điều đó chứng minh rằng...chúng tôi muốn treo đèn lồng để có cơ hội...=))

bird

Xe buýt
ôi đi sầm sơn thanh hóa thì buồn cười lắm có 2 hòn đá mà người ta gọi là hòn trống mái ấy trước khi vào đấy có 1 con mẹ đứng ra chả biết là ai trông sừng sộ anh chị cho xin tiền vé nói xong nó thu tiền mà chả có vé mà xé.Lên đến nơi gọi là hòn trống mái thì có 2 viên đá chụm vào nhau còn chả có cái ** gì cả.Xong lại có 1 ông răng vàng tóc rối chân đen đi dép tổ ong nói anh chị chụp ảnh cùng ngựa vằn này cười lun nhìn kỹ con ngựa vằn đúng là ngựa vằn thật nhưng là ngựa vằn có vằn sơn bằng tay trông nhố ko chịu đc.Nghĩ tới giờ vẫn cười ko chịu đc khi có ai nhắc tới đồ sơn

KiaCD5numberone

Xe tăng
mới sáng sơm ra chủ thớt bức xúc thế. tình trạng chung bãi biễn Vịt là vậy, chỉ nơi ít nơi nhiều thôi. nhưng e cũng cạch SS gần 20 năm nay rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Ngao5

Vũ Trụ
ôiXong lại có 1 ông răng vàng tóc rối chân đen đi dép tổ ong nói anh chị chụp ảnh cùng ngựa vằn này cười lun nhìn kỹ con ngựa vằn đúng là ngựa vằn thật nhưng là ngựa vằn có vằn sơn bằng tay trông nhố ko chịu đc. Nghĩ tới giờ vẫn cười ko chịu đc khi có ai nhắc tới đồ sơn
Cụ có nhầm không đấy!
Đồ Sơn quê em không thấy con ngựa vằn nào cả.
Còn "ngựa người" ở Đồ Sơn thì cụ biết rõ màu lông của nó rồi

thuysinh.tl

Xe container
Du lịch Việt Nam bao giờ chẳng thế. Không phải chỉ có Sầm sơn không đâu. Cái này là bệnh nan y rồi. Các cụ chấp nhận đi vào ngày lễ cho đông vui thì cũng phải chấp nhận tình trạng chặt chém vậy thôi.

fuxe

Xe container
Hôm qua vừa đọc thớt xxx thì sáng nay đọc cái thớt này, các cụ có chung cái cảm giác cũng đông vui nhể >:D<

mrkey

Xe buýt
Chán nhỉ, thế mà em ứ đi Sầm Sơn để được mua 10 thang thuốc bổ mất nhiều phí =))

MÃI MÃI !

Xe buýt
sầm sơn .........ôi sầm sơn..............^:)^

con bố cháu

Xe hơi
Cụ có nhầm không đấy!
Đồ Sơn quê em không thấy con ngựa vằn nào cả.
Còn "ngựa người" ở Đồ Sơn thì cụ biết rõ màu lông của nó rồi
Thế thì cụ lâu lắm không về quê roài.
Cái con ngựa người ở Đồ Sơn í ạ, gớm, màu lông của nó không phải là cố định đâu ạ, mờ nó thay đổi theo thời trang mới thời tiết đới.....:-|:-|:-|

lekhoa78

Xe tải
Lần cuối cùng e đi Sầm Sơn là năm e học lớp 5, đến giờ em 33 tuổi rồi mà không bao giờ muốn quay lại. Không phải vì từ hồi lớp 5 SS đã thế mà vì bị đọc quá nhiều các than phiên của mọi diễn đàn cũng như bạn bè, cả những bạn bè là người Thanh Hóa luôn. Nghĩ cũng thấy lạ nhỉ, chẳng nhẽ cả cái tỉnh Thanh Hóa đấy họ muốn thể à? Vẫn biết du lich VN nó thế nhưng đúng là SS e thấy là tai tiếng nhất. Lâu nay đi biển e toàn cho cả nhà đi biển miền Trung cho lành, đẹp và thoải mái chứ miền Bắc e chỉ đi núi nghỉ 1 , 2 đêm cho trẻ con đổi không khí thôi. Biển miền Bắc vừa xấu, hải sản thì nghèo nàn và đắt, phải đi chắc chỉ để phục vụ ông bà già thôi chứ cá nhân gia dình e thì chẳng muốn đi tý nào biển Bắc cả.

dat_asroma

Xe tải
Cái này đã biết từ lâu rồi ai bẩu cụ còn đi làm gì.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Tiếp nối kết cục của "thớt 1 con ghẹ, một chai bia", em xin phép được khóa thớt này lại trước khi tiến nó lên đường nếu không chỉ nửa tiếng nữa cuộc chiến vùng miền lại diễn ra, mất vui.

Trạng thái
Thớt đang đóng