[VHGT] Thanh niên Hèn 2017

Trạng thái
Thớt đang đóng

BVTL

Xe điện
Người OF
Em muốn tìm thanh niên này để xin lỗi, hắn đi láo chiếm hết phần đường ngược chiều ở cống Mọc gây tắc lòi mắt, bị nhắc thì gân cổ bật, mấy anh em đi đường đụng tay chân tí với nó, dọa là chính chứ không đánh hẳn, nó bám theo em đến Lê Văn Lương ném vỡ đèn xe em rồi té mất.

KLQ: Cụ mặc đúng cái áo trên avatar, em nhận ra luôn.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Anh thanh niên sai đúng chưa rõ nhưng chắc là sai nếu không thì không đến mức bị anh áo trắng béo mập phi xe.

Bác chủ thì sai nhiều quá; từ cái việc còi xe, tới việc dừng xe phi xuống động thủ (dù không động trúng), và sau đó là siêu sai khi đi ngược chiều trên vỉa hè.

SPL

Xe container
Thằng ném đá là thanh niên hèn, cụ dùng từ không sai vào đâu, nó sẽ trả giá. Còn cụ, em hỏi thật cụ có biết những cái sai của cụ không?, cụ đưa lên diễn đàn, phải chấp nhận người khác phản biện, nêu cái sai của cụ vì nó là một trong các nguyên nhân dẫn đến hành động bẩn của thanh niên kia. Mà em hỏi thật, ở đây cụ chỉ mặt xem ai bảo kẻ ném đá là đúng?
Em sai ở chỗ nào, em xuống cuối cùng, gần như không đánh nó cái nào, hay em sai vì em còi mấy cái mà cụ nói em sai. Còn ai bảo kê ném đá em không rõ nhưng có người đang muốn đảo cánh đấy, còi mấy cái cũng không được, chắc cầm điếu cày đi dẹp thì ok, kể mà em đi xe tăng thì tốt cụ ợ.
Xe cụ có bảo hiểm rồi cụ phi lên hè đuổi nó nguy hiểm quá
Xe em không có BH cụ nhé, có điều em vẫn làm BH được, lúc đó em không rảnh thời gian để tính là có BH hay không có, trường hợp cụ thì cụ có đuổi không và có thì đuổi thế nào, cụ khai sáng em phát.

SPL

Xe container
Anh thanh niên sai đúng chưa rõ nhưng chắc là sai nếu không thì không đến mức bị anh áo trắng béo mập phi xe.

Bác chủ thì sai nhiều quá; từ cái việc còi xe, tới việc dừng xe phi xuống động thủ (dù không động trúng), và sau đó là siêu sai khi đi ngược chiều trên vỉa hè.
À, hoá ra là em sai đấy, xin lỗi cụ, cụ còm không bằng con em nó nghĩ và làm, vợ em nó còn xuống táng bỏ miẹ đứa đi láo nữa là em, cụ suy nghĩ kém vợ con em quá, vâng em sai vì em đã không táng bỏ miẹ thằng hèn đó cho gục tại chỗ hoặc vứt cmn chìa khoá xe máy nó đi cho nó khỏi đuổi theo, cái này em sẽ rút kinh nguyệt lần tới, cụ lượn đi cho nước nó trong, kính cụ đọc còm bên trên và trả lời câu hỏi: nếu là cụ thì cụ làm gì, có quỳ xin nó tha không vậy?
Đấy nhé, giờ thì cũng đã rõ ai đang cố tình đổi trắng thay đen, đây chính là một kẻ như vậy.

VQ_A8

Xe tăng
Thằng áo kẻ tiểu nhân thù dai phết.

toyota yaris

Xe buýt
À, hoá ra là em sai đấy, xin lỗi cụ, cụ còm không bằng con em nó nghĩ và làm, vợ em nó còn xuống táng bỏ miẹ đứa đi láo nữa là em, cụ suy nghĩ kém vợ con em quá, vâng em sai vì em đã không táng bỏ miẹ thằng hèn đó cho gục tại chỗ hoặc vứt cmn chìa khoá xe máy nó đi cho nó khỏi đuổi theo, cái này em sẽ rút kinh nguyệt lần tới, cụ lượn đi cho nước nó trong, kính cụ đọc còm bên trên và trả lời câu hỏi: nếu là cụ thì cụ làm gì, có quỳ xin nó tha không vậy?
Đấy nhé, giờ thì cũng đã rõ ai đang cố tình đổi trắng thay đen, đây chính là một kẻ như vậy.
Cụ cứ bình tĩnh Cụ ạ, em sẽ chỉ cho Cụ thấy Cụ không đúng ở đâu.
- Thứ nhất, trong cuộc sống tránh được va chạm thì nên tránh, Cụ lại tham gia va chạm. Sự việc diễn ra trên bác xe đỏ, Cụ ở phía sau đâu cần xuống tham gia làm gì cho thêm phức tạp và thêm tắc đường. Cái không đúng này dẫn đến kết quả thì Cụ rõ rồi, Cụ nhận "oán" là một viên gạch bay đó thôi.
- Thứ hai, Cụ không đủ bình tĩnh, không quan tâm đến luật, sự an toàn khi tham gia giao thông đuổi theo thanh niên ném gạch. Cụ lại không đúng!

Dĩ hòa vi quý, Cụ hãy nghĩ trong trường hợp thanh niên cụ cho là hèn kia người ta không hèn mà là giang hồ, dân xã hội. Cụ cứ xác định là cả xe cả Cụ gặp vấn đề.

SPL

Xe container
Cụ cứ bình tĩnh Cụ ạ, em sẽ chỉ cho Cụ thấy Cụ không đúng ở đâu.
- Thứ nhất, trong cuộc sống tránh được va chạm thì nên tránh, Cụ lại tham gia va chạm. Sự việc diễn ra trên bác xe đỏ, Cụ ở phía sau đâu cần xuống tham gia làm gì cho thêm phức tạp và thêm tắc đường. Cái không đúng này dẫn đến kết quả thì Cụ rõ rồi, Cụ nhận "oán" là một viên gạch bay đó thôi.
- Thứ hai, Cụ không đủ bình tĩnh, không quan tâm đến luật, sự an toàn khi tham gia giao thông đuổi theo thanh niên ném gạch. Cụ lại không đúng!

Dĩ hòa vi quý, Cụ hãy nghĩ trong trường hợp thanh niên cụ cho là hèn kia người ta không hèn mà là giang hồ, dân xã hội. Cụ cứ xác định là cả xe cả Cụ gặp vấn đề.
Em rất bình tĩnh nhưng với kiểu đổi trắng thay đen thì em không chấp nhận được. Vậy với cụ thì sao, cụ đừng nói là cụ không xuống, cũng đừng nói không vung tay, càng đừng nói là sẽ không quay xe đuổi, xin lỗi cụ chứ nếu làm vậy thì em phong cụ là thánh luôn, đàn bà còn chả chịu nổi nữa là đàn ông. Em nói rồi, em không vấn đề gì về cái đèn cả, em làm BH là xong, xe này không có BH thì xe khác khắc có, cái chính em nói ở đây là cái sự HÈN của một thằng đàn ông, một là chiến tại chỗ, hai là im cmn đi là xong, đằng này đã sai lè còn giở thủ đoạn, xin lỗi dell bằng một mụ đàn bà, cụ hiểu chưa. Cụ có đuổi theo khi bị ném vậy không, trả lời có hoặc không, em không thích vòng vo tam quốc mất thời gian, đừng giở lý lẽ để bao biện cho việc đảo lộn đúng sai, sai là sai, đúng là đúng, không có chuyện sai thành đúng và ngược lại như vậy, cụ còm vậy em lại nghĩ cụ đi 2B chứ không phải 4B đâu, em vẫn đưa con hàng ngày đi học bằng 2B nhưng lúc tắc đường em cũng không đi lấn làn, không đi ngược chiều cụ hiểu không, tính mạng bố con em là trên hết, em không muốn ăn chửi càng không muốn con em sẽ học cái sai của em, sau này nó ra đường sẽ đi sai như vậy :( Cụ lại lôi vấn đề khác ra rồi, nếu cái thằng Hèn đó mà là dân giang hồ thì ngay lúc đó có khi nó nằm luôn tại đó chứ không có cơ hội đuổi theo để làm việc hơn nữa là cả xe với em đâu, em cam đoan với cụ là 3 ông đủ cho nó gục tại chỗ luôn nếu nó dám bật còn thằng Hèn nó xin lỗi rối rít thì mới được bỏ qua đó cụ ợ, cụ đừng có dọa em theo kiểu đó, dân giang hồ nó cũng có cái lý của nó, sống biết điều chứ không phải cứ mở mồm ra là giang với hồ đâu, vớ vẩn xuống sông (giang) hoặc xuống ao (hồ) ngay.

Tutuchien

Xe tải
Xem Clip và đọc Comm của bác chủ thì thực sự người "suýt bị đánh" và người bị ném sau lưng cũng có nguyên nhân cả
Bức súc với hành động của gã tiểu nhân khi ném đá sau lưng (đối phó với dạng người này bao giờ cũng khó) nhưng cũng có vài lời khuyên mong bác chủ cũng như ai đó ngồi sau tay lái nên có trái tim nóng cùng với cái đầu lạnh.

toyota yaris

Xe buýt
Em rất bình tĩnh nhưng với kiểu đổi trắng thay đen thì em không chấp nhận được. Vậy với cụ thì sao, cụ đừng nói là cụ không xuống, cũng đừng nói không vung tay, càng đừng nói là sẽ không quay xe đuổi, xin lỗi cụ chứ nếu làm vậy thì em phong cụ là thánh luôn, đàn bà còn chả chịu nổi nữa là đàn ông. Em nói rồi, em không vấn đề gì về cái đèn cả, em làm BH là xong, xe này không có BH thì xe khác khắc có, cái chính em nói ở đây là cái sự HÈN của một thằng đàn ông, một là chiến tại chỗ, hai là im cmn đi là xong, đằng này đã sai lè còn giở thủ đoạn, xin lỗi dell bằng một mụ đàn bà, cụ hiểu chưa. Cụ có đuổi theo khi bị ném vậy không, trả lời có hoặc không, em không thích vòng vo tam quốc mất thời gian, đừng giở lý lẽ để bao biện cho việc đảo lộn đúng sai, sai là sai, đúng là đúng, không có chuyện sai thành đúng và ngược lại như vậy, cụ còm vậy em lại nghĩ cụ đi 2B chứ không phải 4B đâu, em vẫn đưa con hàng ngày đi học bằng 2B nhưng lúc tắc đường em cũng không đi lấn làn, không đi ngược chiều cụ hiểu không, tính mạng bố con em là trên hết, em không muốn ăn chửi càng không muốn con em sẽ học cái sai của em, sau này nó ra đường sẽ đi sai như vậy :( Cụ lại lôi vấn đề khác ra rồi, nếu cái thằng Hèn đó mà là dân giang hồ thì ngay lúc đó có khi nó nằm luôn tại đó chứ không có cơ hội đuổi theo để làm việc hơn nữa là cả xe với em đâu, em cam đoan với cụ là 3 ông đủ cho nó gục tại chỗ luôn nếu nó dám bật còn thằng Hèn nó xin lỗi rối rít thì mới được bỏ qua đó cụ ợ, cụ đừng có dọa em theo kiểu đó, dân giang hồ nó cũng có cái lý của nó, sống biết điều chứ không phải cứ mở mồm ra là giang với hồ đâu, vớ vẩn xuống sông (giang) hoặc xuống ao (hồ) ngay.
Vâng em đi 2 bánh cụ ạ. Nhưng ý thức đâu có đo bằng số bánh xe đâu cụ. Chồng em cũng có 8 năm là dân lái xe kiếm tiền. Cũng may mắn chồng em chưa ăn gạch bao giờ.

thinhoi

Xe tải
Chính cụ đang "nóng" và còm lại nhanh quá đấy. Bình tĩnh, sáng suốt tý đi. Mà e theo dõi thì vợ cụ cũng hay lên ở otofun lắm thì phải....

SPL

Xe container
Vâng em đi 2 bánh cụ ạ. Nhưng ý thức đâu có đo bằng số bánh xe đâu cụ. Chồng em cũng có 8 năm là dân lái xe kiếm tiền. Cũng may mắn chồng em chưa ăn gạch bao giờ.
Hóa ra là mợ, vậy mợ cứ lên xe 4B lái đi, đảm bảo là sau vài tháng là kỹ năng chửi của mợ nó lên level ngay cùng với trình lái đi kèm, lúc đó thì mới thấy đám 2B đi láo thế nào, chưa ngồi 4B, chưa lái 4B thì sao biết 2B đi láo để đến lúc đi 2B tự điều chỉnh hành vi của mình. Chịu khó mua BH nhé, xe vào xưởng sơn nhiều hơn ở nhà đó. Chả phải đâu xa, hôm qua vợ em bị 1 thằng 2B cùng chiều phóng nhanh quệt đầu xe, nó ngã lăn ra lồm cồm bò dậy dựng xe chạy mất dạng, con Mor nhà em bay hẳn badosoc trước rụng xuống đường, rách toang. Ăn gạch hay không chưa biết nhưng đảm bảo khi ngồi cạnh chồng mợ cũng đã ít nhất vài lần được nghe chồng mợ "hát" khi bị thằng khác đi láo đè nhể.
Chính cụ đang "nóng" và còm lại nhanh quá đấy. Bình tĩnh, sáng suốt tý đi. Mà e theo dõi thì vợ cụ cũng hay lên ở otofun lắm thì phải....
Cụ thông cảm, em nóng tính và được cái tay em cào phím khá nhanh, hậu quả từ ngày xưa khi chat có dấu Yahoo nó để lại. Em vô cùng sáng suốt và bình tĩnh cụ không phải nhắc em, tranh luận chứ không phải chửi nhau mà nóng với lạnh, cái gì đúng là đúng, sai là sai, em sợ gì ai mà không dám nói, vừa bị bem hơn chục ngày vì tranh luận thái quá với Chã đây =)) Mà nick vợ em là do em lập, trước vợ em lượn trong nhóm Dương Binh giờ em lái cả hai cụ nhé nhưng nick đó em ít dùng.

Lacet_ti

Xe container
Xe có BH nên không ngại, xước xát tí cạnh cốp với hông xe thôi, có điều thanh niên đi láo mà hèn quá, hành động không khác gì trẻ trâu, nhìn cũng trí thức đeo kính có tí tuổi rồi chứ có phải loại vừa đang đâu, hóa ra lớn người chứ não không lớn :(
Em bị dính hồi 2010 cơ.
Thanh niên đi SH đèo bạn gái hẳn hoi, em đang đi qua ngã tư, nó len vào giữa 2 xe, em nhích lên doạ làm nó nghiêng xe.
Thế là nó rình, đuổi theo xe em ném vào sau, may trúng cột C sau, ko thì vỡ kính :)

SPL

Xe container
Em bị dính hồi 2010 cơ.
Thanh niên đi SH đèo bạn gái hẳn hoi, em đang đi qua ngã tư, nó len vào giữa 2 xe, em nhích lên doạ làm nó nghiêng xe.
Thế là nó rình, đuổi theo xe em ném vào sau, may trúng cột C sau, ko thì vỡ kính :)
Hôm nọ có vụ thanh niên đi SH chở bồ đi láo, rẽ ngay chân cầu vượt LVL chỗ hết phân cách cứng để sang bên kia đi ngược chiều, cụ đi Vios đằng sau phanh không kịp đâm đít nó, nó xuống sửng cồ định đánh, mọi người nói nó sai đi láo, cụ ấy bảo nó xin lỗi là xong không cần đền xước cản trước cụ ấy, nó không nghe thách gọi xxx rồi cầm đt gọi đồng bọn tới hỗ trợ, cụ Vios giơ đt chụp nó rồi định đi, vừa quay đi thì nó táng cụ ấy 2 phát vào đầu bay luôn 2 con đt ra đường, cu em thợ nội thất bên đường thấy thế cầm điếu cày lao ra phang nó mấy phát vỡ tan cái điếu rồi đuổi nó chạy quắn đít một đoạn mới thôi, cho chừa tội bố láo. Nói chung với loại tiểu nhân đó cứ phải cho nó nằm đường cụ ợ, đàn ông thì phải chiến trực tiếp, không chiến được thì nhịn cmn đi cho rồi, chơi bẩn thế nhục lắm, dell bằng mấy mụ đàn bà mặc váy, ngẩng mặt với ai được.

nhoc74

Xe tải
Nó ném đá bác chủ mà ko ném xe kia vì nó nghĩ bác chủ đánh hôi, đánh ké nên nó ko phục. nó cản xe kia thì xe kia đánh nó là đúng.

SPL

Xe container
Nó ném đá bác chủ mà ko ném xe kia vì nó nghĩ bác chủ đánh hôi, đánh ké nên nó ko phục. nó cản xe kia thì xe kia đánh nó là đúng.
Em mà đánh là đánh hẳn luôn việc gì phải ké, nó chọn xe em vì có thể nó không bám được xe kia và xe em to hơn khó đuổi theo nó

laptoppr0

Xe máy
máy thằng đấy chày cối nhỉ...
nhưng thằng kia sai 10 thì cụ cũng sai 5-6 phần , thôi chia buồn cùng cụ..

Leonff

Xe buýt
Biển số xe check may ra có hy vọng

bzm

Đi bộ
Thế nào là đổi trắng thay đen? Là cùng 1 sự việc mà người này bảo đen người kia lật lại thành trắng. Đằng này bác cứ nhăm nhăm vào việc thanh niên ném đá là sai, ừ thì có ai bảo thanh niên ấy đúng đâu, mọi người đang bình luận các hành động của bác cơ mà, việc gì nó phải ra việc ấy chứ.

Bác đăng clip ném đá lên đầu tiên nên có lẽ nhiều người mặc định luôn thanh niên ném đá là người sai từ đầu tới cuối, nhưng nếu xem xét theo trình tự thời gian thì phải như thế này:

1. Việc bác bấm còi ở đầu clip 2: bác nhận đi, tắc đường bức xúc nên bác cứ bấm vậy thôi, ko sai vì ko có luật nào cấm bấm còi, nhưng ko nên.

2. Thanh niên ngược chiều lấn làn và nếu đúng theo như bác nói là thanh niên này ko chịu nhường và còn cãi lại: thanh niên hoàn toàn là người sai.

3. Các bác xuống xe "động tay động chân" với thanh niên kia: việc này em nghĩ là các bác sai rồi, bác bảo người khác ko ở trong tình huống của bác nên ko hiểu, vậy bác có ở trong hoàn cảnh của người khác đâu mà biết chắc chắn người ta cũng hành động giống bác. Nếu bác có hỏi là em thì em có làm thế ko? Xin thưa với bác là ko, và em chắc chắn đa phần người đi 4B đều sẽ trả lời bác là ko, nếu ko thì với mật độ xe 4B cũng như mức độ tắc đường ở HN chắc hàng ngày phải có cả trăm cái clip giống của bác mất.
Chưa kể nếu sau khi bị các bác hội đồng và bị ném xe đi, nếu thanh niên kia báo CS ngay lúc đó thì tội lấn làn là tội nhỏ, tội hành hung và phá hoại tài sản của các bác mới phiền đấy. Đừng nói là bác đá hụt người ta, việc bác có ý định đá là sự thật, giết người ko thành vẫn bị khép tội cơ mà.
Bác bảo bác tiếc là chưa đánh gục thanh niên tại chỗ, xin lỗi bác cho em cười 5 phút. Chứ bây giờ tìm ra được thanh niên đó cho bác đánh gục xong rồi bác lại tiếc này tiếc nọ ngay. Dám nói mà ko dám làm thì cũng tương đối "hèn", nên tốt nhất ko dám làm thì đừng nói.

4. Thanh niên kia bám theo ném đá xe bác rồi chạy mất: em cũng đồng tình với tất cả các còm trong thớt này đó là thanh niên hành động rất hèn, nếu bác tìm ra được thì em vẫn khuyên bác nên giảng hòa đền chi phí sửa, nếu thanh niên ko đồng ý thì kiện tội phá hoại tài sản.

5. Sau khi bị ném đá bác lái xe leo lên đi ngược chiều trên vỉa hè để đuổi bắt: 100% sai rồi bác nhé. Bác bảo bị ném đá thế ai mà chịu đc, nhưng ko chịu đc có nhiều cách giải quyết. Nói như bác thì thanh niên bị các bác hội đồng thế ai mà chịu đc nên ném đá bác cũng đúng thôi? Cái này nếu em tra từ điển ko nhầm người ta gọi là ngụy biện.

Cuối cùng là bác bảo bác ko nóng, chỉ tranh luận thôi, nhưng trong khi người ta đưa ra ý kiến thấy sai bảo sai thấy đúng bảo đúng thấy sao nói vậy, thì bác lại trả lời bảo người ta nói chuyện ko bằng vợ con bác (so với con bác thì em hiểu, vì trẻ con chưa hiểu chuyện, nhưng sao bác lại so với vợ bác? Chẳng lẽ vợ bác bình thường cũng như vậy? Em đoán thôi).

Mong bác bình tĩnh nhìn nhận vấn đề.

dogfight

Xe tải
Anh em góp ý đúng vãi rồi còn gì.

+ Còi sai, không có lý do gì để biện hộ.
+ Phệt nhau thì may hơn khôn thôi: hùng hổ đánh vài thằng đi láo rồi sẽ xuất hiện thằng nó rút dao nó làm việc lại. Sài gòn có vài vụ cậy đông đánh 1 nó ở thế cùng rút dao phơ chết cả đội rồi đấy. Không còn cơ hội rút kinh nguyệt.
+ Đuổi thằng ném gạch bằng cách phi lên vỉa hè, sai lè. Hành động xuất phát từ cái sai của thằng khác không có nghĩa là đúng.

Trạng thái
Thớt đang đóng