[Funland] Thất nghiệp tuổi 45!!!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vâng, nói chung là đã học xong đại học thì coi như phải có khả năng tự học cụ ạ.
Làm gì cũng phải có kiến thức nhưng ko nhất thiết phải theo trường lớp.
Hồi em làm chuyển đổi tổ chức, em cũng đọc tới vài trăm bài báo và 5-7 quyển sách để làm, cũng ko thể tay ko bắt giặc được. Làm quản lý cũng vậy thôi.
Em thấy chỉ có kỹ thuật thì ko có background thì hơi khó học lúc già, còn những cái về xã hội thì càng già lại càng dễ học. Em thấy mình may mắn là đã học Kthuat nên sau này đá sân nào cũng okie.
Em thì khả năng nghiên cứu tốt, kỹ thuật thì có nền tảng vì chịu đọc, chịu học.
Kinh doanh thì nó là bản năng rồi, nên thay đổi công việc và tiếp cận job là rất nhanh.

kts.DucNgoc

Xe tăng
Trong 1 tuần e được 2 lời mời làm trưởng ban qlda cho 1 tập đoàn và 1 công ty sân sau.. Nhưng e chán rồi. Phát triển doanh nghiệp của bản thân theo lối đi mới. Có thể e sẽ thành công hoặc thất bại. Nhưng sống mòn e không thích.

Hmanhta

Xe máy
Nếu Lionbridge thấy phù hợp, họ sẽ email mời bác làm test sau 2-3 tuần. Qua được test sẽ kí hợp đồng điện tử bác ạ. Bác thử đăng kí acc trên Appen thêm đi, trên đó cũng nhiều job lắm, có job tiếng Anh, rồi tiếng Việt nữa. Goodluck nha!
Ví dụ job này tiếng Việt đang tuyển đây: Project Forester_ENG_VNM-TX 2022 HQ
Em vừa làm thử job này, nó cho nghe 20 file audio tiếng việt rồi gõ lại bằng văn bản sau mỗi lần nghe. Mà em cũng không biết làm sai chỗ nào xong toàn bị báo Fail. Mặc dù giọng đọc miền nam nhưng cũng không đến nỗi khó nghe, viết chính tả những câu đấy em cũng không thấy vấn đề gì nhưng cứ làm xong 20 cái file audio rồi lại báo không vượt qua. Mợ ngó thử em cái nhé.
Screenshot (2).png

trannangsy

Xe đạp
Website
cuacuon.org.vn
theo độ tuổi và mức lương vậy thì cụ làm quản lý rồi. Cụ vào mấy c.ty bảo vệ chắc hợp lý

RosemaryCherry

Xe container
Em vừa làm thử job này, nó cho nghe 20 file audio tiếng việt rồi gõ lại bằng văn bản sau mỗi lần nghe. Mà em cũng không biết làm sai chỗ nào xong toàn bị báo Fail. Mặc dù giọng đọc miền nam nhưng cũng không đến nỗi khó nghe, viết chính tả những câu đấy em cũng không thấy vấn đề gì nhưng cứ làm xong 20 cái file audio rồi lại báo không vượt qua. Mợ ngó thử em cái nhé.
Screenshot (2).png
Bác ơi từng job em ko nắm rõ đâu, em chỉ nắm thông tin chung chung thôi. Bác cần đọc kĩ guideline xem họ yêu cầu cách viết như thế nào, chứ nhiều khi mình nghĩ đúng nhưng ko hẳn đâu.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em chưa 45 vào hóng nhỡ đâu sau lại cần

anhdung031532

[Tịch thu bằng lái]
Website
khonhap.vn
Chào các cụ!
Em đang muốn tìm 01 công việc quanh khu vực Quận Cầu Giấy để giúp đỡ vợ con
Trước em có quản lý 01 phòng của 1 doanh nghiệp. Nhưng do suy thoái kte bị giải tán
Em biết về:
- Kỹ năng tin học tốt, sử dụng vi tính văn phòng thành thạo ( Word, Exel, MS Project, photoshop, Power Point, làm việc độc lập trên internet và các hệ thống phần mềm quản lý)
- Hiểu biết về nhân sự, viết quy trình, tính lương khoán
- Có khả năng giao tiếp, thuyết trình, biết tổ chức công việc và làm theo nhóm tốt, tinh thần trách nhiệm cao
PS: lương tầm 10 củ
thanks các cụ!
tuổi này em nghĩ đi xin việc hơi khó đấy cụ ah.

RosemaryCherry

Xe container

RosemaryCherry

Xe container
Code gì đâu, mấy năm nữa chạm 5x em tự động thất nghiệp ở nhà cho người yêu nuôi cho lành :P
Trend bây giờ chỉ cần uống nước lọc và hít khí trời là sống khỏe nha Mèo \:D/\:D/\:D/

meotamthe

Xe cút kít
Trend bây giờ chỉ cần uống nước lọc và hít khí trời là sống khỏe nha Mèo \:D/\:D/\:D/
Khồng, vẫn phải cả cơm ăn 3 bữa 1 ngày, quần áo 2 ngày thay 1 lần, và một số lịch trình khác nữa chứ, em chưa tu tiên đắc đạo được nên cứ phài trần tục thế :D